GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผอบ ไม่สามารถดูสเตตัสได้  (อ่าน 226 ครั้ง)
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

ผอบ ไม่สามารถดูสเตตัสได้
« เมื่อ: 11-01-2011, 15:06:48 »

ไม่รู้มีใครแจ้งหรือยัง ที่สวรรค์

เหตุการณ์ที่เจอ
เข้าเกมส์มา พอเปิดผอบ หรือผอบเปิดอยู่แล้ว  กดดูสเตตัสที่ตัวคู่หู โดยคลิกขวาได้ไม่มีปัญหา
แต่ถ้ามีการเดลของกับตัวละครอื่น จะไม่สามารถกดดูสเตตัสจากการกดที่ตัวคู่หูโดยคลิกขวาได้เลย
ต้องออกเกมส์เข้าใหม่ถึงจะหาย พอเดลอีกก็เป็นอีก

ลองทดสอบดูนะครับ  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
.Detective Conan.
Sr. Member

Re: ผอบ ไม่สามารถดูสเตตัสได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-01-2011, 17:08:10 »

ไม่จำเป็นต้องเดล ก็กดดูไม่ได้อะ

บางทีกดได้ บางทีกดไม่ได้ - -

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11-01-2011, 18:13:35 »

เดี๋ยวลองดูก่อนเนอะ แล้วจะแจ้งเพิ่มเติมให้คับ
ก่อนหน้านี้แจ้งไปแล้วเรื่องเวลาเข้าวาปแล้วคลิกขวาที่คู่หูเพื่อดูสเตตัสคู่หูไม่ได้
ต้องไปคลิกที่ผอบ หรือไม่ก็เก็บแล้วเรียกออกมาใหม่ถึงจะคลิกขวาที่คู่หูได้

ใช่

Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-01-2011, 18:15:56 »

ขอเพิ่มเติมนิดนึงค่ะ เวลากดดูค่าสเตตัสในคลังก็กดดูไม่ได้เหมือนกัน ยากลำบากมากเวลาคัดแยกผอบ

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-01-2011, 09:44:06 »

อ้างจาก: RC ที่ 11-01-2011, 17:08:10
ไม่จำเป็นต้องเดล ก็กดดูไม่ได้อะ

บางทีกดได้ บางทีกดไม่ได้ - -

ลองแล้วเจอเหมือนกันครับ
เอา วิ เวลผอบที่โขน ไม่ได้เดลกับใครเลย อยู่ๆก็กดดูไม่ได้ครับ
เก็บผอบ หรือ เปลี่ยนผอบ ก็กดดูไม่ได้ ต้องออกเกมส์อย่างเดียวครับ
พอเข้ามาใหม่ วิ่งสักสองสามรอบ ก็เป็นอีก
น่าจะเกี่ยวกับ อาชีพวิ, วาบหาเพื่อนหรือพระบัฟ ด้วยนะครับ ไม่สามารถลองได้ที่โขนครับ ขาดกายกะวาบ วิตายก่อน 

เลยลองเอาเทรเวลดู โดยสั่งคู่หูไว้ที่ต้นถั่ว เดินเวลอยู่ สอง ชม ยังไม่เจอปัญหาครับ
มีพระในตี้บัฟ ยกเว้นกาย กะ ศาสตรา, วาบหาเพื่อนบ้าง, ใบพากลับบ้าง laugh

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 11-01-2011, 18:13:35
เดี๋ยวลองดูก่อนเนอะ แล้วจะแจ้งเพิ่มเติมให้คับ
ก่อนหน้านี้แจ้งไปแล้วเรื่องเวลาเข้าวาปแล้วคลิกขวาที่คู่หูเพื่อดูสเตตัสคู่หูไม่ได้
ต้องไปคลิกที่ผอบ หรือไม่ก็เก็บแล้วเรียกออกมาใหม่ถึงจะคลิกขวาที่คู่หูได้

ใช่

ขอบคุณมากครับ เทสเตอร์ ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~  รัก
เดี๋ยวผมลองที่วาบดูครับ

อ้างจาก: Iam  Best. ที่ 11-01-2011, 18:15:56
ขอเพิ่มเติมนิดนึงค่ะ เวลากดดูค่าสเตตัสในคลังก็กดดูไม่ได้เหมือนกัน ยากลำบากมากเวลาคัดแยกผอบ

อันนี้ผมไม่เป็นครับ ถ้ามีปัญหากดดูที่ตัวคู่หูไม่ได้ จะกดดูจากในคลังได้ครับ
แต่ก็อย่างที่ว่าครับ หาลำบากมาก

น่าจะแสดงเป็นชื่อคู่หูตอนจิ้มดูในคลังได้เลย
ไหนๆก็ตั้งชื่อได้แล้วครับ

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-01-2011, 13:18:49 »

ปัญหาเกี่ยวกับไม่สามารถคลิกขวาดูรายละเอียดที่ตัวคู่หูได้นั้น

ทางทีมงานรับทราบปัญหาแล้ว และกำลังดำเนินการหาทางแก้ไขอยู่ครับ

Sad

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: [1]