GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พระใส่กายทิพย์ได้แค่ 15 วิ พอ  (อ่าน 1068 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

อยากให้พระใส่กายทิพย์ได้แค่ 15 วิ พอ
« เมื่อ: 06-01-2011, 10:38:15 »

ผมว่าทุกวันนี้กายทิพย์ สามสิบวิมันเยอะไป เวลา ตีบอส บ้างทีใส่กายรอบเดียว บอสตายแล้ว ผมว่าน่าจะให้ใส่กายได้สิบห้าวิ ก็พอ จะได้สู้สนุกๆ หน่อย แต่ให้ดรอป ของง่ายขึ้นแทนเพราะฆ่าบอสยากขึ้น แล้วก็อยากให้ ของที่ใส่ติดตัว ป้องกันการโจมตีแรงๆ ของบอสให้มากขึ้นแทน คนจะได้หันมาตีบวกชุดป้องกันกันเยอะขึ้น ด้วย
นอกจาก ตอนตี บอส แล้ว ตอน วอ ด้วยคับ ตีอาวุธดีไปก็เท่านั้นใส่ ไปก็ตี พวกใส่กายไม่ได้ กายทิพย์มันให้เวลาเยอะไป ยิ่งพวกสายเวทย์ด้วยยิ่งไปกันใหญ่แลย เพราะพวกนี้ใช้เวลาได้คุ้มมาก เพราะมันโกย แล้วใช้ทักษะได้ ประหยัดเวลา แถมยังมีโจมตีระยะไกล แบบโจมตีหมู่อีก อยากให้คนมาใส่ใจกับการตีบวกของมากกว่าใส่กายคับ
ผมว่าถ้าพระใส่กายทิพย์ได้แค่สิบห้าวิ เวลา ล่าบอส หรือ เวลา วอ จะมันส์กว่านี้ แล้ว การตีบวกชุดปัองกัน คงมีความสำคัญกว่านี้
(อย่าโวยนะ ใครโวย ถือว่ากาก)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: อยากให้พระใส่กายทิพย์ได้แค่ 15 วิ พอ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-01-2011, 11:00:41 »

คนตั้งกระทู้นะแหละ กาก

เค้ารู้กันทั้งบอร์ดแล้วเฟ้ย

ทั้งกาก ทั้งเกรียน

เกรียนหัวเหน่งจริงๆ นะ

ไม่ใช่คำนิยาม

พึงเข้ามาเล่นได้ไม่นาน ละซิ

คุยแต่ละอย่างชวนให้คนเค้าด่า

555555

ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

Re: อยากให้พระใส่กายทิพย์ได้แค่ 15 วิ พอ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-01-2011, 11:03:49 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 06-01-2011, 11:00:41
คนตั้งกระทู้นะแหละ กาก

เค้ารู้กันทั้งบอร์ดแล้วเฟ้ย

ทั้งกาก ทั้งเกรียน

เกรียนหัวเหน่งจริงๆ นะ

ไม่ใช่คำนิยาม

พึงเข้ามาเล่นได้ไม่นาน ละซิ

คุยแต่ละอย่างชวนให้คนเค้าด่า

555555

+100000000 คะ

เด็กเล่นใหม่แล้วอวดมาตัวเก่ง อยากให้ปรับนั่นปรับนี้

อวดเก่งมากลงแบทเลยไหม อยากรู้จักตัวละครชื่อไร เวลาลงแบทุ้เห็นจะได้ฆ่าเล่นหนุกดี ฆ่าเกรียนไม่บาป
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-01-2011, 11:14:33 »

กายทิพย์ 15 วิ

ดีเลย์ก็ปรับเป็น 20 วิ ดีมั้ย laugh laugh

English Mathematics and Computer(Programming)
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-01-2011, 11:21:06 »

laugh laugh โฮะ โฮะ  นี่ครบทุกอาชีพยังครับเนี่ย คราวที่แล้ว โกยของวิ อันนี้กายของพระ ผมว่ากระทู้หน้าสงสัย หยุดเวลาของเทรแน่เลย  หรืออมตะของเบอ ไม่ ไม่

อธิบายให้น๊ะครับ กายของพระในการตีบอสเนี่ย  กายทิพย์เนี่ยไม่ได้สดได้ทุกบอสน๊ะครับ  เฮนซุย  กายก็ตาย มันมีเกราะ ผมตีตั้งแต่ 2 กาย ยัน 8 กายก็มี   เคออสติค กายก็งง และบอสอื่นๆ มีละลายบัพ กายก็แห้วได้ครับ  ไม่ได้หมูอย่างที่คิด  ไปลองตีดูก่อน

ส่วนคนสดบอสได้กายเดียวก็ไม่แปลก ของเค้าดี + สกิวผอบเค้าแจ๋ว + สีชุด + สกิวสนับสนุนจากอาชีพอื่น และมันใช่ว่าจะมีกันได้ทุกคน ตอนนี้ของใส่ยศไม่สูงแต่มีผอบดีก็เทพได้ครับ  

ให้พระกาย 15 วิ เวลาคุณจุคุณวิ่งไปจุทันรึ หรือจะให้ใช้ก๊อปเงา แปลงวุ้นอย่างเดียวเลย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-01-2011, 11:29:21 »

เรายอมรับว่าเรากาก อิอิ แล้วเราไม่โวยด้วย แค่มาเตือนสติใครบางคน
เราไม่เทพเหมือนใครบางคน  จุ 6 รอบแล้วไปแพ้สายที่แพ้ทางตัวเองแถมไม่จุแล้วมาโวยให้ปรับนะ อิอิ

เราขอแนะนำเจ้าของกระทู้สักนิดนะ
1. ถ้ารู้ตัวว่าฝีมือไม่ถึงหรือยังศึกษาข้อมูลไม่ดีพอ อย่าลงแบท  คนที่ลงส่วนใหญ่เขาเก่งกันและศึกษาข้อดีข้อเสียกันมาหมดแล้ว ถ้าเรายังมือไม่ถึงก็อย่าไปลงให้เจ๊บใจเล่นไปเป็นกระสอบทรายให้เขาซ้อมแล้วมานั่งบ่นให้ปรับโน้นปรับนี้เลย  มันไม่ทำให้คุณดูเก่งเลย  ดูเหมือนเด็กไม่รู้จักโตซะมากกว่า
2. กายทิพย์  มันมีประโยชน์สำหรับเวลและการทำเควสจุติเป็นอย่างมาก  ไหนว่าเคยจุติตั้ง 6 รอบแล้ว  ไม่รู้เหรือว่าเวลาจุติต้องตีราชินี  แล้วถ้าตีราชินีแล้วเวลกายทิพย์ตีทำเควสจุจะต้องใช้พระกี่ต้ว  แค่นี้พระกับพาลาจะจุทีก็แทบร้องแล้วมาลดเวลาใครเป็นพระกับพาลาไม่ต้องจุติกันพอดี  

แล้วถามจริงๆเถอะที่อ้างเรื่องตีบอสไปตีบอสมานี้ ไปตีตัวอะไร รู้ไหมว่าบอสเดียวนี้มันสลายกายได้  ถ้าไปแพ้แทบแล้วมาอ้างเรื่องบอสมันอ้างไม่ขึ้นหน่า
อีกอย่างเรื่องกายทิพย์ ยังมาโวยอีกเดียวนี้กายในแบท มันไม่เท่าไรแล้วไปหลงยุคอยู่ไหนมา  แทงสลายบัพ(ทหาร) อาภร(วอลลอค) โล่กระแทก(พาลา)  ดาบธาตุน้ำแข็ง(เบลด) กรงน้ำแข็ง(วิ) ... เคยใช้บ้างไหมเนี้ย  อีกอย่างเดียวนี้เขาไม่กายกันแล้วในแบท เขาทำให้พลัง 1 แสนกันแล้วนะท่าน

ปล.ตอนแรกแพ้วิก็บอกให้ปรับโกยแนบ  ตอนนี้แพ้พระบอกให้ปรับกาย  เวรรกรรม แพ้คาเดทให้บอกให้เอาเกร่งแขนฟาดออกเหรอเนี้ย
ปล2. ไหนๆก็ไหนๆแล้ว  ไม่บอกให้ปรับทีเดียวให้หมดเลยหละเสียเวลาเดียวก็ขอปรับอาชีพอื่นอีก

เลิกทำตัวเป็นเด็กพอแพ้แล้วก็นอนดิ้นๆจะให้จีเอ็มปรับ  โตขนาดเล่นเกมส์เป็นแล้ว ถ้าแพ้ก็ไปหาวิธีเอาชนะ หรือไม่ก็ลองไปเล่นอาชีพนั่นดู ไม่ใช่มานอนดิ้นๆ ร้องให้ปรับ
แก้ปัญหาไม่ใช่โวยวายทำเป็นไหม

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-01-2011, 12:23:24 »

แนะนำให้นายไปเล่นเกมอื่นเหอะ  laugh

พอนายแพ้ทางอาชีพไหนนายก้บอกให้ปรับ ห่วย

ต้องคิดบ้างสิแต่ละสกิล แต่ละอาชีพมันมีข้อได้เปรียบเสียเปรียบอยุ่นะคะ รึคิดไม่เป็น ไปละ Evil

l-BonanzY-l
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-01-2011, 12:50:45 »

บอกให้ปรับนู้นปรับนี้

ถ้าจีปรับขึ้นมานี่เราไม่ต้องกายตีวุ้นกันหรอ

[ExSkyZs]
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-01-2011, 13:02:17 »

555555555555555555 ขำอย่างเดียว พูดไรไม่ออกละ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-01-2011, 13:06:35 »

ตามฟอร์ม ตั้งกระทู้แล้วก็หาย ไม่เคยมาตอบ หรือ แย้งคนมาเม้น  ...แล้วจะตั้งเพื่อ?

มินทิน เก่งจัง
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-01-2011, 13:25:16 »

ปรับกาย15วิ  ไปบอกบอสให้มันไม่ใช้ละลายบัพบ้างสิ  ทุกวันนี้บางคนมีกายก็เจียนตายอยู่แล้วยังจะปรับอีก
ถ้าปรับกายเหลือ15วิ  พิทักษ์ร่างไม่เปลือ 5 วิเรอะ Angry
changinoi
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-01-2011, 13:40:27 »

30 วิ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
กลุ่มคนดี
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06-01-2011, 13:58:38 »

ใครกากกันแน่วะ เอ็งใช่ไหมที่บอกเบลดจุ6แพ้วิใช้โกยแน่บอะ

เล่นมาจนจุ6ยังไม่มีทักษะในการเล่นอีก สเต็ปอะรู้จักป่าว

หรือที่เล่นมาทุกวันใช้ เสต็ปกาก ว่าแต่เอ็งอะ ต่อให้

กายทิพ1นาทีตีบอสตายป่าว กากๆอย่างงั้น ขอให้เขาปรับนู๊น

ปรับนี่ไปเลื่อย อีกหน่อยคงจะ มาบอกให้ปรับอาชีพอื่นอะดิ แม้แต่สกิลคาเดทมันยังจะไม่เอาไว้ Embarrassed

จีๆชาปมันยิงไกลเกินไป จีเอ็มช่วยปรับสกิลท.ทหารอดทนหน่อยดิผมจุ6สู้เซนไม่จุไม่ได้

จีเอ็มแอสมันเก่งเวอร์ไปปรับให้พุ่งแทงมันใช้ร่วมกับสกิลติดตัวไม่ได้ด้วยสิจี

ต่อจากขอให้จีปรับสกิบแต่ล่ะอาชีพทีนี้มันก็คงจะมาให้ปรับเซตล่ะมั่ง

ไอพวกไร้ความคิดไร้วิธีแก้ปันหาไร้สติปัญญา
กลุ่มคนดี
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 06-01-2011, 14:00:10 »

อ้างจาก: กลุ่มคนดี ที่ 06-01-2011, 13:58:38
ใครกากกันแน่วะ เอ็งใช่ไหมที่บอกเบลดจุ6แพ้วิใช้โกยแน่บอะ

เล่นมาจนจุ6ยังไม่มีทักษะในการเล่นอีก สเต็ปอะรู้จักป่าว

หรือที่เล่นมาทุกวันใช้ เสต็ปกาก ว่าแต่เอ็งอะ ต่อให้

กายทิพ1นาทีตีบอสตายป่าว กากๆอย่างงั้น ขอให้เขาปรับนู๊น

ปรับนี่ไปเลื่อย อีกหน่อยคงจะ มาบอกให้ปรับอาชีพอื่นอะดิ แม้แต่สกิลคาเดทมันยังจะไม่เอาไว้ Embarrassed

จีๆชาปมันยิงไกลเกินไป จีเอ็มช่วยปรับสกิลท.ทหารอดทนหน่อยดิผมจุ6สู้เซนไม่จุไม่ได้

จีเอ็มแอสมันเก่งเวอร์ไปปรับให้พุ่งแทงมันใช้ร่วมกับสกิลติดตัวไม่ได้ด้วยสิจี

ต่อจากขอให้จีปรับสกิบแต่ล่ะอาชีพทีนี้มันก็คงจะมาให้ปรับเซตล่ะมั่ง

ไอพวกไร้ความคิดไร้วิธีแก้ปันหาไร้สติปัญญา

ปล.นี่ไม่ได้โวยนะ ผมด่า
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-01-2011, 14:23:02 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 06-01-2011, 10:38:15
ยิ่งพวกสายเวทย์ด้วยยิ่งไปกันใหญ่แลย เพราะพวกนี้ใช้เวลาได้คุ้มมาก เพราะมันโกย แล้วใช้ทักษะได้ ประหยัดเวลา แถมยังมีโจมตีระยะไกล แบบโจมตีหมู่อีก

สุดยอดจริงๆ ชักแม่น้ำมาได้หลายสายเลยนะนั่น Smiley
สุดท้ายก็ไหลมารวมกันที่ โกยอีกแล้วคับพี่น้อง
ไม่สุดยอดแล้วจะเรียกว่าอะไรได้
 Evil laugh

อ้างจาก: pop_999 ที่ 06-01-2011, 10:38:15
(อย่าโวยนะ ใครโวย ถือว่ากาก)

แล้วตั้งกระทู้มานี่จะบอกว่า เสนอแนะใช่มั้ยเอ่ย Evil

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4