GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: หากเรียนงานคนครัว แบบใช้เอง ควรเรียนถึงขั้นไหนดีครับ  (อ่าน 248 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

หากเรียนงานคนครัว แบบใช้เอง ควรเรียนถึงขั้นไหนดีครับ
« เมื่อ: 04-01-2011, 18:48:20 »

คิดอยากจะเรียนแต่บางคนบอกว่าบางทีผลิต แล้วมันวืด  Cry

จะจนเอาง่ายๆ แต่ผมดูราคาของที่ขายก็แพงใช่ย่อยเลยอยากเรียนมาผลิตไว้ใช้เองนะครับ ไม่ได้ขาย

อยากทราบว่าควรเรียนถึงเวลไหนดี และ ควรผลิตอะไรดีครับ มันเยอะเต็มไปหมด บางอันดูแล้วต้นทุนสูง กินไม่ลง  Shocked

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: หากเรียนงานคนครัว แบบใช้เอง ควรเรียนถึงขั้นไหนดีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-01-2011, 19:21:13 »

ซื้อเองง่ายกว่า ถ้าหยั่งงั้น เรียนไปถึงประมาณเวล 1-13 มั้ง ไห้ทำปลานึ่งย่างซีอิ๊ว กับโยเกิด / เบคอนได้อะนะ

การงานแนะนำเรียน(ถ้าจะคนครัวนะ)

คนครัว( เวล 13 พอมั้ง หรือ 16ไปเลยแจ่ม  Shocked)

คนสวน(เอาไห้เวล5)

บรรจุภรรณ์ / หาสมุนไพร(หาตัง) / ตัดไม้(ช่วยกิลด์) แล้วแต่  --

ผมทำ

คนครัว
บรรจุภรรณ์
คนสวน

ไม่รู้พิมถูกป่าว  - -

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

Re: หากเรียนงานคนครัว แบบใช้เอง ควรเรียนถึงขั้นไหนดีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-01-2011, 19:30:50 »

ปลานึ่งย่างซีอิ๊ว โยเกิด  เบคอน นี้ ต้นทุนต่ออันเท่าไรอ่ะ เอาแบบว่า สำเร็จไม่มีวืดละกัน  Smiley ว่าแต่ทำไมต้องทำถึงสามอันนี้เหรอ เวล สิบสามนี้มันสุดๆ ต้องเสียไปกี่เอ็มอ่ะกว่าจะถึง  Shocked

ตอนนี้ทำแต่ ข้าวห่อสาหร่าย แล้วเอามันไปอัดติดกำแพง เอ้ย ไปอัดเม็ด laugh นอกนั้นไม่กล้าทำเลย

สาเหตุ วันนี้ ไปทดสอบทำน้ำมันงาโดย ไปขโมยงาจากเพื่อนมา สั่งทำน้ำมันงาไป 450 งัน ปรากฏว่าได้ 238 อัน พูดแล้ว มัน แ....ค้น !!
แต่เพื่อนมันคงแค้นกว่าเราอ่ะ  Angry
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-01-2011, 19:32:16 »

อ้อ ลืมถามอีกนิด ควรใช้พวกยาเร่งประสบการณ์ ที่มันเพิ่ม 30 % กับงานคนครัวไหมครับ มันคุ้มไหมอ่า  ใช่  ไม่
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-01-2011, 19:39:01 »

รู้่สึก 30 % ใช้กับงาน พวกกด ขุด เช่นตัดไม้ ขุดแร่ไม่ใช้หรอครับ (อีกอื่นๆนะ)

คนครัวได้ด้วยหรอ= =' ยังไม่ได้เข้าเกมแหะ

450 อันได้ 238 อันก็เทพแล้วครับผมนี้ 1 พันอันทำได้ 400 อัน 2 พันอันทำได้ ประมาณ700 อัน กีากก laugh

ถ้าหยั่งงั้นเอาได้ไห้ พวกโยเกิด หรือเบคอนก็พอแล้วครับ^^

แต่ทำ 3 อันนี้ ลองไปดู ผลของมันจิครับ  คิคิ

ของผมก็คิดนะว่า

เบคอน  <<< พวกเวทๆ นี้จำเป็นมากเลย ไม่บอกก้รู้ = ='

โยเกิด<<< เพิ่มhp/mpเยอะมาก เพิ่มmpmaxด้วย(มั้ง) ผลผลิตจากธรรมชาติ(คนสวน)ไม่เปลืองตังเท่าไรแต่เปลืองค่าไฟและเวลา  - - Shocked

ปลานิ่งซีอิ๊ว<<<ไปดูเอง

ถามไรถามมาได้เลยขอไปอาบน้ำฟู่ๆ และ จู๊ดๆ ก่อนนะ(ขี้)

ASURACLUP06
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-01-2011, 19:50:23 »

450 อันได้ 238 อันก็เทพแล้วครับผมนี้ 1 พันอันทำได้ 400 อัน 2 พันอันทำได้ ประมาณ700 อัน กีากก

กรำ นี้แสดงว่ากระผม เป็นผู้โชคดีเหรอครับนี้  Shocked ผมพึ่งรู้นะครับว่างานคนครัวนี้มันโอกาศได้ มัน ประมาณ 50 เปอร์ แล้วหยั่งงี้ของเวลสูงๆมันไม่แหกกันหมดเหรอ หรือว่าเป็นเฉพาะชนิด

ผมรู้สึกว่า เวลาทำข้าวสาหร่ายมันไม่ค่อย วืดนะ เลเวลมันต่างกับน้ำมันงาแค่เวลเดียว ไหงโอกาศสำเร็จต่างกันราวฟ้ากับเหว หรือมันจะวืดบ่อยเฉพาะพวกทำวัตถุดิบส่วนที่เป็นอาหารมันยังให้โอกาศ... Shocked

++++++++++++++++++++++++++

ถามแนวทางการสร้างงานคนครัวให้เร็วหน่อยนะครับ  Sad

เพื่อนผมมันบอกว่าจะให้เร็วและไม่แพงนัก  คนครัวเวล 1-5 ก็ปรุงแต่สาหร่ายอย่างเดียวเดวมันก็เวล 5 เอง มันโม้เปล่าเนี้ย  Evil
หลังจากนั้นก็ปรุงแต่ซอสมะเขือนเทศ จนเวล 7 (เพราะมันก็ทำได้แค่ 7 อ่ะครับ)
แล้วเวลหลังจาก 7 นี้ ทำอะไรดีอ่ะครับ ที่มันไม่แพงและเวลขึ้นเร็ว Huh? 

ปล. เกลือพี่ท่านหาจากที่ใด ทำไมมันขาดแคลนขนาดหนักจนผมต้องไปแย่งคาเดทตีปลาดาว  Angry แม้นจะละอายแต่เพื่อความอยู่รอด มันก็จำเป็น  ใช่

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-01-2011, 19:56:33 »

รู้จักเมพ อสูรพันอัฟโล่ไหมครับ เมพนั้นแหละ

หรือ

ไปเรดคลิฟ ขึ้นวาปบนขวา แล้วลงวาปล่างก็จะเจอ

รู้สึกจะมี อสูรพันอัฟโล่(มินิบอส)  ปูเสฉวน 3 สี ปลาดาว ลองไปดูนะครับ^^

ASURACLUP06
ป้าย:
หน้า: [1]