GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเดิมๆที่หลายๆคนอยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะหายไปซักที  (อ่าน 194 ครั้ง)
~Oo-_TeaM_-oO~
Jr. Member
**

ปัญหาเดิมๆที่หลายๆคนอยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะหายไปซักที
« เมื่อ: 03-01-2011, 12:50:21 »

ณ Sv. วุ้นเทพสวรรค์ ปัญหาเดิมๆที่ทางทีมงานบอกว่ามันอยู่ที่เน็ตของผู้เล่นเอง คือปัญหาของการแลค ค้าง หรือหลุด
ผมจึงอยากทราบว่า หากมันเป็นที่ปัญหาของเน็ตผู้เล่นเอง เพราะอะไรทำให้มันค้างกันหมดทุกคนเลยหล่ะครับ ช่วงแรกๆผมนึกว่าเป็นที่ผมเอง เนื่องจากคอมผมไม่ได้ดีเลิศอะไร  Sad แต่ว่าช่วงหลังๆมานี่เริ่มมีคนบ่นให้ฟังมั่งละ ทั้งตัวส้ม(ช่องสนทนาระหว่างเพื่อนๆ) ช่องสนทนาในสมาคม หรือแม้กระทั่งแฟนผมก็กระซิบมาบอกว่าค้าง ผมเลยสงสัยว่า หากเป็นที่ปัญหาการใช้บริการเน็ตของผู้เล่นเอง เหตุใดมันจึงค้างกันหมดเลยหล่ะครับ เน็ตที่ผมใช้ก็ไม่ได้แบบว่าอืดอะไรขนาดนั้นเลยนะ แค่ของผมก็ 6 m ละ เล่นเกมอื่นไม่ยักกะค้างแหะ Huh? พอค้างทีนี่ ต้องมานั่งลุ้น เอ๊ะ ตูจะหลุดป่าวเนี่ย Huh? เฮ้ย ตูจะรอดมั้ยน้า  Evil เวลาเก็บค่าประสบการณ์กับเพื่อนๆในสมาคมที่ ดันใต้ปราสาท ค้างทีนี่มีหลายศพเลยครับ ผมก็เลยอยากทราบว่ามันเป็นที่การใช้บริการอินเทอร์เน็ตของผู้เล่นจริงๆหรือเปล่า หรือว่าเป็นที่สาเหตุอื่น เวลาผมเล่นเกมนี่เปิดแค่จอใหญ่จอเดียวนะครับ ไม่โหลดไรทิ้งไว้ คือเล่นแค่เกมอย่างเดียว  ถ้าหากมันเป็นที่เน็ตของผมจริงๆก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ รบกวนทีมงานช่วยดูเรื่องนี้ให้หน่อยนะครับ อยากให้มันหมดไปซักที ขอบคุณครับ  Smiley Smiley Smiley

center]
Jr. Member
**

Re: ปัญหาเดิมๆที่หลายๆคนอยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะหายไปซักที
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-01-2011, 12:52:00 »

อยากให้เพื่อนๆช่วยกันออกความคิดเห็นด้วยนะครับ ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย หรือเป็นเพราะผมคิดไปเองทั้งนั้น Wink Wink

center]
ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥
Hero Member

โมเอะ ~

Re: ปัญหาเดิมๆที่หลายๆคนอยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะหายไปซักที
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-01-2011, 13:12:33 »

เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ก็เป็นค่ะ
เดิน ๆ ค้าง จะเวลก็กลัวตาย เวลเยอะเปอหายากนิค่ะ อิอิ
ค้างทีศพเกลื่อน พระคล้ายจะสบาย
จะวิ่งไปชุบก็ เห้ย ค้าง กลายเป็นพระก็ตาย
เน็ตก็ไม่เหมือนกันนะค่ะ
พี่ ๆ ในสมาคมเขาก็บ่นให้ฟัง ว่าเขาใช้เน็ต TOT
ส่วนตัวมายใช้เน็ต TRUE
แต่ก็ยังค้าง จึงอยากทราบสาเหตุการค้าง แลค
เมื่อ จีเอ็ม รับทราบช่วยแก้ไขปัญหานี้ด้วยค่ะ
อย่าปล่อยเอาไว้

โมเอะเนาะ ~ >[]< !
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-01-2011, 13:23:38 »

โรคเรื้อรัง ตอนนี้คุณหมอไม่อยู่ อาการเลยไม่ทุเรา  Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-01-2011, 13:36:37 »

เวล 90 กว่า ดันมาค้างตาย ความรู้สึก สุดแสนจะบรรยาย   Cry Cry Cry

center]
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-01-2011, 14:31:20 »

เกมที่ผมเล่นทุกเกิมเนท4 MBไม่เคยค้างหรือมีอาการบางอย่างแต่ไม่บ่อย
1 อสุรา เข้าเกมมาลอคอิน2ครัง้ขึ้นไป(เซิฟทีบออกจากระบบ)ถ้าช่วยชิงปราสาทจะหนักกกว่านี้หรือเข้ามาไม่เห็นตัวละครก็มี
2 luna online เวลาเดินตลาดกระตุกๆเล็กน้อยแต่ไปเล่นร้านก็กระตุก(คนเยอะมาก)แต่ถ้าแนลไหนว่างๆลื่นหัวแตกจะค้างมากๆก็ตอนล่าบอสเอฟเฟคกระจาย
3 xshot ไม่เคยค้าง
4 โยวกังไปแนลคนเยอะฮอนบัลก็ค้างบ้างเล็กน้อย

จะเห็นได้ว่าส่วนใหญ่เกมอื่ที่เป็น 3D หรือ FPS จะไม่ค่อยค้างหรือค้างก็เป็นปัญหายอมรับได้(ตลาดคนเยอะค้างไม่ว่ากัน)แต่อสุราแมพว่างๆกำลังเก็บเวลก็ค้างได้เพราะงั้นผู้เล่นส่วนหใหญ๋คอมไม่ได้กากอะไรมากมายปัญหาน่าจะมาจากทีมงานอสุราขั้นเทพ(หรือขั้นกาก)ที่ทำให้เซิฟมันค้างเองหรือรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรแต่ไม่มีปัญญาจะแก้ก็ไม่อาจทราบได้เช่นกัน Smiley

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-01-2011, 14:55:43 »

เล่นที่ออฟฟิต เน็ต ตู 16 เมก ยังค้างจนตัดออกจากเซิฟเลย
.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-01-2011, 16:09:53 »

Angry
โดนถีบวันละหลายๆรอบ ณ เซิฟ ใต้
เวลาไปตลาด หรือหน้าฟอท หน้าไซร์ ณ สถานที่ต่างๆที่เกรียนรวมกัน
คนนิ่งอึ้ง สุดท้ายโดนเตะออก และเมื่อกลับเข้ามา
ตายได้ไงฟร่ะ
 Angry

Myself
ป้าย:
หน้า: [1]