GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เรียกร้องนะคับแค่อยากรู้  (อ่าน 366 ครั้ง)
{{ละอ่อนเหนือ}}
Newbie
*

ไม่ได้เรียกร้องนะคับแค่อยากรู้
« เมื่อ: 02-01-2011, 19:28:54 »

ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« เมื่อ: 31-12-2010, 14:20:37 » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------
กระทู้นี้ทางทีมงานจะของชี้แจง สาเหตุ และความจำเป็นในการในการยกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย

สาเหตุหลักที่ทางทีมงานต้องขอยกเลิกโบนัสดังกล่าวนั้นเนื่องจากความไม่สมบูรณ์ของระบบเพิ่มอัตราดรอปแรร์

เมื่อนำมาใช้ส่งผลทำให้ไอเทมดรอปจำนวนมากกว่าที่คาดไว้ จึงมีความจำเป็นต้องยกเลิกโบนัส

เพื่อรอการแก้ไขระบบเพิ่มโบนัสใหม่อีกครั้งให้ถูกต้อง 

การชดเชยในกรณีนี้ทางทีมงานได้เพิ่มโบนัสโอกาสในการเพิ่มยศขึ้นเป็นพิเศษ 5 % รวมเป็น 15 % (ตอนนี้เพิ่มแล้ว)

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยในเหตุขัดข้องดังกล่าวที่เกิดขึ้น และหวังว่าเพื่อนๆ คงไม่เคืองกันนะครับ 

เมื่อระบบเพิ่มโบนัสดรอปแรร์ถูกแก้ไขให้ถูกต้องเรียบร้อยทางทีมงานนำกลับมาใช้อีกครั้งอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

*

ง่าย ๆ ๆ ไม่มียาก

Re: ไม่ได้เรียกร้องนะคับแค่อยากรู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-01-2011, 19:58:44 »

รอไปเหอะ -*- กะจาเลิกเล่นระเกมส์นี้

ง่าย ๆ ๆ แต่ไม่เหงา
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ไม่ได้เรียกร้องนะคับแค่อยากรู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-01-2011, 22:12:10 »

ทีมงานไปเที่ยว ยังไม่กลับ Smiley laugh

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-01-2011, 22:36:27 »

ทีมงานมาแล้วรายงานตัวด้วยนะ จะได้รู้ว่าไม่มีคนไหนน้อยใจไปผูกคอตายใต้ต้นถั่วงอกเพราะโดนผู้เล่นด่า  Evil

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-01-2011, 06:23:30 »

ใจเย็นครับ โวยไปตอนนี้เค้าไม่อยู่ฟังหรอก ถึงเข้ามาดูก็ไม่ตอบ มันวันพักผ่อนเค้า  เดวถ้ากลับมาพร้อมเพรียงคงได้คำตอบกัน อัดกันให้เต็มที่ไปเลย  laugh laugh laugh

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-01-2011, 09:30:22 »

จีเอม ยังไม่สร่างเมาเลย จะรีบไปไหน รอให้ถอนเสร็จก่อน  Evil Evil Evil Evil
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-01-2011, 09:39:39 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-01-2011, 06:23:30
ใจเย็นครับ โวยไปตอนนี้เค้าไม่อยู่ฟังหรอก ถึงเข้ามาดูก็ไม่ตอบ มันวันพักผ่อนเค้า  เดวถ้ากลับมาพร้อมเพรียงคงได้คำตอบกัน อัดกันให้เต็มที่ไปเลย  laugh laugh laugh
กะจัดเต็มเลยสินะครับ  laugh laugh laugh laugh laugh laugh

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Konichiwa
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-01-2011, 18:26:30 »

"กำลังทำการแก้ไข"
^
^
^
คำด้านบนนี้ เขาเรียกว่าเอาตัวรอดครับ

I Azusa
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-01-2011, 18:43:40 »

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม Evil

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
{{ละอ่อนเหนือ}}
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-01-2011, 23:54:01 »

ปีใหม่หมดละคับ แต่ทีมงานก็เงียบหาย
คงไม่มีแล้วละมั้งคับการเพิ่มอัตตราดรอบของทีมงาน

เมื่อระบบเพิ่มโบนัสดรอปแรร์ถูกแก้ไขให้ถูกต้องเรียบร้อยทางทีมงานนำกลับมาใช้อีกครั้งอย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

คงได้แก้ไขปีใหม่ปีหน้าละคับ เฮอะๆ

ปล.แต่เห็นทีมงานเค้าไปตอบกระทู้อื่นเหมือนกันนะคับของเราเค้าคงไม่สนใจ Cry Cry
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-01-2011, 05:43:07 »

ไปโวยที่งาน TGS ป่ะ รวมตัวกันถือป้ายไปประท้วงด้วย
เอาให้เป็นหน้าประวัติศาสตร์ของวงการเกมเมืองไทยเลยอ่ะ
มีเกมไหนบ้างที่ผุ้เล่นนัดรวมตัวประท้วง 5 5 5  5

แนะนำได้ดีมากเรา
  Evil Evil Evil Evil

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-01-2011, 06:24:35 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 03-01-2011, 09:39:39
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-01-2011, 06:23:30
กะจัดเต็มเลยสินะครับ  laugh laugh laugh laugh laugh laugh

Smiley Smiley  ห่ะ ห่ะ ผมคงไม่จัดละครับ ก็ต้องลองดูแนวทางแก้ไขเค้าก่อนว่าจะมีออกมาอย่างไร  หรือว่าจะเงียบไปเลย เราต้องให้เวลาเค้าครับ จะไปโวยวายเร่งเร้าอย่างเดียวก็คงไม่ได้ ต้องรอฟังเค้าก่อน เราคิดทางแก้เองน่ะมันง่าย แต่เค้าก็ต้องเอาไปไตร่ตรองดูอีกทีว่าทำออกมาจะเป็นอย่างไร  บทเรียนราคาแพงเค้ามีแล้วครับ ใหม่ๆสดๆก็เรื่่องเปิดดรอปนี่ไง  Evil Evil

ถ้าจะร่วมจัด ผมจะไปร่วมจัดกระทู้เรื่อง แลคกับค้างเสียมากกว่า นี่เล่นแบบทรมาน อนาถามาก ค้างๆ แลคๆ เพิ่มเปอร์ให้ไม่คุ้มตอนไปเวลค้างแล้วตายเลย  Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-01-2011, 22:58:13 »

เค้าบอกมา่ว่า...

การแสดง ความรับผิดชอบ ของทีมงาน...
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-01-2011, 10:32:59
หลังจากการประชุมกับทีมโปรแกรมเมอร์เรื่องการแก้ไขระบบดรอปไอเทมได้ข้อสรุปคร่าวๆ ดังนี้ครับ
- ทางทีมงานจะทำการแก้ไขระบบการเพิ่มดรอปไอเทมใหม่ให้ถูกต้อง
- เมื่อแก้ไขระบบเพิ่มดรอปไอเทมเสร็จ ก็จะนำมาลงชดเชยให้เพื่อนๆ เป็นเวลา 2 อาทิตย์
- ระบบอัตราดรอปใหม่จะไม่ส่งผลแบบเดิมแน่นอนครับ
- ทางทีมงานจะไม่มีการโรลแบคในกรณีนี้แน่นอนครับ
เมื่อมีกำหนดการชดเชยอย่างแน่ชัดจะทำการประกาศให้ทราบอีกทีครับ

Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]