GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: * อัตราดรอบ ปัญหาโลกแตก จะให้ทุกคนถูกใจนั้นยากแท้จริงหนอ  (อ่าน 4023 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: * อัตราดรอบ ปัญหาโลกแตก จะให้ทุกคนถูกใจนั้นยากแท้จริงหนอ
« ตอบ #75 เมื่อ: 06-01-2011, 15:47:00 »

อ้างจาก: SKY3 ที่ 05-01-2011, 18:00:54
แล้ว ดรอป 100หน่วย จะมาอีกไม  Huh? Huh? Huh?
หลังจากการประชุมกับทีมโปรแกรมเมอร์เรื่องการแก้ไขระบบดรอปไอเทมได้ข้อสรุปคร่าวๆ ดังนี้ครับ
- ทางทีมงานจะทำการแก้ไขระบบการเพิ่มดรอปไอเทมใหม่ให้ถูกต้อง
- เมื่อแก้ไขระบบเพิ่มดรอปไอเทมเสร็จ ก็จะนำมาลงชดเชยให้เพื่อนๆ เป็นเวลา 2 อาทิตย์
- ระบบอัตราดรอปใหม่จะไม่ส่งผลแบบเดิมแน่นอนครับ
- ทางทีมงานจะไม่มีการโรลแบคในกรณีนี้แน่นอนครับ
เมื่อมีกำหนดการชดเชยอย่างแน่ชัดจะทำการประกาศให้ทราบอีกทีครับ

Oo.Projectone.oO
Jr. Member
**

Re: * อัตราดรอบ ปัญหาโลกแตก จะให้ทุกคนถูกใจนั้นยากแท้จริงหนอ
« ตอบ #76 เมื่อ: 06-01-2011, 17:06:13 »

เหมืนข้ออ้างป่าวๆ Angry

¥ ňøø ñäñ ¥ (王秀珍)
Hero Member

Iราlม่รู้lราlม่llคร์ Iพราะตอนนี้Iราlม่มีหัวจัelห้lคร

« ตอบ #77 เมื่อ: 06-01-2011, 17:07:53 »

ยังไงกะได้ค่ะ

เรื่องนี้ไม่เครียดอยู่แล้ว =w=

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #78 เมื่อ: 07-01-2011, 19:38:59 »

เลิกเล่นฉลองปีใหม่ เย้ๆ Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #79 เมื่อ: 07-01-2011, 21:08:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-01-2011, 15:47:00
อ้างจาก: SKY3 ที่ 05-01-2011, 18:00:54
แล้ว ดรอป 100หน่วย จะมาอีกไม  Huh? Huh? Huh?
หลังจากการประชุมกับทีมโปรแกรมเมอร์เรื่องการแก้ไขระบบดรอปไอเทมได้ข้อสรุปคร่าวๆ ดังนี้ครับ
- ทางทีมงานจะทำการแก้ไขระบบการเพิ่มดรอปไอเทมใหม่ให้ถูกต้อง
- เมื่อแก้ไขระบบเพิ่มดรอปไอเทมเสร็จ ก็จะนำมาลงชดเชยให้เพื่อนๆ เป็นเวลา 2 อาทิตย์
- ระบบอัตราดรอปใหม่จะไม่ส่งผลแบบเดิมแน่นอนครับ
- ทางทีมงานจะไม่มีการโรลแบคในกรณีนี้แน่นอนครับ
เมื่อมีกำหนดการชดเชยอย่างแน่ชัดจะทำการประกาศให้ทราบอีกทีครับ

แก้ใหม่นี่อัตราดรอปจะมากกว่าชนะกิจพสุธา วันศุกร์รึป่าวคะ  หรือเท่ากับวันศุกร์ที่ชนะกิจกรรม  Huh?

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #80 เมื่อ: 10-01-2011, 11:46:03 »

รอวันแถลงการณ์ ว่าจะเริ่มปรับให้เมื่อไหร่
เจษฏา สวัสดี
Newbie
*

« ตอบ #81 เมื่อ: 10-01-2011, 18:19:49 »

Wink อ้าวจะทำอะไรก็ทำ นะ   Embarrassed ถึงเวลามันจะ ผ่านไปแล้ว กลับไปแก้ไข อะไร ไม่ได้ แต่ แค่คิดที่จะทำให้ดี ยังพอรับได้ .... ก็ทำมันให้ดีที่สุด นะ

อีกเรื่องนะ ผมว่า ควรจะมี บ้านให้มาก กว่า 3 บ้าน ควรจะเปิด ที่จะเวล แผ่นที่เวลได้ 85 -99 ได้ บอกตรง ๆ นะ เริ่ม เบื่อ  ไม่มีบ้านก็ทำอะไรไม่ได้

เล่นอยู่กะที่ แผนที่จะเก็บเวลได้ ก็ยาก  ลำบากเหลือ เกิน มีทั้ง วี และเส้น เปอน้อยกว่าจะขึ้น ได้เล่นซัก 6-7ชั่วโมงเลย แต่ ตายทีเดียว ลด วู้ด อิอิ

ลองคิด ดูนะคับ ลงดัน ไม่บ้าน ต้องมีเงิน บิลล่า   ผมชวนคนมาเล่น เกม นี้เยอะ นะแต่ จะไปกันหมด อ่ะ  Wink  ผมเข้าใจนะ ว่าลำบากใจ ในการทำงาน

ให้คนพอใจ  เพราะผมเองก็ทำงาน พูด เฉยๆ นะคับ แต่เราก็ต้องคิดถึง จุด ที่เค้าเป็นอยู่ด้วย ว่าจะรู้สึกยังไง ผมก็บอกตามความรู้สึกที่เป็น อยู ณ ตอนนี้

เฮ้ย.... เอาตามนี้ นะคับท่านผู้รับฟัง อ่านแล้ว อย่าเคลียด นะ แลกเปลี่ยนกัน ป.ล ห้ามบ่น นะ อ่านแล้ว อ่ะ  Angry  รู นะว่าคิดอะไร อยู่  Evil  เกม เรา

ดีจริง  อย่าไปกลัว ผมจะ เล่นต่อไปคับ สวัสดี             Cool        laugh
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 11-01-2011, 12:13:59 »

รอกันไปสักหน่อย ให้เวลาเขาบ้าง จะไปไล่เหยียบย่ำซ้ำเติมไปมากมายก็ไม่มีประโยขน์อะไรแล้ว แนวทางแก้ออกมาแล้ว เหลือรอทดสอบก่อนเอาลง  เค้าก็คงต้องทดสอบสักระยะหนึ่งล่ะครับ  เพราะถ้าเอาออกมาแล้วผิดพลาดอีก งานนี้ก็โดนเต็มทีน งานที่แล้วแผลยังไม่แห้งเลย

อย่างน้อยเค้าก็ต้องรอบคอบถึงผลกระทบที่จะตามมาด้วย  งานที่แล้วทำไปเพราะพลาด  คนเรามันพลาดกันได้ แต่การพลาดไม่ได้จงใจนิ ผมว่าเค้าคงมองว่าปล่อยดรอปเป็นของขวัญปีใหม่แต่ลืมมองผลกระทบด้านอื่น และที่สำคัญ ผมก็คนนึงล่ะที่กล้ายืนยันได้ว่าอัตราดรอป 100 หน่วย กับสกิวเทร สายอาชีพเทร น่าจะมีปัญหาจริงๆ  มันเป็นไปไม่ได้หรอกที่ 100 หน่วย ชิงแรร์บอสติดทุกครั้ง ติดทุกหน  ถ้าเป็นเซิร์ฟนรก 500 หน่วยน่ะผมเชื่อ แต่นี่ 100 ไม่น่าจะใช่รูปนี้  และผมก็ว่าทีมงานไม่น่าจะทำลายตลาดตัวเองโดยการตั้งใจปล่อยของเยอะขนาดนี้ จะไปว่าเค้ามีเลสนัยก็ไม่ได้ เพราะถ้าขืนเค้าไม่ปิด ปล่อยต่อไป  ตลาดโซลเค้านั่นแหละจะแย่  ตัวเค้าเองก็กระทบ  คงทำพลาดจริงๆแหละ

พลาดแล้ว ด่ากันไปก็มากแล้ว ทางแก้เค้าก็กำลังทำมาให้แล้ว  ผมว่ารอดูกันไปสักพักดีกว่า  จะบ่นจะเร่งเร้าไปก็ไม่มีประโยชน์ ของมันต้องคำนวน ต้องทดสอบ  ไปเร่งมากเกิดปล่อยออกมาไว มีปัญหาอีกก็ซวยซ้ำสอง  ผมว่าเค้าก็ไม่ดึงเวลาหรอกเพราะยิ่งดึงก็ยิ่งเจ็บ คิดว่าคงไม่ทำแน่ 

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #83 เมื่อ: 11-01-2011, 14:06:17 »

เอาอัตราดรอปชนะพสุธาลงมาเลย 168 ชั่วโมง แค่นี้ก็หรูแล้ว เอามาดิ ไม่ต้องทดสอบ ไม่ต้องกลัวบัค ของเดิมๆที่คุ้นเคย
รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #84 เมื่อ: 11-01-2011, 14:59:53 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 11-01-2011, 14:06:17
เอาอัตราดรอปชนะพสุธาลงมาเลย 168 ชั่วโมง แค่นี้ก็หรูแล้ว เอามาดิ ไม่ต้องทดสอบ ไม่ต้องกลัวบัค ของเดิมๆที่คุ้นเคย
รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก

เออ อันนี้ก็แจ่ม  ใช่ ใช่ 
แต่อาจจะมีคนบ่นเพราะอัตราดรอปไม่เท่าคนที่ได้ของวันนั้น  อันนี้ต้องทำใจน๊ะครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
darksv
Jr. Member
**

อิอิก็แค่คนบ้าหุๆ

« ตอบ #85 เมื่อ: 18-01-2011, 12:23:00 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-01-2011, 15:47:00
Evil Evil Evil รออย่างใจจดใจจ่อด้วย M16 และ .357 หุๆ   Evil Evil Evil

เทพกับเกรียนต่างกันเพียงแค่ "จิตสำนึก"
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #86 เมื่อ: 18-01-2011, 13:18:20 »

ใช่ครับ แต่ที่ทีมงานเอาเข้ามา ทำไมไม่ดูให้ดีก่อนหว่าว่ามันจะมีผลกระทบอะไรตามมาบ้าง  Huh?

พอเอาเข้ามา ปัญหาของล้นเซิร์ฟ ของราคาตกต่ำเกินเหตุกว่า80% ของขายไม่ออก ฯลฯ...

พอเอาออกไป ปัญหาผู้เล่นไม่พอใจ ของราคาตลาดตก และกว่าจะขึ้น นานมาก...

เอ้า แล้วถ้าไม่มีละ!!~

ทุกคนยอมรับชะตากรรมในวันที่เป็นอยู่ และจนต่อไป....

การแก้ไข
1. โรลเซิร์ฟ (กี่วันครับ? นับดูเอา จากวันนั้นถึงวันนี้)
2. เอาของที่ดรอปได้ภายในวันนั้นออก ไม่นับรวมของที่ขายไปแล้วและเงินที่ได้มาหรือเสียไป (แน่นอนว่าไม่ยุติธรรม)
3. ปล่อยมันไปตามยถากรรม
4. ฯลฯ (แล้วแต่จะเสนอ)

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 18-01-2011, 13:44:14 »

เรื่องเริ่มเงียบละ จะจุดไฟมาอีกทำไมกันครับ ปล่อยให้มันเงียบไปเดี๋ยว ทีมงานเค้าไปจัดการกันเอง
I'm Figure.09
Newbie
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 20-01-2011, 14:02:56 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 01-01-2011, 18:59:35
อ้างจาก: {MosszaV4} ที่ 01-01-2011, 18:46:19
Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

ร้องทำหอยอะไร ที่ตอนนั้น ยังเก๋าอยู่เลยนี้ - -*)

ถึงทีมงาน ...
 Angry Angry Angry Angry Angry

[ท่านที่เคารพ]นี่ล่ะตัวปัญหาเรื่องที่เกิด
อัตราดรอปร้อย มันเยอะเวอร์

ใครตีก็ตก เทรในเซิร์ฟหลักใส่ชุดยศสุงกันเยอะ

มันเลยง่ายในการได้มา

ที่นี้ ปัญหา คือ...

มันได้มาง่ายเกินไป

มันได้มาเยอะเกินไป

คุณก็ ลดอัตรา ลงมาได้นี้ครับ

ผมรุ้แต่แรกแล้วแหละ ว่ามันจะดรอปมหาศาล

เพราะ ผมชอบเอาอัตราดรอปมาคิดบ่อยๆ

ผมเคยไปแสดงความคิดเห็น ว่าการที่เทร ดรอปบ่อย

มันเกิดจากอัตราดรอป แล้วมีคนบอกว่า

อยู่ที่ดวงไม่เกี่ยวกับอัตราดรอป จนทะเลาะกันมาแล้ว

ผมไปลองในนรก กับทดสอบหลายๆ อย่าง

ทั้งค่าลัค สัตว์เลี้ยง ยศ สกิล 777

เทรผม อุป รวมอัตราได้ประมาณ 50-60+

ยังดรอปในระดับพอใจ

พอเห็นทีมงานประกาศว่า 100 หน่วย

ผมดีใจหาย เพราะ มันเยอะมากๆ

นึกว่่าทีมงานจะรุ้ แล้วใจปล้ำ แจกให้

แต่ถ้ามัน "มากเกินไป"

คุณลดลงมาได้ แต่ไม่ใช่ ยกเิลิกไปเลย

วันเวลามันผ่านไป

ไม่สามารถย้อนกลับมาได้  เหมือนในเกมส์

กิจพสุธา เพิ่มอัตราดรอป 7 หน่วย

คุณปรับซัก 10 - 15  หน่วยก็ได้นี้ครับ

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #89 เมื่อ: 24-01-2011, 12:59:21 »

ชดเชยเมื่อไหร่ ประกาศล่วงหน้า 2 อาทิตย์ นะครับ จะได้ลาหยุดไว้ อิ อิ  Evil Evil  laugh laugh

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7