GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอเรื่องการ drop ที่จะแก้ไขในอนาคตครับ  (อ่าน 99 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

ขอเสนอเรื่องการ drop ที่จะแก้ไขในอนาคตครับ
« เมื่อ: 31-12-2010, 22:11:58 »

เป็นแค่ความเห็นนะครับ อาจไม่ถูกใจ หลายคน ก็ให้อภัยด้วยละกันนะครับ Sad

เกื่ยวกับเรื่องการ drop ที่เป็นของขวัญปีใหม่ และจะแก้ไข ในเร็ววันของทีมงานนะครับ

อยากให้ทุกอาชีพได้อัตราการ drop ของเท่ากันหมดโดยไม่คิดสกิลหรือผอบ  เพราะว่า เทรน หากใส่สกิล ช่วย drop มันจะได้เปรียบคนอื่นมาก  ซึ่งจริงๆ ไม่ใช่ทุกคนที่เล่นเทรน นะครับ  ใช่   ของขวัญปีใหม่ควรได้เท่าเทียมกันทุกอาชีพ  Angry

ที่ผมมาพูดคือว่า วันนี้ตอนเช้า ตอนกิจกรรมยังไม่ยกเลิก ที่ป่าภูติพฤกษา เทรนใช้สกิล เข้าช่วยไปรวมกับโอกาศการ drop จากกิจกรรม drop ได้ชุด เอลฟ์เยอะมาก มันได้เปรียบคนที่ไม่เอาเทรนไปมากมายเลยครับ มากจนเกิดความเหลื่อมล้ำ

แต่อย่างไรก็ตาม สำหรับเทรน ก็ควรให้โอกาศในฐานะ อาชีพของเค้าด้วยคือ การ drop จะสามารถใช้สกิลได้ดังเดิม แต่ เป็นไปได้ไหมว่า หากเทรนจะใช้สกิลอะไร ก็ได้โอกาศ สองครั้งคือ ครั้งแรก ก็ drop จาก อัตรากิจกรรม หาก ไม่ได้ ก็มีโอกาศที่สอง ที่drop จาก อัตราสกิล เทรนปกติ สรุปคือ ไม่อยากให้อัตราการ drop ของ มันไปรวมกับอัตราการใช้สกิล นะครับ อย่างนี้จะแฟร์ ทุกอาชีพ

เลสตัวแม่
Hero Member

Re: ขอเสนอเรื่องการ drop ที่จะแก้ไขในอนาคตครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-12-2010, 22:14:48 »

การดรอปของมันเป็นจุดเด่นของอาชีพเทรค่ะ

การที่จะดรอปเยอะก็ไม่แปลกอะไร ใช่
ป้าย:
หน้า: [1]