GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าว่าผมนะ ^^" เเค่ออกความคิดเฉยๆ  (อ่าน 709 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: อย่าว่าผมนะ ^^" เเค่ออกความคิดเฉยๆ
« ตอบ #30 เมื่อ: 01-01-2011, 21:12:45 »

อ้างจาก: リアラ ที่ 01-01-2011, 02:58:50
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 31-12-2010, 21:44:24
หยุดปีใหม่เลยมีเวลาเล่นคับ
เลยปีใหม่ก็ต้องเรียน ต้องทำงาน ไม่มีเวลามานั่งถ่างตาเก็บเวลเหมือนเมื่อวันสองวันก่อนหรอกคับ
 laugh

แน่ะ แอบอ้าง เดี๋ยวทำโทษเลยนี่ Evil laugh

ถูกต้องอย่างที่ท่านจีเอ็ม Nize บอกไว้คับผม โรลไม่ใช่ทางแก้ปัญหานี้อย่างแน่นอน
ลองย้อนไปมองปัญหาอื่น อย่างบัคปั๊มของ ถ้าเกิดว่าตรวจสอบไม่ได้ หรือกระจายเป็นเวลานานจนหาต้นเหตุไม่เจอ
อย่างกรณีบัคปั๊มตัง จะโรลกลับก็ไม่ว่าเลยคับ เข้าใจ ว่าเป็นมาตรการสุดท้ายที่จะทำแล้วจริงๆ เพราะหาต้นตอและแก้ไขไม่ได้แล้ว

แต่สำหรับปัญหานี้ เพิ่งเกิดขึ้นไม่นาน ถ้าทีมงานจะจัดการด้วยมาตรการอื่นก็คงจะพอมีทาง แต่ไม่ใช่การโรลแน่นอน
ใครที่เสนอให้โรลกลับ เพียงเพื่อให้ของแรร์ที่ออกมามากจากการที่เพิ่มดรอป
เนื่องด้วยความไม่ทันคิดของทีมงานที่ไม่ได้เอาอาชีพเทรไปคำนวณนั้น
ถ้าทำให้มีการชดเชยที่เหมาะสมและเท่าเทียมกันได้ ก็เชิญเสนอไปเลยคับ

ฝากอะไรเล็กน้อย ถึงคนที่คิด หรือกำลังจะคิดเสนอว่าให้โรลกลับไป เป็นวิธีที่ดีที่สุดอ่ะนะ
ถ้าหากว่าคืนเวลาที่เสียไป หรือเสนอแนวทางชดเชยที่น่าพึงพอใจและคุ้มค่าเพียงพอ
ให้กับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นแต่อุตส่าห์เคลียร์โปรแกรมต่างๆเพื่อมากระหน่ำเก็บเวล
หรือทุ่มเงินมาตีบวกไอเทมจนได้ยศสูงๆ ในช่วงนี้ได้ จะให้โรลกลับไปก็ยอมรับได้คับ
ต้องเสนอชดเชยให้เท่าเทียมและทั่วถึงนะคับ ไม่ใช่ว่ากำหนดวันสองวัน ต่อให้ exp*พันก็เหอะ
แต่ต้องทำงานไม่มีเวลาเล่น มันก็ไม่ได้อะไรอยู่ดี จะให้ยอมรับว่าเสียสิทธิ์ไปก็ใช่ที่อ่ะเนอะ
เพราะก่อนหน้านี้ก็ใช้สิทธิ์มาอย่างถูกต้องนี่เนอะ

อย่าเพียงแต่คิดว่า ชั้นยอมรับได้ คนอื่นก็ต้องยอมรับได้เหมือนชั้น
อย่าคิดอะไรสั้นๆตื้นๆอย่างนี้นะคับ มันไม่ได้ทำให้คุณเป็นฮีโร่ขึ้นมาเลยซักนิด

Evil laugh

DarkEagle
Sr. Member

Re: อย่าว่าผมนะ ^^" เเค่ออกความคิดเฉยๆ
« ตอบ #31 เมื่อ: 02-01-2011, 01:50:04 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-01-2011, 21:12:45
อ้างจาก: リアラ ที่ 01-01-2011, 02:58:50
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 31-12-2010, 21:44:24
เลยปีใหม่ก็ต้องเรียน ต้องทำงาน ไม่มีเวลามานั่งถ่างตาเก็บเวลเหมือนเมื่อวันสองวันก่อนหรอกคับ
 laugh

แน่ะ แอบอ้าง เดี๋ยวทำโทษเลยนี่ Evil laugh

ถูกต้องอย่างที่ท่านจีเอ็ม Nize บอกไว้คับผม โรลไม่ใช่ทางแก้ปัญหานี้อย่างแน่นอน
ลองย้อนไปมองปัญหาอื่น อย่างบัคปั๊มของ ถ้าเกิดว่าตรวจสอบไม่ได้ หรือกระจายเป็นเวลานานจนหาต้นเหตุไม่เจอ
อย่างกรณีบัคปั๊มตัง จะโรลกลับก็ไม่ว่าเลยคับ เข้าใจ ว่าเป็นมาตรการสุดท้ายที่จะทำแล้วจริงๆ เพราะหาต้นตอและแก้ไขไม่ได้แล้ว

แต่สำหรับปัญหานี้ เพิ่งเกิดขึ้นไม่นาน ถ้าทีมงานจะจัดการด้วยมาตรการอื่นก็คงจะพอมีทาง แต่ไม่ใช่การโรลแน่นอน
ใครที่เสนอให้โรลกลับ เพียงเพื่อให้ของแรร์ที่ออกมามากจากการที่เพิ่มดรอป
เนื่องด้วยความไม่ทันคิดของทีมงานที่ไม่ได้เอาอาชีพเทรไปคำนวณนั้น
ถ้าทำให้มีการชดเชยที่เหมาะสมและเท่าเทียมกันได้ ก็เชิญเสนอไปเลยคับ

ฝากอะไรเล็กน้อย ถึงคนที่คิด หรือกำลังจะคิดเสนอว่าให้โรลกลับไป เป็นวิธีที่ดีที่สุดอ่ะนะ
ถ้าหากว่าคืนเวลาที่เสียไป หรือเสนอแนวทางชดเชยที่น่าพึงพอใจและคุ้มค่าเพียงพอ
ให้กับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นแต่อุตส่าห์เคลียร์โปรแกรมต่างๆเพื่อมากระหน่ำเก็บเวล
หรือทุ่มเงินมาตีบวกไอเทมจนได้ยศสูงๆ ในช่วงนี้ได้ จะให้โรลกลับไปก็ยอมรับได้คับ
ต้องเสนอชดเชยให้เท่าเทียมและทั่วถึงนะคับ ไม่ใช่ว่ากำหนดวันสองวัน ต่อให้ exp*พันก็เหอะ
แต่ต้องทำงานไม่มีเวลาเล่น มันก็ไม่ได้อะไรอยู่ดี จะให้ยอมรับว่าเสียสิทธิ์ไปก็ใช่ที่อ่ะเนอะ
เพราะก่อนหน้านี้ก็ใช้สิทธิ์มาอย่างถูกต้องนี่เนอะ

อย่าเพียงแต่คิดว่า ชั้นยอมรับได้ คนอื่นก็ต้องยอมรับได้เหมือนชั้น
อย่าคิดอะไรสั้นๆตื้นๆอย่างนี้นะคับ มันไม่ได้ทำให้คุณเป็นฮีโร่ขึ้นมาเลยซักนิด

Evil laugh

^^^^  ปีใหม่ ไม่เมาแฮะ  สวัสดีปีใหม่คุณอิฐ ให้รวยๆๆ มีความสุขตลอดปีเน้อ   laugh laugh laugh laugh

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 02-01-2011, 01:57:25 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 01-01-2011, 21:12:45
 laugh

Evil laugh

ผมดูแล้วน่าจะจบด้วยการเปิด 100 หน่วยคืน แต่อาจจะลดวันลง เพราะดูท่า ถ้าปรับลดอัตราคนคงไม่ยอมอยู่ดี  ทีมงานก็ใบ้ ปีนี้สงสัยฉลองกันไม่อร่อยละ   laugh laugh laugh
     ที่จริงมันก็แก้ไม่ยาก แต่ตอนนี้ต่างฝ่ายต่างไม่ฟังเหตุผลของกันและกัน และไม่ยอมรับกันเท่านั้นเอง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
you4599
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 03-01-2011, 12:24:58 »

เพิ่ม*500
pH7
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 03-01-2011, 12:35:50 »

ผมว่าคนนั่งเวล(ดูด)ไม่น่าขอมากน่ะยกเว้นพระ
น่าสงสารวิต่างหากโกยแทบตาย Embarrassed Embarrassed Embarrassed
wine cooler
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 03-01-2011, 13:19:26 »

อ้างจาก: ผู้ใช้งาน ที่ 01-01-2011, 15:06:55
อ้างจาก: N'∂y. ที่ 01-01-2011, 11:51:07
โรลแบ็คมันมั่ยชั่ยวิธีแก้ปัญหา

สงสารคนที่นั่งเก็บเวลเป็นวันๆคุณจะชดเชยหั้ยพวกเค้ายังงัย??

"จะแก้ไขอะไรก็ควรแก้ไขให้ถูกจุด"

"ถ้าคุณคันที่หลังแต่ไปเกาที่ตูดคุณจะหายคันมั้ย?"

เหมือนปัญหาที่มันเกิดเพราะอัตราดรอปที่คุณเพิ่มมันเว่อร์ไปก้อควรปรับลดลงให้มันสมดุล

"มั่ยชั่ยไปแก้โดยการเพิ๋มอัตราการตีบวกมันคนละเรื่องเลย"

ปัญหามีไว้แก้แต่ต้องแก้ให้ถูกจุดด้วย

สงสัยไม่เข้าใจ ที่เค้าบอกว่าเพิ่มอัตราการตี + คุณลองคิดสิครับ ถ้าเกิดมันโรลไป คนที่ตีติดยศ จักร วี ก็น่าจะมีอยู่
แต่โอกาสติดยังไงมันก็น้อย คิดตีแหกก็น่าจะมีมากกว่าคนตีติด ( ไม่รุ็สิแล้วแต่ดวง ) โรลไป + เพิ่มอีกหน่อยก็น่าจะติดมั้งครับ
อันนี้จะแก้ถูกจุดมั้ยครับ เรื่องการตีบวก อันนี้เรื่องการตีบอก คุณก็อย่าเอามามั่วกับเรื่องอื่นสิ

เรื่องเวลก็ *EXP 30 - 50 % ขยะตก 2 ชิ้น เวลแปปเดียว ปกติมัน * เท่าไรมะรุ็ลืมละ แต่ถ้า 30 - 50 มากกว่าแน่นอน
เวลแปปเดียว 1 - 2 วันก็เท่าเดิมแล้ว ลองคิดดูถ้ามัน + EXP ไปถึงวันที่ 10+ กับการไม่โรล +EXP เท่าเดิม
คุณคิดว่าอันไหนจะได้เวลเยอะกว่ากันละ ที่ขยะตก 2 ชิ้น จะได้ไม่ต้องมีคนไปหาบอสกับมินิกันมากเท่าไร
จะได้มาตีมอนอย่าง มังกร เอาขยะขายไปบ้าง ก็ยังเป็นวิธีหาตังได้อยู่

เข้าใจมั้ยหว่า

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
ขอถามหน่อยครับถ้าคนที่ตี จักร-วีร ติดแล้วเซิฟโรล

ทีมงานเปิดเพิ่ม%ตีบวกก็จริง  แต่ถ้าตีอีกครั้งมันไม่ติด

มันจะคุ้มไหม ในเมื่อคุณคิดว่าของที่คุณดรอปมามันได้มาง่ายๆ

ไม่น่าสนุก งั้นผมขอละกันครับ อยู่เซิฟไหนทิ้งชื่อมาเดี๋ยวซิบไป Evil
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 03-01-2011, 14:21:34 »

เลิก พิมพ์ คำว่า โรลแบล็ค ได้แล้ว มันเลยเวลาที่ทำมา นานเกินไปแล้ว ถ้าโรล มันควรจะทำตั้งแต่ ปรับดรอปออกไปแล้ว เวลาทีมงานโดนด่าจะได้โดนรวดเดียวไปเลยจบ
     แต่ที่มันยังไม่จบ เพราะว่า พอเอาดรอป ออกไปแล้ว ทีมงานก็ชิ่งหนีกันหมด ทิ้งปัญหาไว้แล้วจะมาแก้ทีวันหลัง วันหยุดเทศกาลยาวเนี่ยๆ ปีนึงมันมีกี่ครั้งกัน
ส่วนตอนนี้ ผมคิดว่า หลังจากทีมงานทั้งหลายกลับมากันแล้ว คงจะมีคำตอบดีดี ที่น่าพอใจ และการชดเชยเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้นให้สมน้ำสมเนื้อกับ ที่ผู้เล่นทั้งหลายได้ ทิ้งระเบิดกัน ตูมๆในกระทู้ต่างๆที่ผุดขึ้น ครั้งนี้แหล่ะจะเป็นการวัดใจกันล่ะ ว่าทีมงานจริงใจกับผู้เล่นมากแค่ไหน เพราะปัญหาครั้งนี้ใหญ่หลวงยิ่งนักนัก คุยกันมาข้ามปีเลยทีเดียว
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]