GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทีมงานจ้า : ขอข้อสรุป ของขวัญปีใหม่ค่ะ  (อ่าน 144 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

ถามทีมงานจ้า : ขอข้อสรุป ของขวัญปีใหม่ค่ะ
« เมื่อ: 31-12-2010, 19:11:39 »

ก่อนจะเข้าสู่ปีใหม่ อีกไม่กี่ชั่วโมงนี้ จริงๆ ไม่อยากเร่งหรือจี้คำตอบนะคะ
เพราะทุกคนอยู่ในเทศกาลของความสุขอยู่ อีกอย่าง ไม่ว่าการที่ยกเลิกหรือเพิ่มจะเกิดจากสาเหตุอะไรก็ตาม

ไม่ว่าจะเป็น "คน" หรือ "บัค" ตอนนี้ในเมื่อทีมงานตัดสินใจไปแล้ว ก็อยากขอถามคำถามสุดท้ายค่ะ

สืบเนื่องมาจากสาเหตุที่ทีมงานเอา อัตราดรอป100หน่วยออก ไม่แน่ใจว่ามาจากสาเหตุใดกันแน่
แต่ถ้าเป็น เพราะ "คน" บอกว่าขายของไม่ได้ แล้วไปโวยใส่  หรือว่ามันเกิดจาก "บัค" ตามที่แจ้งไว้ อันนี้ก็ไปเคลียร์กันหลังไมค์เอานะคะ

แต่ว่าอยากถามว่า "สรุปแล้ว ปีใหม่นี้ ทีมงานจะให้อะไรเป็นของขวัญแก่ผู้เล่นคะ?"

เพราะอัตราที่ว่านั้นถูกยกเลิก แล้วกระทู้ประกาศก็ค่อนข้างทำให้มึนงง จุดนี้อยากให้สรุปให้แน่ชัดว่า
เทศกาลปีใหม่นี้ ของขวัญที่จะให้ผู้เล่น ซึ่งเหมือนการคืนกำไรนั้น จะให้อะไรกันแน่
(หวังว่าคงไม่บอกว่าเพิ่มอัตราตีบวกแค่15เปอร์แล้วจบนะคะ)

โดยส่วนตัวขอเสนอแค่ว่า ให้เดินมาเจอกันคนละครึ่งทาง "ระหว่างผู้เล่นที่ได้ประโยชน์" กับ  "ผู้เล่นที่อยากได้ประโยชน์"
เพราะหลังจากทีมงานประกาศยกเลิกอัตราดรอปแล้ว ก็ควรจะมีแผนการซับพอร์ตผู้เล่นไว้ด้วย
การประกาศยกเลิกแล้วเงียบ มันเป็นผลร้ายต่อทีมงานค่ะ(อันนี้เห็นใจ ประมาณตูให้ก็ว่า ตูไม่ให้ก็บ่น)
ดังนั้นจับสองฝ่ายมาเจอกันครึ่งทาง และทีมงานเองก็เดินครึ่งทางพอ
อาจจะใช้วิธีว่า เพิ่มอัตราดรอปแค่30เปอร์เซ็นก็พอ
แล้วนำการรีสกิลที่เป็นของง่ายๆ กับเพิ่มค่าประสบการณ์ใส่ไปแทน
อย่างน้อยก็คิดว่าดีกว่ายกเลิกแล้วยังคลุมเคลือโดยไม่รู้ว่า ตกลงแล้วปีใหม่นี้ ผู้เล่นจะได้อะไรเป็นของขวัญกันแน่นะคะ

ยังไงก็ขอให้ทีมงานใช้มุมมองรวมของผู้เล่นทั้งสองฝ่ายที่ได้ประโยชน์พอๆ กัน จับมาหารและเจอกันคนละครึ่งทางค่ะ
อย่าให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจนทำให้สุดท้ายแล้ว ทีมงานเองนั้นแหละค่ะ จะโดนว่า....ทั้งที่พยายามทำดีที่สุดแล้วก็ตาม[/size]

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ปล.ไม่ต้องมาดราม่าต่อนะตัวเธอว์ทั้งหลาย เค้าก็แค่เป็นปากเสียงของคนปกติที่ไม่ได้ประโยชน์ทั้งฝ่ายใด
ยกเว้น มึนงง ว่าตกลง ปีใหม่นี้แกะของขวัญแล้วจะได้อะไรละเอ่ย?Huh??

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

managonboy
Full Member

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผม..

Re: ถามทีมงานจ้า : ขอข้อสรุป ของขวัญปีใหม่ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-12-2010, 19:18:50 »

ไหนๆ ก็ไหนๆ รีฟรี อะ

จะหุบบไว้ทำไมมมมมมม Angry Angry

ขอเสียงหน่อยครับ~!
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

Re: ถามทีมงานจ้า : ขอข้อสรุป ของขวัญปีใหม่ค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-01-2011, 00:09:31 »

ช่วยขุดๆ  Smiley Smiley

English Mathematics and Computer(Programming)
(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>
Jr. Member
**

*~Ca$p€r~*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-01-2011, 00:17:26 »

ส่วนตัว อยากได้รีฟรี555+

You know tht I'm a crazy bitch?
I do wat i want when i feel like it!

MY IDOL
ป้าย:
หน้า: [1]