GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมผิดหรือผมถูก  (อ่าน 591 ครั้ง)
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

ผมผิดหรือผมถูก
« เมื่อ: 31-12-2010, 12:36:44 »

โหวตกันด้วย เกี่ยวกับเรื่องที่ปรับให้อัตราดรอป100หายไป

LOVE MAN U
ZeroBank
Newbie
*

Re: ผมผิดหรือผมถูก
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-12-2010, 12:44:35 »

นายผิดที่เสนอให้หายครับ น่าจะเสนอให้ลดจะดีกว่านะครับ จริงไหม ปีใหม่ใครๆก็อยากเจอแต่สิ่งดีๆ

แต่จะว่านายผิดคนเดียวก็ไม่ได้นะ

ทีมงานก็ผิดที่ไม่รอบคอบ

แต่ เราเอานายผิดละกัน  Smiley
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #2 เมื่อ: 31-12-2010, 12:51:14 »

ไม่ผิด ทุกคนมีสิทธิประท้วงนะแต่ทำงี้เห็นแก่ตัวไปหน่อยนะ คิดถึงคนที่เค้าไม่มีมั้งสิ

แล้วเรื่องดอบ มีสักกี่วันเองไม่ใช่มีทุกเดือนทุกอาทิตซะหน่อย

ปีนึงมีครั้งนึงนะ และก้อไม่ได้มีทุกปีด้วย
 Smiley Smiley

NeeD not to know

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-12-2010, 12:52:46 »

ไม่โหวตเว้ย มรึงไม่ผิด มรึงไม่ถูก แต่มรึงจุดกระแส แสดงความโง่ของตัวเองทำไม ห่าราก โพสมาเป็นพัน มรึงเคยอ่านประกาศ

กิจกรรมบ้างมั้ย เค้าประกาศมาเป็นอาทิตย์ มรึงโง่ซื้อของมาก่อนกิจกรรมมาวันนึงแล้วมาโวย ไอ่ควาย น่าจะมีโหวตควาย ตูจะโหวตให้

Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-12-2010, 12:56:18 »

ควายไม่ควาย รอบคอบ มรึงยังเขียนผิด ตูก็จับผิดไปเรื่อยอ่ะนะ 5555555+++ เมา

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-12-2010, 12:59:12 »

ผมก็คนนึงที่เสนอให้ลด ไม่ได้เสนอให้หาย น่าจะปรัลดดีกว่าอยู่ดีๆมาปิดระบบเหมือนประชด

คนที่อยากได้อยากมีกับเค้าก็ไม่ผิดหรอกครับ ผมก็อยาก ใครๆก็อยาก แต่คุณจะอยากได้แล้วจะเอาอยู่ฝ่ายเดียวไม่ได้หรอก คนอีกส่วนเค้าก็กระทบเหมือนกันกับการตลาด เกมส์นี้มีการตลาดน๊ะครับ และเป็นทั้งรายได้หลักของบริษัทและเป็นช่องทางหาเงินของผู้เล่นอีกส่วนหนึ่งด้วย
    ถ้าจะมาพูดว่า พวกไร้สาระมาของปรับดรอป ผมก็ขอเรียกพวกคุณว่าไร้สาระเหมือนกัน เพราะคุณก็จะเอาแต่ได้อยู่ฝ่ายเดียวไม่ได้คำนึงถึงคนอื่นเค้าเหมือนกันคนส่วนอื่นเค้าก็กระทบ ต้องแฟร์ๆ แชร์ๆเหตุผลกันด้วย  ปรับดรอปลงมานิดของมันก็ถูกลงได้ ดรอปได้เหมือนกัน แต่ดรอปได้มากจนราคาของร่วงแทบแจกฟรีมันไม่ไหว  ผมถามว่าถ้าให้เปิดไปอย่างนี้จนครบ 12 วันแล้วของราคาเหมือนแจก ทุกคนที่อยากได้มีใส่หมด พอถึงวันนั้น บอสจะมีไว้ทำไมครับ ทุกคนมีใส่หมด คนมาเล่นใหม่ก็ไม่มีใส่อยู่ดีเพราะมาทีหลัง ตลาดเจ๊ง ตลาดก็มีไว้ขายแต่ของโซลอย่างเดียว แล้วทีนี้คนจะมานั่งหาเงินในเกมส์ไปเอาอะไรกันครับ

ผมไม่รู้น๊ะ ผมให้เหตุผลอย่างนี้ถือว่าผมคุยด้วยเหตุผลและภาพรวมที่สุดแล้ว แต่ก็ไม่เห็นด้วยถ้าจะปิดระบบดรอปปีใหม่ไป แต่เสนอให้ลดลงหน่อย ใครที่อยากจะเม้นต่อว่าผมรับฟังเสมอ แต่เอาเหตุผลน๊ะครับ มาด่าๆๆๆ ไร้สาระเพราะแค่อยากได้ผมไม่ฟังหรอก ต้องมองภาพรวมด้วยไม่ใช่ตัวเองอยากจะได้ คนอื่นกลุ่มอื่นเสียหายไม่สนใจ 

แต่ทีมงานก็บ้าจี้ ให้ลดดันปิด กะจะให้ผู้เล่นมาตีกันหรือไงนั่น

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ϟ illu$i๏n™
Hero Member

สักวันฉันจะกล้าพอ !

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-12-2010, 13:04:30 »

ส่วนตัวนะ :  ปรับ 100 มากไปจริง
แต่ นานๆมีที ก้ไม่เสียหายอะไร แล้วมันเป็นช่วงเทศกาล
อีกอย่าง

# เป็นของขวัญปีใหม่จากทีมงาน !
คนบางคนที่เค้า ไม่เคยมี เค้าก็เริ่มมีหวัง
บางคนไม่เคยเติมเงินอะ
อยากจะได้ของ แพงๆมาใส่เร็วๆ

เพิ่มดรอป มีข้อดีกับทุกคน ที่หาของเข้าตัว เพื่อใส่จะได้ เก่งๆ จะได้นำไปเวล บลาๆ *
แต่มีข้อเสียกับคนที่หาของมาขายเพื่อเอาเงิน

My Freinds 4rever # '
เพื่อนแรด เพื่อนตาย
clicknow
Jr. Member
**

paer_mini

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-12-2010, 13:14:38 »

อยากด่าแรงๆแต่นึกคำพูดไม่ออก มันเกินคำบรรยาย สุดๆคนพวกนี้ Angry Angry Angry
IiI..AKIRA..IiI
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31-12-2010, 13:18:28 »

บัดซบที่สุดเลย!!!!

Angry Angry Angry
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-12-2010, 13:26:11 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=51248.0
เข้าไปดู ให้เอาออกซักคำไม่ไม่ได้พูดเลยไหนหลักฐานมาด่าเอาๆ

จะไล่ตอบละ
อ้างจาก: ZeroBank ที่ 31-12-2010, 12:44:35
นายผิดที่เสนอให้หายครับ น่าจะเสนอให้ลดจะดีกว่านะครับ จริงไหม ปีใหม่ใครๆก็อยากเจอแต่สิ่งดีๆ

แต่จะว่านายผิดคนเดียวก็ไม่ได้นะ

ก็บอกและไม่ได้บอกให้หายเลย
อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 31-12-2010, 12:52:46
ไม่โหวตเว้ย มรึงไม่ผิด มรึงไม่ถูก แต่มรึงจุดกระแส แสดงความโง่ของตัวเองทำไม ห่าราก โพสมาเป็นพัน มรึงเคยอ่านประกาศ

กิจกรรมบ้างมั้ย เค้าประกาศมาเป็นอาทิตย์ มรึงโง่ซื้อของมาก่อนกิจกรรมมาวันนึงแล้วมาโวย ไอ่ควาย น่าจะมีโหวตควาย ตูจะโหวตให้

อันนี้ด่าผมแรงไปมั้ย แต่ก็รับได้ แล้วผมควายตรงไหน ผมสกดรอบครอบผิดแค่เนี้ย คุณก็ควายพอๆกัน มรึงคุณก็เขียนผิดไอ้ก็เขียนเป้นไอ่

LOVE MAN U
__Jαмє'z ,, ♥
Sr. Member

נαмє♥вöώ

« ตอบ #10 เมื่อ: 31-12-2010, 14:25:18 »

แล้วจะตั้งเพื่อ อะไรหรอ
ระบายนี่ระบายกับเพื่อนๆไม่ได้
ถึงไม่ได้บอกให้เอาออกก้เหอะ
ถ้าไม่ตั้งกระทู้ก้ไม่เป็นงิ้หรอก

Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 31-12-2010, 19:24:51 »

อ้างจาก: {MosszaV4} ที่ 31-12-2010, 13:26:11
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=51248.0
เข้าไปดู ให้เอาออกซักคำไม่ไม่ได้พูดเลยไหนหลักฐานมาด่าเอาๆ

จะไล่ตอบละ
อ้างจาก: ZeroBank ที่ 31-12-2010, 12:44:35

ก็บอกและไม่ได้บอกให้หายเลย
อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 31-12-2010, 12:52:46

อันนี้ด่าผมแรงไปมั้ย แต่ก็รับได้ แล้วผมควายตรงไหน ผมสกดรอบครอบผิดแค่เนี้ย คุณก็ควายพอๆกัน มรึงคุณก็เขียนผิดไอ้ก็เขียนเป้นไอ่

ควาย กูเขียนให้ดูสุภาพเว้ย [ท่านที่เคารพ]เงี้ยะ กูเงี้ย สัตว์

managonboy
Full Member

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผม..

« ตอบ #12 เมื่อ: 01-01-2011, 11:56:25 »

แกไม่ผิดหรอก

พูดจริงๆ นะ แกแค่มาบ่น ด่าจีเอ็มว่า บ้า!!! ที่คูณเวอร์จน ของล้นขายไม่ออก

Huh?

GM เลยปิด คูณไง เพราะจีเอ็มโดนด่าว่าบ้านิที่เปิดคูณจนของล้น คน(ง่าว)บางคนขายของไม่ออก

GM: ไรวะ คูณให้ของล้นก็ว่ากูบ้า ปิดคู

ขอเสียงหน่อยครับ~!
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #13 เมื่อ: 01-01-2011, 12:00:42 »

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าก่อนจะทำอะไร ควรคิดหน้าคิดหลังให้ดี

เพราะผลเสียที่ตามมา บางทีมันก็น้อย บางทีมันก็เสียกันไปทั้งเกม ทั้งประเทศ

ความรู้สึกของคนอื่นน่ะ นายเอากลับมาคืนให้เขาเหล่านั้นได้่มั้ย ?

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
_D11lnw_
Jr. Member
**

จุติ.................อย่างสง่างาม

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-01-2011, 08:21:34 »

ง่ายๆ  นายก้อผิด   จีก้อผิด  พอใจยัง

ป้าย:
หน้า: [1] 2