GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ทางทีมงานขอปลดล็อก ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับข้อผิดพลาด  (อ่าน 1392 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

ประกาศ : ทางทีมงานขอปลดล็อก ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับข้อผิดพลาด
« เมื่อ: 29-12-2010, 18:26:21 »

ทางทีมงานขอปลดล็อกผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับกรณีซื้อขาย แลกเปลี่ยนไอเทมจากตัวละคร BNUT
ซึ่งผู้เล่นดังกล่าวได้ใช้บั๊กของเกมเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัว โดยทีมงานจะปลดล็อคให้ชั่วคราว

เหตุผลที่ทางทีมงานได้ดำเนินการปลดแบนให้ชั่วคราวนี้เนื่องจาก
ทีมงานเล็งเห็นว่าผู้เล่นส่วนใหญ่ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับกรณีซื้อขาย แลกเปลี่ยนไอเทมจากตัวละคร BNUT
โดยไม่ได้เจตนา หรือมีส่วนรู้เห็นกับผู้กระทำความผิด อีกทั้งยังเป็นช่วงเวลาสำคัญ คือกิจกรรม ชิงปราสาท
เพื่อมิให้เป็นการเอาเปรียบ หรือ ข้อติฉิน นินทา ว่าทางทีมงานไม่มีความเป็นธรรม หรือช่วยเหลือ สมาคมใด สมาคมหนึ่ง
ทีมงานจึงทำการปล่อยตัวทุกท่านให้เข้าร่วมกิจกรรมอย่างเท่าเทียมกัน

เมื่อจบกิจกรรมแล้วทางทีมงานจะดำเนินการแบนอีกครั้งหนึ่ง เพื่อดำเนินการตรวจสอบและแก้ไขปัญหา ต่อไป

จึงขอความร่วมมือกับผู้เล่นที่ยังอยู่ระหว่างการตรวจสอบนี้ งดการแลกเปลี่ยน
หรือการเคลื่อนย้ายไอเทมใดๆ ที่ได้มาจากกตัวละครดังกล่าวนี้ 
เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการดำเนินการตรวสอบและแก้ไขครับ

ไอเทมที่ไม่ควรดำเนินการโยกย้ายมีดังนี้ 
ผ้าคลุมผลึก หมวกฟักทอง ปีกนางฟ้า หมวกพระจันทร์เต็มดวง  หมวกปีกแห่งราตรี  หมวกพระจันทร์เต็มดวง  และรองเท้าเกี๊ยะไม้ไผ่
ตลอดจนไอเทมอื่นๆ ที่ได้รับมาจากตัวละครดังกล่าวข้างต้น ทุกชิ้น

เมื่อทางทีมงานขอดำเนินการตรวจสอบข้อมูลตัวละคร
โปรดให้ความร่วมมือ เพื่อความสะดวกและรวดเร็วในการแก้ไขปัญหาดังกล่าวครับ

* ถ้าเป็นไปได้ ขอให้เพื่อนๆ ภายในเกมทุกๆ คน งดการกระทำการใดๆ เกี่ยวกับรายการไอเทมข้างบนทุกชิ้นด้วยครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ประกาศ : ทางทีมงานขอปลดล็อก ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับข้อผิดพลาด
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-12-2010, 18:29:07 »

ขอแสดงความยินดีกับคนที่โดนปลดล็อกไอดีแล้วด้วยนะคับ
ของพี่ผมก็ยังรอต่อไป Smiley

หวังว่าตรวจสอบเสร็จสิ้นเมื่อไหร่ คงมีการชดเชยให้กับผู้เสียหายอย่างสมน้ำสมเนื้อนะคับ
 laugh

ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ทางทีมงานขอปลดล็อก ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับข้อผิดพลาด
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-12-2010, 18:34:04 »

เฉพาะผู้เสียหายหรือค่ะท่านแมว
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-12-2010, 18:36:34 »

แอบมาส่องเฉยๆ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวของ  Evil Evil

•ρond '
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-12-2010, 18:41:47 »

เอ่อ จีคะ
ถ้าของถูกยืดไปแล้ว เราจะได้อะไรกลับคืนมาเหรอคะ (ไม่ได้หวังอะไรนะคะ)

คือ บางคนก็ซื้อด้วยเงินอ่าค่ะ ถ้าของนั้นๆ หายไป มันไม่เสียความรู้สึกแย่เหรอคะ ?

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-12-2010, 18:42:34 »

อ้างจาก: ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง ที่ 29-12-2010, 18:34:04
เฉพาะผู้เสียหายหรือค่ะท่านแมว

ก็ผู้ไม่เสียหายได้ทำกิจกรรม หรือทำอย่างอื่นได้ตามปกติอยู่แล้วนี่นา
ส่วนคนที่เสียหาย โดนล็อกไอดีไป ไม่ได้ทำกิจกรรมเทศกาล หรือกดของเช่าไว้ก็ไม่ได้เล่น เสียเวลาไปเปล่าๆเลยนะ
ชดเชยเฉพาะผู้เสียหายก็ไม่แปลกอ่ะคับ
 ใช่

balldaypipat1
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-12-2010, 18:44:39 »

อืม เล่นใหม่เวล จะ70ล่ะ ว่าจะย้ายมาตัวให่เลย 55+

ดองไว้นานรอไม่ไหว
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-12-2010, 18:47:46 »

มิน่า หมวกฉันขายไม่ออก

หอยหลอด  Angry Angry Angry

balldaypipat1
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-12-2010, 18:49:35 »

แล้วของที่ มั่นใจว่าไม่ใช่ของ BNUT ล่ะ ย้ายได้ไหม/ เงินอีก ย้ายได้บ่คับ จี ตอนนี้ต้องการใช้
ธวัชชัย เซ็งจา
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-12-2010, 19:02:56 »

จีครับ รางเหล็กไหลของ Dominic-501 หายไปไหนเอามาคืนผมด้วยน่ะ Angry Angry Angry
Your guardian
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-12-2010, 19:06:12 »

แก้เซิฟแลคด้วยดีมั้ยคับ วอไม่ได้เลย  Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-12-2010, 19:08:19 »

อ้างจาก: ธวัชชัย เซ็งจา ที่ 29-12-2010, 19:02:56
จีครับ รางเหล็กไหลของ Dominic-501 หายไปไหนเอามาคืนผมด้วยน่ะ Angry Angry Angry

Dominic-501    
เอาเงินไปซื้อผ้าคลุมผลึก  8 m 
ขายผ้าคลุมผลึกไปในราคา 13.8

ยึดผ้าคลุมผลึกแล้ว ตัวละครไม่มีเงินเพียงพอ จะต้องคืนเงิน  5.8 m   ด้วย

เอาเงินไปซื้อ เครื่องราง 2 m  + โล่ใหญ่ เส ป้องกัน 4.5  รวม  6.5 
ยึดไอเทมสองชิ้นนนี้รวมแล้ว จะต้องคืนเงินส่วนต่าง     700k

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-12-2010, 19:13:19 »

^
^
^
มาแล้ว เคสที่ผมกำลังนึกอยู่

ไอเทมที่ไม่ควรดำเนินการโยกย้ายมีดังนี้  
ผ้าคลุมผลึก หมวกฟักทองปีกนางฟ้า หมวกพระจันทร์เต็มดวง  หมวกปีกแห่งราตรี  หมวกพระจันทร์เต็มดวง  และ รองเท้าเกี๊ยะไม้ไผ่หรือไอเทมอื่นๆ ที่ได้รับมาจากตัวละครดังกล่าวข้างต้น ทุกชิ้น

หลังกิจแล้ว ตามหากันตาแฉะเลย  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29-12-2010, 22:54:13 »

เหลืออีก 2 รายที่ยังค้างอยู่นะครับ ขอเอาไว้พรุ่งนี้จะมาดำเนินการต่อนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้ความร่วมมือนะครับ

อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-12-2010, 01:38:43 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 29-12-2010, 22:54:13
เหลืออีก 2 รายที่ยังค้างอยู่นะครับ ขอเอาไว้พรุ่งนี้จะมาดำเนินการต่อนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้ความร่วมมือนะครับ

ขยันจริงๆ เลยครับท่าน 2-3 วันมานี่หนักมาก พักผ่อนบ้างอะไรบ้างนะครับ อย่าหักโหม
ป้าย:
หน้า: [1] 2