GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญวิพากท์วิจารณ์การทำงานของจีเอ็ม (จีเอ็มใจถึงจิงอย่าบล็อคกระทู้นี้)  (อ่าน 1072 ครั้ง)
b-boy777
Newbie
*

เชิญวิพากท์วิจารณ์การทำงานของจีเอ็ม (จีเอ็มใจถึงจิงอย่าบล็อคกระทู้นี้)
« เมื่อ: 29-12-2010, 13:08:45 »

หลังจากเหตุการณ์ใน 1 ปี ที่ผ่านมา
ใครไม่พอใจอะไรจีเอ็มเชิญระบายเลยคับ
เพื่อสะท้อนให้เห็นการทำงานของเขา สมควรได้รับชื่อว่าเป็นจีเอ็มหรือไม่
paramoremyname
Newbie
*

Re: เชิญวิพากท์วิจารณ์การทำงานของจีเอ็ม (จีเอ็มใจถึงจิงอย่าบล็อคกระทู้นี้)
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-12-2010, 13:17:09 »

สำหรับผม จีเอ็มทำงานได้แย่มาก

พัฒนาแต่ในด้านหาเงินเข้ากระเป๋า ไม่ได้พัฒนาระบบ ไม่ได้แก้ไข บัค
คิดแต่โปรโมชั่นใหม่ๆ ของโซลราคา แพงๆ กิจกรรมที่ต้องเติมเงินเล่น
ก็อปเกมอสุราไปเปลี่ยนชื่อใหม่ แต่ไม่ได้พัฒนาอะไรเลย เช่น อาวตาร บัคมาสเตอร์ ถามหน่อย
ว่าแตกต่างจากอสุราตรงไหน แค่เปลี่ยนรูปบางรูป แมพ บางแมพ ก็เอาออกมาให้เด็กเล่นเติมเงิน ได้ตังเข้ากระเป๋าอีกแล้วคับ อย่างนี้ เข้าเรียกว่าจับปลาหลายมือเลยนะ ระวังจะหลุดหมด แทนที่จะคิดพัฒนาอสุราให้ดีก่อน ค่อยทำอย่างอื่น  แต่นี่ เน่าทุกเกมส์ เป็นแบบนี้ บ่อยๆระวังเกมส์จะล่มนะคับ เกิดปัญหาจีเอ็มไม่ผิด แต่คนเล่นผิดทุกครั้ง
เคยได้ยินไหม คำว่าลูกค้าคือพระเจ้า วันไหนมีคนไม่พอใจ เยอะๆขึ้นมา เขานัดประท้วงหยุดเล่นขึ้นมา จีเอ็มจะทำไง
เกมส์ออนไลน์ ไม่ได้มีเกมส์เดียวนะคับ 
                            ฝากพัฒนาด้วยคับ
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

Re: เชิญวิพากท์วิจารณ์การทำงานของจีเอ็ม (จีเอ็มใจถึงจิงอย่าบล็อคกระทู้นี้)
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-12-2010, 13:21:17 »

ไม่ลบอยู่แล้วครับ กระทู้เหล่านี้มันเหมือนกระจกสะท้อนถึงคุณภาพการบริการของ GM

แต่ได้โปรดให้มันเป็นความเห็นจากหลายๆ ท่านจริงๆ อย่าได้เปลี่ยน ID เข้ามาล็อคอินเพื่อวิจารณ์เลยครับ

เพราะนั่นหมายความว่ามันเป็นความเห็นจากคนๆ เดียวอยู่ดี

ปล. ยกตัวอย่างเช่น Rep 1 และ Rep 2 เป็น IP เดียวกัน แบบนี้ น่าจะเรียกว่าเข้าข่ายสร้างกระแส  Evil
paramoremyname
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-12-2010, 13:26:18 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 29-12-2010, 13:21:17
ไม่ลบอยู่แล้วครับ กระทู้เหล่านี้มันเหมือนกระจกสะท้อนถึงคุณภาพการบริการของ GM

แต่ได้โปรดให้มันเป็นความเห็นจากหลายๆ ท่านจริงๆ อย่าได้เปลี่ยน ID เข้ามาล็อคอินเพื่อวิจารณ์เลยครับ

เพราะนั่นหมายความว่ามันเป็นความเห็นจากคนๆ เดียวอยู่ดี

ปล. ยกตัวอย่างเช่น Rep 1 และ Rep 2 เป็น IP เดียวกัน แบบนี้ น่าจะเรียกว่าเข้าข่ายสร้างกระแส  Evil

กระทู้แรก เป็นการชวนเพื่อนๆร่วมแสดงความเห็น
ส่วนกระทู้ที่ 2 เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม
จีเอ็มแยกไม่ออกเหรอคับ อย่ากินปูนร้อนท้องดิ laugh laugh Evil
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-12-2010, 13:30:07 »

อ้างจาก: paramoremyname ที่ 29-12-2010, 13:26:18
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 29-12-2010, 13:21:17

กระทู้แรก เป็นการชวนเพื่อนๆร่วมแสดงความเห็น
ส่วนกระทู้ที่ 2 เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม
จีเอ็มแยกไม่ออกเหรอคับ อย่ากินปูนร้อนท้องดิ laugh laugh Evil

ขออภัยครับ ผมไม่ทราบมาก่อนว่า กรณีที่ท่านกล่าวอ้าง จำเป็นต้องเปลี่ยน ID มาโพส  Shocked
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-12-2010, 13:50:20 »

555 ยังเนียนไม่พอ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-12-2010, 14:08:19 »

แถรได้อีก เจ็บมั้ยนั้น  Embarrassed Embarrassed

NeeD not to know

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-12-2010, 14:34:03 »

อ้างจาก: paramoremyname ที่ 29-12-2010, 13:26:18

จีเอมเค้าพูดถูกน๊ะครับ  เค้ารับฟังคำวิจารณ์ ไม่ได้ห้ามวิจารณ์  ก็ลงไอดีจริงวิจารณ์ไปเลยครับ  ไปปั้นไอดีมาหลอกเว็บมาสเตอร์ได้ไง  laugh laugh laugh จากที่คนจะรับฟังเหตุผลคุณมันจะกลายเป็นกระทู้ย้อนมาแทงคุณมากกว่า  laugh laugh laugh

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-12-2010, 16:57:58 »

ความคิดเห็นเกี่ยวกับการทำงานของทีมงาน : 1) ทำงานครึ่งๆกลางๆ(เป็นบางอย่าง) เช่น  1.1 ข้อมูลไอเทมแรร์(หลายปีแล้วก็ยังลงไม่ครบ) อันนี้เคืองมาก Angry Angry Angry

1.2 บางครั้งรู้สึกว่าของโซลมากเกินไปดูดเงินผู้เล่น (ก็เข้าใจว่าเอาไปพัฒนาแต่มันมากไปป่าว)

2) บางครั้งก็ทำงานล่าช้าเกินไป เช่น        2.1 แจ้งบัค บางบัคแจ้งไปนานมาก...กว่าจะได้แก้ (บางอันมันอาจจะไม่ใช่อะไรใหญ่โตแต่มันก็คือบัค)

3) บางทีก็รู้สึกว่าทีมงานอยู่ห่างไกลผู้เล่นไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ใกล้ชิดมากกว่านี้

4) ปัญหา หลุด แลค โรล เป็นปัญหาที่ซ้ำซากไม่หมดไปจากเกมนี้ซักที หรือมันเป็นลักษณะเด่นที่ยากต่อการลอกเลียนแบบไปแล้วก็ไม่รู้
                                                  (หรืออาจจะมีพนักงานแอบโหลดบิทเวลางานอยู่ก็เป็นได้)

ปล.สุดท้ายนี้อยากขอแค่เพียง 4 ข้อใหญ่ๆ หากไม่รู้ว่า 4 ข้อไหนโปรดให้ทีมงานทุกท่านกลับไปอ่านตั้งแต่ข้อ 1 ใหญ่ใหม่ครับ ^^ (แอบกวนๆ) สู้ๆ

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Jenz๏๏๏
Sr. Member

€•“Jen”

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-12-2010, 17:48:50 »

วิกิ มะไหร่เสร็จ Huh?

ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý
Full Member

˙·٠•●♥★» งง? «★♥●•٠·˙ .......——≈ชีวิ๓นี้น่าเบื่อโว้€≈—

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-12-2010, 17:50:53 »

อ้างจาก: Jenz๏๏๏ ที่ 29-12-2010, 17:48:50
วิกิ มะไหร่เสร็จ Huh?

เนาะ  !!

สวยไม่จริง อย่าหยิ่งนะน้อง สวยกว่าน้องพี่ลองมาแล้ว!
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-12-2010, 19:09:17 »

ขอขอนุญาตย้ายกระทู้ นะครับ เพราะหมวดนี้  แจ้งเบาะแสผู้กระทำผิด ขอย้ายไปเรื่องเล่านะครับ Smiley

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-12-2010, 19:23:37 »

ขออย่างเดียว พยายามอย่าแลคมาก laugh
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #13 เมื่อ: 29-12-2010, 19:48:47 »

ขออนุญาติวิจารณ์นะครับ ในฐานะที่เล่นมาประมาณ เกือบ 2 ปีก็ถือว่านานพอสมควร

ตั้งแต่กิจเลยน่ะครับ ขอชมหลายกิจมากที่คิดออกมาแล้วทำให้ผู้เล่นหลากหลายเวลได้ร่วมสนุกกัน ไม่ได้เน้นว่าพวกเวลสูงเท่านั้นถึงมีสิทธิ

เช่น กิจปีใหม่ กิจวาเลนไทน์ กิจวิสา เข้าพรรษา(ดอกไม้ตกตามเวล ไม่ค่อยเดือดร้อนคาเคทเท่้าไหร่)

กิจปีใหม่เนี่ยผมเห็นด้วยน่ะครับ สำหรับนกจุ๊ที่ตีแล้วดาเมจ 70 เพราะอย่างน้อยคาเคทเวล 3 ก็ยังสามารถตีตายได้ เอากุญแจมาขายได้ หรือจะร่วมสนุกก็ได้ ไม่กองอยู่ที่พวกเวลสูงอย่างเดียว

แต่ข้อเสียอันนี้คือพวกความต่อเนื่องต่ำ(อย่างพาลาดิน ค่อนข้างเสียเปรียบ(ตีไม่ทันชาวบ้าน laugh))

ส่วนการเปิดกล่องปีใหม่นั้น บอกตรงๆ ครับ ว่าถ้าไม่ได้ทุนหนาหวังแรร์ ไปเปิดร่วมสนุกเฉยๆ ไม่คิดอะไรมากก็ชิวๆ ครับ เปิดกล่องสองกล่องไม่อะไรมาก

แต่ถ้าคิดจะไปหวังของดีๆ จากกล่อง ต้องยอมรับว่ามีน้อยมาก ผมเองร่วมสนุกไป 10 กว่ากล่อง แต่รู้สึกได้แต่ไอเทมขยะแต่ก็นะถือว่ามาร่วมสนุกก็แล้วกัน ^^

อย่างบางกิจขอบอกว่าของรางวัลไม่น่าสน ไม่น่าเล่น และค่อนข้างโหดอย่างมากครับ

ยกตัวอย่างอย่างกิจ ลอยกระทง และกิจวันพ่อ บอกตรงๆ ว่านอกจากหมวกแล้วไม่อยากได้อะไรละ คือของที่ออกถ้าไม่ได้พวกยา *200 หรือยาแชร์ ก็ไม่คุ้มเลยกับเควส

เพราะเปิดกล่องพิศวงมาอ่ะ ได้แต่ขยะ Cry Cry  แบบว่าพอๆ กับกล่องของขวัญเลยอ่ะ มีเป็นร้อย แถมเควสก็หาค่อนข้างยากน่ะ หาเปลือกหอยงี้อ่ะ แต่เควสไม่เท่าไร

หนักใจตรงที่ต้องรอ 3 นาทีแล้วลอยอ่ะ คือเบลล์เองลอยไป 10 กระทง ตกประมาณ ครึ่ง ชั่วโมง แต่กับคนอื่น(เห็นมีกระทู้บอกประมาณ 1000 ลูก) ที่ลอยเยอะๆ มันจะเสียเวลาค่อนข้างมากครับ

กิจวันพ่อเนื้อปู(อีกแล้วจิ) แหะๆ กินปูจนเบื่อ จนปูเกิดไม่ทัน คนเยอะกว่าปู(สถานการณ์เดียวกับเวลเสือกับเวลหมีเลย - -) ซึ่งทำให้พาคาเคทเวลไม่ได้(หากินคาเคทกับปูตลอดถึงเวล 21 งิ)

ส่วนในด้านอื่นๆ อย่างปีใหม่ เซิฟแลค ค้าง หลุด บ่อยมาก ซึ่งทางทีมงานเองน่าจะหาทางแก้ไขไว้ก่อนหน้าแล้วเพราะปีที่แล้วก็เป็น และก็ได้คำตอบเดิมๆ ซ้ำๆ ว่าเซิฟปกติครับ เนตเพื่อนๆ มีปัญหาเปล่า

ซึ่งบอกตรงๆ ว่าได้รับคำตอบทำนองนี้มา 2 ปีแล้วครับ และเนตที่เบลล์ใช้เองก็ไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด ^^

การบริการลูกค้า กฏบางอย่างที่ออกมาแปลกๆ ครับ(แปลกจริงนะเออ พาลสงสัยว่าใครคิดกฏบางอย่างมาอ่ะ)

แล้วก็เวลาตอบคำถามเข้าใจว่าพยายามตอบกลางๆ นะครับ แต่บางอย่างถ้ายังไม่ได้ทำหรือแก้ไขก็บอกกันตรงๆ ได้ครับไม่เป็นไร  บางเรื่องทีมงานเองไม่ชัดเจนคั้งแต่ต้น

ปัญหามากมายเลยเกิดตามมา แล้วงานก็เข้าทีมงานอีกเนื่องจากความไม่ชัดเจน

บางอย่างที่รู้ๆ กันอยู่ก็ยังออกมา...(เป็นห่วงกลัวเจ็บสีข้าง laugh laugh) อืมส่วนเรื่องกิจกรรมในบอร์ด ต้องพีเอ็มไปตามของรางวัลตลอดเลยอ่ะ -0-

ซึ่งไม่เข้าใจว่าทำไม คือถ้ายังไม่สามารถจัดส่งได้ก็รบกวนสละเวลามาประกาศซักนิดนึงได้น่ะครับ คือรอได้ แต่้การเงียบไปเฉยๆ เนี่ย เดี๋ยวมันจะมีกระทู้ดราม่า หรืออะไรก็ตามตามมานะครับ(คนอื่นนะไม่ใช่เบลล์ เบลล์ไม่นิยมดราม่า)

ซึ่งคนรออย่างไม่รู้อนาคตตัวเองเนี่ยมันน่าเบื่อหน่ายมากเลย รู้ว่าเลื่อน ยังดีกว่าไม่รู้อะไรเลยครับ

แล้วก็อีกเรื่องซึ่งตอนนี้เห็นหลายกระทู้แล้วคือเรื่องของแรร์+ไอเทมครับ คือตั้งแต่เล่นมา 2 ปีแล้วไม่เห็นมีบอกเลยอ่ะว่าจะประกวดอะไรยังไงคือค้างนานมาก

เห็นที่มีเพิ่มมาเท่าที่จำได้ก็มีดาบฟันเลี่อย แล้วก็อาหารสัตว์เลี้ยง หรือไอเทมใหม่ แต่ไอเทมเก่า(เก็บ)กลายเป็็นลูกเมียน้อยที่ถูกลืมเลยอ่ะ

ฉะไปมากพอละ ถ้ามากไปกว่านี้เดี๋ยวทีมงานจะหมดกำลังใจเอา 55+

หลายๆ สิ่งที่ทีมงานทำดีแล้วนะครับ อย่างน้อยการพยายามชดเชยและเยียวยาความเสียหายเบื้องต้นบางกรณีก็ถือว่าทำได้ดีพอสมควร(ตบมือ  laugh laugh)

เป็นกำลังใจต่อไปให้ทีมงานพัฒนาเกมส์ต่อไปเอาให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ให้สมกับชื่อเกมส์คนไทยนะครับ

สวัสดีปีใหม่ 2554 แด่ทีมงานอสุราทุกท่า่น

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
Master RPG
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-12-2010, 20:26:10 »

Rep. บนโหด!!!

ของ rare เมื่อไหร่จะมีความสามารถ

ดาวกระจายแรร์ เมื่อไหร่จะมีค่า

แต่ทีมงานก็พยายามอย่างดีล่ะมั้ง <<< พูดได้เพราะไม่ได้เติมเงินเล่น

แต่.... อยากได้เรียกคนเข้าเซิฟดาวดึงเยอะๆหน่อยครับ คนน้อยมาก!!!!

และขอให้เซิฟดาวดึงค์ มีข้อแตกต่างจากเซิฟสวรรค์หน่อย

เพราะเหมือนเซิฟสวรรค์ 2 แล้ว มันก็ไม่มีอะไรน่าสนใจ ไม่ค่อยมีคนจะเข้าไปเล่นกัน...

ป.ล. หน้าที่ของ GM คืออะไร?Huh? <<< ผมยังไม่รู้เลย...

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3