GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงาน ทำแบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงไหม  (อ่าน 150 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

ทีมงาน ทำแบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงไหม
« เมื่อ: 28-12-2010, 09:41:05 »

เหตุเกิด  เมื่อคืนนี้27/12 ตอนกิจกรรมปีใหม่ รอบเที่ยงคืน  แล้วดูของแร่ ที่ออกนะ

อย่าบอกว่าคนเปิดน้อย รางวัลเลยไม่ออกนะครับ  เพราะมี คนได้ กล่องที่500กล่องออก1ชิ้น 2-3ครั้ง   ในรอบนี้  คนเห็นทั้งเซิร์ฟ

ขอบอกว่าในเซิร์ฟดาวดึงส์  นานๆของจะออกครบ10ชิ้นสักที ส่วนมาก  ก็ 7-9  ครั้งแบบนี้หลอกลวงให้เติมเงิน   หลอกให้หาของเล่นกิจกรรมเป็นวันๆ

รางวัลปีนี้มีกี่รางวัล อย่างไรบ้างรางวัลไอเทมแรร์สำหรับปีนี้จะมีทั้งหมด 10 ชิ้น ต่อรอบ โดยจะมีอาวุธแรร์ ระดับ 99 ถึง 2 ชิ้นต่อรอบมีเงื่อนไขการ ออกดังนี้
- อาวุธชุดป้องกันแรร์ระดับ 70-95 จำนวน 8 ชิ้น และ อาวุธแรร์ระดับ 99 จำนวน 1 ชิ้น มีโอกาสได้เมื่อผู้เล่นเปิดกล่อง
- อาวุธแรร์ระดับ 99 จำนวน 1 ชิ้น จะได้รับก็ต่อเมื่อผู้เล่นเปิดกล่องของขวัญเป็นกล่องที่ 3500
- พิเศษ!! ผู้เล่นที่เปิดกล่องที่ทุกๆ 500 กล่อง จะได้รับรางวัลพิเศษ เป็น กล่องของขวัญชิงโชค

แล้วจะทำอย่างไงก็ผู้เล่นที่โดนท่านหลอกลวงนี้

pop_999
Jr. Member
**

Re: ทีมงาน ทำแบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-12-2010, 09:43:34 »

จีเอ็มทำแบบนี้ก็เหมือนสลากกินแบ่ง ละคับ  เอาแต่ได้ แต่ใครจะทำบ้างก็จะเรียกเค้าว่าใต้ดินแล้วเอาโทษ
ปิศาจ
Full Member

Re: ทีมงาน ทำแบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-12-2010, 10:19:09 »

คิดว่าเขาคงใช้สถิตรวมกัน ดาวดึงส์ คนยังน้อยอยู่การแข่งขันก็น้อย  ถ้าเป็น PK ผมว่าไม่กี่นาทีก็หมดแล้ว  จริงๆ แต่ละเซฟควรปรับให้ต่างกันนะ
ตามจำนวนผู้เล่นหรือตามจำนวนกุญแจทีออกไปมาคำนวนดีกว่า  ใช้บรรทัดฐานเดียวกันทุกเซฟไม่ได้หรอกครับท่าน G 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
นู๋หงส์
Jr. Member
**

....เอามันออกไป....

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-12-2010, 10:26:19 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 28-12-2010, 09:41:05
เหตุเกิด  เมื่อคืนนี้27/12 ตอนกิจกรรมปีใหม่ รอบเที่ยงคืน  แล้วดูของแร่ ที่ออกนะ

อย่าบอกว่าคนเปิดน้อย รางวัลเลยไม่ออกนะครับ  เพราะมี คนได้ กล่องที่500กล่องออก1ชิ้น 2-3ครั้ง   ในรอบนี้  คนเห็นทั้งเซิร์ฟ

ขอบอกว่าในเซิร์ฟดาวดึงส์  นานๆของจะออกครบ10ชิ้นสักที ส่วนมาก  ก็ 7-9  ครั้งแบบนี้หลอกลวงให้เติมเงิน   หลอกให้หาของเล่นกิจกรรมเป็นวันๆ

รางวัลปีนี้มีกี่รางวัล อย่างไรบ้างรางวัลไอเทมแรร์สำหรับปีนี้จะมีทั้งหมด 10 ชิ้น ต่อรอบ โดยจะมีอาวุธแรร์ ระดับ 99 ถึง 2 ชิ้นต่อรอบมีเงื่อนไขการ ออกดังนี้
- อาวุธชุดป้องกันแรร์ระดับ 70-95 จำนวน 8 ชิ้น และ อาวุธแรร์ระดับ 99 จำนวน 1 ชิ้น มีโอกาสได้เมื่อผู้เล่นเปิดกล่อง
- อาวุธแรร์ระดับ 99 จำนวน 1 ชิ้น จะได้รับก็ต่อเมื่อผู้เล่นเปิดกล่องของขวัญเป็นกล่องที่ 3500
- พิเศษ!! ผู้เล่นที่เปิดกล่องที่ทุกๆ 500 กล่อง จะได้รับรางวัลพิเศษ เป็น กล่องของขวัญชิงโชค

แล้วจะทำอย่างไงก็ผู้เล่นที่โดนท่านหลอกลวงนี้
มันเป็นวิธีการดูดเงินจากผู้เล่นของจีเอมค่ะเปิดเจอแต่ขยะเอาของโซลใส่กล่องจะมิว่าเลย นี่เอาขยะมาใส่ไว้เตมไปหมด
ยกตัวอย่าง....หญ้า เศษผลึกน้ำแข็ง ใย เปนแบบนี้ซื้อล๊อตเตอรี่ดีกว่าค่ะ เงินเข้ารัฐบาล เปนการช่วยชาติ...อิอิ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-12-2010, 11:06:43 »

เอ  ผมว่าไม่เข้าข่ายหลอกลวงให้เติมเงินน๊ะครับ เพราะเค้าไม่ได้บังคับเลย และการจัดกิจกรรมก็บอกอยู่แล้วว่ามันคือกิจกรรม ไม่ได้บังคับว่าต้องเล่นกันทุกคน 

ผมว่ามาดูเรื่องความเหมาะสมในการจัดกิจกรรมให้ผู้เล่นดีกว่าครับ อย่างที่ผมได้โพสไปก่อนๆจนได้มีกระทู้จีเอ็มปักหมุดขึ้นมา  หลายคนคงได้อ่านกันบ้างแล้ว  ก็หากทางทีมงานยืนยันว่า ของร่วมกิจกรรมที่เป็นเงินโซล เช่น กิจปีใหม่ - กุญแจโซล / ลอยกระทง - พลุโซล และของร่วมกิจอีกหลายๆอย่างที่มีโซลมาเกี่ยวข้องในการเล่นกิจ  ของที่สามารถทำเควสหรือดรอปได้ในเกมส์ก็ควรปรับดรอปได้สัด 50% ที่ผมบอกอย่างนี้เพราะว่าทางทีมงานอ้างว่าการนำของร่วมกิจกรรมที่เป็นโซลเข้ามาร่วมเพราะเหตุว่า  ให้คนที่ไม่มีเวลามาทำเควส และคนที่ไม่อยากเสียเวลาหาของ สามารถซื้อโดยการเติมเงินได้เลย แล้วก็มีผู้เล่นอื่นให้ความเห็นว่า เค้าก็ไม่มีเวลาจริงๆและมีรายได้ที่สามารถซื้อหาได้ ก็ไม่ว่ากันมันเรื่องจริง  เพราะฉะนั้นของที่ดรอปได้ในเกมส์ก็ไม่ควรจะอัตราดรอปต่ำจนน่าเกลียด จะอ้างชีวิตจริงการได้มาต้องดิ้นรนและความสะดวกสบายต้องซื้อหาไม่ได้ เพราะมันก็เท่ากับว่าการจัดกิจกรรมทุกกิจไม่ได้จัดให้ผู้เล่นเพื่อเป็นการตอบแทนและร่วมสนุกอย่างแท้จริง เป็นการจัดเพื่อหารายได้เป็นหลักและข้อโต้แย้งเรื่องกิจกรรมไม่มีวันจบลงได้ มันจะไปคาอยู่ทีปัญหาเดิมคือ ดรอปน้อยและของโซล  และรายได้หลักก็มีอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็น เส้นเทพ โปรต่างๆ และในกิจกรรมยังมีของโซลขายประจำกิจกรรมอีกด้วย

ผมว่าบางทีทีมงานควรจะทบทวนการจัดกิจกรรมใหม่ว่าจะจัดให้ผู้เล่นร่วมสนุกหรือจะจัดหารายได้  ถ้าจะเอาทั้ง 2 อย่างและยังให้ความสำคัญในปัญหาของผู้เล่นอยู่บ้างควรปรับการดรอปให้มากกว่านี้ อย่าไปเอากิจครั้งก่อนๆ ปีก่อนๆมาเป็นบรรทัดฐานมาแล้วมาปรับนิดหน่อยให้ทีหลังเพื่อดูดี เพราะทุกๆกิจที่ผ่านมาผมก็เห็นผู้เล่นคอมเม้นเรื่องนี้กันมาตลอดและก็มีแต่เพิ่มๆขึ้นๆ

อันนี้แค่เสนอเป็นข้อคิดเห็นครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]