GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: (สงสัย) จีอาสามองไม่เห็น หรือไม่ส่งคะ ^^?  (อ่าน 206 ครั้ง)
_Groomy
Newbie
*

(สงสัย) จีอาสามองไม่เห็น หรือไม่ส่งคะ ^^?
« เมื่อ: 27-12-2010, 21:21:48 »

เซิฟสวรรค์นะคะ ^^ วันนี้มีกิจกรรมที่อาสาจัดค่ะ
เป็นกิจกรรมให้จับกลุ่มนั่ง10คน กลุ่มไหนโดนวุ้นเพื่อนรักเดินตัดผ่าน ก็โดนส่งกลับ
ทีนี้มีอยู่กลุ่มนึง เท่าที่เรามีโอกาสเห็น คือวุ้นเดินตัดผ่าน 3-4 รอบค่ะ แต่จีอาสาก็ไม่ส่ง
ยืนอยู่ข้าง ๆ ก็ไม่ส่ง
พอมีคนท้วงว่ามันเดินผ่านกลุ่มนั้น สมาชิกในทีมก็...สงสัยจะมองไม่เห็นเหมือนกัน^^
ก็เลยร้องโต้กลับใหญ่ว่า ไม่จริงๆๆๆๆ มันแค่เฉียด ๆ , มันยังไม่เดินผ่าน

ก็ เราไม่มีรูปตอนมันผ่านตรง ๆ นะคะ
มีแต่รูปแบบนี้ ที่ถ้าลากเส้นดู จะเห็นว่ามันเดินผ่าน
ถ้าจะบอกว่าวุ้นเพื่อนรักเดินมาจากอีกทาง หยุด แล้วกลับหลังหัน ฯลฯ หลักการลากเส้นใช้ไม่ได้ เราก็ไม่รู้จะพูดยังไงค่ะ
-*-ใครทำอะไรก็รู้ตัวนะ

คิดในแง่ดี - จีอาสามองไม่เห็น ^^
คิดในแง่ธรรมดา - มองเห็นแฉลบๆ แต่ไม่แน่ใจ เลยไม่ส่ง
คิดในแง่ลบ - เห็นแต่ไม่ส่งหรือเปล่าคะ?

ที่เอามาลงไม่ได้ต้องการอะไร แต่อยากจะบอกว่า เราเป็นคนนึงที่ให้กำลังใจจี-จีอาสาทุกคนแบบเงียบ ๆ นะ เพราะเข้าใจว่าเป็นจีมันเหนื่อยมาก
พอเห็นแบบนี้แล้วเสียความรู้สึกนิดหน่อยค่ะ^^

มันไม่ใช่แค่เดินผ่านรอบเดียวค่ะ เราก็เลยสงสัย
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: (สงสัย) จีอาสามองไม่เห็น หรือไม่ส่งคะ ^^?
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-12-2010, 21:24:11 »

ที่จริงไอกิจแบบนี้ น่าจะมีวุ้นที่ปล่อยมาเปนวุ้นระเบิดเลย

เดินผ่านแล้วตูม ตายยกแก๊ง เด๋วก็กลับไปเอง

ไม่ใช่แค่เดินผ่านเฉยๆ=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: (สงสัย) จีอาสามองไม่เห็น หรือไม่ส่งคะ ^^?
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-12-2010, 21:34:36 »

กิจกรรมประเภทนี้ควรจะให้จีเอ็มจัดนะคะ
เพราะจีเอ็มสามารถเรียกม่อน และ ลบม่อน ออกไปได้ทันที
เราเคยเล่นของจีเอ็มโคอาล่า ก็สนุกดีค่ะ
(แอบใช้ดัชนีพิฆาตฆ่าเราตายด้วย  Embarrassed)
ก็เป็นความคิดที่ดีนะคะ ที่เอาวุ้นเพื่อนรักมาดัดแปลง
แต่ส่วนตัวแล้วเราว่าไม่เหมาะหรอกค่ะ
และก็ควรจะมีจีเอ็มตั้งแต่ 5 คนขึ้นไปด้วยค่ะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-12-2010, 21:41:54 »

ยังไงก็ตาม แค่ได้เล่นก็ถือว่าดีแล้ว เด๋วนี้หาจีที่ออนยังยากเลยแต่ละเซิฟ=A-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-12-2010, 11:58:28 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 27-12-2010, 21:24:11
ที่จริงไอกิจแบบนี้ น่าจะมีวุ้นที่ปล่อยมาเปนวุ้นระเบิดเลย

เดินผ่านแล้วตูม ตายยกแก๊ง เด๋วก็กลับไปเอง

ไม่ใช่แค่เดินผ่านเฉยๆ=_=
เห็นด้วยค่ะ เอาเป็นวุ้นระเบิดเลย โดนติ๊ดเดียวสะกิดนิดเดียว ระเบิดตู๊ม ตายยกแก็งเลยค๊า 55
ป้าย:
หน้า: [1]