GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลาตี้แล้ว ประสบการผอบ ไม่ขึ้น? หากเราไม่ตีเอง  (อ่าน 512 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

ทำไมเวลาตี้แล้ว ประสบการผอบ ไม่ขึ้น? หากเราไม่ตีเอง
« เมื่อ: 25-12-2010, 17:02:06 »

จริงๆ ผมว่า บางครั้งการตี้มันก็ลดความสนุกลง หากมีผอบนะครับ

เพราะทุกคนจะแย่งกันตี  Shocked มันก็ดูดีที่หากใครอยากให้ผอบขึ้นก็ไม่ควรจะขี้เกียจ

แต่ รู้สึกไหมว่า บางครั้ง ไม่ค่อยจะช่วยกันเลย เพราะต้องการวิ่งไปเจอ มอนให้เร็วที่สุด

จริงๆ หากตี้แล้วผอบเวลขึ้นด้วยก็คงจะดีอ่า Smiley
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

Re: ทำไมเวลาตี้แล้ว ประสบการผอบ ไม่ขึ้น? หากเราไม่ตีเอง
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-12-2010, 22:08:40 »

สนับสนุน เลย กระทู้นี้ โดนใจ แชร์ EXP คู่หู

Teiliz
Hero Member

Re: ทำไมเวลาตี้แล้ว ประสบการผอบ ไม่ขึ้น? หากเราไม่ตีเอง
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-12-2010, 01:05:17 »

ดูดกันตายสิครับ แบบนั้น

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-12-2010, 01:17:34 »

แชร์กันมั่วอ่ะ ทางที่ดีน่าจะแชร์เควสยังจะรุ่งกว่าเลย= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-12-2010, 10:57:01 »

คู่หูจะได้ EXP ก็ต่อเมื่อเจ้าของเป็นเป้าหมายของมอนเตอร์ครับ
ซึ่งถูกต้องตามความตั้งใจแล้วครับ ^^

กลุ่มคนดี
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-12-2010, 14:39:11 »

แล้วผอบมันตี้ด้วยป่าวหล่ะ ถ้ามันไม่ตี้มันจะได้EXPไหม
เหมือนกันคนถ้าคนไม่ตี้ยังไงก้อไม่ได้EXP
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-12-2010, 20:34:33 »

ท่านเลี้ยงอะไรซักอย่าง มันเป็นสัตว์เลี้ยงของท่านนะครับ

ไม่ใช่สัตว์เลี้ยงของ"ตี้"ซะหน่อย

ผอบมันก็คิดไงว่า "เจ้านายข้าน้อยเก่งนะ"(ต่อสู้ให้ดูข้าน้อยดู)

ไม่ใช่เจ้านายของข้าน้อย"นั่งดูดสบายใจ"

อสูรเทวะ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-12-2010, 21:29:57 »

ที่ว่าจะเอาไปดูด ก็คงมีแน่นอนครับ   ใช่

แต่ลองดูนะครับว่า เวลาตี้ เราก็ได้เปอร์ ไม่ว่าจะดูดหรือตีเอง หากระดับแชร์ นะครับ

ดังนั้น หากเอาประสบการณ์ มาให้ผอบด้วย ก็เอาค่าประสบการณ์ ของเราที่ได้ 100 เต็ม หักออกไปให้ผอบ เราก็จะได้ประสบการ์ลดลง
แต่ไปให้ผอบแทน   โดยประสบการณ์รวมก็เท่ากับเราไม่ใช้ผอบอ่ะครับ

สังเกตุนะครับ ว่าประสบการณ์มันได้เท่าเดิมเพียงแต่แบ่งเป็นสองส่วน
หรือว่าหากคิดว่าผอบมันได้เยอะเวลาแชร์ ก็อาจจะลดเปอร์เซนต์ที่ผอบได้ลงมาหน่อยก็ได้

ปล. ยังไงก็รับฟังทุกความเห็นนะครับ ที่ตั้งกระทู้ ก็เพราะว่า การตี้หากจะให้สนุก ควรจะช่วยกันอย่างเต็มใจ แต่ก็อย่างที่บอกคือสมัยนี้ บางที
เจอคนในตี้โดนมอนรุม แต่ดันมีมอนเกิดใหม่อยู่ข้างหน้า แทนที่จะช่วยตี้ก่อน  กลับเดินไปหามอน เพื่อให้ได้สกิลผอบ  Shocked

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-12-2010, 10:58:01 »

ถ้าเกิดผอบแชร์ไปด้วย ความรู้สึกของแต่ละคนก็จะเป็นแบบนี้
คนวิ่ง
- เหนื่อยชะมัด ตัวเองมานั่งดูดไม่พอ ยังมาเอาลูกๆมันมานั่งดูดด้วยอีก หน้าด้านซะไม่มี (เราเห็นแก่คนอื่นในตี้ที่อยากเวลแล้วช่วยกันเวล ไม่งั้นไม่วิ่งมันแล้ว วิ่งคนเดียวได้เปอร์เต็มๆจะดีกว่า)
คนขยันช่วยเวล
- ดูมันไม่ช่วยยังมานั่งดูดอีกแถมเอาลูกๆมาช่วยกันดูดอีก (เราเกรงใจคนวิ่งจะตาย ช่วยได้สักนิดก็ยังดี แต่ดูพวกหน้าด้านพวกนั่นสิ เฮ้อ สงสารคนวิ่งจัง)
คนชอบดูดเอาเปรียบคนอื่น
- ดีเลยจะได้เอาลูกมาดูดด้วย สบาย  เดียวเอาอีกตัวไปเล่นอย่างอื่นดีกว่า ตัวนี้กลับผอบดูดไปแบบนี้แหละกลับมาเวลอัพทั้งตัวเราทั้งผอบสบายสุดๆ หรือจะไปนั่งดูการ์ตูนต่อดีหว่าเรา  (ปล่อยให้พวกโง่วิ่งไป เรานั่งดูดสบายใจอิอิ)

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
managonboy
Full Member

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผม..

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-12-2010, 22:56:54 »

ไม่เอา ไม่แชร์ ไม่ชอบ ผอบตัวเองเวลเอง อย่ามาให้ตี้รับภาระ

ขอเสียงหน่อยครับ~!
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-12-2010, 23:20:51 »

ผอบตัวเองเวลเองดีแล้วค่ะ Smiley Smiley
แต่ขอบทเพลงกะสานแล้วผอบได้ด้วยได้มิค่ะ Evil Evil
แบบว่าขี้เกียจมาบัพที่ล่ะอย่างๆ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-12-2010, 06:55:44 »

ขนาดเปิดผอบเวลในตี้ ผู้ร่วมตี้บางครั้งยังขอร้องให้ปิดผอบ เพราะมันแชร์เปอร์ทอนลงไป บางคนก็กดยา
ถ้าเอาแชร์จากปาร์ตี้ด้วย สงสัยพระรับงานหนัก มีแต่คนฝากเปิดผอบ   Evil Evil

*** อันที่จริงต้องมีฟังชั่นเพิ่มให้เจ้าของด้วยจะดี  มีปุ่มให้กดว่า แชร์ประสบการณ์คู่หู กับ ไม่แชร์ประสบการณ์คู่หู ** บางทีเจ้าของอยากเวลได้เปอร์เต็มๆ ไม่อยากแชร์ผอบ อยากได้แค่ความสามารถของผอบมาส่งเสริมอย่างเดียว ก็กดไม่แชร์ เวลกันได้เต็มๆเม็ด  laugh laugh laugh

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-12-2010, 09:02:24 »

กดชวนผอบเข้าตี้  แล้วให้ผอบรับตี้ได้ก่อน รับรองแชร์เปอร์แน่ครับ  Shocked Shocked woon

ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-12-2010, 11:41:24 »

จิงก็อยากจะเสนอแบบโยวกังนะ ที่สามารถเลือกได้ว่าจะให้ EXP ผอบ ไหม ถ้าเป็นแบบนั้นนิดีมากเลย

คนที่มีผอบ โชค+เชียร์จะได้เอาออกมาเวลเพื่อเพิ่มความสามารถให้กลับตัวเอง เพื่อนๆว่าจิงไหมล่ะคะ
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-12-2010, 16:09:38 »

อ้างจาก: ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง ที่ 28-12-2010, 11:41:24
จิงก็อยากจะเสนอแบบโยวกังนะ ที่สามารถเลือกได้ว่าจะให้ EXP ผอบ ไหม ถ้าเป็นแบบนั้นนิดีมากเลย

คนที่มีผอบ โชค+เชียร์จะได้เอาออกมาเวลเพื่อเพิ่มความสามารถให้กลับตัวเอง เพื่อนๆว่าจิงไหมล่ะคะ
อันนี้เห็นด้วย  ใช่

แล้วก็ ทำระบบปาตี้ใหม่ สามารถเลือกได้ว่าจะให้คู่หูแชทั้งตี้หรือดูดเฉพาะเจ้าของ ด้วยก็ดีนะครับ

ปล. คู่หูแชทั้งตี้ สำหรับปาตี้เวลผอบล้วนๆ

ป้าย:
หน้า: [1] 2