GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับทางไปยัง map vip วิหารเมทาลิกา  (อ่าน 220 ครั้ง)
อสูรเทวะ
Jr. Member
**

สงสัยเกี่ยวกับทางไปยัง map vip วิหารเมทาลิกา
« เมื่อ: 24-12-2010, 15:31:08 »

หลังจากมีผู้แนะนำให้ไปเก็บเวลที่ แมพวิหารโดยใช้ vip จาก rep ก่อนหน้า

ผมก็เลยลองไปเดียวสำรวจ แต่ ยังไม่ได้ซื้อ vip นะครับ

ก็ทดลองเดินวาปไปน่าจะเกือบ ทุกจุด ในวิหาร สรุปคือวาปไปวาปมา มันดันกลับมาที่ชั้น หนึ่ง และก็ออกมาหน้าวิหารดังเดิม ไหงมันไม่มีจุดที่ถามว่า

"จะเข้าไปไหม หรือว่า ท่านต้องเป็น vip " อะไรประมาณนี้อะครับ

รบกวนบอกเส้นทางหน่อยนะครับ เดินไปรู้สึกงง

เส้นทางเท่าที่จำได้คือ แมพแรกเข้าไปก็เดินไปวาปที่ขวาบน

เข้าสู่แมพสอง ก็เดินวาปไปซ้ายบน

เข้าสู่แมพสาม รู้สึกว่าจะเป็นแผนที่เดียวกับแมพสองนะครับ แต่มันมีจุดวาปเต็มไปหมด ก็วาปไปมามั่วๆพิลึก เจอโกเลมไฟ
เจอวุ้นไฟ แถมเจอกิ้งก่าไฟด้วยอ่ะ ที่สำคัญ มีจุดวาปเขียวตรงกลางอีก

จริงๆแล้วทางเข้า vip มันอยู่ตรงจุดไหนกันแน่ Huh?
มารศาสตรา
Full Member

Re: สงสัยเกี่ยวกับทางไปยัง map vip วิหารเมทาลิกา
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-12-2010, 15:54:52 »

ถ้าเดินเข้าวาปกลางแมพ มันจะกลับมาชั้นแรก ทุกชั้น (จะเป็นจุดเขียว) ให้เข้าด้านบนของแต่บล๊อค ที่เข้าไป ตั้งแต่ชั้น 2 มันจะเข้าออกได้ 2บล๊อค
คือบนกับล่าง พอไปถึงชั้น4 แมพ วีไอพี จะอยู่ขวาบน วิธีเข้าก็ วีไอพี คุยกับเจ้าหน้าที่ ไม่ก็เสียเงินโซลเข้าไป ถ้าจะลองเข้าไป ซื้อ วีไอพี1วันกล่องเหลือง
ไปลองก่อนก็ได้
ป้าย:
หน้า: [1]