GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีคับ  (อ่าน 110 ครั้ง)
PPAKSE
Newbie
*

แนะนำทีคับ
« เมื่อ: 23-12-2010, 11:59:42 »

พาลาป้องกันประมาณเท่าไหร่ ถึงจะสู้โขนไหวอ่ะคับ  Huh?
ปิศาจ
Full Member

Re: แนะนำทีคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-12-2010, 13:36:40 »

สำหรับ โขน พาลาไม่เป็นปัญหาหรอก ตีพาลาไม่ค่อยเข้า  แต่ที่จะเป็นปัญหาสำหรับพาลาคือ ผีเสื้อ ฆ่ามันไม่ตายสักทีอะนะกว่าจะฆ่ามันได้หมดพิทักร่างพอดี

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
กบ เอง ครับ ^^
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23-12-2010, 14:22:55 »

ปกติแล้ว พาราดินของผมถ้าจะไปโขน ก็มักจะหาวิทซาร์ด ไปด้วยคนนึ่งล่ะนะ 
พาราดินผมไม่มีพิทักษ์ร่างนะครับ(เอาไปเรียน ฟื้นฟู กับ พรแห่งลูซิสแทน  Cry )  แต่ก็อาศัย กายาเหล็กไหล กับเรียกเกราะคุ้มกายช่วยนะครับ

เริ่มแรกจะลำบากหน่อย ก็ตรงที่ต้องรีบลาก โขนกับผีเสื้อออกจากหน้าวาป บางที อาจไม่รอด  Shocked

แต่พอลากออกไปได้ ก็สบายล่ะ

พาราดิน ใช้สกิลเสริมเกราะให้มากที่สุดเท่าที่มี ลากมอนทีละ4-5ตัว กำลังดีครับเพราะบางที มีมอนเกิดมาเพิ่มอีกจะได้ไม่โดนรุมตาย (จะทำได้แค่ลาก ก็เพราะโดนโขนติดใบ้) 
ให้วิทซาร์ด ใช้สกิลกลุมจัดการ

ก็ประมาณนี้ล่ะครับ ค่อยๆตีไปเรื่อยๆ ถ้ามีพระละก็จะเวลได้สบายกว่านี้ครับ  ให้พระกายทิพย์ให้วิทซาร์ด ลากโขนทีละเยอะๆ อัดสกิลกลุ่มแรงๆ ตายเกลี้ยงงงง     ส่วนพาราดิน ก็  นั่งดูดเปอ Evil
PPAKSE
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-12-2010, 15:37:15 »

อ๋อคับ ขอบคุณคับ

แล้วถ้าไปเก็บเวลในแมพวีไอพี ที่วิหารเพลิง กับ เวลที่โขน อันไหนได้เปอเยอะกว่าอะคับ
ป้าย:
หน้า: [1]