GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านจีอยู่ไหนครับ จะไปถล่ม  (อ่าน 523 ครั้ง)
___indy___
Sr. Member

G-bo

บ้านจีอยู่ไหนครับ จะไปถล่ม
« เมื่อ: 22-12-2010, 13:17:55 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 19-12-2010, 14:57:38

ข้อควรรู้เกี่ยวกับกิจกรรมของขวัญปี 2554[/color][/b]
1. กุญแจพิเศษ ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น กุญแจเงิน
2. กุญแจพิเศษกว่า ถูกเปลี่ยนชื่อเป็น กุญแจทอง
3. กุญแจเงินไม่สามารถไขกล่องของขวัญได้ แต่สามารถแลกเป็นกุญแจทองได้ อัตราการแลกคือ กุญแจเงิน 5 ดอก ต่อ กุญแจทอง 1 ดอก
4. นกจุ๊ซานต้าจะเกิดทุกแผนที่ ที่มินิบอส วุ้นlnw สุ่มเกิด
5. นกจุ๊ซานต้าปีจะเพิ่มจำนวนมากกว่าปีที่แล้ว
6. นกจุ๊ซานต้าจะเป็นมอนเตอร์ event ผู้เล่นสามารถโจมตีนกจุ๊ได้แรงสุด 70 หน่วย ต้องตี 5 ครั้งถึงจะตายเน้อ
7. นกจุ๊ปีนี้มีโอกาสดรอปกุญแจทองด้วยครับ
8. รางวัลที่ใหญ่ที่เพื่อนๆ เปิดได้จะประกาศตัวเหลืองทั้งเซิร์ฟเวอร์
9. เมื่อจบกิจกรรมในแต่ละรอบ จำนวนกล่องที่เปิดในกิจกรรมจะถูกรีเซตให้เป็นศูนย์ครับ และต้องเริ่มเปิดใหม่ในรอบหน้าครับ
10. เมื่อใส่ชุดซานต้า จะวิ่งเร็วขึ้นในห้องกิจกรรม(เหมือนปีที่แล้วเน้อ)

ถ้าเพื่อนๆ มีข้อสงสัยกับกิจกรรมนี้สามารถถามในกระทู้นี้ได้เลยจ้า  Smiley Smiley

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 22-12-2010, 12:49:32
[ขอชี้แจงว่าโอกาสดรอปกุญแจเงินนั้นเท่าเดิมจากปีที่แล้วครับ เพราะไม่ได้ปรับลดหรือแต่อย่างใด (มีแต่เพิ่มไอเทมอื่นๆ ให้ดรอปมากขึ้น)

ส่วนจำนวนนกจุ๊ซานต้าก็เพิ่มจากปีที่แล้วจากแผนที่ละ 20 ตัว เป็น 30 ตัวครับ

แมพนี้มีวุ้นเทพมั้ย

แล้วทำไมไม่มี นกจุ๊ซานต้า

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry >:

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: บ้านจีอยู่ไหนครับ จะไปถล่ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-12-2010, 13:21:45 »

ตกสำรวจซะงั้น รู้สึกจะหลายแมพด้วย (เพราะใช้คนละระบบกับวุ้นLnw)  Smiley Smiley Smiley

ทางทีมงานจะแก้ไขให้เร็วๆ นี้เน้อ น่าจะพรุ่งนีครับ  Smiley Smiley

ปล. ขอความร่วมมือ  งดใช้ emotion แบบฟุ่มเฟือยครับ

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: บ้านจีอยู่ไหนครับ จะไปถล่ม
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-12-2010, 14:15:21 »

ใจร้อนจังวุ้ย  laugh

ลาออก
monimust
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-12-2010, 17:28:16 »

ใจเย็นๆพ่อหนุ่ม เค้ายอมแล้วเห็นมั้ย
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-12-2010, 22:29:15 »

รู้สึกว่าแมพนึง จะมีไม่ถึง 30 ตัวด้วยนะ woon

ปรับเสร็จผมจะลอคเอง เผื่อแจ้งไรเพิ่ม Evil

AOF 1911
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-12-2010, 23:12:49 »

แมปนี้ด้วยจ้า ไม่เห็นวี่เเววนกเลย laugh laugh laugh
{{ละอ่อนเหนือ}}
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-12-2010, 10:24:26 »

เวลาพวกคนที่ถามว่าบ้านจีอยู่ใหนอะเวลาไปในงานทำใมไม่ถล่มในนั้นเลยละคับจะไปทำที่บ้านเค้าทำใม(ความคิดดีใหมดักรอหน้างาน)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-12-2010, 11:29:48 »

อ้างจาก: {{ละอ่อนเหนือ}} ที่ 23-12-2010, 10:24:26
เวลาพวกคนที่ถามว่าบ้านจีอยู่ใหนอะเวลาไปในงานทำใมไม่ถล่มในนั้นเลยละคับจะไปทำที่บ้านเค้าทำใม(ความคิดดีใหมดักรอหน้างาน)
   ตอนจัดงานคนมันเยอะไง ไหนจะเจ้าหน้าที่อะไรก็มิอะไรอีก ทำอะไรไม่สะดวกหรอก แถมพยานเพียบ ไปบ้านอะดีแล้ว อย่างน้อยไม่เจอเจ้าตัว ก้ยังทำอะไรอย่างอื่นได้บ้าง  Shocked

naygue
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-12-2010, 11:31:11 »

ปรับเพิ่มเป็นแมปละ100ตัวได้ไหม  Evil

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-12-2010, 11:31:43 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 23-12-2010, 11:29:48
อ้างจาก: {{ละอ่อนเหนือ}} ที่ 23-12-2010, 10:24:26
   ตอนจัดงานคนมันเยอะไง ไหนจะเจ้าหน้าที่อะไรก็มิอะไรอีก ทำอะไรไม่สะดวกหรอก แถมพยานเพียบ ไปบ้านอะดีแล้ว อย่างน้อยไม่เจอเจ้าตัว ก้ยังทำอะไรอย่างอื่นได้บ้าง  Shocked

ผมนับวันเอาครับ
1 วันก้แค่ตัวจี
2วันบ้านจี
3วันที่ทำงาน
4วันเอาทั้งบริษัท Evil

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-12-2010, 11:34:15 »

อ้างจาก: naygue ที่ 23-12-2010, 11:31:11
ปรับเพิ่มเป็นแมปละ100ตัวได้ไหม  Evil

แมบละ 1000 ตัวก็ไม่มีประโยชน์ครับ ทีมงานเค้าบอกแล้วว่าเพิ่มให้แต่นกจาก 20 เป็น 30 แต่กุญแจเท่าเดิม  ให้เพิ่มมา 100 ตัวได้คุ๊กกี้ จะเอาเหรอครับ 5555  มันต้องเพิ่มกุญแจครับ ไม่ใช่เพิ่มนก  ของโซลขายไม่ออกช่างหัวเขา เพราะเค้าจัดมายังไม่สนใจเราเลยไปแคร์ทำไม

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
• คิคิ '
Sr. Member

~๏ Fl2€€ D0M ๏~

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-12-2010, 17:04:42 »

ชื่อคุ้นๆ- -*

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-12-2010, 20:46:38 »

อ้างจาก: • คิคิ ' ที่ 23-12-2010, 17:04:42
ชื่อคุ้นๆ- -*

ใครเหรอครับ Huh?

ป้าย:
หน้า: [1]