GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพสกิลวอแบบนี้ถูกไหมครับคนเก่งวอตอบให้หน่อย  (อ่าน 334 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

อัพสกิลวอแบบนี้ถูกไหมครับคนเก่งวอตอบให้หน่อย
« เมื่อ: 20-12-2010, 07:31:39 »

คือผมจะลองเล่นวอสายอัญเชิญกับสายคำสาปอะครับเห็นคนในแบทเขาป่าวนสนุกดี laugh

คือยังไม่เคยเล่นนะครับแล้วไปดูที่วิกิของอสุราแล้วคิดการอัพสกิลขึ้นเองช่วยแนะนำทีนะครับว่าผิดตรงไหนบ้าง

ทักษะอัญเชิญ 1
หัวกระโหลก 5
หมา 5
ชำนาญสาป 5
สาปสับสน 3
สาปคลั่ง 3
อาภรณ์ 3
สาปเป็นหิน 3
สาปเป็นใบ้ 3
ศาตรา 3
บัญญัติแห่งความพินาศ 1
แล้วทีนี้มันเหลืออีก5
ผมไม่รู้จะอัพไรดีอะครับเพราะคำสาปก็เต็มหมดแล้ว
จะลงสายโจมก็ได้แค่ท่าเดียวไม่คุ้มอีก
เลยว่าจะไปอัพ
อัศวินแห่งความมืดอะครับ(โกเล็ม)5
เพราะเห็นในวิกิมันบอกว่าถ้าอัพถึงเลเวล5
มันจะทอนดาเมจจากเราไปให้มัน 50 เปอร์เซ็น
ถ้าเป็นไปตามวิกิจริงวอก็จะเป็นสายที่ถึกไม่ใช่น้อย
เพราะโดนโจมมาเท่าไรก็ลดลงเหลือ 50 เปอร์เซ็น
แถมเท่าที่อ่านๆดูแล้วไม่ต้องรอให้เลือดลดลงกว่ากี่เปอร์เหมือน ท.ทหารอดทน ของเซ็ยจู
เพราะงั้นถ้ามันสามารถทอนดาเมจได้จริง
ก็เหมาะสำหรับคนที่เล่นสายสกิลที่อัพvitเลยนะครับ
เพราะคงจะถึกน่าดูเพราะคนส่วยใหญ่ที่เล่นสายอัญเชิญแล้วบอกว่าหมาตีแรงที่สุด
แต่ผมเห็นเอาหมาออกมาคู่กับสกิลโจมตีทุกที(คือไม่อัพสาปอะครับ)อัพสกิลโจมตีหมดทุกรูปแบบ
แต่เอาหมาออกมามันไม่ได้ช่วยซักเท่าไรเลยนะครับผมว่านะ
สายสกิลโจมตีอะน่าจะเอาโกเล็มไปช่วยเสียมากกว่าเพราะมันช่วยลดดาเมจที่โจมใส่ให้ด้วย
โดยเฉพาะเวลาใช้สกิลที่ขยับตัวไม่ได้
อันนี้ที่พูดเพราะถ้าลองไปอ่านดูที่สกิลของสัตว์อัญเชิญทุกตัวดูสิครับ
มันบอกว่าเรียกออกมาช่วยโจมตีไม่ใช่หรอครับไม่ใช่โจมตีแทนสำหรับหมาก็คือโจมแทนนั้นแหละเนอะ
อันนี้เป็นความคิดเห็นของผมเองนะครับผมคิดผิดยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
 Cool Cool Coolไปโรงเรียนก่อนนะเดี๋ยวตอนเย็นมาดูอีกทีว่ามีคนใจดีหล่อๆสวยๆมาตอบให้บ้างหรือยัง Evil

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Jr. Member
**

Re: อัพสกิลวอแบบนี้ถูกไหมครับคนเก่งวอตอบให้หน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-12-2010, 11:44:22 »

ตอบทีคับ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Jr. Member
**

Re: อัพสกิลวอแบบนี้ถูกไหมครับคนเก่งวอตอบให้หน่อย
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-12-2010, 13:16:55 »

ขุด

Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-12-2010, 14:39:13 »

ขุด

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-12-2010, 17:02:24 »

อ้างจาก: nongkeku ที่ 20-12-2010, 07:31:39
คือผมจะลองเล่นวอสายอัญเชิญกับสายคำสาปอะครับเห็นคนในแบทเขาป่าวนสนุกดี laugh

คือยังไม่เคยเล่นนะครับแล้วไปดูที่วิกิของอสุราแล้วคิดการอัพสกิลขึ้นเองช่วยแนะนำทีนะครับว่าผิดตรงไหนบ้าง

ทักษะอัญเชิญ 1
หัวกระโหลก 5
หมา 5   << หมาดีสุด แต่ก็ แล้วแต่คนชอบ อาจจะมังกร / โกเลม มั้งอะไรมัั้ง
ชำนาญสาป 5
สาปสับสน 3
สาปคลั่ง 3
อาภรณ์ 3
สาปเป็นหิน 3
สาปเป็นใบ้ 3
ศาตรา 3
บัญญัติแห่งความพินาศ 1 <<< มันใช้ 3 เหรียญ
แล้วทีนี้มันเหลืออีก5
ผมไม่รู้จะอัพไรดีอะครับเพราะคำสาปก็เต็มหมดแล้ว
จะลงสายโจมก็ได้แค่ท่าเดียวไม่คุ้มอีก
เลยว่าจะไปอัพ
อัศวินแห่งความมืดอะครับ(โกเล็ม)5
เพราะเห็นในวิกิมันบอกว่าถ้าอัพถึงเลเวล5
มันจะทอนดาเมจจากเราไปให้มัน 50 เปอร์เซ็น
ถ้าเป็นไปตามวิกิจริงวอก็จะเป็นสายที่ถึกไม่ใช่น้อย
เพราะโดนโจมมาเท่าไรก็ลดลงเหลือ 50 เปอร์เซ็น
แถมเท่าที่อ่านๆดูแล้วไม่ต้องรอให้เลือดลดลงกว่ากี่เปอร์เหมือน ท.ทหารอดทน ของเซ็ยจู
เพราะงั้นถ้ามันสามารถทอนดาเมจได้จริง
ก็เหมาะสำหรับคนที่เล่นสายสกิลที่อัพvitเลยนะครับ
เพราะคงจะถึกน่าดูเพราะคนส่วยใหญ่ที่เล่นสายอัญเชิญแล้วบอกว่าหมาตีแรงที่สุด
แต่ผมเห็นเอาหมาออกมาคู่กับสกิลโจมตีทุกที(คือไม่อัพสาปอะครับ)อัพสกิลโจมตีหมดทุกรูปแบบ
แต่เอาหมาออกมามันไม่ได้ช่วยซักเท่าไรเลยนะครับผมว่านะ
สายสกิลโจมตีอะน่าจะเอาโกเล็มไปช่วยเสียมากกว่าเพราะมันช่วยลดดาเมจที่โจมใส่ให้ด้วย
โดยเฉพาะเวลาใช้สกิลที่ขยับตัวไม่ได้
อันนี้ที่พูดเพราะถ้าลองไปอ่านดูที่สกิลของสัตว์อัญเชิญทุกตัวดูสิครับ
มันบอกว่าเรียกออกมาช่วยโจมตีไม่ใช่หรอครับไม่ใช่โจมตีแทนสำหรับหมาก็คือโจมแทนนั้นแหละเนอะ
อันนี้เป็นความคิดเห็นของผมเองนะครับผมคิดผิดยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
 Cool Cool Coolไปโรงเรียนก่อนนะเดี๋ยวตอนเย็นมาดูอีกทีว่ามีคนใจดีหล่อๆสวยๆมาตอบให้บ้างหรือยัง Evil

ส่วนที่เหลือก็อัพ

เขี้ยว รัตติกาน  3
กลืนโลหิต  กลืนอะไรอีกอันนี้แหละ - -  มันดูดmpอะ

บัญญัติไม่ต้องอัพก็ได้ครับ เพราะมันใช้ 3 เหรียญ  ส่วนเหลืออีกเหรียญอัพตามใจชอบ แนะนำไห้อัพ ท่าวงแหวน นะคับ เอาไว้พาคาเดทเวลหมา อิอิ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-12-2010, 17:09:56 »

บัญญัติ ใช้ 3เหรียญค่ะ แนะนำลงเขี้ยวรัตติกาล3 กลืนโลหิต 1 กลืนวิญญาณ 1 ที่เหลือลง วงแหวนตามเรบบนบอกดีกว่าค่ะ

บัญญัติอย่าลงเลยค่ะ ลงแล้วใช้ไรไม่ได้ =  ='

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-12-2010, 17:13:18 »

อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 20-12-2010, 17:09:56

บัญญัติ ใช้ 3เหรียญค่ะ แนะนำลงเขี้ยวรัตติกาล3 กลืนโลหิต 1 กลืนวิญญาณ 1 ที่เหลือลง วงแหวนตามเรบบนบอกดีกว่าค่ะ

บัญญัติอย่าลงเลยค่ะ ลงแล้วใช้ไรไม่ได้ =  ='

ก่อกวนแบทครับ สำหรับเอาไว้ ก่อกวน สุดยอด! สายคำสาป แบบมีแต่พวก ฝนมืดอะครับ สาป บัญญัติไปกลางวง ลง วงแหวน จะโดนด่าว่า

" แลคเว้ย " - -*  แต่ก็ดีไม่ใช้น้อยนะครับ แต่ก็ --*  ไม่ควรลงครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
pH7
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-12-2010, 17:15:25 »

เอาสัตว์อัญเชิญตัวเดียวพอครับ
น่าเอาไปลงเขี้ยวรัติกาล 3 ดูดเลือด 1 เวท 1 ใช่ ใช่ ใช่
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 20-12-2010, 17:24:19 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 20-12-2010, 17:13:18
อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 20-12-2010, 17:09:56

ก่อกวนแบทครับ สำหรับเอาไว้ ก่อกวน สุดยอด! สายคำสาป แบบมีแต่พวก ฝนมืดอะครับ สาป บัญญัติไปกลางวง ลง วงแหวน จะโดนด่าว่า

" แลคเว้ย " - -*  แต่ก็ดีไม่ใช้น้อยนะครับ แต่ก็ --*  ไม่ควรลงครับ

เราไม่ค่อยแบทอ่ะค่ะ ตอนแรกแบทบ่อยพอดู เลยลงบัญญัติไว้อ่ะค่ะ พอลองใช้จริง ๆ แล้ว แทบทำไรไม่ค่อยได้เลย

ทางที่ดี ลงคงไม่เหมาะอ่ะค่ะ ดูจากพวกสกิล จขกท. อาจจะเอาไว้เวลมากกว่า

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

pH7
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20-12-2010, 17:25:53 »

อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 20-12-2010, 17:24:19
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 20-12-2010, 17:13:18

เราไม่ค่อยแบทอ่ะค่ะ ตอนแรกแบทบ่อยพอดู เลยลงบัญญัติไว้อ่ะค่ะ พอลองใช้จริง ๆ แล้ว แทบทำไรไม่ค่อยได้เลย

ทางที่ดี ลงคงไม่เหมาะอ่ะค่ะ ดูจากพวกสกิล จขกท. อาจจะเอาไว้เวลมากกว่า

บรรญัติหากในแบทติดสาปแช่งครับลดเลือดแถมสุ่มสาปอีกเป็นการก่อกวนได้ดีเลยทีเดียว ใช่ ใช่ ใช่
Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-12-2010, 22:09:05 »

ไม่คุ้มเลยอะเอาบัญติ- -* ไปเอาดูดกลื่นโลหิตดีกว่าค่ะ
เอาบัตญติออกแล้ว ก็เอาอาภรออก ให้หมด ไปเขี้ยว3 ดูดเลือด3 ดูดMP3ค่ะ  เก้บเวลง่ายขึ้น สู้แบทสนุกไปอีกแบบ ^^ ดูดเลือดไอพวกชอบหนี

foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-12-2010, 18:14:20 »

แนะนำให้อัพวพกคำสาปเพราะว่าเจอ อ้อมกอด มันก้อจบ. แนะนำให้อัพกลืนโลหิต กลืนวิญญาณ พวกสัตว์อัญเชิญแต่ถ้าจะอัพคำสาปเพื่อเป็นทางผ่านของ ศาสตราแห่งอาทรัมกับ
อาภรแห่งอาทรัม ของได้ครับถ้ามีสัตว์อัญเชิญแนพนำให้อัพสาปคลั่งเน้อ

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
ป้าย:
หน้า: [1]