GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคครับ สกิว C3 หยุดเวลาไม่ทำงาน  (อ่าน 506 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

บัคครับ สกิว C3 หยุดเวลาไม่ทำงาน
« เมื่อ: 15-12-2010, 02:30:35 »

เวลาสู้กับบอสไพโรอะครับเจ้าแห่งการลุกไหม้เวลาโดนคำสาบแห่งการลุกไหม้อะ
เวลาตายแล้วสกิวหยุดเวลาจะไม่ทำงานครับ คือจะไม่ฟื้นครับ ทั้งๆที่สกิวไม่ได้ดีเรด้วย

ทั้งๆที่ในคำอธิบายของทักษะหยุดเวลานั้นอธิบายไว้ว่า เมื่อผู้ทักษะนี้ตายความลึกลับแห่งการเวลาจะทำให้ผู้มีทักษะนี้ฟื้นครับ

แก้ไขด้วยคับไม่รู้คนอื่นเป็นแบบนี้ป่าวนะ

DarkEagle
Sr. Member

Re: บัคครับ สกิว C3 หยุดเวลาไม่ทำงาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-12-2010, 06:40:45 »

เอ ถ้าอันนี้ ในดันแมบวิหารก็เป็นน๊ะครับ ถ้าตาย กดประกันเช่าเลือดจะเหลือ 1 แล้วก็ตาย สกิวจะไม่แสดงผล เข้าใจว่าสกิวจะแสดงผลต่อเมื่อโดนโจมตีมั้งน๊ะ หรือว่าบัคหว่า อยากรู้เหมือนกัน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: บัคครับ สกิว C3 หยุดเวลาไม่ทำงาน
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-12-2010, 07:47:11 »

ก่อนอื่นท่านลดขนาดลายเซ็นก่อนนะครับ

ส่วนไม่ติดนั้นเนื่องจาก ท่านถูกตัวท่านสังหารรึเปล่าครับ

ถ้าใช่ก็จะไม่ฟื้นนะครับ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-12-2010, 11:51:16 »

แล้วจะตรวจสอบดูนะครับ

Sad

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-12-2010, 21:46:38 »

มันเป็นงี้มานานแล้ว เรื่องสกิลนี้ เวลาที่ ติดไฟลุกไม้จนตาย หรือโดนบัพต่างๆจนตาย เช่น ฝ่ามือมารของดูลา
มันจะขึ้นข้อความว่า "ท่านถูก...(ชื่อตัวละคร)...สังหาร"
และอีกบันทัดขึ้นว่า "ท่านได้สังหาร...(ชื่อตัวละคร)...แล้ว" จำไม่ได้ว่าอันไหนขึ้นก่อน/หลัง
ชื่อตัวละครในที่นี้ ก็คือชื่อตัวเทรของท่านเองอ่ะแหละ
และทักษะความลึกลับแห่งกาลเวลามันจะไม่ทำงาน ถ้าคิดว่าบัค แก้ก็ดีนะ เพราะมันเสียเปอร์ทั้งๆที่มีทักษะนี้อยู่ และพร้อมจะทำงาน
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-12-2010, 21:58:41 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 16-12-2010, 21:46:38
มันเป็นงี้มานานแล้ว เรื่องสกิลนี้ เวลาที่ ติดไฟลุกไม้จนตาย หรือโดนบัพต่างๆจนตาย เช่น ฝ่ามือมารของดูลา
มันจะขึ้นข้อความว่า "ท่านถูก...(ชื่อตัวละคร)...สังหาร"
และอีกบันทัดขึ้นว่า "ท่านได้สังหาร...(ชื่อตัวละคร)...แล้ว" จำไม่ได้ว่าอันไหนขึ้นก่อน/หลัง
ชื่อตัวละครในที่นี้ ก็คือชื่อตัวเทรของท่านเองอ่ะแหละ
และทักษะความลึกลับแห่งกาลเวลามันจะไม่ทำงาน ถ้าคิดว่าบัค แก้ก็ดีนะ เพราะมันเสียเปอร์ทั้งๆที่มีทักษะนี้อยู่ และพร้อมจะทำงาน

งั้น ท่านก็ไปคุยกับ NPC ให้สังหารท่านสิครับ ทำอย่างนี้ ก็รวดฝึกC3 โดยไม่ต้องทำอะไรเลย

ไม่ปรับอ่ะถูกต้องแล้วครับ Smiley

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-12-2010, 22:22:21 »

อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 16-12-2010, 21:58:41
อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 16-12-2010, 21:46:38

งั้น ท่านก็ไปคุยกับ NPC ให้สังหารท่านสิครับ ทำอย่างนี้ ก็รวดฝึกC3 โดยไม่ต้องทำอะไรเลย

ไม่ปรับอ่ะถูกต้องแล้วครับ Smiley

ท่านมึนอะไรรึเปล่าครับ คุย NPC ตายแล้วเป็นยังไง ก็ทักษะตัวนี้การฝึกฝนคือให้ถูกโจมตีจนตายแล้วจะหยุดเวลา จะให้ทำอะไรมากมายครับ

บอกความแตกต่างระหว่าง เดินไปกดคุย NPC ตาย อย่างท่านว่า กับการเดินไปตีพลลาดตายหน่อย หรือ เดินไปให้มอนกัดตายหน่อย มันแตกต่างกันตรงไหน

เคยฝึกหรือยัง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-12-2010, 22:25:44 »

อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 16-12-2010, 21:58:41

ถ้าเป็นการป้องกันการฝึก C3 กับ NPC มันควรจะใช้วิธีที่ดีกว่านี้ก็ได้นี่
เหมือนกับสกิลต่างๆ ที่ไม่มีผลในเมือง เช่น สาบคลั่ง หรือการแปลงม่อนแล้วตีคนในเมืองไม่ได้
หรือถ้าคิดจะใช้วิธีนี้เพื่อป้องกันการฝึกกับ NPC จริงๆก็ไม่ว่ากัน งั้นฝากช่วยดูเบลดฝึกสกิลดาบธาตุกับ NPC ด้วยอีกอาชีพละกัน
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-12-2010, 23:09:17 »

ทักษะนี้จะมีผลเมื่อผู้ที่มีทักษะตาย

แล้วนี่ก็ตายไม่แสดงผล ถึงจะขึ้นชื่อตัวเองตายก็เถอะ มันก็ตายอยู่ดี

I-jaMes
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-12-2010, 12:19:37 »

เมื่อไหร่จะได้คำตอบ

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-12-2010, 12:24:08 »

อ้างจาก: JOEครับ ที่ 22-12-2010, 12:19:37
เมื่อไหร่จะได้คำตอบ

งานเขาเยอะหน่ะครับ

ตอนนี้คงมัวคิดของขวัญปีใหม่อยู่  Evil

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-12-2010, 15:51:14 »

แก้ไขแล้วนะครับขอล็อกกระทู้

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: [1]