GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเวลโขนนิดหนึ่งครับ  (อ่าน 450 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

ถามเรื่องเวลโขนนิดหนึ่งครับ
« เมื่อ: 14-12-2010, 10:24:50 »

พอดีเบื่อเล่นวิ วิ่งโขนแล้ว เลยกะจะจุเป็นแอส เอามาวิ่งโขนแทน  เพราะแต่ก่อนก็เคยลองใช้แอสวิ่งโขนพอได้ (กายเหมือนวิ ใน PK หนะครับ)

เลยอยากทราบว่า จอมขมังเวท  ที่มันยิงเราเข้าตลอดนี้ มันเป็นสกิล หรือเป็นเวทย์ครับ  เพราะจะได้เลือกตีบวกถูก ว่าจะตีกันเวทหรือตีแกร่งหนะครับเผื่อจะยืดอายุได้อีกสักนิดเพราะแต่ก่อนโดนยิงไม่กี่ทีก็ดับแล้ว (สับสนเพราะบางคนก็บอกว่าเป็นสกิล บางคนก็บอกว่าเป็นเวทชื่อมันก็บอกอยู่เลยไม่รู้จะตีจิตใจหรือแกร่งดี)

รบกวนถามอีกเรื่อง  ถ้าจะหลบพวกผีเสื้อกับโขนตะบองลมนี้  ใช้หลบหลีกเท่าไรดีครับ ถึงจะหลบพวกนี้ได้  ไม่อยากจะอับโบนัสลง AGI เปลืองหนะครับ ครวอัพ AGI เท่าไหรดี ที่เตรียมของไว้สำหรับแอสตอนนี้

ซุปเปอร์ฮึดสู้
หมวกเทพธิดา  (กะว่าจะตีพลังชีวิต)
หน้ากากโบราณ (กะว่าจะตีมอง)
มีดเขี้ยว (คลั่ง)
เสื้อเสือโคร่ง (กะว่าจะตีพลังชีวิต)
ผ้าคลุมเทพธิดา (ยังไม่รู้จะตีอะไร)
เครื่องรางโบราณ
รองเท้าผ้าโบราณ (ยังไม่รู้จะตีอะไร)

ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่า แต่ละอย่างควรตีอะไรดี จุดประสงค์คือเอาไว้เวลและตีบอส ที่สำคัญอยากเอาไปเวลโขนเป็นหลัก (ไม่สู้กับใครทั้งสิ้น)  แต่ละอย่างควรตีอะไรครับ  แล้วหลบหลีกควรเท่าไหร่ดี จะได้อัพถูกเพราะตัวแอสในดาวดึงส์ จุแค่รอบเดียวเองยังไม่เก่งหนะครับเลยอยากใช้โบนัสให้คุ้มค่าที่สุดหนะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ถามเรื่องเวลโขนนิดหนึ่งครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-12-2010, 10:47:01 »

ไม่รู้หรอกว่า มันโจมตีเป็นอะไร

แต่จากที่ผมเอาเทร ไปเวลโขน

โดยหนีบพระไปองค์นึง ตีสดๆ คนเดียว

หลังจากที่ทดลองหลายๆ อย่าง

เทร สายหลบ+จิต สู้ได้ดีสุด

ยศที่ใส่ของผม คหบดีหมด

กินอาหาร สามอย่าง

มอนสามตัวในโขน

ดาร์กี้ ตีกาย อ่อนๆ ตัวนี้ แต่เยอะๆ ซัก 2 ตัว+ จะเริ่มแรง

ตะบอง ตีกาย นี้ก็อ่อน ถ้าสู้ผีเสื้อได้ ตะบองไม่ต้องพูดถึง

โขน ตีเวทย์ ต้องออฟจิตสู้กับมัน รู้สึกว่า กันเวทย์ ซัก 230-250 ก็พอสู้ได้สบาย

ผีเสื้อ ตีกาย หลบดีกว่าแกร่ง หลบประมาณ 420+ ได้ก็สบาย

แต่มันชอบโป๊ะ เลือด 4200+ ดับสนิท

ถ้าเจอแมพที่ไม่มีวิ จะเวลดีมาก

แต่พอเจอ วิ ซัก คนสองคน จะเหมือนตัวเก็บขยะ

เข้าไปหา มอนเหลือๆ มาตี

วิบางคน ที่เจอ ชอบลากเกิน 8 สงสัยโรคจิต

ไม่เกี่ยวกับข้ออ้างว่า มอนมาติดเอง

มอนเป็นฝูง ดูยังไง ก็เกิน 8 มันยังวิ่งหาได้อีก

จะให้ถายรูปมาดูยังได้ เพราะไปเวลเรื่อยๆ - -)

ปิศาจ
Full Member

Re: ถามเรื่องเวลโขนนิดหนึ่งครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-12-2010, 10:57:09 »

ขอบคุณมากครับ  งั้นจะลองอัพให้หลบให้ได้สัก 420  แล้วที่เหลือจะได้ไปตีบวก จิตใจ ดีกว่า  จะได้เวลโขนสบายใจขึ้นหน่อย

มีคนแนะนำว่าให้หาเสื้่อนอกจอมอสูรมาใส่ เพราะกันเวทเยอะ   laugh 
มีใครแนะนำอะไรอีก แนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ (แต่อย่าแนะนำแร  หละในดาวดึงส์จะมีสักกี่อันเชียว)

คราวนี้จะเห็นวินั่งดูด แอสวิ่งโขนกันหละ  Evil

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
pH7
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-12-2010, 16:28:53 »

ก็วิเค้ากายนิเพ่ลากยกแมพยังได้ Evil Evil Evil Evil Evil Evil
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-12-2010, 16:40:40 »

เราก็เจอบ่อยอะนะ ยิ่งน้องในกิล เคยบอกกี่ครั้งแล้วว่าถ้าลากเกินมันไม่ได้  น้องเขาก็ลากซะหมดแมทอยู่ดี  บอกก็ไม่ฟัง
เวลาเรากายแล้ววิ่งตามน้องมัน มีเซงทุกที  ไม่มอนเหลือให้เราฆ่า  ต้องเดินเก็บตกพวกที่หลุด ตัวสองตัวทุกที

เบื่อเหมือนกัน  วาปหนีไปแมทอื่น ก็วาปตามมา  -*-   มีเซงต้องหนีพวกลากหมดแมท  ต้องเวลตอนพวกนี้ไม่อยู่จะได้ไม่เซง

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-12-2010, 18:39:32 »

มอนพวกนี้มันตีเป็นธาตุมืดนิครับตีเข้าทีก็มีสิทธิ์ม่อง+โจมตีทุกธาตุ150%ยกเว้นธาตุแสง ผมว่าทำตามเรปบน ๆ แหละครับบวกหลบซัก420+ที่เหลือก็ลงเลือดถ้าเป็นผมน๊ะเน้นเก็บขมังเวทย์ก่อนที่เหลือก็แล้วแต่สถานการณ์ถ้ามอนรุมหลายตัวอย่าตีดาร์กี้ไม่งั้นโดนสวนมึนตายเอาง่าย ๆ แล้วก็หาพระฟูขั้นเทพมาก็พอได้เวลคับถ้าจวนตัวก็พากลับสบายยกเว้นโดนโป๊ะ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-12-2010, 10:03:46 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 14-12-2010, 18:39:32
มอนพวกนี้มันตีเป็นธาตุมืดนิครับตีเข้าทีก็มีสิทธิ์ม่อง+โจมตีทุกธาตุ150%ยกเว้นธาตุแสง ผมว่าทำตามเรปบน ๆ แหละครับบวกหลบซัก420+ที่เหลือก็ลงเลือดถ้าเป็นผมน๊ะเน้นเก็บขมังเวทย์ก่อนที่เหลือก็แล้วแต่สถานการณ์ถ้ามอนรุมหลายตัวอย่าตีดาร์กี้ไม่งั้นโดนสวนมึนตายเอาง่าย ๆ แล้วก็หาพระฟูขั้นเทพมาก็พอได้เวลคับถ้าจวนตัวก็พากลับสบายยกเว้นโดนโป๊ะ

หืม  ถ้าโจมตีเป็นธาตุ  มันคิดหักล้างจาก ป้องกันกาย หรือป้องกันเวทครับ   Huh?

เพราะถ้าคิดจากป้องกันกาย  ผมจะได้ตีแกร่ง  ถ้าคิดจากเวท ผมจะได้ตีจิตใจ หนะครับ จะได้เลือกสายถูกหนะครับ

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-12-2010, 18:21:10 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 15-12-2010, 10:03:46
หืม  ถ้าโจมตีเป็นธาตุ  มันคิดหักล้างจาก ป้องกันกาย หรือป้องกันเวทครับ   Huh?

เพราะถ้าคิดจากป้องกันกาย  ผมจะได้ตีแกร่ง  ถ้าคิดจากเวท ผมจะได้ตีจิตใจ หนะครับ จะได้เลือกสายถูกหนะครับ
ตะบองลม+ดาร์กี้+ผีเสื้อ โจมตีเป็นกายภาพ ขมังเวทย์น่าจะโจมตีเป็นเวทย์+กายภาพ

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
ป้าย:
หน้า: [1]