GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โล่บิวโซโลมะ  (อ่าน 291 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

โล่บิวโซโลมะ
« เมื่อ: 30-11-2010, 10:08:30 »

มีอีกงานต้องรบกวนให้ท่านแมวและหนูนี่ต้องสละเวลาไปทดสอบอีกแล้วครับ  โล่บิวโซโลมะ  เมื่อยกโล่จะทำให้ผู็ที่มาโจมตีทางกายภาพในระยะ 5x5 ช่อง ติดมึน 0.5 วินาที

ผมให้เทรใส่มานานแล้ว เมื่อมอนโจมตีเรา (มอนกายภาพล้วนๆ) เช่น ชิปเปอร์ ไลแคน หอยต่างๆ มอนทั่วไปน่ะที่ไม่มีสกิวมึนกับเรา
บางครั้งเมื่อยกโล่มอนมึนหยุดโจมตีจริงแต่เราก็หยุดโจมไปด้วย ตีไป 1 ครั้งถ้ามอนไม่ตายเรายกโล่ได้เรามึนด้วย และกดโจมตีไม่ค่อยไปถ้าเป็นขึ้นมา จะนิ่งอยู่แป๊ปนึงครับ ผมไปตีนักบุณผู้หวนคืนบ่อยก็จะเป็น นักบุญไม่มีสกิวมึนกับเราอยู่แล้ว  อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นที่เน็ตแบบพันธมิตรของแอสหรือเปล่า ยังไงว่างๆตรวจสอบให้ทีครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: โล่บิวโซโลมะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-11-2010, 10:17:27 »

แง้ว งานนี้เดี๋ยวผมจะฝากเพื่อนๆทดสอบให้ละกัน วันนี้ผมจะกลับไปทำงานที่พัทลุงแระ
ดรอปยากจริงๆ โล่นี้ ว่าจะหามาเกรียนเล่นอยู่ แต่ตีบอสไปหลายครั้งแระ ไม่ดรอปซะที ขนาดนรก * ดรอปนะเนี่ย
เซิฟหลักใครมีน่ะ โชคดีจริงๆ  รัก

ป.ล. เรียกชื่อเล่นผมก็ได้  ผมชื่อ อิฐ นะ ไม่ต้องทงต้องท่านอะไรหรอก ยังไม่แก่ เอิ๊กๆๆ laugh laugh laugh

จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: โล่บิวโซโลมะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-11-2010, 12:08:50 »

มาตอบให้นะครับผม

จากที่ได้ทำการทดสอบ ด้วยอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ เลเวล 69 ใส่โล่บิวโซโลมะการ์เดียน

ผลการทดสอบ : เป็นไปตามคุณสมบัติของโล่บิวโซโลมะการ์เดียน ทุกประการ คือ [เมื่อยกโล่จะทำให้ผู้ที่มาโจมตีทางกายภาพภายในรัศมี 5 ช่อง ติดสถานะมึนเป็นระยะเวลา 0.5 วินาที(ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน)]

ภาพประกอบการทดสอบครับผม

การทดสอบนี้ได้ทำที่ เซิฟเวอร์ วุ้นนรก วันที่ 30 พ.ย.2553 สิ้นสุดเวลา 12.03น.

ปล.หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม หรือ อาจมีข้อมูลไอเทมสวมใส่อื่นที่จำเป็นต้องเกี่ยวข้องกับการทดสอบ กรุณาเพิ่มข้อมูลได้เลยครับ

ปล.อีกนิด กดถ่ายภาพตอนมึนยากมากมาย เพราะติดแค่ 0.5 วินาที  Shocked

ขอขอบคุณในข้อเสนอแนะครับผม
ป้าย:
หน้า: [1]