GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าวาปบอสถ้ำหมี  (อ่าน 593 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

เข้าวาปบอสถ้ำหมี
« เมื่อ: 21-11-2010, 17:51:50 »

ทางเข้าวาปบอสถ้ำหมีอะครับ

มันเป็นไม่ค่อยบ่อยแต่เป็นทีหนึ่งนานเหมือนกันกว่าจะเข้าได้

แบบปกติกดที่วาป(พอเป็นประตูก็กด)มันไม่ค่อยจะวิ่งเข้าไปเองอะครับ

แล้วถ้าเข้าไปได้บางครั้ง(แต่ไม่ค่อยบ่อย)พอโหลดเสร็จตัวละครจะวิ่งเข้าไปในวาปเองแล้วออกไปนอกวาปบอสอีก

พอดีผมเป็นหลายรอบแล้วไม่รู้เป็นเพราะอะไร

ถ้ามันเป็นเพราะอะไรช่วยตอบๆกันด้วยนะครับ

ถ้าไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยนะครับ  อย่าด่าว่าโง่ งี่เง่า  หรืออะไรที่เป็นการทำร้านจิตในกันเลย  คนมันไม่รู้อะ

เพิ่งเล่นได้ไม่นาน

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: เข้าวาปบอสถ้ำหมี
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-11-2010, 18:09:17 »

มันมีก้อนหินขวางทางอยู่น่ะ
แต่ไม่แน่ใจว่าเมื่อก่อนเป็นแบบนี้รึป่าวนะ

หรืออาจจะเป็นเพราะพื้นที่รูปวุ้นอสุราก็เป็นได้
เพราะแมพอื่นๆ บางทีจะกดตีมอนฯมันก็ไม่เดินไป
ต้องกดเดินไปตรงอื่นก่อน แล้วค่อยกดตีมอนฯ

ว่าจะแจ้งตั้งแต่เมื่อคืนแระ พอดีไปเวลแล้วเจอ
แต่พอดีมีหลายเรื่องเกินเลยลืม เดี๋ยวแจ้งให้คับ
 Sad

ป.ล. จขกท.เล่นแล้วเจอบัคนี้ที่เซิฟอะไรอ่าคับ Huh?

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #2 เมื่อ: 21-11-2010, 21:14:15 »

เล่นได้ไม่นาน เข้าถ้ำหมีซะละ  Shocked

ไม่มีใครด่าว่าท่านหรอกนะ มันไม่ใช่ อะไรที่ไร้สาระ
และท่านก็ไม่ใช่พวกมียศในกระทู้เยอะละถามอย่างกะ นิวบี้ (ขณะนี้เป็นมาม่าอยู่)

เขาเรื่อง  Smiley

วาปก่อนถึงบอสใช่มั้ยครับ ผมจำได้ว่าต้องกดซ้ำนะครับ ถึงจะเข้าไปได้(แก้ปันหาเบื้องต้น)

PK ก็เป็นนะ

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-11-2010, 21:18:31 »

ถ้าสภาพมันเหมือนกับที่นรกเนี่ย ก็คงสรุปได้ว่าก้อนหินหน้าวาปนั่นแหละนะ
เข้าเซิฟหลักไปว่าจะไปดูซะหน่อยว่าเป็นเหมือนกันทุกเซิฟมั้ย
แต่เด้งหลุดบ่อยชะมัด เป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียวนี่แหละ
ถามเพื่อนแล้วมันก็ไม่หลุดกัน โหลดลงใหม่อีก เซ็ง เฮ้อ...

เซิฟอื่นๆ ลองสังเกตก้อนหินหน้าวาปเข้าแมพบอสหมีให้หน่อยละกันคับ
ว่ามันเดินแล้วติดเหมือนกันรึป่าว ?

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-11-2010, 08:54:37 »

พวกหิน ต้นไม้ อะไรพวกเนี้ย มันชอบไปเกิดอยู่บนวาป บางทีกลางวาปเลย และใครมันจะไปขุดไปตัด เวลากดเข้าวาปต้องหามุมดีๆ  ทีมงานบอกไม่บัคแสดงว่าตั้งใจ และมันเพื่ออะไรบนวาป ไม่เข้าใจ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-11-2010, 09:28:23 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-11-2010, 08:54:37
พวกหิน ต้นไม้ อะไรพวกเนี้ย มันชอบไปเกิดอยู่บนวาป บางทีกลางวาปเลย และใครมันจะไปขุดไปตัด เวลากดเข้าวาปต้องหามุมดีๆ  ทีมงานบอกไม่บัคแสดงว่าตั้งใจ และมันเพื่ออะไรบนวาป ไม่เข้าใจ

ไม่ได้หมายถึงหินแร่คับผม
แต่หมายถึง ก้อนหินที่พื้นเลยต่างหาก
เป็นหินที่เป็นส่วนหนึ่งของพื้นแผนที่น่ะคับ
ลองสังเกตกันดูนะ เหอะๆ เนียนมาก
 laugh

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-11-2010, 09:52:01 »

ที่สวรรค์ ก็เป้นจ้า บางทีก้จะกดเข้ายาก กว่าจิเข้าได้   
บางทีเข้าไปแล้ว ก็ หลุดออกมาซะงั้น หมดรมณ์ เลย   Evil

Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-11-2010, 09:54:13 »

ประท้วง สร้างถนนใหม่ ไม่เอาหินลูกรัง  Evil laugh

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-11-2010, 12:12:42 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 22-11-2010, 09:28:23
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-11-2010, 08:54:37

ไม่ได้หมายถึงหินแร่คับผม
แต่หมายถึง ก้อนหินที่พื้นเลยต่างหาก
เป็นหินที่เป็นส่วนหนึ่งของพื้นแผนที่น่ะคับ
ลองสังเกตกันดูนะ เหอะๆ เนียนมาก
 laugh

อ่อ ก้อนนั้นเอง แต่วาปนั้นเข้ายาก สงสัยรูมันเล็ก  ต้องเอาระเบิดไปถล่มหินออก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-11-2010, 20:05:30 »

ไม่ไร้สาระจริงๆด้วยคนอื่นก็เป็นแต่ว่าทีมงานไม่มีมาตอบเลยหรอครับ Huh? Huh? Huh?

ผมเป็นที่เซิฟใต้พิพบอะครับ

เห็นที่ตอบๆกันแล้วแสดงว่าเป็นทุกเซิฟ laugh

ขอบคุณมากครับที่มาตอบ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-11-2010, 00:01:20 »

ไม่เป็นไรจ้า เดี๋ยวค่อยนัดรวมตัว ประท้วงสร้างถนนใหม่กันเลยละกัน เหอะๆ Evil laugh

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-11-2010, 03:46:53 »

ที่หมีเป็นมานานละครับ ขณะกดพ้อยเตอร์เป็นประตูแล้ว ยังไปหยุดรอที่ทางเข้า (สงสัยรอตรวจตั๋ว)
สวรรค์ ที่ไชด์ทางเข้าอคาเดมี ก็เป็นครับ โล่งๆ ไม่มีหิน แต่เดินไปหยุดรอหลายทีละครับ
มักเกิดตอนจิ้มพ้อยเตอร์ที่รอบขอบนอกของวาบ ถ้าจิ้มตรงกลางไม่มีปัญหา

เคยเห็นกระทู้แวบๆ ไม่แน่ใจว่ามีคนแจ้งไปก่อนหน้านี้นานแล้วครับ ตั้งแต่ยังไม่มีแยกแจ้งเสริฟหลักครับ  Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
ป้าย:
หน้า: [1]