GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สถานที่เวลแคสสายบัพตั้งแต่เปลี่ยนอาชีพเลยยิ่งดี  (อ่าน 521 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

สถานที่เวลแคสสายบัพตั้งแต่เปลี่ยนอาชีพเลยยิ่งดี
« เมื่อ: 19-11-2010, 15:41:59 »

ขอร้องนะครับช่วยบอกกันหน่อยนะๆๆๆๆๆแล้วอยากให้สกิลฟูหมู่ของพระเรียนฟรีอะครับจะได้เอาแต้มของพระสายกายไปอัพมหาพรหรือถ้าไม่ได้ก็อยากให้มหาพรชุบได้ทั้งแมพเหมือนฟูหมู่อะครับมันมีปัญหาอะไรหรือป่าวที่เขาไม่ให้ชุบทั่งแมพช่วยตอบทีนะครับ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: สถานที่เวลแคสสายบัพตั้งแต่เปลี่ยนอาชีพเลยยิ่งดี
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-11-2010, 09:40:18 »

อ้างจาก: nongkeku ที่ 19-11-2010, 15:41:59
1.ขอร้องนะครับช่วยบอกกันหน่อยนะๆๆๆๆๆ
2.แล้วอยากให้สกิลฟูหมู่ของพระเรียนฟรีอะครับจะได้เอาแต้มของพระสายกายไปอัพมหาพร
3.หรือถ้าไม่ได้ก็อยากให้มหาพรชุบได้ทั้งแมพเหมือนฟูหมู่อะครับมันมีปัญหาอะไรหรือป่าวที่เขาไม่ให้ชุบทั่งแมพช่วยตอบทีนะครับ
พิม มาเป็นข้อๆดีกว่านะครับ ตาลาย Embarrassed

1.แคส สายบัพ นั้น หนักใจมากถ้าจะทำ อ่ะนะครับ

โดยเฉพาะ ช่วง 35- 41 ถ้าไม่มี คูนหรือวี ขอบอกว่ายาก

ส่วนที่เวลนี่ไม่รู้ครับ เพราะผมดูดเอาตลอด(ปัจจุบันมีพระ 3 ตัว)

2. ถ้าพระ มีฟูหมู่ มีมหารพร มีประตู(เนื่องมาจาก ฟูหมู่และมหาพร) มีกาย

มันครอบจักรวาร ไปมั้ยครับ

3.สมมติว่า เพื่อนเราโดนฆ่า(โดยมอน หรือ คน) แล้วพระก็แอบเนียน มหาพร ที่อีกมุมนึงของแมพ โกงชัดๆ  Angry

//Me ถูกเกียดชัวๆ

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

Re: สถานที่เวลแคสสายบัพตั้งแต่เปลี่ยนอาชีพเลยยิ่งดี
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-11-2010, 12:53:31 »

ขอร้องนะครับช่วยบอกกันหน่อยนะๆๆๆๆๆ
แคสเริ่มต้นคงต้องตีนกจุ๊หน้าฟอร์ทไปก่อน ผมจะลงศรัทธาหลังสุดเพราะมันลดเวท 30% โดยช่วงแรกจะลงแช่แข็ง 3 เพื่อได้เยือกแข็ง 1 เป็นอาวุธแล้วอัพเป็น 5
แล้วก็ออกไปแอบยิงโกเลม เน้นว่าแอบจริงๆ เพิ่มสกิลศรเวทให้ถึง 5 เป็นอาวุธ จะตายบ่อยมากเพราะหมาไล่กัด
แล้วก็ไป ป่าแกรนด์ เริ่มอัพพวกศรัทธา และบัฟต่างๆ เหรียญที่เหลือก็ลงพวกศาสตร์หรือขุมเวทย์
ช่วงปลายๆจะเริ่มเปลี่ยนเป็นพระก็จะอัพฟูเลือดฟูเวทย์ก่อนเลย ที่นี่ก็อัพต่อตามสายที่อยากเล่น
เวลต่อที่แมพวุ้นเมเปิ้ล แล้วก็โกเลมโคลน (อะไรก่อนจำไม่ได้ละครับ)
ยังจำได้ว่าตอนเป็นแคสเตอร์น้อย ช่วยตี้ตีม่อนตลอด พอเป็นพระใหม่ๆ พอมีตี้ก็วิ่งเติมเลือดเติมเวทย์ บัฟ 3 อย่าง ให้เพื่อนสนุกมาก ตายยกตี้ก็เคย วิ่งไปถึงต้องไปนั่งเติมเวทย์ก่อนเพราะลืมฟูตัวเอง
ผมเล่นมาหลายแบบเพราะใช้การรีสกิลตามสภาพจำเป็น ปัจจุบันเป็นสาย กาย+ชุบ1+บัฟศาตรา เพราะนั่งเวลที่โขนครับ มีแสงเทพ เสาวิญญาน ดวงแสง โก้ๆไปงั้นเอง

แล้วอยากให้สกิลฟูหมู่ของพระเรียนฟรีอะครับจะได้เอาแต้มของพระสายกายไปอัพมหาพร
เรียนต่ำสุดเสีย 1 เหรียญครับฟูหมู่ หากปรับให้เรียนฟรีได้ มีเฮแน่คับ สกิลมันบังคับให้เลือกแค่อย่างเดียวครับว่าจะกาย+มหาพร หรือ กาย+ฟูหมู่

หรือถ้าไม่ได้ก็อยากให้มหาพรชุบได้ทั้งแมพเหมือนฟูหมู่อะครับมันมีปัญหาอะไรหรือป่าวที่เขาไม่ให้ชุบทั่งแมพช่วยตอบทีนะครับ
มหาพรนี้ชุบคนตายที่อยู่ภายใน 70 ช่องครับ ไม่ทั้งแมพก็เกือบละครับ แต่พวกแมพเวลสูงหรือแมพบอสมันยอกย้อนมีสิ่งกีดขวางเยอะ ประโยชน์เลยน้อย ยิ่งหมีนี่ต้องเดินฟูให้เพื่อน ไม่ก็ลากให้เพื่อนยิง ไมงั้นโอนเวทย์กันไม่ทันครับ

Smiley Smiley Smiley

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-11-2010, 22:58:46 »

ขุดๆๆๆ

70ช่องนี้แล้วแมพปกติหรือแมพเวลต่างๆ(จตุ)(หมี)มันขนาดเท่าไรหรอครับ

คือถ้า70ช่องผมก็ว่าเยอะแล้วอะครับแต่ก็ไม่แน่ใจว่าแมพมันมีกี่ช่อง

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-12-2010, 11:07:19 »

อ้างจาก: nongkeku ที่ 26-11-2010, 22:58:46
ขุดๆๆๆ

70ช่องนี้แล้วแมพปกติหรือแมพเวลต่างๆ(จตุ)(หมี)มันขนาดเท่าไรหรอครับ

คือถ้า70ช่องผมก็ว่าเยอะแล้วอะครับแต่ก็ไม่แน่ใจว่าแมพมันมีกี่ช่อง

70 ช่องผมไม่รู้นะครับว่าไกลเท่าไหน

เอาเป็นว่าเห็น หลอดเลือดในตี้ อ่ะครับ 70 ช่อง

ป้าย:
หน้า: [1]