GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม เกี่ยวกับ คลาส3พาราดิน เวทผนึกทีครับ  (อ่าน 928 ครั้ง)
กบ เอง ครับ ^^
Newbie
*

ขอถาม เกี่ยวกับ คลาส3พาราดิน เวทผนึกทีครับ
« เมื่อ: 17-11-2010, 12:24:38 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30679.0

Huh?ผมอ่าน จากหัวข้อนี้    เวลาที่ทำคลาส3 เวทผนึกเสร็จแล้ว ก็จะได้ ทักษะมา4 อย่างจริงๆเหรอครับ

แล้ว เวทผนึกแต่ละทักษะ มันมีความสามารถยังไงบ้างครับ

แล้วทักษะเวทผนึก         กับทักษะเรียกเกราะคุ้มกาย  อย่างไหนคุ้มกว่ากันครับ

รบกวนถามผู้รู้  หรือคนที่ไปทำคลาส3มาแล้วช่วย บอกแล้วถ่ายรูปมาให้ดู หน่อยนะครับ   Sad
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ขอถาม เกี่ยวกับ คลาส3พาราดิน เวทผนึกทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-11-2010, 13:32:44 »

3 ภาพนี้คงช่วยลดคำถามได้บ้างนะครับ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: ขอถาม เกี่ยวกับ คลาส3พาราดิน เวทผนึกทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-11-2010, 13:38:44 »

เมื่อระดับผนึกสูงขึ้น ก็จะได้รับทักษะเพิ่มขึ้นครับ

แต่ละผนึกมีความสามารถต่างกันดังนี้

ผนึกที่ 1 เพิ่มพลังป้องกันกายภาพ
ผนึกที่ 2 เพิ่มพลังป้องเวทมนต์
ผนึกที่ 3 เพิ่มพลังโจมตีและความแม่นยำ
ผนึกที่ 4 สร้างออร่าและโจมตีโดยรอบ

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-11-2010, 08:06:50 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-11-2010, 13:38:44
เมื่อระดับผนึกสูงขึ้น ก็จะได้รับทักษะเพิ่มขึ้นครับ

แต่ละผนึกมีความสามารถต่างกันดังนี้

ผนึกที่ 1 เพิ่มพลังป้องกันกายภาพ
ผนึกที่ 2 เพิ่มพลังป้องเวทมนต์
ผนึกที่ 3 เพิ่มพลังโจมตีและความแม่นยำ
ผนึกที่ 4 สร้างออร่าและโจมตีโดยรอบ

Smiley

และเวทย์มนต์และสามารถโจมตีรอบตัวได้ระยะ 10 ช่องเมื่อปลดผนึก คำนวณตามความเสียหายที่สะสมมา ได้เมื่อระดับ 1
ผนึกที่ 2 เพิ่มพลังป้องเวทมนต์ เมื่อปลดผนึกจะเพิ่มพลังโจมตีเวทย์และฟูเวทย์ให้ โดยระยะเวลาบัฟขึ้นอยู่กับความเสียหายที่สะสมมา ได้เมื่อระดับ 3
นึกที่ 3 เพิ่มพลังโจมตีและเพิ่มความแม่นยำและการหลบหลีก ได้เมื่อระดับ 5
ผนึกที่ 4 สร้างออร่าและโจมตีโดยรอบ ในระยะ 5 ช่องทุกๆ 5 วินาที และเมื่อปลดผนึกจะดูดเลือดและเวทย์ของศัตรูมาเป็นของตน คำนวณตามจำนวนครั้งที่ผนึกโจมตีรอบตัว ได้เมื่อระดับ 7
ปล.ระดับ 4 กดซ้อนได้ 2 อัน 8 กดซ้อนได้ 3 อัน 10 กดซ้อนได้ 4 อัน
ถ้าจะเกรียนทำเกราะคุ้มกาย ถ้าจะเวลทำเวทย์ผนึก  woon woon woon

Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-11-2010, 08:17:25 »

ถ้ามีเงินพอ แนะนำว่าให้ทำ 2 สกิลพร้อมกัน จะได้ฝึก 2 สกิลทีเดียวไปเลย จะได้ไม่ต้องมาฝึก 2 ครั้ง 2 คราเหมือน...ผม  Cry Cry Cry
ปล.แนะนำให้ทำครบทั้ง 3 สกิล(ศาสตราเทพฝ่าเวหาด้วย)ไปเลยจะดีมาก จะได้ไม่ต้องเสียเวลาฝึกหลายรอบ มันเหนื่อยมาก............กว่าจะได้ดับ 10(กดฝึกเองนะ)  Evil Evil Evil
ปล.ฝึกทั้งวันทั้งคืนประมาณ 2 เดือนก็ได้ระดับ 10 แล้วครับ สู้ๆ  Smiley Smiley Smiley
The_NOOB
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-11-2010, 13:34:40 »

อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 18-11-2010, 08:17:25
ถ้ามีเงินพอ แนะนำว่าให้ทำ 2 สกิลพร้อมกัน จะได้ฝึก 2 สกิลทีเดียวไปเลย จะได้ไม่ต้องมาฝึก 2 ครั้ง 2 คราเหมือน...ผม  Cry Cry Cry
ปล.แนะนำให้ทำครบทั้ง 3 สกิล(ศาสตราเทพฝ่าเวหาด้วย)ไปเลยจะดีมาก จะได้ไม่ต้องเสียเวลาฝึกหลายรอบ มันเหนื่อยมาก............กว่าจะได้ดับ 10(กดฝึกเองนะ)  Evil Evil Evil
ปล.ฝึกทั้งวันทั้งคืนประมาณ 2 เดือนก็ได้ระดับ 10 แล้วครับ สู้ๆ  Smiley Smiley Smiley

ออโต้เมาส์ทั้งวันทั้งคืน หนึ่งเดือนได้ระดับ 10 ถึงจะถูกน๊ะ  Evil Evil Evil
pH7
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-11-2010, 19:48:07 »

ขอถามต่อจากเค้าหน่อยครับเรียกเกราะคุ้มกายกับผนึกอันไหนเพิ่มป้องกันเยอะกว่าอ่าครับ

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-11-2010, 13:18:08 »

อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 18-11-2010, 08:06:50
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-11-2010, 13:38:44

Smiley

และเวทย์มนต์และสามารถโจมตีรอบตัวได้ระยะ 10 ช่องเมื่อปลดผนึก คำนวณตามความเสียหายที่สะสมมา ได้เมื่อระดับ 1
ผนึกที่ 2 เพิ่มพลังป้องเวทมนต์ เมื่อปลดผนึกจะเพิ่มพลังโจมตีเวทย์และฟูเวทย์ให้ โดยระยะเวลาบัฟขึ้นอยู่กับความเสียหายที่สะสมมา ได้เมื่อระดับ 3
นึกที่ 3 เพิ่มพลังโจมตีและเพิ่มความแม่นยำและการหลบหลีก ได้เมื่อระดับ 5
ผนึกที่ 4 สร้างออร่าและโจมตีโดยรอบ ในระยะ 5 ช่องทุกๆ 5 วินาที และเมื่อปลดผนึกจะดูดเลือดและเวทย์ของศัตรูมาเป็นของตน คำนวณตามจำนวนครั้งที่ผนึกโจมตีรอบตัว ได้เมื่อระดับ 7
ปล.ระดับ 4 กดซ้อนได้ 2 อัน 8 กดซ้อนได้ 3 อัน 10 กดซ้อนได้ 4 อัน
ถ้าจะเกรียนทำเกราะคุ้มกาย ถ้าจะเวลทำเวทย์ผนึก  woon woon woon

ผนึกแรกมันเหมือนเรียกเกราะคุ้มกายเลยนะครับ    และน่าจะดีกว่าด้วยน่ะ ตรงที่สามรถโจมตีรอบตัวผู้ใช้ได้เมื่อปลดผนึก
ถ้าสะสมไว้เยอะๆ แล้วปลดผนึกล่ะ น่าจะแรงกว่าเรียกเกราะคุ้มกายซะอีก Angry Angry

แล้วมันเพิ่มป้องกันเยอะไหมครับ
ดูๆแล้ว  เวทผนึก คุ้มค่ากว่าเรียกเกราะคุ้มกายอีกน่ะเนีย  Cry

แต่    ผมทำคลาส3เรียกเราะคุ้มกายไปแล้วอ่า   เสียดายยยยย   Cry Cry           

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-11-2010, 13:54:30 »

อ้างจาก: ต้นปาล์ม ที่ 21-11-2010, 19:48:07
ขอถามต่อจากเค้าหน่อยครับเรียกเกราะคุ้มกายกับผนึกอันไหนเพิ่มป้องกันเยอะกว่าอ่าครับ

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

เรียกเกราะคุ้มกายจะเพิ่มทั้งกันหน้า+กันหลัง แต่เวทย์ผนึกจะเพิ่มแต่กันหน้าอย่างเดียว จึงทำให้เรียกเกราะคุ้มกายเพิ่มกันมากกว่าเวทย์ผนึก
ปล.ที่ระดับ 10 เรียกเกราะคุ้มกาย เพิ่มกันหลัง +28
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-11-2010, 14:01:16 »

อ้างจาก: กบ เอง ครับ ^^ ที่ 23-11-2010, 13:18:08
อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 18-11-2010, 08:06:50

Smiley

ผนึกแรกมันเหมือนเรียกเกราะคุ้มกายเลยนะครับ    และน่าจะดีกว่าด้วยน่ะ ตรงที่สามรถโจมตีรอบตัวผู้ใช้ได้เมื่อปลดผนึก
ถ้าสะสมไว้เยอะๆ แล้วปลดผนึกล่ะ น่าจะแรงกว่าเรียกเกราะคุ้มกายซะอีก Angry Angry

แล้วมันเพิ่มป้องกันเยอะไหมครับ
ดูๆแล้ว  เวทผนึก คุ้มค่ากว่าเรียกเกราะคุ้มกายอีกน่ะเนีย  Cry

แต่    ผมทำคลาส3เรียกเราะคุ้มกายไปแล้วอ่า   เสียดายยยยย   Cry Cry           

ไม่ต้องเสียดายไปครับ เรื่องพลังป้องกันกับพลังโจมตีของเกราะคุ้มกายเมื่อเกราะแตก เยอะกว่า/แรงกว่า เวทย์ผนึก(ผนึกความเสียหาย) มากครับ  Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-11-2010, 14:03:14 »

อ้างจาก: The_NOOB ที่ 19-11-2010, 13:34:40
อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 18-11-2010, 08:17:25

ออโต้เมาส์ทั้งวันทั้งคืน หนึ่งเดือนได้ระดับ 10 ถึงจะถูกน๊ะ  Evil Evil Evil

ปุ่มกด Like อยู่ตรงไหน  Evil Evil Evil
pH7
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-11-2010, 16:22:54 »

งั้นเอาเรียกเกราะดีกว่าเนอะชอบให้ม่อนตีหิน>Cheesy Evil Evil Evil Evil Evil
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-11-2010, 13:06:59 »

เรียกเกราะคุ้มกายระดับ 10  เพิ่มกันหลังตั้ง28เลยเหรอเนี่ย  Shocked

ตอนนี้สกิลระดับ3ละ มันเพิ่มกันหน้าให้ด้วยนะครับ  ใช่ 

Evilถ้าอัดเกราะซะเต็มสูตร เรียกเกราะระดับ10   ผมก็จะมี กันหลัง ทั้งกายภาพทั้งเวท ตั้ง 72 เลยน่ะ  (ถ้ามีเครื่องรางเหล็กไหลอีกละก็.. กันหลังของกายภาพ ก็จะมี 89เลยล่ะ  แต่คงไม่มีปัญญาหามาได้หรอก เพราะวุ้นดาวดึงส์ ราคาประมาณ20M) แบบนี้ซักเวล80+ คงพอมีปัญญาไปตี ผีตาโขน กับผีเสื้อ ได้บ้างล่ะ   Evil

Shockedแต่เกราะคุ้มกายถ้าโดนรุมเยอะๆก็แตกไวนะครับ   ถ้าระดับสูงๆคิดว่าคง ทนได้นานขึ้นและแตกแรงนะครับ
  ใช่
pH7
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24-11-2010, 17:04:00 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ไม่มีรางเหล็กไหลกันหลังยัง 72 ใส่ไรมั้งอ่าแนะหน่อยผมมีรางเหล็กไหล ยังได้แค่ 43 เลย Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 25-11-2010, 11:35:06 »

อ้างจาก: ต้นปาล์ม ที่ 24-11-2010, 17:04:00
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ไม่มีรางเหล็กไหลกันหลังยัง 72 ใส่ไรมั้งอ่าแนะหน่อยผมมีรางเหล็กไหล ยังได้แค่ 43 เลย Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ก็ผมเล่นพาราดินเน้นป้องกันน่ะครับ แต่ตีเบา  และช้าเป็นเต่าคลานเลย  Embarrassed

ที่ว่าอัดเกราะซะเต็มสูตรนั้น ก็คือใช้สกิลทุกอย่างที่เพิ่มป้องกันน่ะ ก็คือ เกราะแห่งสัจธรรม+ กายาเหล็กไหล+เรียกเกราะ ที่ระดับ10น่ะ  แต่ตอนนี้เรียกเกราะผมระดับ 3เองyes
ปกติไม่ใช้สกิลอะไรเลย ผมก็มีป้องกันหลังแค่ 22เท่านั้นเองครับ  Cry Cry Cry 

ถ้าใช้สกิลทั้งหมดก็
เกราะแห่งสัจธรรมระดับ4    เพิ่มป้องกัน40+2  เพิ่มกันเวท 0+12

กายาเหล็กไหลระดับ5     เพิ่มป้องกัน 150+20  เพิ่มกันเวท 150+20

สกิลเรียกเกราะคุ้มกายระดับ3 เพิ่มป้องกัน กับกันเวท  เท่าไหร่ก็ไม่รู้แต่กันหลัง+6

รวมๆตอนนี้ก็มีกันหลัง กายภาพ 51 ล่ะ   ที่ว่าจะมี72เป็นแค่การคิดพลังป้องกันที่จะมีได้อนาคตได้น่ะครับ  หมายถึงว่าต้องมีสกิลเรียกเกราะระดับ10น่ะครับ(ถ้าหากระดับ10เพิ่มกันหลัง28 จริงๆนะ)   ตอนนี้สกิลเรียกเกราะคุ้มกายของผม ระดับ3อยู่เลย ต้องฝึกอีกนาน บางทีอาจต้องเวล90+ก็ได้กว่า สกิลเรียกเกราะคุ้มกาย จะฝึกถึงระดับ10น่ะ    Evil

ถ้าผมไม่ใช้สกิลล่ะก็  พาราดินกระจอก ๆ  คนหนึ่งนี่เอง

ว่าแต่คุณ ตั้นปาล์มเถอะครับ  เวลเท่าไหร่ละ ใส่อะไรบ้างล่ะ  มีสกิลอะไรบ้าง ป้องกันจะเยอะก็ตรงที่  มีเกราะดีๆมีเครื่องรางเหล็กไหลด้วย และก็สกิลที่เพิ่มป้องกันระดับสูงๆน่ะครับ       

อยากเห็นตัวพาราดินของคุณต้นปาล์มบ้าง  ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างสิ  Evil           
 .........

ป้าย:
หน้า: [1] 2