GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอเรื่องผอบค่ะ  (อ่าน 377 ครั้ง)
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

ขอเสนอเรื่องผอบค่ะ
« เมื่อ: 16-11-2010, 21:15:54 »

อยากเสนอให้มียารีทักษะของผอบที่เราเลี้ยงอ่ะค่ะ
คือนึกเสียดาย ผอบอย่างเช่น ไลแคน ซูลัน มากๆเลยค่ะ
ยกตัวอย่างเช่น ผอบไลแคน สกิลที่1เป็นลดเกราะ สกิลที่2ทำให้มึน 
เจอแค่สองสกิลนี้ก็แทบอยากจะขายทิ้งแล้วล่ะ พูดง่ายๆคือเสียของน่ะแหละค่ะ(แถมขายถูกๆยังขายไม่ออกอีกต่างหาก  อิอิ)
ก็เลยอยากให้มียารีทักษะของผอบ(สัตว์เลี้ยง)อ่ะค่ะ
ลักษณะของยารี เมื่อเรากดใช้ก็จะลดระดับทักษะลง 1ขั้น
เช่น ผอบเราเวล45จะมี 2 ทักษะ เมื่อกดใช้ยารีทักษะ ทักษะที่2ก็จะหายไป
และเลเวลของผอบจะกลับมาที่ 21ค่ะ ถ้าใช้อีกครั้ง ทักษะแรกก็จะหายไป และเวลก็จะกลับมาที่1 ค่ะ
คือใช้แบบครั้งละ1ขั้นค่ะ มันจะปลอดภัยกว่า

ปล.โดยมากคนใช้จะเป็นกลุ่มมีค่านิยมของหายากอ่ะค่ะ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ขอเสนอเรื่องผอบค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-11-2010, 21:20:37 »

อ้างจาก: ~::เนเน่::~ ที่ 16-11-2010, 21:15:54
อยากเสนอให้มียารีทักษะของผอบที่เราเลี้ยงอ่ะค่ะ
คือนึกเสียดาย ผอบอย่างเช่น ไลแคน ซูลัน มากๆเลยค่ะ
ยกตัวอย่างเช่น ผอบไลแคน สกิลที่1เป็นลดเกราะ สกิลที่2ทำให้มึน 
เจอแค่สองสกิลนี้ก็แทบอยากจะขายทิ้งแล้วล่ะ พูดง่ายๆคือเสียของน่ะแหละค่ะ(แถมขายถูกๆยังขายไม่ออกอีกต่างหาก  อิอิ)
ก็เลยอยากให้มียารีทักษะของผอบ(สัตว์เลี้ยง)อ่ะค่ะ
ลักษณะของยารี เมื่อเรากดใช้ก็จะลดระดับทักษะลง 1ขั้น
เช่น ผอบเราเวล45จะมี 2 ทักษะ เมื่อกดใช้ยารีทักษะ ทักษะที่2ก็จะหายไป
และเลเวลของผอบจะกลับมาที่ 21ค่ะ ถ้าใช้อีกครั้ง ทักษะแรกก็จะหายไป และเวลก็จะกลับมาที่1 ค่ะ
คือใช้แบบครั้งละ1ขั้นค่ะ มันจะปลอดภัยกว่า

ปล.โดยมากคนใช้จะเป็นกลุ่มมีค่านิยมของหายากอ่ะค่ะ

ผอบมินิบอส สิตัวเธอ  ฮา Evil laugh

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-11-2010, 00:55:41 »

มีรีทักษะแล้วต้องมี *200 คู่หูด้วยครับ รวยเละกันละงานนี้ 
เห็นด้วยครับสำหรับการรีทักษะคู่หูได้ แต่จะให้ดีน่าจะทำ NPC รับซื้อผอบในราคาดีๆไปมั่ง เยอะไปรก
แต่อย่าเพิ่งทำออกมาตอนนี้ กลัวบัคมากๆขอบอก ขอเอาระบบคู่หูเท่าที่มีให้ลงตัวก่อนสักนิด

เรื่องค่าความเชื่องเวลาผลุบเข้าผลุบออก และ ม่องเท่ง ที่ว่าจะไปประชุมให้ได้ผลยังไงมั่งก็ไม่รู้ ถ้ามีประชุมวันไหนบอกผมด้วยและกัน จะโทรไปเตือน กลัวประชุมแล้วลืมเรื่องนี้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-11-2010, 01:08:43 »

ชี้โพรงให้กระรอกซะและ  Evil Evil Evil

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-11-2010, 01:23:55 »

อ้างจาก: -_panda_- ที่ 17-11-2010, 01:08:43
      ชี้โพรงให้กระรอกซะและ  Evil Evil Evil

ผมว่าไม่ใช่ชี้โพรงให้กระรอกหรอครับ เค้าคิดไว้อยู่แล้วล่ะ แต่ยังไม่ได้ทำเพราะมันยังไม่ลงตัว คุณว่าเค้าจะไม่วางแนวไว้ก่อนแล้วรึ  Evil Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
lux_aom
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-11-2010, 02:55:29 »

แค่ยารีตัวละครยังจากินเกลือละ นี้ถ้ารีคู่หูอีกขุดดินหลังบ้านกินแทนข้าวแน่เลย Embarrassed Embarrassed
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-11-2010, 04:43:46 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 17-11-2010, 00:55:41
มีรีทักษะแล้วต้องมี *200 คู่หูด้วยครับ รวยเละกันละงานนี้ 
เห็นด้วยครับสำหรับการรีทักษะคู่หูได้ แต่จะให้ดีน่าจะทำ NPC รับซื้อผอบในราคาดีๆไปมั่ง เยอะไปรก
แต่อย่าเพิ่งทำออกมาตอนนี้ กลัวบัคมากๆขอบอก ขอเอาระบบคู่หูเท่าที่มีให้ลงตัวก่อนสักนิด

เรื่องค่าความเชื่องเวลาผลุบเข้าผลุบออก และ ม่องเท่ง ที่ว่าจะไปประชุมให้ได้ผลยังไงมั่งก็ไม่รู้ ถ้ามีประชุมวันไหนบอกผมด้วยและกัน จะโทรไปเตือน กลัวประชุมแล้วลืมเรื่องนี้

อ่ะค่ะ
เนก็มีปัญหาเรื่องความเชื่องอยู่ดูๆมันหายไปอ่ะ  เช่น จำได้ว่าก่อนหน้านี้ ความเชื่องอยู่ที่ร่าเริง
พอออนอีกทีกลับไปหวาดกลัวอีกแระ   พอดีไม่ได้เซฟรูปเลยยังลงบอร์ดแจ้งบัคไม่ได้อ่ะค่ะ

ในเรื่องยารีอ่ะ เนคิดว่า ราคาคงระดับเดียวกับยารีอนุบาลน่ะแหละค่ะ ถึงจะเหมาะสม
ถ้าแพงกว่านี้เนก็ไม่ไหวเหมือนกับหลายๆท่านน่ะแหละ

ปล.ไปตลาดเห็นราคาลมแทบจับ
ผอบขยะราคาเป็นแสน 
ผอบแบบพอใช้ได้3mขึ้น
ผอบอย่างดี(เชียร์โชค)10mขึ้น
ผอบบชั้นเยี่ยม(เชียร์โชคขนของ/เชียร์โชคเพิ่มพลังโจมตี)ราคาขั้นต่ำ 30m แพงกว่าไม้เกล็ดอีก อิอิ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-11-2010, 07:02:19 »

อ้างจาก: ~::เนเน่::~ ที่ 17-11-2010, 04:43:46
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 17-11-2010, 00:55:41

อ่ะค่ะ
เนก็มีปัญหาเรื่องความเชื่องอยู่ดูๆมันหายไปอ่ะ  เช่น จำได้ว่าก่อนหน้านี้ ความเชื่องอยู่ที่ร่าเริง
พอออนอีกทีกลับไปหวาดกลัวอีกแระ   พอดีไม่ได้เซฟรูปเลยยังลงบอร์ดแจ้งบัคไม่ได้อ่ะค่ะ

ในเรื่องยารีอ่ะ เนคิดว่า ราคาคงระดับเดียวกับยารีอนุบาลน่ะแหละค่ะ ถึงจะเหมาะสม
ถ้าแพงกว่านี้เนก็ไม่ไหวเหมือนกับหลายๆท่านน่ะแหละ

ปล.ไปตลาดเห็นราคาลมแทบจับ
ผอบขยะราคาเป็นแสน 
ผอบแบบพอใช้ได้3mขึ้น
ผอบอย่างดี(เชียร์โชค)10mขึ้น
ผอบบชั้นเยี่ยม(เชียร์โชคขนของ/เชียร์โชคเพิ่มพลังโจมตี)ราคาขั้นต่ำ 30m แพงกว่าไม้เกล็ดอีก อิอิ

ผมนึกเอาไว้ ตัวยารีของคู่หู ถ้าทำเป็นแบบว่ามี NPC สัตว์เลี้ยง ขึ้นมา 1 ตัว ให้รับเควสแบบเปลี่ยนสีชุดเลย คือ ใช้ของโซลรี กับ ให้ไปหาของมาเพื่อรีฟรี ก็น่าจะดีน๊ะ (เฉพาะคู่หู)

ส่วนเรื่องค่าความเชื่องก็น่าจะให้ NPC ตัวนี้มีบริการรับเลี้ยง รับฝากเลี้ยงคู่หูด้วย โดยคิดค่าบริการจะเอาสถานะไหนให้ระบบคำนวนเวลาฝากให้  ว่านานเพียงใดเหมือนกับนับถอยหลังตอนคู่หูรักษาตัว 600 วิ เอารักเจ้าของก็ 1 วันอะไรเงี้ย และราคาแตกก็ต่างกันไปตามสถานะที่ต้องการ แต่โปรแกรมเมอร์จะยุ่งยากป่าวไม่รู้ แต่ทำได้ก็ดีครับ จะได้เอาผอบออกมาเล่นกันให้หนุกหนานกว่านี้ และไม่ต้องมาออนทิ้งนานๆด้วย

เสนอไปเล่นๆยังไม่ได้คิดหน้าคิดหลัง เอาคร่าวๆที่นึกไว้ 5555  เกมส์นี้จะกลายเป็นเกมส์ออกแนวให้ผู้เล่นออนมานั่งโม้ไปเสียแล้ว ทั้งคลาส 3 ทั้ง คู่หู หากมีข้อคิดเห็นติติงนำเสนอมักจะแก้ไขในรูปแบบของโซลมาเสียส่วนใหญ่

บางทีจะออกอะไรออกมาน่าจะเอาแนวทางมาแพลมๆให้ผู้เล่นรู้บ้าง อาจจะได้แนวทางที่ลงตัวเมื่อทำเสร็จ พอใจทั้งผู้เล่นผู้ทำ จะได้ไม่มีกระทู้ร้องขอ ร้องถาม แแล้วต้องมานั่งปรับทีหลัง  แนวทางดีๆไม่ได้กระทบต่อของโซลที่จะทำออกมาเลยเพราะของโซลมันเป็นไอเทมช่วยเหลือไม่ใช่ไอเทมบังคับว่าถ้าจะทำเควสนี้ ทำโปรเจคนี้จะต้องใช้ของโซลเท่านั้นจึงทำได้ อสุราไม่มีทำแนวนี้อยู่แล้ว บางทีถ้าแชร์ข้อมูลกับผู้เล่นบ้างทำไอเทมใดมาก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว มันลงตัวทั้งสองฝ่าย จะสนุกกว่านี้อีกเยอะ

ป้าย:
หน้า: [1]