GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: FRIND เรา..เป็นเพื่อนกันใช่ใหม?  (อ่าน 505 ครั้ง)
ukinari
Jr. Member
**

BooM บูมครับ

Re: FRIND เรา..เป็นเพื่อนกันใช่ใหม?
« ตอบ #15 เมื่อ: 15-11-2010, 22:29:27 »

รู้งี้ ดูก่อนก็ดี  Embarrassed

หากไม่รู้จักเจ็บปวด...   ก็คงไม่ซึ้ง ถึงความสุขใจ
ABILITY อ่านละติชมได้ครับ
ukinari
Jr. Member
**

Re: FRIND เรา..เป็นเพื่อนกันใช่ใหม?
« ตอบ #16 เมื่อ: 15-11-2010, 22:32:46 »

อ้างจาก: PαRαÐicħløRøBėηZėη ที่ 15-11-2010, 22:26:39
อ้างจาก: ukinari ที่ 15-11-2010, 22:26:14
เปล่า คือจะถามว่า

มันเปลี่ยนชื่อเองไม่ได้เหรอ -*-

ไม่งั้นเรื่องแรกผมเละแน่ -*- Shocked
ไม่เหลือละ - -"
ม่ายยยยยยยยยยยย Shocked

หากไม่รู้จักเจ็บปวด...   ก็คงไม่ซึ้ง ถึงความสุขใจ
●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #17 เมื่อ: 15-11-2010, 22:38:38 »

เอ่อ...ขอแนะนำอีกอย่างนึงนะคะ

เรื่องการเม้นอ่า

พยามเม้นครั้งเดียวให้หมดทุกเรปที่ต้องการจะตอบโดยการอ้างถึงติดๆกาน

เพราะจะได้ดูดีกว่า อีกอย่าง

คนจะได้ไม่หาว่าเราเนียนปั้ม

ซึ่งเป็นสิ่งที่หลายคนเกรียดนะคะ
Smiley

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #18 เมื่อ: 15-11-2010, 22:40:11 »

อ้างจาก: YinGNooN(xนูน้oeฝึกหั๑) ที่ 15-11-2010, 22:38:38

พยามเม้นครั้งเดียวให้หมดทุกเรปที่ต้องการจะตอบโดยการอ้างถึงติดๆกาน

ซึ่งเป็นสิ่งที่หลายคนเกรียดนะคะ
Smiley
พูดได้ดีมากจ้ะนู๋แนท=0=b

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
● กาลเวลา.
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 15-11-2010, 22:40:31 »

ตอนสั้นมากเลย - -+
ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ เราชื่อ เอื้อ
 laugh laugh

Love me , Love my sis แผนลับจับหัวใจยัยน้องสาว
จะอ่านชิมิ ?? " คลิ๊กเรย~"
อัพเดทล่าสุด ; 14/11/53 { บทที่1 }
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #20 เมื่อ: 15-11-2010, 22:42:40 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 15-11-2010, 22:40:11
อ้างจาก: YinGNooN(xนูน้oeฝึกหั๑) ที่ 15-11-2010, 22:38:38

Smiley
พูดได้ดีมากจ้ะนู๋แนท=0=b

ขอบคุณค่ะพี่เกิ้ล Smiley

แนทกะลังฝึกแนะนำคนยุเลย
Evil

ukinari
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 16-11-2010, 19:51:09 »

ถึงแนท>ครับ จะจำไว้ ใช่

อีกอย่าง ตอนมันไม่ได้สั้นอันนั้นมันยังไม่จบตอน

Ti'amo FG_..♥
Hero Member

เหลือเพียงความอ้างว้าง

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-11-2010, 20:02:06 »

อ้างจาก: ukinari ที่ 15-11-2010, 21:27:03
บทที่ 1
คำว่าเพื่อน   

เสียงออดโรงเรียนดังขึ้น..."โรงเรียน..แค่พูดคำนี้หลายๆคนก็ทำน่าเบื่อแล้ว"

"เอิร์ท  อั๊ต เมื่อวานนี้ทำไมไม่มาเล่นบอลกับเราเหรอ"       

เด็กคนนั้นคุยกับเพื่อนเขาอยู่  แต่เพื่อนของเขายังไม่ทันได้ตอบ "เอ้า นักเรียน เงียบได้แล้ว"

"เวรแล้ว ครูมา งั้นเดี๋ยวเรา ค่อยคุยกันนะ "    พอครูสอน นักเรียนก็คุยกันบ้าง แต่เด็กคนนั้น

ฟุบอยู่กับโต๊ะ มองอะไรที่นอกหน้าต่ง เพลนๆ ...สายลม..กับเสียงกระดิ่งที่ดังอยู่ตรงหน้าต่าง..

สายตาของเขานั้น  หรี่จนเหมือนจะหลับ พอเขาหลับตาลง

โป๊ก

"โอ๊ยยยยยย"
งชอพอเขาแหงนดูก็เห็นคุณครูผู้ชายที่หน้าดูเข้ม ขว้างชอร์คใส่หัว "เจ็บ!" 
 สายาของเพื่อนทุกคนจ้องมองมาที่เขา
"อุ๊บ!...ฮิฮิ"  "ฮ่าๆฮ่าๆ" เสียงหัวเราะดังขึ้นเขารู้สึกหงุดหงิดสุดๆ   พอออดดังก็เที่ยงซะแล้ว

แค่นี้ก่อนนะครับ ง่วง -0-

อย่างนี้น่าจาดีกว่านะ แต่มะเปงไย พอดีคิดว่ามันน่าจะอ่านถนัดกว่าอ่าค่ะ

แนนค่ะ อายุ13 อยู่ม.2 

ukinari
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-11-2010, 20:06:27 »

ต่อเลยนะ บทที่ 1

ตอนเที่ยง  หลังจากทุกคนไปทานอาหารที่โรงอาหาร
ผมยังแปลกใจว่าพวกเพื่อนของผมอยู่ไหน แต่ก็คิดว่า น่าจะไปทานข้าวอยู่
..ผมเผลองีบหลับไปสักพักนึง   พอรู้ตัวอีกที ออดก็ดังอีกรอบ ...หมดเวลาพักซะแล้ว!
(ยังไม่ได้กินข้าวเลย 0 0)   หลังจากนั้นก็เรียนตามปกติ ไปๆมาๆ เย็นแล้วเหรอ
เวลานี่มันช่างผ่านไปเร็วจริงๆ

พอดีมันมีงานวัดพอดี เลยไปหาอะไรกิน  ทันใดนั้น ผมก็เจอสาวสวยน่ารักมาก *0*  และผมก็เจอเพื่อนผมด้วย = ="   เห็นเพื่อนผมกำลังเข้าใจผิดกับพวกนักเลงอยู่  ผมจึงไปช่วยเครียร์
  แล้วเพื่อนผมก็ซึ้งอะไรมากก็ไม่รู้  "แต๊งกิ้วมากมายเลยเพื่อน ชั้นรักแกว่ะ~" เขากระโดดกอดผม จนพวกสาวๆมองเป็นพวกโรคจิต เลยเดินจากไป "*0*...ไอ่เลววว แกบังอาจกอดชั้นต่อหน้าสาวๆด้ยังไง..."  "ย๊าก !! เจอลูกถีบหน่อยเป็นไง"   แต่เพื่อนผมหลบทัน  เลยไปโดนคนข้างหลัง!

เด๋ยวต่อนะคร๊าบ~ บทที่ 1 ยังไม่จบนะ

ukinari
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 16-11-2010, 20:08:45 »

หุหุ เรื่องแรกของผมครับ เลยอาจจะห่วยไปนิด ใช่คำไม่ค่อยดีเท่าที่ควร แต่ผม
เขียนมาจากใจนะครับ 555+

แต่จะเจอใครลบด้วยเท้ามั้ยเนี่ย.. =_=
ปล.พอทนดูได้มั้ยอ่ะครับ

Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-11-2010, 20:10:12 »

อ่านได้จ๊ะเรื่องสนุกมากเรย

แต่พยามเอาให้จบครังเดียวหน่อยนะ=.=

Ti'amo FG_..♥
Hero Member

เหลือเพียงความอ้างว้าง

« ตอบ #26 เมื่อ: 16-11-2010, 20:11:21 »

แนะนำ พิมให้จบก่อนค่อยลงค่ะ
 Sad

อ้างจาก: ukinari ที่ 16-11-2010, 20:08:45
หุหุ เรื่องแรกของผมครับ เลยอาจจะห่วยไปนิด ใช่คำไม่ค่อยดีเท่าที่ควร แต่ผม
เขียนมาจากใจนะครับ 555+

แต่จะเจอใครลบด้วยเท้ามั้ยเนี่ย.. =_=
ปล.พอทนดูได้มั้ยอ่ะครับ
พออ่านได้ค่ะ ใช่

คนอื่นมะได้แนะนำอะไรคงมะมีปัญหา  ไม่

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 16-11-2010, 20:21:12 »

ดีจ้า

เราชื่อไฮนะ อายุ12ปีจ้า^^

เรื่องนิยาย น่าจะแต่งให้ยาวขึ้นกว่านี้ 14 - 16 บรรทัดเป็นอย่างต่ำ

เพราะว่าเนื้อหาของบูมน้อยไปหน่อยในแต่ละบรรทัด

เลยอยากให้ลองแต่งยาวๆขึ้น

ส่วนโครงเรื่องก็ควรให้เป็นประมาณนี้ เพื่อจะได้อ่านง่ายขึ้น

เสียงออดโรงเรียนดังขึ้น... 'โรงเรียน..แค่พูดคำนี้หลายๆคนก็ทำน่าเบื่อแล้ว'

"เอิร์ท  อั๊ต เมื่อวานนี้ทำไมไม่มาเล่นบอลกับเราเหรอ" เด็กคนนั้นคุย กับเพื่อนเขาอยู่  แต่เพื่อนของเขายังไม่ทันได้ตอบ

"เอ้า นักเรียน เงียบได้แล้ว"

"เวรแล้ว ครูมา งั้นเดี๋ยวเรา ค่อยคุยกันนะ " พอครูสอน นักเรียนก็คุยกันบ้าง แต่เด็กคนนั้น ฟุบอยู่กับโต๊ะ มองอะไรที่นอกหน้าต่าง เพลินๆ..

สายลม..กับเสียงกระดิ่งที่ดังอยู่ตรงหน้าต่าง..

และการเว้นควรเว้นพอประมาณ

จากแบบนี้

.
.
.
.
.
.
.
.
.
โป๊ก!!
"โอ๊ยยยยยย"
พอเขาแหงนดูก็เห็นคุณครูผู้ชายที่หน้าดูเข้ม ขว้างชอร์คใส่หัว "เจ็บ!" 
 สายาของงเพื่อนทุกคนจ้องมองมาที่เขา
"อุ๊บ!...ฮิฮิ"  "ฮ่าๆฮ่าๆ" เสียงหัวเราะดังขึ้นเขารู้สึกหงุดหงิดสุดๆ   พอออดดังก็เที่ยงซะแล้ว

เป็นแบบนี้

โป๊ก!!

"โอ๊ยยยยยย" พอเขาแหงนดูก็เห็นคุณครูผู้ชายที่หน้าดูเข้ม ขว้างชอร์คใส่หัว สายตาของงเพื่อนทุกคนจ้องมองมาที่เขา

"อุ๊บ!... ฮิฮิ ฮ่าๆฮ่าๆ" เสียงหัวเราะดังขึ้นเขารู้สึกหงุดหงิดสุดๆ   พอออดดังก็เที่ยงซะแล้ว

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
ukinari
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 16-11-2010, 20:29:56 »

จะจำไว้ตลอดชีพ  ใช่
ปล.เอารูปลงในกระทู้หรือลายเซ็นยังไงอ่ะครับ

ukinari
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 17-11-2010, 21:05:50 »

ปวดหัวอย่างแรง ไม่มีเวลาลงครับ - -

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3