GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันขำขำ เกี่ยวกะเรื่องแอสนะ  (อ่าน 836 ครั้ง)
BenTzkunG
Jr. Member
**

รักแระคิดถึงซิมเสมอ

คุยกันขำขำ เกี่ยวกะเรื่องแอสนะ
« เมื่อ: 13-11-2010, 12:17:13 »

ไม่ทราบว่าแอสจะมีพราง เสียยตังลงสกิลc3 พันธมิตรไปทำไมหรอ เสียเวลาฝึก ไส่เทียนก็เห็นกันหมด แอสจะไปสู้ไรได้ ช่วยพิจารนากันเอาเองแระกันนะคับ

พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

Re: คุยกันขำขำ เกี่ยวกะเรื่องแอสนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-11-2010, 12:26:26 »

มาแสดงความเห็นบ้าง *-*
ใส่เทียนมองเห็นก็จริง แต่ก็ตีแรงนะคะ ถึงจะมองเห็นแต่ผลตีแรงยังได้เหมือนเดิม
แต่ตีแรงก็ใช่จะเผด็จศึกนี่นา เดี๋ยวนี้คนเขาใส่ของเลือดกันเกือบหมด ตีแรงทีเกรงจะโดนเขาสับก่อน
ถ้าเอาจริงๆ อยากให้คุณสมบัติของเทียนเปลี่ยนเป็นโอกาสในมองเห็นขณะพราง ๕๐ เปอไรทำนองนี้มากกว่า
เพราะถ้าพรางตลอด สกิลนี้จะเกรียนตลอดค่ะ และถ้าเห็นตลอด แอสอย่างเราๆ ก็จะมองว่ามันไม่เป็นธรรม  Cry
คห.ส่วนตัว  Evil
ปล.ถึงจะมีคุณสมบัติใส่เทียนแล้วพรางไม่ได้ก็นะ แต่ อืม... ก็ใช่ทุกอาชีพจะมีสกิลพรางนี่
ย้ำ คห.ส่วนตัว  Smiley

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

BenTzkunG
Jr. Member
**

รักแระคิดถึงซิมเสมอ

Re: คุยกันขำขำ เกี่ยวกะเรื่องแอสนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-11-2010, 12:28:56 »

เพื่งนึกได้ มีเทียนแล้วจะมีสกิลพันธมิตรมาเพื่อไรอ่ะ ไม่มีซะดีกว่าถ้ายังมีเทียน ถ้าทุกอาชีพไส่เทียนกันหมด แอสก็เหมือนหมูเรยนะ
NATTY' ♥
Full Member

., มีเทอแล้วมันช่างสุขหัวใจ'#

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-11-2010, 12:30:32 »

สร้างพันธมิตรเงาของแอสมา แต่มีเทียนเพื่อให้มองเห็น
ถ้าเป็นงี้ เอาออกไปเถอะเงา ไม่ได้ช่วยไรเลย

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-11-2010, 12:32:18 »

เอ่อ พันธมิตรแห่งเงา ไม่ได้มีดีแค่พรางน๊ะครับ ลองไปดูข้อมูลสกิวนี้ดูท่านจะเข้าใจ

ระดับ 9-10 พราง + โจมถอยหลัง 2 ช่อง  และเมื่อพรางและโจมตีทักษะแทงข้างหลังแสดงผลด้วย มันติดโป๊ะด้วยน๊ะ
แต่ถ้าจะพูดถึงเรื่องเทียน ผมว่าเป็นเทคนิคของแต่ล่ะคนที่จะหามาใช้ เหมือนดาบธาตุของเบลดแหละ แต่ละธาตุไว้แก้ทางต่างอาชีพ ถ้าใส่เทียนแต่โจมตีแบบประชิดตัว แอสจะเป็นต่อเพราะพรางแล้วตีทัน
ถ้าสายโจมตีไกลอาจจะเสียเปรียบนิดเพราะอาจจะเข้ามาไม่ทัน แต่เทียนก็ไม่ได้เห็นตลอดเวลา และก็ไม่ใช่ว่าใส่เทียนเห็นแอสพรางแล้วจะโจมตีโดนทุกดอก  พันธมิตรระดับ 10 แจ๋วน๊ะครับขอบอก

แค่เทียนมันจิ๊บๆครับ ถ้าไปเจอเทรใส่เซตนักสำรวจ สายหน้าไม้โหดๆ + C3 ด้วย ยิ่งกว่าเทียนหลายเท่า

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-11-2010, 12:48:47 »

ถึงจะบอกว่าเทียนมองเห็นคนพราง
แต่ก็ใช่ว่าทุกคนจะใส่เทียนกันนะคะ
อย่างเรายังรอให้โผล่มาก่อนแล้วค่อยฆ่า ยังทันเลย
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-11-2010, 12:54:46 »

พันดับ10สายกายตีแทบไม่โดนนะครับ แหล่มมาก มิใช่มีดีแค่พรางแต่อย่างเดียว  Evil Evil Evil
● Mazo'z
Jr. Member
**

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี..ปราปริ๊ก้า!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-11-2010, 12:58:17 »

ของผม ผมไม่วอรี่ของพรางอะ เพราะผมลงแบทไม่ค่อยพรางอยู่แล้ว - -

แล้วพันธมิตรของผม ที่รอมันติดนี่ เห็นไปกะแค่นั้นอ่ะ ผมไม่ค่อยสนหรอก มองเหนไม่เหนยังไง

พอติดพันแล้วอาศัยช่วงที่เราพรางตีมัน เวลาตี + แรงด้วยนะเออ

อันนี้ก็ไม่รู้จะว่าไงนะ แต่ว่า ปรับได้ ( แต่ของให้ปรับให้มัน ดีขึ้น ) แต่อย่าเอาออกเลยนะเออ

ปล. เพราะตุฝึกนานมาก - -

Cry Cry Cry

No where is Paradise '

the_wave_2
Jr. Member
**

[size pt=20]ความกล้า มันอยู่ในหัวใจ...[/size]

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-11-2010, 14:26:27 »

เอาออกไม่เห็นด้วย อ่ะ
แต่อยากไห้ปรับมากกว่า

แต่ก้อว่า แอสพราง มีคน บัพแม่นมา ก้อเหนแร้ว

จะพรางทำไม

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-11-2010, 15:03:26 »

ผมว่าดีแล้วล่ะ ทุกอาชีพมีทางแก้กัน ใครแก้ได้อย่างไรอยู่ที่เทคนิคการเล่น เทียนไขก็เอาไว้แก้ทางแอสให้ทุกอาชีพที่สามารถหาได้มาใส่ แต่ถ้าแอสพันธมิตร 10 พุ่งใส่ก่อน ติดพรางถอย 2 ช่อง ก็อัดซ้ำติดแทงข้างหลังได้อีก ก็ไม่ได้ด้อยเลย แถมยังมีโอกาสติดพรางเมื่อโดนโจมตีอีก อันนี้ผมว่าอยู่ทีใครทีมันน๊ะ

แล้วอย่าลืมว่าแอสเองก็ต้องใส่เทียนเหมือนกันในบางครั้ง เพราะแอสไม่เห็นเทรพราง และแอสด้วยกันพราง  แต่เทรเซตนักสำรวจเห็นพรางหมด

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-11-2010, 15:34:55 »

ถ้ามีพันธมิตรซัก 7-10อะ

พวกใส่เทียนบัฟแม่นก็คงจอดได้นะ

แบบพวกคนตีมาเราติดพราง มันจะตาม  Evil (คิดในแง่ดี)

แล้วเราก็ โพละ ให้ตายเลย Smiley
pH7
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-11-2010, 16:26:54 »

เกราะสัจธรรมก็มองเห็นน่ะเออ

Evil Evil Evil
Gu ก้อย
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-11-2010, 17:57:56 »

แต่เราว่าแอสมานมีสกิวแค่2อย่างคือพุ่งกะพราง

พุ่งกะเปงสกิวลีเล

พรางกะเจอมองเหง

แล้วแอสจะเหลือรายคร้า

ชีพอื่นใส่พอสู้ได้แต่พอวิ รึ วอใส่สายเวทยิงไกลแอสกะหงายละคร้า

จะสู้รายได้

ถ้ามีเทียนเราว่าอย่าทำพันทมิดแห่งเงามาดีกว่า เพราะยังงัยคนอื่นกะมองเหงคร้า

รึไม่กะน่าจะทำสกิวพุ่งมะต้องลีเล

ความเหงส่วนตัวเจ้า

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-11-2010, 18:36:06 »

ไม่ใช่แค่แอส  มี C3 หลายอัน แทบไม่มีประโยชน์ในการใช้เลย 

เหมือนเคยมีใครบอกว่า จะมีคลาส 3 แต่ละอาชีพ ให้เลือกกัน 6-9 อัน  ไม่ต้องร้องให้ปรับร้องให้รีบทำ C3 อันอื่นๆให้เข้ามาเร็วๆดีกว่า หุหุ 
รอ C3.3 ออกน่าจะมีอะไรให้เล่นมากขึ้นมั๊ง (แต่เมื่อไหร่จะมาหว่า อิอิ)

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-11-2010, 06:30:01 »

เอ่อ ข อถามไรหน่อยจิ ตอนนั้นผมใช้ดาบพิโรธไป กับแอสที่มันใช่พันทมิตรแห่งเงา จู่ๆเลือดผมก็ลดอะ  Huh?

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1] 2