GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไมไหวแย้วค่ะ เจอปัญหากับนักเวทเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 384 ครั้ง)
ธาริดา บุญประดิษฐ์
Jr. Member
**

mOjI_jUnG โอ้วเบ๋บี๋

ทนไมไหวแย้วค่ะ เจอปัญหากับนักเวทเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« เมื่อ: 14-09-2007, 04:23:01 »

เอ่อ คือมีปัญหามากๆๆๆๆเลยค่ะ ทั้งปัญหาเก่าแหละใหม่ของนักเวท อยากทราบว่าทำไม mpนักเวทน้อยจังค่ะ ก่นอที่จะมีบท 4 ตอนนั้นเวล21 mpตั้ง 370 แต่ตอนนี้มีบทสีมา mpเหลือแค่ 224ทั้งๆๆที่เวล 25 แล้ว แถม int ก้ออัพได้ไม่หดมอัพะได้แค่ 44 พอเวลอัพถึงจะ อัพintได้ 1-2 เหรีญเอง ทำไมอะค่ะ งงมาก ละอีกอย่างนะค่ะ เจอบัคค่ะเรื่องเรียนสกิว ของmpเวลายืนแล้วmpจะเพิ่ม ก้อดันไม่เพอ่มอะค่ะนี่เป็นปัญหาเก่าที่แจ้งไปละทีมงานรับทราบแล้วแต่ก้อยังไม่หายค่ะ อีกอย่างนึงด้วย พอให้คนที่เป็นนักบวชมาใช้ฟื้นฟูmpให้เรา มันก้อมีเด่งขึ้นไม่มีตัวเลขเขียวๆๆขึ้นมาเลยค่ะ  mpก้อไม่กะดิกสักนิดนอกจากนั่ง เวลานั่งก้อเพิ่มทีละ 2 แต่ยอมรับว่านั่งละเพิ่มขึ้น แต่มันมีค่าเท่าเดิมค่ะคือ ใช้สกิว ฟื้อฟู หรือ ยืมแล้วmpเด้ง หรือไม่ใช้สกิวอะไรเลย mpก้อเพิ่มทีละ 2 เหมือยกันเท่า เดิม อยากให้แก้ปญหาให้ด่วนด้วยนะค่ะ เพราะที่ ถามคนในเกม มีบางคนเป็น แต่บางคนก้อไม่เป็น ถาม10คน เป็น อยุ่ 6 ไม่เป็น 4 ค่ะวันนี้ลองถามแล้ว เซงมากเลยค่ะ mpก้อน้อย แถวยังต้องนั่งรอmp อีกค่ะ ขอความกรุณาได้ไหมค่ะ ทำให้ทีนะค่ะ   ละก้อสกิวนี้เป็นกันทุกคนค่ะ สกิวไฟฟบอลแต่ไม่รุจะเป็นบัครึป่าวนะค่ะ เวลาเรียนสกิลนี้ไป สมมุติว่าเรียน 3ระดับ  ก้อจะมีแต่ ระดับ 3 ไม่มี 1 หรือ 2 อยากให้มาตอบคำถามที่ถามไปหน่อยนะค่ะ ต้องการให้แก้ไขและปรับปรุง เรื่องmpเป็นอย่างมากค่ะ  เพราะยอมรับว่าเกมนี้สนุกถึงเล่นอะนะ ยังไง เสียตังแล้วก้อยากเล่นดีๆ อะค่ะ  Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink  ขอให้แก้ไขก่อนที่จะไม่มี รีสิวกับสเตตัสฟรีได้ไหมค่ะ เพราะ มันจะมีปัยหาเกิดกขึ้นมก นะค่ะขอร้อง  Cry Cry Cry Cry จะได้มีคนมาเล่นเกมไทยเยอะๆ ไงค่ะ

. .  . .  
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: ทนไมไหวแย้วค่ะ เจอปัญหากับนักเวทเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-09-2007, 05:31:47 »

เท่าที่ได้พูดคุยกับทางทีมงานมา .. พบว่า .. ตอนนี้ ทีมงาน ก็กำลังเร่งแก้ไข ปัญหาต่าง ๆ ที่มีอย่างมากมาย อยู่ครับ ..

และ คนที่สามารถช่วยทีมงานได้ อย่างมาก ก็คือ คำแนะนำของผู้เล่นอย่างเรา ๆ ทุก ๆ คน นี่เอง ..

.. ปัญหาขณะนี้ ก็มีอยู่เยอะครับ .. ก็ช่วย ๆ กัน ดู ช่วย ๆ กันแนะนำ (หรือ โวย ก็ได้ อิอิ !!)

ปล. ส่วนเรื่อง ความช้า - เร็ว ในการแก้ไข ก็ขึ้นอยู่กับ ความยาก - ง่าย ในการแก้ไขปัญหานั้น ๆ

และ ลำดับความสำคัญ ของแต่ละปัญหาครับ ..

อะไร ที่มัน ขาด ๆ เกิน ๆ ก็ ช่วย ๆ กันดู ช่วย ๆ กัน ให้คำแนะนำ .. นะครับ ..

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

Jr. Member
**

Re: ทนไมไหวแย้วค่ะ เจอปัญหากับนักเวทเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-09-2007, 18:15:34 »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley รัก รัก รัก รัก laugh laugh laugh Smiley Smiley Smiley Smiley รัก รัก อิอิใช้ได้ละค่ะmpเด้ง แต่ก้อยังเหลืออีกนิดนึงนะค่ะเรื่องสกิวอะค่ะ แต่ก้อขอบคุนมากค่ะ  แก้ปัญหาเร็วแบบนี้ชอบมากๆๆเลยค่ะ^^

. .  . .  
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-09-2007, 18:24:45 »

อ่อละก้อเรื่อง mpที่น้อยมากๆๆอะค่ะช่วย ปรับให้หน่อยจะได้มิค่ะ Sad Wink

. .  . .  
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-09-2007, 16:36:35 »

คือ เรื่อง skill ของ caster นะคับ
พฤกษาพันธนาการ - โจมตีเป้าหมาย 1 ตัว และเปลี่ยนเป้าหมายเป็นธาตุดิน และโจมตีตามความแรงของ โจมตีเวทย์ตรงๆ skill นี้ยิ่ง up ยิ่งดี (ใช้ mp เท่าเดิม ให้เวลาร่ายเท่าเดิม)

พสุธาทะลาย - โจมตีเป้าหมาย 1 ตัว และสุ่มจำนวนลูกที่ ระดับสูงสุด 1 - 17 ลูก เป็น skill ที่อาจจะแรงที่สุดหรืออาจจะเบาที่สุดใน caster ก็ได้ skill นี้ยิ่ง up ยิ่งดี (ใช้ mp เท่าเดิม ให้เวลาร่ายเท่าเดิม)

น้ำ 1 (จำชื่อไม่ได้TT) - โจมตีเป้าหมาย 1 ตัว โดยเป้าหมายจะโอกาสติดสถานะ "เยือกแข็ง" ซึ่งทำให้ศัตรูเดินไม่ได้ (สถานะนี้บัคอยู่เลยต้องให้เป็นเดินช้าแทน) skill นี้ยิ่ง up ยิ่งดี (ใช้ mp เท่าเดิม ให้เวลาร่ายเท่าเดิม)

น้ำ 2 (จำชื่อไม่ได้TT) - โจมตีศัตรูรอบๆ เป้าหมาย โดยรอบๆ เป้าหมายจะโอกาสติดสถานะ "เยือกแข็ง" ซึ่งทำให้ศัตรูเดินไม่ได้ (สถานะนี้บัคอยู่เลยต้องให้เป็นเดินช้าแทน) แต่เป้าหมายจะติด 100% skill นี้ยิ่ง up ยิ่งดี (ใช้ mp เท่าเดิม ให้เวลาร่ายเท่าเดิม)

พลังอสุนีบาต - โจมตีเป้าหมาย 1 ตัวด้วยสายฟ้าอย่างรุนแรง ยิ่งระดับ skill สูงจะทำให้ร่ายนาน แต่จะเสีย mp น้อยลดโดยตามอัตราส่วน จำนวนลูก:mp เป็น skill ที่แรงมาก

แสงอัสนีบาต - โจมตีเป้าหมาย 1 ตัวด้วยสายฟ้าอย่างรุนแรง และทำให้ศัตรูรอบๆ เป้าหมายติดสถานะตาบอด (ลดแม่นของศัตรู) skill นี้ยิ่ง up ยิ่งดี (ใช้ mp เท่าเดิม ให้เวลาร่ายเท่าเดิม)

ไฟร์บอล - โจมตีเป้าหมาย 1 ตัว และติดสถานะ "ลุกไหม้" skill นี้ยิ่ง up ยิ่งดี (ใช้ mp เท่าเดิม ให้เวลาร่ายเท่าเดิม)

ไฟบรรลัยกัลป์ - skill โจมตีหมู่บนพื้นที่คับ จะมี icon ทุกระดับคับ เนื่องจากให้ใช้ตามความเหมาะสมคับ

ลูกศรเวทย์ - skill ที่ร่ายไวมาก แต่ต้องเสีย mp มากตาม ยิ่งใช้ระดับสูงๆ ยิ่งเสีย mp มากตามอัตราส่วน จำนวนลูก:mpที่เพิ่มเข้ามา

** ที่ว่า icon lv ต่ำๆ หายไปคงหายข้องใจแล้วนะคับ-_-'

ส่วนเรื่องที่ว่า mp น้อยอะคับจะทำให้ caster ตีข้าม lv ได้ไม่มาก (ซึ่งจากการทดสอบ ก็ยังตีข้ามไปหลาย lv ได้เหมือนเดิม แต่ต้องเลือกตัวที่แพ้ทางเวทย์คับ)

มีอะไรเสนอแนะก็บอกมาได้คับ ขอบคุณคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-09-2007, 16:50:14 »

สกิลปรัชญาแห่งเฮอราเคิล  ยังไม่ได้อธิบายเลย  ที่สำคัญเปงสกิลที่ผมยังงงอยู่เลย

ถ้าจำไม่ผิดนะ  เค้าบอกว่า" เพิม่อัตราการสุ่มได้ของจากสกิลพสุธาทะลาย   "

- ผมคิดว่าน่าจะหมายถึง  เพิ่มการโตจมตีที่ชัวมากคับ  เช่น สกิล พสุธาเลเวล1  โจมตี จำนวน1~5 ครั้ง สูดสุง 
    ถ้าเราอัพ สกิลปรัชญาเต้ม5 (จะอัตราสุ่ม5)  แปลว่า... โจมตี5ครั้ง ชัวๆๆ  ใช่ไหมคับ ?
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-09-2007, 16:58:43 »

พวกทฤษฎีต่างๆ จะเพิ่มความสามารถให้ skill คับ
- เฮอราเคิล ทำให้พสุธาทะลายเพิ่มโอกาสออกจำนวนลูกได้มากขึ้นคับ เช่น ที่ lv 5 จะยิงได้ 1-17ลูก แต่ถ้ามีทฤษฎีจะทำให้เป็น 2-17,3-17,4-17,5-17 และ 6-17 ตามระดับคับ

- น้ำ (ลืมชื่อแฮะ-_-') เพิ่มพลังโจมตี และลดการใช้ mp ทั้ง น้ำ 1 และ น้ำ 2

- ราซอร์ ทำให้พลังอสุนีบาต เพิ่มโจมตีขึ้น!!

- เบิรน์ ทำให้การลุกไหม้ของไฟร์บอล แรงขึ้น

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-09-2007, 17:08:58 »

นำ 1 คือ พลังนําเเข็ง
นำ 2 คือ พลังเยือกเเข็ง   Wink

ป้าย:
หน้า: [1]