GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิลหมู่พลังแสงอัสนีบาตเน่ามาก  (อ่าน 480 ครั้ง)
nook01
Jr. Member
**

สกิลหมู่พลังแสงอัสนีบาตเน่ามาก
« เมื่อ: 14-09-2007, 01:47:45 »

เนื่องจากพอได้ใช้สกิลนี้ ทำไมมอนมันติดแว่นอย่างเดียว จะเปลี่ยนธาตุก็ไม่ได้ ยิงอะไรใส่ก็ไม่เข้าเลย ถึงเข้าก็เข้าน้อยกว่า พลังอัสนีบาต ทำให้เปลืองเอ็มพีมาก (ช่วยแก้ไขเวทหมู่ของอันนี้อย่างเดียวเป็นพอ ไม่ให้มันติดแว่นแต่ทำให้มัน งง เหมือนเดิมจะดีกว่านะ ไม่งั้นจามีเวทหมู่ พลังแสงอัสนีบาตไว้ทำไม ) ทางทีดี สกิลเวทหมู่ขอเป็นอย่างเดิมได้ยิ่งดี คิดว่าของเก่าดีกว่าเยอะ  Angry
VgonoV
Jr. Member
**

Re: สกิลหมู่พลังแสงอัสนีบาตเน่ามาก
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-09-2007, 18:05:07 »

Angryเซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีใครคิดจะมาดูมั่งเหรอไงเนี่ย เวลาเข้ากิจกรรมไม่มีเวทหมู่มีสิทธิจบเกมง่ายๆ อย่างเช่น กิจกรรมเซ้าเทินฟอร์ด มอนเตอร์มาเพียบจะให้มานั่งยิงทีละตัวเหรอ ถ้าไม่ช่วยปรับปรุงสงสัยงานนี้ เวทสายหมู่ คงต้องหายไปจาก Project One เป็นแน่ แถมมอนเตอร์ติดธาตุแล้วยังเปลี่ยนธาตุไม่ได้อีกเช่น ติดน้ำแข็ง เวลา ยิงไฟฟ้าเมื่อก่อนยิงเข้า แต่ตอนนี้ไฟฟ้าดันยิงไม่เข้ากับติดแว่นสะงั้น (เกมนี้จะไม่สนับสนุนให้ปาร์ตี้แล้วหรือไงต่างคนต่างเก็บเวลตัวใครตัวมันเหรอ แล้วแคสสายยิงอย่างเราจะมีประโยชน์อะไรแถมเก็บเวลคนเดียวก็ไม่ได้ไม่อึด แล้วยังยิงเวทช้าอีกมอนเตอร์ก็อึดขึ้น แถมเอ็มพีก็ยังน้อย เปอร์จากมอนเตอร์ก็ยังได้น้อย  ไม่  Shocked
ViRus_Z
Jr. Member
**

Re: สกิลหมู่พลังแสงอัสนีบาตเน่ามาก
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-09-2007, 19:22:06 »

เราเคยโพสไปแล้วว่าบท4แคสอ่อน ตัวถ่วง อยากพึ่งตัวเองบ้าง เอ็มหมดเร็ว
เอ็มมีน้อย เหรียญน้อย เวทย์หมู่กว่าจะมีต้องรอนานหลายเวล
หรือว่าสายบัฟก้อรอเวลกันจนเพื่อนร่วมก๊วนอาจเซ็ง แต่มีคนตอบว่านักเวทย์
เก่งเดี่ยวมอนฯสบาย ผมว่าที่เค้าเห็นเป็นเพียงผิวๆที่ดูดี แต่ลึกๆเศร้าขอบอก
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-09-2007, 05:58:04 »

อ้างจาก: Halfmoon ที่ 14-09-2007, 19:22:06
เราเคยโพสไปแล้วว่าบท4แคสอ่อน ตัวถ่วง อยากพึ่งตัวเองบ้าง เอ็มหมดเร็ว
เอ็มมีน้อย เหรียญน้อย เวทย์หมู่กว่าจะมีต้องรอนานหลายเวล
หรือว่าสายบัฟก้อรอเวลกันจนเพื่อนร่วมก๊วนอาจเซ็ง แต่มีคนตอบว่านักเวทย์
เก่งเดี่ยวมอนฯสบาย ผมว่าที่เค้าเห็นเป็นเพียงผิวๆที่ดูดี แต่ลึกๆเศร้าขอบอก
เก็บเดี่ยวนี่ใม่น่าจะมีปัญหาเรื่องMPนิ MPหมดก็พัก แล้วบท4นี่ถึงMPจะน้อยลงแต่MPมันก็เด้งเร็วขึ้นกว่าเดิมเยอะ
แล้วอีกอย่างแคสใม่ใช่ตัวถ่วงแน่นอน ทั้งสายเวทสายซัพพอร์ตล้วนทำให้เก็บเววเร็วขึ้นสบายขึ้นกว่าเดิมด้วยซ้ำ

ปล.แรกๆก็คงอาจจะยากสักหน่อย แต่ถ้าอดทนแล้วฝ่าฟันอุปสรรคมาใด้แล้วละก็พลังอันยิ่งใหญ่ก็จะมาอยู่ในมือของเราเอง

-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-09-2007, 07:25:13 »

เวทย์หมู่ในบทที่4 ปัจจุบันมี 2 เวทย์คับ คือ เวทย์ไฟบรรลัยกัลป์ และพลังเยือกแข็งนะครับ ส่วนแสงอสุนีบาตจะเป็นท่าเดี่ยวนะครับที่ติดสถานะตาบอดหมู่ (ลดแม่นคับ) เป็นเวทย์ช่วยเหลือเพื่อนก็ได้คับ เพราะธาตุลมเป็นเวทย์ที่ "โจมตี 1 ตัวอย่างแรง" คับ

ส่วนเรื่องติดเปลี่ยนธาตุจะย้ายไปอยู่ class 2 คับ แต่จะมีเวทย์เปลี่ยนธาตุของ caster 1 เวทย์ในตอนต้นคือ พฤกษาพันธนาการ คับ จะเปลี่ยนเป็นธาตุดินคับ

และบท4 นี้จะแยกการใช้ธาตุชัดเจนคับว่าธาตุอะไรเด่นด้านไหนคับ

มีอะไรแนะนำก็บอกกันได้คับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
nook01
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-09-2007, 13:18:59 »

รับทราบจ้า  Smiley
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-09-2007, 23:11:32 »

แต่เท่าที่ดู จากการทดสอบ แคสเตอร์ ของผม
แคสเตอร์ การใช้สกิลต่างๆ
มีการติดโป๊ะเชะ ด้วย ยิ่งสกิลสายฟ้า
ติดบ่อยมากๆ และ แรงสุดๆ ยิงโกเล็ม ระดับ 4 ทีเดียวตาย  Shocked
ไม่น่าเชื่อ แต่มันตายจิงๆ  Wink

ป้าย:
หน้า: [1]