GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Auto Mouse ถ้าใช้จะผิดไหม  (อ่าน 511 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

Auto Mouse ถ้าใช้จะผิดไหม
« เมื่อ: 08-11-2010, 10:38:37 »

พอดีมีน้องๆ เขาถาม  ว่า "ถ้าใช้พวก AutoMouse ช่วยในการฝึก C3 กับ ช่วยทำการงานนิดหน่อยเพราะขี้เกียจกดขุดซ้าๆ จะผิดไหม ?"  เราก็ไม่เคยใช้   จะตอบก็ไม่แน่ใจ เลยอยากลองถามให้แน่ชัดหนะครับ

เคยลองไปถามพวกแอส เบลด และพาลา ที่เห็นเปิดทิ้งไว้แล้วฝึก C3  เขาก็บอกว่า  "เขาก็ใช้อยู่ ไม่เห็นเป็นไร  ถ้า GM มาหาว่าเราใช้ก็บอกว่าไม่ได้ใช้ เขาไม่ทำอะไรหรอกไม่มีหลักฐานแน่ชัด
เราก็ไม่ได้โกงอะไร แค่ใช้โปรแกรมช่วยนิดหน่อย  เขาไม่ว่าหรอกขนาดมีคนโกงเห็นๆ เขายังไม่ว่าเลย"
ซึ่งเราเองฟังดูแล้วก็น่าสนใจเหมือนกัน ฟังข้อแก้ต่างก็มีเหตุผล เพราะถึงจะใช้แต่มันก็มีข้อจำกัดของมันอยู่ ก็คงดีถ้าไม่ผิดจะได้ไม่ต้องเหนื่อยมากเวลากดขุดหิน  เพราะทุกวันนี้กดไปหลับไป เมื่อยมือชะมัด

แต่ก็มีบางคนบอกว่ามันใช้ไม่ได้แล้ว  ไม่รู้ว่าจริงไหม เพราะก็ยังเห็นคนใช้ฝึก C3 อยู่เป็นประจำ

อยากให้ตอบตามความเป็นจริงนะครับ  ว่าใช้ได้จริงไหม  และถ้าใช้จะถูกเอาผิดได้ไหม  จะได้เป็นบรรทัดฐานว่าใช้ได้หรือไม่ได้  จะได้เท่าเทียมกันนะครับ 

อยากได้ความเห็นจากท่าน GM ด้วยนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: Auto Mouse ถ้าใช้จะผิดไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-11-2010, 10:54:52 »

อ้างถึง
กฏข้อที่ 15

ห้ามผู้เล่นรับผลประโยชน์จากการใช้โปรแกรมช่วยเล่น ใด ๆ ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเหลือการเล่นใด ๆ รวมถึงโปรแกรมแก้ไขข้อมูลต่าง ๆ สำหรับผู้เล่นที่รับผลประโยชน์จากการใช้โปรแกรมช่วยเหลือการเล่นใด ๆ จะถือว่ามีความผิดเท่าเทียมกัน

ใช้ออโต้เมาส์ผิดแน่นอน

อย่าเข้่าใจว่า ใช้ได้ถูกต้องตามกฏ

หรือมา โน้มน้าวให้ทีมงานแก้ไข กฏระเบียบ

มันเป็นไปไม่ได้

จะตั้งกระทู้ให้เป็นกระแสทำไมละ

เดี๋ยวก็ได้เดือนร้อนกันทั้งสามเซิร์ฟละ

ไม่ต้องหาคำยืนยันหรอกครับ = =!)

ปิศาจ
Full Member

Re: Auto Mouse ถ้าใช้จะผิดไหม
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-11-2010, 10:58:38 »

อ้าวเหรอ  งั้นเรารู้ๆกันเนอะ งั้นล็อกแล้วนะนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: [1]