GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?  (อ่าน 3636 ครั้ง)
กบ เอง ครับ ^^
Newbie
*

Re: เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?
« ตอบ #45 เมื่อ: 10-11-2010, 18:29:01 »

อ้างจาก: Vt_ValentineZ ที่ 09-11-2010, 13:56:22
อ้างจาก: กบ เอง ครับ ^^ ที่ 09-11-2010, 13:38:01

ถ้ำผลึก  สำหรับ พาราดิน+ มีพระบัฟ(ที่หน้าวาป ก่อนเข้ามาแมปบอส)  ก็ไปได้นะครับ

ผมเอาพาราดินเวล71 ไปตี  ใช้สกิลกายาเหล็กไหล +ขนมปัง+พระบัฟแม่น ลุยเดี่ยวถ้ำผลึกได้สบายเลย(แม่นตอนบัฟ ผมประมาณ420+ ไม่บัฟ392)

มอนตีผมไม่เข้า ส่วนเวลาที่ตีมอนอาจมีวืดบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะโดน    ผู้เฝ้ามองไม่บัฟ ตีโดนทุกครั้ง จะมีแต่ ผู้รับใช้ ที่ตีวืดตลอด

ตีมอนตายง่าย(ถ้าตีโดน)  เปอเยอะดี  ใช้ตลับเวลกระฉูดเลยล่ะ ดีกว่า ที่ต้อง ไปรอคิว ปาร์ตี้ที่แมปหมีตั้งเยอะ  เพราะตอนที่พาราดินตีหมี จะตีเบามากๆ จนน่าใจหายเลย

สำหรับ อาชีพ อื่นๆ เวลที่นี่ได้ยากครับ เท่าที่เคยชวนเพื่อนไปตีนะครับ
สายเรนเจอร์ ต้องหลบเยอะมากๆ ถึงพอจะมาที่นี่ได้ 
สายเวทตายในพริบตา(ผู้เฝ้ามองโจมตีระยะไกลน่ะ) เบลดกับเบอเซอเกอร์ พระฟูไม่ทัน ตายอย่างเดียว 
ผมว่าถ้ำผลึก ถ้าไม่ใช่พาราคงไปไม่ไหวอะคับ

สายเรนเจอร์หลบเยอะๆ ก็โดนมอนโป๊ะนะครับ

เวลาโจมตีมันก็สะท้อนอีก เห็นสะท้อนทีละน้อยๆ มันไม่น้อยนะคับ

ผมเอาเทรไป ใส่ของแกร่งนะ คือโดนตีแก๊งๆๆ อะ แต่ตีมอนโดนสะท้อนแปปเดียวจะตาย

จะบอกว่าแมพผลึก มอนเตอร์เก่งเว่อมาก ถ้าพาราไม่มีสกิลกันโป๊ะ40% ก็สู้ไม่ไหวเหมือนกันแหละครับ   Wink

เอาภาพมาให้ดูครับ  พาราดิน พอลุยไหว  ใช่

lightkung13
Jr. Member
**

Re: เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?
« ตอบ #46 เมื่อ: 10-11-2010, 20:53:57 »

อ้างจาก: กบ เอง ครับ ^^ ที่ 10-11-2010, 18:29:01
อ้างจาก: Vt_ValentineZ ที่ 09-11-2010, 13:56:22
อ้างจาก: กบ เอง ครับ ^^ ที่ 09-11-2010, 13:38:01

ถ้ำผลึก  สำหรับ พาราดิน+ มีพระบัฟ(ที่หน้าวาป ก่อนเข้ามาแมปบอส)  ก็ไปได้นะครับ

ผมเอาพาราดินเวล71 ไปตี  ใช้สกิลกายาเหล็กไหล +ขนมปัง+พระบัฟแม่น ลุยเดี่ยวถ้ำผลึกได้สบายเลย(แม่นตอนบัฟ ผมประมาณ420+ ไม่บัฟ392)

มอนตีผมไม่เข้า ส่วนเวลาที่ตีมอนอาจมีวืดบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะโดน    ผู้เฝ้ามองไม่บัฟ ตีโดนทุกครั้ง จะมีแต่ ผู้รับใช้ ที่ตีวืดตลอด

ตีมอนตายง่าย(ถ้าตีโดน)  เปอเยอะดี  ใช้ตลับเวลกระฉูดเลยล่ะ ดีกว่า ที่ต้อง ไปรอคิว ปาร์ตี้ที่แมปหมีตั้งเยอะ  เพราะตอนที่พาราดินตีหมี จะตีเบามากๆ จนน่าใจหายเลย

สำหรับ อาชีพ อื่นๆ เวลที่นี่ได้ยากครับ เท่าที่เคยชวนเพื่อนไปตีนะครับ
สายเรนเจอร์ ต้องหลบเยอะมากๆ ถึงพอจะมาที่นี่ได้ 
สายเวทตายในพริบตา(ผู้เฝ้ามองโจมตีระยะไกลน่ะ) เบลดกับเบอเซอเกอร์ พระฟูไม่ทัน ตายอย่างเดียว 
ผมว่าถ้ำผลึก ถ้าไม่ใช่พาราคงไปไม่ไหวอะคับ

สายเรนเจอร์หลบเยอะๆ ก็โดนมอนโป๊ะนะครับ

เวลาโจมตีมันก็สะท้อนอีก เห็นสะท้อนทีละน้อยๆ มันไม่น้อยนะคับ

ผมเอาเทรไป ใส่ของแกร่งนะ คือโดนตีแก๊งๆๆ อะ แต่ตีมอนโดนสะท้อนแปปเดียวจะตาย

จะบอกว่าแมพผลึก มอนเตอร์เก่งเว่อมาก ถ้าพาราไม่มีสกิลกันโป๊ะ40% ก็สู้ไม่ไหวเหมือนกันแหละครับ   Wink

เอาภาพมาให้ดูครับ  พาราดิน พอลุยไหว  ใช่

ผมใช้เซตดูลาแทนครับ สำหรับสายไฟเตอร์ ไปตีผลึกดูดเลือดสบาย เล่นพาราดีหน่อยตรงทีม่อนไม่ค่อยโป๊ะ แถมดูดเลือดก็ได้
แต่สายอื่นก้ต้องถอยครับ สำหรับแมพนี้ มอนเก่งเกินไปสำหรับสายเวท และสายเรนเจอร์
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 10-11-2010, 20:57:43 »

ผมลองเอาพาลาไปเวล ไม่มีอ้อมกอดก็ต้องเปิดกายาไม่งัน้ใบ้กินใบกินไม่พอมีผีเสื้อง่อยอีกง่อยไม่พอมีมึน สรุปนี่มอนหรอ ผมว่าลดความโหดมอนลงผีไม่ต้องใบ้ลดเลือดผีเสื้อลงปั้มแมพจตุกร 9a เพิ่มอีก2-3แมพ(ลากง่ายแมพกว้าง)ผมว่าเกมจะสนุกขึ้นเยอะครับ

winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 11-11-2010, 02:10:17 »

เอาแต่เพิ่มแผนที่เก็บเวลกับปรับให้เก็บง่ายตัวเกมจะขาดความสมดุลและไร้ความเป็นศิลปะครับเวลสูงๆก็ต้องหาที่เวลยากขึ้นและมอนโหดขึ้น
เป็นธรรมดาอยู่แล้ว ตรงกันข้ามพวกมอนเวลเยอะส่วนมากมันดูกระจอกไปด้วยซ้ำนะตอนนี้ส่วนมากทำไรไม่เป็นนอกจากเข้าไปฟาดสดผู้เล่น
น่าจะปรับให้มันใช้สกิลได้สัก2-3สกิล(ทั้งสกิลติดตัวและสกิลกดใช้)จะน่าสนุกกว่านี้แล้วปรับเพิ่มEXPที่ได้ด้วยน่าจะดีกว่า ดูสมเหตุสมผลและสมดุลด้วย

เอาแบบมอนมีทักษะติดตัวอย่าง ป้องกันโป๊ะ100% ป้องกันการโจมตีทางเวทย์100% อาวุธประเภทธนูยิงไม่เข้า ค่าต้านทานทุกอย่าง100%หมด
สกิลติดตัวอย่าง โจมตีติดโป๊ะ100% เพิ่มป้องกัน50+50 โจมตี300%หนึ่งครั้งแค่คิดก็มันส์แล้วว่าไหม

Evil
○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: 11-11-2010, 11:41:25 »

ไม่เห็นทีมงานเข้ามาดูบอร์ดแบบนี้บ้างเลย อยากได้คำตอบ

Wink Wink Wink

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: 11-11-2010, 12:41:09 »

ถ้าการเพิ่มแผนที่หลัก มันจะกระทบต่อความสมดุลต่างๆ ก็เพิ่มเป็นกิจกรรมหลักของเซิฟเลย
ทำเป็น ค่ายพักพิงชั่วคราวก็ดี คล้ายปราสาท แต่ไม่ใช่ และไม่มีอะไรเลย เหมือนกิจกรรมหนึ่งของเซิฟ  ให้ผู้เล่นร่วมกิจกรรม
ถ้าชนะกิจกรรม ก็สามารถเข้าไปในค่าย มีแผนที่ให้เวล มอนเวล 90+ คล้ายๆ กับในดันปราสท เข้าตี้กันเวลได้ทุกสมาคม สำหรับเวล 80-99

กิจกรรมหลักของเซิฟ ปัจจุบันมันไม่ดึงดูดใจอะไรเลย นอกจากวันศุกร์ พสุธา ที่เหลือ !!@

ปล.คนจะจุติ 6 รอบกันทั้งเซิฟแน่  Evil Evil

[center[/center]
ปลาเก๋า
Jr. Member
**

ไม่หล่อแต่จน

« ตอบ #51 เมื่อ: 11-11-2010, 13:22:22 »

เพิ่มแผนที่มายาดูดกับยาเทศก็ไม่ได้ขายจิ Evil Evil

C๏ntr๏l-analyz€
Newbie
*

จ๋อยหร๋อย เพิ่งมาใหม่ฝากตัวด้วย

« ตอบ #52 เมื่อ: 11-11-2010, 17:22:23 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-11-2010, 15:31:47
ขนาดเพิ่มแมพจตุแล้วนะเนี่ย ที่เวลก็ยังไม่พอ เพราะผู้เล่นล้น ยิ่งถ้าPKมีโอกาสจ๊ะเอ๋กับอริได้โดยง่าย ที่หมีคนก็ล้น มอนก็เกิดช้า(รึเร็วแล้ว แต่เกิดไม่ทันคนตี)

ส่วนกิลใหญ่ๆที่มีบารมีทั้งหลายเนี่ย พอเจอกิลอื่นไปชิงหน่อย ทำวุ่นวาย ไล่ฆ่าทั้งโครต นิดๆหน่อยๆยอมกันไมได้ ใครเข้ากิลใหญ่เสียค่าเข้า เสียทั้งกาย ทั้งเงิน ทั้ง

แรง แถมยังต้องทำตามกฏกิลนั้นๆ ทำไม่ได้เตะออก ซึ่งบางข้อมันไร้สาระ เช่น นายAเป็นเพื่อนกับนายB แต่นายAอยู่กิลที่มีบ้าน ส่วนนายBอยู่กิลไม่มีบ้าน และนายC

เป็นหัวกิลของนายA วันนึงนายCเกิดมีเรื่องกับนายBแล้วเรียกนายAมาตีนายB แต่นายAไม่ยอมตีจึงถูกเตะออกกิลและไล่ฆ่า เป็นต้น

ที่จริงแล้ว พวกคนกิลใหญ่ๆมักจะกลัวบ้านตัวเองแตก เพราะไม่มีที่เวล ไม่มีบารมีชื่อกิลคุ้มกะลาหัวมากกว่ามั้งครับ? ใครที่อยากจุก็ต้องเข้ากิลใหญ่ไปจุก่อนแล้วค่อย

ออกมา ไม่งั้นกว่าจะได้จุจะนานมาก และอาจจะถูกเก็บได้โดยไวถ้าไม่เปิดป๊อด

เกมนี้ออกจะเหมือนสังคมไทยยังไงยังงั้น...

เห็นด้วย ... เหมือนแป๊ะเลย โชคร้ายที่เราเป็นคนรักสันโดษ =_=ล ตอนนี้ไม่รู้จะไปเวลไหนดี ไปโขนก็มีแต่ตี้ที่แบบว่าส่วนตัวกับพวกกิวตัวเองอ่ะ รึไม่ก็มาพึ่งพวกวิ ให้วิ่ง ทั้งๆที่ไม่อยากจะดูดเลย -*-
สรุปเกมนี้ถ้าไม่มีบ้านก็เวลลำบาก =[]=!  Sad

เค้าอยู่เซิร์ฟพีเคนะตัว~
เพิ่งสมัครบอร์ดนะตัว~
ทักกันได้นะตัว~
**แต่แงๆๆ ไม่อยากเรียนชดเชยเลย T^T
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #53 เมื่อ: 11-11-2010, 17:29:27 »

เรื่องแมพใหม่อยู่ในแผนงานแล้วครับ

แต่ว่าคงจะยังไม่ได้เห็นในเซอร์เวอร์หลักเร็วๆนี้ครับ

ใบ้ให้ว่าแถวๆ วินโดเนีย และเป็นแมพหิมะ  Shocked Shocked

คอนเซปต์โดยรวมของแมพ ก็คิดไว้บ้างแล้วครับ แต่ช่วงใกล้ๆทำอาจจะตั้งกระทู้มาให้ช่วยเสนอกัน (ในนรกนะ)

ไว้ทำเสร็จแล้วจะมาบอกครับ ตอนนี้งานล้นมือจริงๆ ครับ T^T ขออภัยด้วยเน้อ

ใจเย็นๆกันหน่อยนะพี่น้องงงงงงงงงงง 

อู้ว แค่พิมพ์ตอบก็เหนื่อยละ สงสัยสังขารจะมะไหวละครับ งั่กๆๆ  Embarrassed Embarrassed

If you want to be a hero. You need to have dreams.
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #54 เมื่อ: 11-11-2010, 17:31:31 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 11-11-2010, 17:29:27
เรื่องแมพใหม่อยู่ในแผนงานแล้วครับ

แต่ว่าคงจะยังไม่ได้เห็นในเซอร์เวอร์หลักเร็วๆนี้ครับ

ใบ้ให้ว่าแถวๆ วินโดเนีย และเป็นแมพหิมะ  Shocked Shocked

คอนเซปต์โดยรวมของแมพ ก็คิดไว้บ้างแล้วครับ แต่ช่วงใกล้ๆทำอาจจะตั้งกระทู้มาให้ช่วยเสนอกัน (ในนรกนะ)

ไว้ทำเสร็จแล้วจะมาบอกครับ ตอนนี้งานล้นมือจริงๆ ครับ T^T ขออภัยด้วยเน้อ

ใจเย็นๆกันหน่อยนะพี่น้องงงงงงงงงงง 

อู้ว แค่พิมพ์ตอบก็เหนื่อยละ สงสัยสังขารจะมะไหวละครับ งั่กๆๆ  Embarrassed Embarrassed

หมาน้อย 2 สี สินะครับ

สู้ ๆ ครับ ผมไม่รีบ แต่ต้องทำไว ๆ  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #55 เมื่อ: 11-11-2010, 17:35:11 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 11-11-2010, 17:31:31
อ้างจาก: coalapanda ที่ 11-11-2010, 17:29:27

สู้ ๆ ครับ ผมไม่รีบ แต่ต้องทำไว ๆ  Evil

ไม่ไช่หมาน้อย 2 สีครับ มอนพวกนั้นเก็บไว้ทำเกี่ยวกับคู่หู

แต่มันคือ มอนใหม่ๆ โซน หิมะ อิอิ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
ShaMan_King#
Full Member

ニナーサリー

« ตอบ #56 เมื่อ: 11-11-2010, 17:44:07 »

Shocked Shocked

"การฝึกฝนตัวเองคือสิ่งสำคัญ หากเจ้าขาดการฝึกฝนตัวเอง แล้วเจ้าจะมีพลังได้อย่างไร"
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #57 เมื่อ: 11-11-2010, 17:59:57 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 11-11-2010, 17:35:11
อ้างจาก: T0Nz ที่ 11-11-2010, 17:31:31

ไม่ไช่หมาน้อย 2 สีครับ มอนพวกนั้นเก็บไว้ทำเกี่ยวกับคู่หู

แต่มันคือ มอนใหม่ๆ โซน หิมะ อิอิ

คงเป็นพวก เพนกวิ้น ตุ๊กตาหิมะอะไรเทือก ๆ นี้สินะ = A ="

จะรอดูนะครับ  Smiley

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #58 เมื่อ: 11-11-2010, 18:44:42 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 11-11-2010, 17:59:57

คงเป็นพวก เพนกวิ้น ตุ๊กตาหิมะอะไรเทือก ๆ นี้สินะ = A ="

มอนเตอร์แมวน้ำทะเล

ทีมงานบอกว่าได้แรงบันดาลใจจาก...

คนที่นอนข้างๆ -3-)

Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 11-11-2010, 18:50:36 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 11-11-2010, 18:44:42
อ้างจาก: T0Nz ที่ 11-11-2010, 17:59:57

มอนเตอร์แมวน้ำทะเล

ทีมงานบอกว่าได้แรงบันดาลใจจาก...

คนที่นอนข้างๆ -3-)

+100000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000000 เลย

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6