GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?  (อ่าน 3634 ครั้ง)
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?
« เมื่อ: 07-11-2010, 16:08:47 »

อยากเสนอให้สร้างแมพใหม่ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ อะครับ

คือผมว่า Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นไม่เพียงพอกับผู้เล่นในเซฟเวอร์

อ้างอิงจากเซฟสวรรค์นะครับ ถ้ำหมีแมพเดียวมีตี้เวล 3ตี้+ ยิ่งถ้าวันหยุดจะมากขึ้นกว่านี้อีก คือไม่มีทางเลือกให้เก็บ lv เลยอะคับ

มอนที่ถ้ำผลึกก็โหดไป สำหรับอาชีพบางๆ หรือ ผู้เล่นที่ไม่มีของดีๆใส่ เข้าไปสู้ไม่ไหวเลย

แมพจตุกร ให้ exp สูงมากครับ แต่สำหรับสายกายภาพนั้นแทบจะตีมันไม่ได้เลยด้วยซ้ำ เท่าที่เห็นมีแค่พระกับวิ ที่พอตีไหว (ต้องกายทิพย์ ถึงจะไวอ่ะ)

โดยส่วนตัว อยากเสนอให้มีแมพเพิ่มในการเก็บ lv อะคับ แมพที่มีให้เก็บ lv มันไม่เพียงพอกับจำนวนผู้เล่นแล้ว (อ้างอิงจากเซฟสวรรค์นะคับ)

แล้วก็เรื่องขึ้นรถไฟไปเก็บ lv ที่เหมืองใหม่นั่นด้วย ขอเป็นขึ้นรถไฟฟรีได้มั้ยคับ ไม่ก็ปรับราคาลงเหลือซัก 5-10k

แล้วถ้ายังไม่มีแมพในการเก็บ lv ใหม่ ผมว่าช่วยปลดล็อคการทอน exp ที่ทอนเหลือ50% เมื่อ lv ต่างกับมอนเตอร์มากไปด้วยก็ดีนะครับ

ผมไปแมพโขนที่วิหารจตุกร เจอแต่พวกสายกายภาพดูด เป็นแถบเลย มีแค่พระกายให้วิไปตีมอน สรุปว่าพวกที่ดูดนั้น ไม่ได้ไอเท็มหรือของอะไรเลย ได้แค่ exp

อย่างน้อยถ้าปรับให้ exp ที่ทอนกลับเป็นเหมือนเดิม ยังสามารถไปเก็บ lv กับมอนที่พอตีไหว แล้ว exp ที่ให้ก็ไม่น้อยเกินไป เน้นการตีเยอะๆ + เก็บของรวยๆ ดีกว่าการดูดอะคับ

ในที่นี้จะไม่พูดถึงการเก็บ lv ในกิลดันเจี้ยนนะครับ เพราะถือว่าไม่สามารถเข้าไปได้ทุกคน (จิงๆมันเข้าได้ทุกคนนะ แต่ไม่มีปัญญาเข้า)

แล้วในดันเจี้ยนกิลส่วนใหญ่จะมีตี้เก็บ lv กันอยู่แล้ว ซึ่งถ้าผู้เล่นต่างกิลมา ก็ไม่ได้ตี้ด้วยกันอย่างแน่นอน เพราะลูกกิลของกิลเจ้าบ้านต่อคิวกันยาวมากมาย (ยกตัวอย่างกิลแคสเปอร์ คิวตี้3แถบ คนต่อคิว 30กว่าคน)

ปล. อยากเสนอแค่นี้แหละครับ  Sad

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-11-2010, 16:20:27 »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ทุกวันนี้เกรียนฆ่ากันเพราะแย่งแมพจะเปนจะตายอยุ่ละ

แต่ เคยเสนอไปเป็นสิบกว่ารอบแล้ว จีก็ไม่เคยสนใจ

เซ็ง-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

Re: เรื่อง Map ในการเก็บ lv ของผู้เล่นเลเวลสูงๆ , !!?
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-11-2010, 16:20:55 »

โลกแคบลงเมื่อประชากรเพิ่มขึ้น หนีไปดาวอังคารกันเถอะ  laugh laugh laugh

~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-11-2010, 16:44:04 »

ขยายแมพหมีเพิ่มอีกสัก 2 ถึง 3 แมพ

foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-11-2010, 17:01:00 »

ผมว่าการ เพิ่มแมพนี่มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยนะครับ เขาต้องแผนกันก่อนว่าจะทำแมพนี้ออกมายังไง
ต้องใช้อะไรบ้าง  ชื่อแมพชื่ออะไร  ต้องใส่มอนเตอร์อะไรบ้าง  ตอนคำณวนค่าประสบการณ์ให้พึงพอใจกับผุ้เล่น  แล้วจะให้แมพนี้ไปตั้งต่อจากแมพไหน จะวางพวกสิ่งแวดล้อมอาทิเช่น  ต้นไม้ ดอกไม้  หิน
หรือnpcตรงไหนดี  จะต้องมีอะไรในแมพเพิ่มอีกรึเปล่า   

สิ่งที่บอกมานี้  เพื่อจะให้รู้ว่าการ ทำแมพใหม่ไม่ใช่ง่ายๆเลยนะครับ

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-11-2010, 17:19:48 »

อ้างจาก: foam0025 ที่ 07-11-2010, 17:01:00
ผมว่าการ เพิ่มแมพนี่มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยนะครับ เขาต้องแผนกันก่อนว่าจะทำแมพนี้ออกมายังไง
ต้องใช้อะไรบ้าง  ชื่อแมพชื่ออะไร  ต้องใส่มอนเตอร์อะไรบ้าง  ตอนคำณวนค่าประสบการณ์ให้พึงพอใจกับผุ้เล่น  แล้วจะให้แมพนี้ไปตั้งต่อจากแมพไหน จะวางพวกสิ่งแวดล้อมอาทิเช่น  ต้นไม้ ดอกไม้  หิน
หรือnpcตรงไหนดี  จะต้องมีอะไรในแมพเพิ่มอีกรึเปล่า   

สิ่งที่บอกมานี้  เพื่อจะให้รู้ว่าการ ทำแมพใหม่ไม่ใช่ง่ายๆเลยนะครับ
อ่าครับ

ถ้าสร้างแมพมันยากหรือลำบากเกินไป ก็ปรับเรื่องทอน exp กับเงินค่านั่งรถไฟไปเหมืองใหม่ที่ฟอร์ทก็ได้นะคับ

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-11-2010, 17:20:31 »

เด๋วก็หนีไปเก็บเวลที่ ดาวยูโรป้า ซะนี่   Shocked Shocked

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-11-2010, 17:24:52 »

ผมว่า แมบให้ผู้เล่นเวลตั้งแต่ 60 - 70 น่าจะจัดทำได้ไม่ยาก แต่ว่าแมบให้ผู้เล่นเวลตั้งแต่ 80 ขึ้นไปนี่สิน่าคิด คือ
1. สงครามชิงปราสาทก็ไม่ค่อยจะครึกครื้น เพราะมีจัดแมบมอนอยู่ข้างนอกแล้ว ก็ไม่ค่อยอยากไปชิงเท่าไหร่น๊ะผมว่า  เรื่อง 10 สมัยเพิ่มโอกาส + ของคงไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นไปได้ยาก ยังไงก็รีบ้านกันอยู่แล้ว ส่วนพื้นที่ลับก็มีดีแค่กล่องระดับ 5 ส่วนบอสในนั้น ข้างนอกก็มี สรุป  สงครามชิงปราสาทก็จะไม่ค่อยมีคนสนใจ คิดว่าอ่ะน๊ะ
2. ถ้ามีแมบเพิ่มให้เวล 80-90 เวลด้านนอก ยังไงซ๊ะก็ไม่พ้นกิลที่มีปราสาทต้องออกมาเวลกันแน่นอนเพราะก็อย่างที่ว่ามา  ในดันยังรอคิวกันบานเบิก  ยังไงก็พาแน่นถนัดอยู่ดี

*** แต่ผมก็อยากให้มีแมบเพิ่มให้เวล 70-80 ได้เวลเหมือนกัน เพราะโขนสายกายไปไม่ไหวหรอก เอาพระเดินตามเป็นกลุ่่มยังไม่ค่อยจะรอด  พระก็ชุบกันมันหยด ดีไม่ดีพระก็ตายเอง ***

ทำแมบ 70-80 เพิ่ม และทำปราสาทเพิ่มก็ดีน๊ะ  ยิ่งปราสาทน้อย คนกิลเล็กไปอัดอยู่กิลใหญ่หมด และดันกิลแค่ปาร์ตี้เดียวก็แน่นแล้ว บางกิลยังต้องแบ่งไปวิ่งโขนเลย  หรือ ทำแมบที่มีมอนที่สายกายพอจะเวลกะเค้าได้มั่งก็ดี  

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-11-2010, 17:42:39 »

เห็นด้วยที่ว่าน่าจะเพิ่มสถานที่เก็บเลเวลที่อื่นเพราะสถานที่ไม่เพียงพอต่อคนในเซิฟ
แนะนำคฤหาสน์มารแดงเป็นไงเห็นทหารที่ฟอร์ทบ่นๆอยู่นี่ว่ามีผีสิง

ที่จริงมันก็มีที่เวลหลายที่นะแต่คนไม่ค่อยไปกันมากกว่า อย่างถ้ำแมกม่าที่เดธ หอคอยไฟใต้เมทาลิก้า ป่าไผ่
มันเวลไม่ดีไม่ง่ายเท่าแมฟยอดนิยมเลยไม่มีคนไปกันและส่วนมากไปกันแต่ที่เดิมๆเลยไม่ค่อยมีตี้ที่อื่นเท่าไหร่
คิดในทางตรงกันข้ามลองปรับให้ที่ยอดนิยมเวลยากหรือได้น้อยลงอาจจะทำให้คนเลิกกระจุกเวลอยู่ที่เดิมๆก็ได้

ปล.งงว่าโขนมันเวลยากตรงไหนสำหรับสายกายภาพขนาดผมเป็นเบอไปคนเดียวยังพอไหวเลย
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-11-2010, 18:00:41 »

ถูกกก มานั่งดูแผนที่อสุราสิ แมพเยอะเพราะแมพเก็บเวล 1 - 21 ไผ่งี้ ไผ่เดือดงี้ ยุบไปแมพเดียวก็ได้ แล้วอย่างอีกฝั่งถ้ำใต้น้ำ มีวุ้นราชันอีกตัว
ยุบไปเป็นแมพเก็บเวลเล็กน้อยก็ได้ ครึ่งล่างวุ้น ครึ่งบนก็สูงหน่อย

แล้วยังไม่พออย่างที่เรด ปูเสฉวน มันก็ซ้ำกับถ้ำใต้น้ำ มันมีแมพพวกนี้ตั้ง 2 แมพ ไหนจะปูลมอีก  แบบว่า มอนอ่อนๆ สำหรับเวลแรกๆอ่ะเยอะไปจริงๆ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-11-2010, 18:05:03 »

ไม่เอาอะ

งานหนัก ต้องคิดใหม่ ทำใหม่

เงินเดือนก็เท่าเดิม ไม่เห็นได้พิเศษเพิ่มเลย

ทำแล้วยาคูณขายได้น้อยลง

เพราะตีเองได้  รายได้ลดลง โดนด่าอีก

งี้แหละดีแล้ว -3-)

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-11-2010, 18:12:23 »

^
^
^
^
เหอะ ๆ ๆ ๆ
[/color]

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-11-2010, 18:46:53 »

ถ้าได้ เนว่า สงสัยต้องใช้เงินโซลเข้าน่ะแหละ  อิอิ   Evil

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-11-2010, 19:06:36 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 07-11-2010, 18:05:03
ไม่เอาอะ

งานหนัก ต้องคิดใหม่ ทำใหม่

เงินเดือนก็เท่าเดิม ไม่เห็นได้พิเศษเพิ่มเลย

ทำแล้วยาคูณขายได้น้อยลง

เพราะตีเองได้  รายได้ลดลง โดนด่าอีก

งี้แหละดีแล้ว -3-)

จิตใต้สำนึกที่แท้จริงของจีเอ็ม 55+ laugh

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-11-2010, 19:12:19 »

^
^
^
^

แรงได้อีก -  -

จะมีดราม่าเพราะข้อความข้างบนมั้ยเนี่ย ฮ่าๆ

ไม่เอาดราม่าเน้อ แค่มาเสนอให้ทีมงานสนองเท่านั้น , ... !!

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 6