GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสักนิด - -  (อ่าน 348 ครั้ง)
ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

ขอสักนิด - -
« เมื่อ: 13-09-2007, 17:48:11 »

ในบท4 มีการเปลี่ยนแปลงมากมายนักหนาซึ่งหลายคนอาจจะมึนตืบ
ในการปรับบางอย่างในบท4ผมยอมรับว่ามีทำเพื่อปรับให้สมดุลแต่มี
บางอย่างที่ควรดูว่ามันสมดุลจริงหรอ ที่สังเกตุมานะพวกเครื่องป้องกัน
พี่จะเน้นไปที่ตัวหน้าให้มันมากเข้าไว้ แต่ป๋มขอเสนอนะงับว่าตัวหลัง
ก็ควรจะปรับให้สมดุลเช่นกัน
เช่นนะ
1.เท้าเหลก อันนี้ไม่รู้นะงับว่ามันยังไงเพราะป้องกันมัน20+1 ซึ่ง
ของเก่าคือ10+6 ถึงแม้ตัวหน้าจะเพิ่มแต่ตัวหลังลดไป5
ช่วยโปรดพิจารณาในส่วนนี้ด้วยนะงับ - -
**และยังมีอีกหลายอย่างที่เน้นตัวหน้ามากเกินไปงับ หรือยังไงก็
อยากให้มาอ่านงับเพราะอาจจะทำให้พีพีมีหนทางในการปรับ
ให้ดีขึ้น
อีกเรื่องนึงก็คือพวกไอเทมต่างๆเช่น
1.โล่ใหญ่ ซึ่งเคยอ่านผ่านกระทู้นึ่งมีทีมงานมาบอกว่ามันเปงโล่เน่าๆ
จริงเลยงับ เน่ามากถึงป้องกันจะดูเยอะแต่ โอกาสกันแค่20เปอ
ซึ่งเหมาะสมแล้วหรือยัง - - 20เปอเซ้นเอาไปโยนเล่นดีไหม- -
2.พวกเกราะต่างๆบางอย่างหายากแต่ปรับเหมือนว่ามันเน่า
เช่น เกราะเหลกกล้า /วีระบุรุษ
แต่ต้องขอชมในเรื่องการทำสกิล ทำได้หลากหลายมางับ
แต่ก็ยังมีข้อได้เปรียบเสียเปรียบกันเยอะมาก
ที่สังเกตุก็มีเรนธนู กะทหาร ที่จะดูแย่กว่าเค้าเพื่อน

**ตอนนี้ไฟ้เตอร์สู้เรนเจอมะได้และงับ- -
ถึงจะเล่นวิทหรือเอจิ ยังไงเรนก็ฟันเร้วและโปะ
ส่วนไฟ้ก็ได้แต่วื้ดกะรับดาเมจ - -
ไฟ้ที่จะสู้ได้ก็มีไฟ้สาย dex str ซึ่งคงไม่มีใครเล่นหรอก- -
สกิลแหลก

ส่วนแคสก็ยิงแรงมากๆ ยอมรับเลย เลือด5000กว่าๆยิงชุดเดียว
หายไปเลือดไม่ถึง300 555+

พร่ำซะนาน ไปล่ะงับ มาบ่นให้ฟังเพื่อจะมีจินตาการใหม่ๆ

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
—•“สุ๑ที่รัn๛
Full Member

Re: ขอสักนิด - -
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-09-2007, 18:07:20 »

เหนด้วยๆๆๆ
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #2 เมื่อ: 13-09-2007, 18:14:26 »

ระบบ บางอย่างยังมั่ว

ไอเทมบางอย่าง ก็ดูมะเหงสมเหตุสมผลเลย  เช่น เกาะเหลก น้ำหนัก28 เท่านั้นเอง

สว่นเรื่องสกิล ดูเหมือนมีไม่เพียงพอยังไงมะรู้  ผมลองเล่นไฟสายหอกแล้ว  สกิล ดูเหมือนมันยังขาดเหรียญ

และที่สำคัญ ผมลอง ใส่ดล่เหลกชั้นดี ที่มีโอกาสป้องกัน100.0%  มันเหมือน..ไม่ติดตลอดเลย (อันที่จิงควรจะติดตลอด)
A-See
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-09-2007, 18:24:54 »

แรน ธนูก็เน่าไปเลย

ธนัช ชัยโชณิชย์
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-09-2007, 19:04:57 »

-เรื่อง ชุดป้องกัน ในบทที่4นี้จะถูกดึง def หลังออกมาเพิ่มที่ def หน้าแทนทั้งหมดครับ
-ส่วนเรื่อง ชุดเกราะที่ได้จากการตีของโกโด้ ที่หลุดไปยังไม่ใช่สเตตัสจริงครับ ดังนั้นยังไม่ต้องตกใจครับ ทีมงานจะนำสเตตัสจริงลงให้ครับ
-เรื่องธนูเป็นบัคครับผม กำลังแก้ใขอยุ่ครับ
-ส่วนเรื่อง โอกาศป้องกัน100% เป็นบัคแสดงผลผิดครับ แก้ใขเสร็จแล้วครับ
ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-09-2007, 19:36:45 »

ทันใจจริงๆงับ ชอบๆ มีเบอไหม อะล้อเล่น

หายคล้องใจและงับ ขอบคุณมาก

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
ป้าย:
หน้า: [1]