GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพิ่มความสามารถแคสเตอร์หน่อยคับผม  (อ่าน 548 ครั้ง)
ViRus_Z
Jr. Member
**

อยากให้เพิ่มความสามารถแคสเตอร์หน่อยคับผม
« เมื่อ: 13-09-2007, 12:54:55 »

ผมว่าแคสเตอร์น่าจะมีสกิวพื้นฐานที่ร่ายเร็ว โจมตีปานกลาง เสียเอ็มพีน้อยให้ใช้บ้างนะคับ
เพราะปัจจุบันที่เล่นอยู่ถ้ามอนฯถึงตัว..ไม่กดสกิวโกยเพื่อหนีหรือให้ได้ระยะยิงซ้ำก้อต้องหมด
ทางรอดคับ ยิ่งได้เหรียญทอง2เหรียญด้วยแล้วแคสเตอร์ช่วงแรกเก็บเลเวลยากเหมือนตกนรก
เลยคับผม ไม่ว่าจะลุยเดี่ยวหรือสนับสนุนก็ยากพอๆกันคับ จะปาร์ตี้กับคนอื่นก้อออกจะเป็น
ตัวถ่วงเพราะว่ากว่าจะได้มนต์ใหญ่ก้อใช้หลายเลเวล ไหนจะจำเป็นต้่องอัปสกิวขุมพลังเวทย์ที่จะทำให้
ฟื้นเอ็มพีเร็วหน่อย ไม่งั้นนั่งกันนานพอควรสำหรับแคสเตอร์ที่ไม่มีความสามารถในการใช้อาวุธต่อสู้
สายสนับสนุนกว่าจะได้สกิวบัฟ-เพื่อนในปาร์ตี้อาจค้อนกันตาเขียวคับ โดยรวมแล้วแคสเตอร์โอกาสรุ่งยาก
แต่ถ้ารุ่งได้ก็จะเก่งมากๆเช่นกัน สรุปคือว่าถ้าแคสเตอร์เก็บเลเวลเองได้จะดีมากคับลดภาระในการ
พึ่งพาคนอื่นๆได้บ้างจะดีมากคับผม เวลาปาร์ตี้..เพื่อนในปาร์ตี้จะได้สบายใจไม่ห่วงหน้าพะวงหลังด้วยคับ

ปล.ในบทที่4แคสเตอร์มีสกิวเวทย์แบบไร้ธาตุมาให้ใช้แต่เปลืองเอ็มพีมากคับ
ลดการใช้เอ็มพีเหลือลูกละ3เอ็มพีได้มั๊ยคับ+ขอให้ร่ายเร็วกว่านี้อีกนิด โจมตีเบากว่าเดิมก้อได้คับ
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

Re: อยากให้เพิ่มความสามารถแคสเตอร์หน่อยคับผม
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-09-2007, 13:19:52 »

แต่คสผมว่าตอนนี้เทพขึ้นน่ะคับ
ม่ะวานเหงเจ้านัทมานยืนบู้เลย
ม่ะวิ่งหนีด้วย

zIzzY
Newbie
*

Re: อยากให้เพิ่มความสามารถแคสเตอร์หน่อยคับผม
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-09-2007, 15:21:44 »

ก้อเค้าเทพแล้วนิคับ
ลองมาเป็นเวลซัก30-40ซิ
มะอยากจะบอก
อัพสแตทก้อได้ไม่เกินเวล20ขั้น
กว่าจะมีint99ก้อต้องเวล79มั้ง ถึงจะพอมีmpพอใช้
mpน้อย ใช้สกิลทีก้อโคตรเปลือง
ตี้ก้อไม่ค่อยมี พอมีก้อถ่วงเค้าอีก
สรุป ไปเล่นตัวใหม่ไป๊

แต่ผมรักแคสเตอร์นะ แค่นี้ผมทนด้ายยยยยยยยยยยยยยยย Wink Sad Cry
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-09-2007, 15:32:12 »

เออแหะจริงด้วย แคสเตอร์ตอนเลเววน้อยๆหรือพึ่งเปลี่ยนจะเก็บเลเววยังใงหว่า = ="

ปล.โดยเฉพาะสายพระนี่แทบใม่ใด้เก็บเลเววเลยมั้ง มาถึงมีสกิลศรัทธา3ฮีล1 เลเววต่อมาเพิ่มมาอีกแค่2เหรียญ = ="

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-09-2007, 21:03:50 »

สายยิง คง ลูกศรเวท  สว่น พระคง... (ถ้าเปงผมเล่นคาเดท ถึง40ไปเลยดีกว่านะ)    แล้วค่อยมาเปลีย่นเปงพระ ถ้าใจรักนะคับ

ตอนนี้คาเดท ขึ้นสิบเท่า  แค่สายเอจิ ตีโกเด้น ก็หัวหมุน
ViRus_Z
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-09-2007, 19:37:17 »

จริงๆแล้วน่าจะออกมาเป็นกฎบังคับเลยนะคับว่าแคสเตอร์เปลี่ยนตอน39หรือ41
จะไ้ด้ไม่มีปัญหากับการใช้สกิวต่างๆ หรือว่าอ่อน เก็บเวลยาก หาตี้ยาก เอ็มน้อย
อาชีพอื่นเค้าเปลี่ยน21 แีต่แคสต้องบังคับเปลี่ยนสูงกว่านั้น แต่เหรียญต้องได้
ปกตินะคับคือเปลี่ยนแล้วได้เหรียญย้อนหลังด้วย40เหรียญ อย่างงี้คัยอยากเป็น
แคสก้อต้องจัยรักกันไปเลยเหมือนพวกอยากเป็นทหารดีมั๊ยคับ เอาให้พิเศษกว่า
เกมส์อื่นๆไปเลย ที่เค้าเปลี่ยนปกติแล้วก็มีความสามารถพอที่จะเอาตัวรอดได้จาก
สกิวพื้นฐาน

Huh? Huh? Huh? Huh?
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-09-2007, 07:17:59 »

แนะนำว่าพระใช้ ลูกศรเวทย์ได้คับ up ซักหน่อย ก็กะลังดี เพราะศรัทธาจะไม่มีผลกับ ลูกศรเวทย์คับ

**ลูกศรเวทย์ไม่ใช่ skill หลักนะคับ ลองพิจารณาเหตุผลของผมและเปรียบเทียบเอาคับ^^(แต่ใครจะเอาไปใช้เป็นเวทย์หลักก็ได้นะคับ ไม่ว่ากัน^^)

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
ป้าย:
หน้า: [1]