GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวใจพิ้งซ์กี้/พิ้งซ์กัซ ดรอปยังไงแล้วอยากปะครับ  (อ่าน 813 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

หัวใจพิ้งซ์กี้/พิ้งซ์กัซ ดรอปยังไงแล้วอยากปะครับ
« เมื่อ: 30-10-2010, 16:47:17 »

ตามหัวข้อบอกหน่อยนะครับ ว่ายากรึป่าว แล้วต้องทำไง มั่ง บอกทีนะครับ แล้วหัวใจ อื่นๆ มีไม้ นอกจากหัวใจพิ้งกัซ/กี้ แล้วต้นไม้ มีหัวใจอะไรอีกครับ ดรอปยังไงบอกด้วยนะ

ป.ล. หาข้อมูลมะเจอ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
$àiñt_฿ë®®¥—♥
Sr. Member

ไม่มีใครรักเรา นอกจากตัวเราเอง...

Re: หัวใจพิ้งซ์กี้/พิ้งซ์กัซ ดรอปยังไงแล้วอยากปะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-10-2010, 17:35:05 »

สวมหมวกเห็ด ไปตีฟังก์กัซ จะมีโอกาสดรอปได้ หัวใจฟังก์กัซ

สวมหมวกเห็ดพิษ ไปตีฟังก์กี้ จะมีโอกาสดรอปได้ หัวใจฟังก์กี้

คำว่ามีโอกาส ก็แสดงว่าดรอปยากนิดนึงค่ะ แนะนำให้เอาเทรไปดรอปดีกว่า

ส่วนหัวใจอื่นๆ ก็มีหัวใจต้นไม้ ดรอปจาก ภูติพฤกษา และ ผู้พิทักษ์แห่งอีเดน ค่ะ
หัวใจแมกม่า ดรอปจากบอสที่ชื่อ ไพโร เจ้าแห่งการลุกไหม้ ค่ะ ใช่ ใช่

언제나 처은의 이 마음으로 너를 사란해 걸어왔던 시간보다 남은 날이 더 많아
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

Re: หัวใจพิ้งซ์กี้/พิ้งซ์กัซ ดรอปยังไงแล้วอยากปะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-10-2010, 17:57:15 »

แนะนำว่าหัวใจแมกม่าซื้อตามตลาดดีกว่านะครับเพราะคงไม่มีเบลดที่ไหนอยากเสี่ยงกับบอสหรอก หัวใจแมม่าตามตลาดประมาณ 300k ไม่ก็ 250k

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-10-2010, 19:42:18 »

อ้างจาก: $àiñt_฿ë®®¥—♥ ที่ 30-10-2010, 17:35:05
สวมหมวกเห็ด ไปตีฟังก์กัซ จะมีโอกาสดรอปได้ หัวใจฟังก์กัซ

สวมหมวกเห็ดพิษ ไปตีฟังก์กี้ จะมีโอกาสดรอปได้ หัวใจฟังก์กี้

คำว่ามีโอกาส ก็แสดงว่าดรอปยากนิดนึงค่ะ แนะนำให้เอาเทรไปดรอปดีกว่า

ส่วนหัวใจอื่นๆ ก็มีหัวใจต้นไม้ ดรอปจาก ภูติพฤกษา และ ผู้พิทักษ์แห่งอีเดน ค่ะ
หัวใจแมกม่า ดรอปจากบอสที่ชื่อ ไพโร เจ้าแห่งการลุกไหม้ ค่ะ ใช่ ใช่

ใช่ ใช่

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
boat-gi
Jr. Member
**

^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-11-2010, 21:56:45 »

Smiley Smiley

tongasura121
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-03-2011, 16:39:38 »

ขอบคุณมากครับที่บอกผมก็หาอยู่ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-03-2011, 16:45:09 »

อ่าาา ....

พวกไอเทมหัวใจเหล่านี้ ถือว่าเป็นเควสไอเทมนะครับผม

มีโอกาสดรอปเท่ากันทุกตัวละครจ๊ะ ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นเทรเชอร์ฮันเตอร์เท่านั้นล่ะน่อ

ใช่ ใช่
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-03-2011, 01:35:43 »

ใส่หมวกเห็ดแล้วไปตีเห็ดตัวตรงกันข้ามกับสีนะคับ

เช่น ใส่หมวกเห็ด สีชมพูไป ก็ต้องไปตีเห็นที่มี สีม่วง อ่ะคับ
ความยาก น่ะเหรอ ไม่ยากหรอกคับ มั้งนะ

ป้าย:
หน้า: [1]