GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้เกมปัญหาเยอะจังนะครับ  (อ่าน 278 ครั้ง)
Teiliz
Hero Member

ช่วงนี้เกมปัญหาเยอะจังนะครับ
« เมื่อ: 29-10-2010, 19:35:49 »

ผม ว่าพักนี้ เกมค้างบ่อยมากนะครับ กระตุกก็มาก แล้วก็ เข้าเกมไม่ได้บ้าง กว่าจะเข้าได้ก็นานบ้าง เซิฟตัดเด้งบ้าง ตัวละครค้างในเกมบ้าง (คนกดยายาลดฟรี )  Angry ช่วยแก้หน่อยนะครับ เล่นขาดความสนุกเลยครับ

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: ช่วงนี้เกมปัญหาเยอะจังนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-10-2010, 20:06:55 »

พึ่งเห็นอามตั้งกระทู้มีสาระ +1 -  -                             

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

Re: ช่วงนี้เกมปัญหาเยอะจังนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-10-2010, 22:21:15 »

แสดงว่าที่ผ่าน ๆ มา ออกทะเลตลอดเลยใช่มั๊ยเนี่ย  Shocked Shocked Shocked

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-10-2010, 22:28:31 »

อ้างจาก: <<..PsyChoSis...>> ที่ 29-10-2010, 20:06:55

พึ่งเห็นอามตั้งกระทู้มีสาระ +1 -  -                             

พึ่งเหนนาวตอบดีๆๆ+1

~
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-10-2010, 00:24:17 »

อ้างจาก: เราดื่มเพื่อโค้กและตายเพื่อโค้ก ที่ 29-10-2010, 22:28:31
อ้างจาก: <<..PsyChoSis...>> ที่ 29-10-2010, 20:06:55

พึ่งเหนนาวตอบดีๆๆ+1

ชั้นตอบดีทุกกระทู้แหละ  Angry 

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-10-2010, 02:07:20 »

เกมเน่าลงหรือปล่าวครับ ผมบอกไว้เลยนะเวลาผมเล่นเกมไม่เคยแลคเลย ถ้ามันทนไม่ได้มันจะหลุดไปเลย

แต่เดียวนี้ค้างๆบ่อยๆนะครับ ไม่แลคแต่ค้างเลยนะครับ ผมถามคนอื่นก็เป็นครับ ผมถึงคิดว่ามันเป็นที่ตัวเกมมากกว่านะครับ ช่วยไปตรวดสอบด้วยและกันนะ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-10-2010, 02:32:26 »

ทีมงานเกมนี้แปลกนะครับ ปัญหาเก่ามีไม่แก้ ทั้งๆที่รู้ ทั้งๆที่เห็น แต่ก็ไม่แก้ แต่กลับทำของใหม่ออกมาให้มันมีปัญหาเพิ่ม งงเหมือนกัน เกมอื่นเค้าเจอ

บัคเค้ารีบปิดเซิร์ฟทำการแก้ ปิดเป็นวันๆ ไม่ว่ากันอะนะ เพราะแก้บัค ตรวจสอบเซิร์ฟ แต่เกมนี้สิแปลก ปิดเซิร์ฟทุกวันพุธหลายๆชั่วโมงเพื่ออะไรไม่รู้สิครับ

ได้ของที่มันห่วยกว่าเดิม....

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
KnocK OuTZ
Jr. Member
**

SUPER 4 CLUB

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-10-2010, 04:07:35 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 30-10-2010, 02:32:26
ทีมงานเกมนี้แปลกนะครับ ปัญหาเก่ามีไม่แก้ ทั้งๆที่รู้ ทั้งๆที่เห็น แต่ก็ไม่แก้ แต่กลับทำของใหม่ออกมาให้มันมีปัญหาเพิ่ม งงเหมือนกัน เกมอื่นเค้าเจอ

บัคเค้ารีบปิดเซิร์ฟทำการแก้ ปิดเป็นวันๆ ไม่ว่ากันอะนะ เพราะแก้บัค ตรวจสอบเซิร์ฟ แต่เกมนี้สิแปลก ปิดเซิร์ฟทุกวันพุธหลายๆชั่วโมงเพื่ออะไรไม่รู้สิครับ

ไม่แปลกหรอกครับ
Evilปัญหาเก่าๆถ้าทีมงานแก้ไขอะครับ มันแปลกกว่า Evil

อย่าเรียกตัวเองว่าคน ถ้ายังเอาสันดานตน ปนกับสันดานหมา
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-10-2010, 07:54:34 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 30-10-2010, 02:32:26

เป็นความเห็นที่ดีน๊ะ  ผมไม่ไ้ด้ยกมาซ้ำเติมน๊ะ แต่ทีมงานให้สามารถแนะนำได้ ผมก็ว่าน่าจะเอาไปคิดดู และไม่ใช่คิดอย่างเดียว น่าจะปฏิบัติด้วย   ก็สุดแล้วแต่จะทำแล้วกัน เพราะจะทำหรือไม่ทำเกมส์นี้ก็อยู่ได้แล้วนี่

ส่วนใหญ่ที่เห็น การที่ให้ผู้เล่นสามารถติชมหรือแนะนำหรือแจ้งปัญหาได้ ตอนนี้มันเป็นแค่ผู้เล่นออกมาพิมพ์บ่นไปงั้นๆ  นอกจากเรื่องไหนที่กระทู้มันดราม่า หรือมีคอมเม้นเยอะจริงๆจากผู้เล่น  ทางทีมงานจึงเข้ามาสนใจพูดพูดคุยหาทางออกและแก้ไข  แล้วกระทู้ที่ไม่ดราม่า ไม่ยืดยาวแต่มีคอมเม้นที่มีสาระและเหตุผลดีๆกลับไม่ได้รับการเหลียวแล  กว่าจะได้การตอบรับหรือแก้ไขก็ต้องรอให้มันเป็นเรื่อง

ผมว่าบางทีถ้าการจะหาสมดุลเกมส์จริงๆหรือความลงตัวของเกมส์ที่เหมาสมและพึงพอใจทั้งผู้เล่นและผู้ทำเกมส์ ต้องมาจากการที่มีกระทู้ยาวเหยียดหรือเรื่องเดียวหลายๆกระทู้ มันแสดงถึงคุณก็ไม่ได้สนใจเราเท่าไหร่ สนใจแต่รายได้ของคุณอย่างเดียว แล้วจะได้มั้ยความสมดุลเกมส์

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ทีที้
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-10-2010, 10:59:29 »

มันก้แลค โร หลุด  มาตั้งแต่  โปรเจ็ควัน แล้วงิ  ยังไม่ชินกัน อีก หรอ  หุหุ

foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-10-2010, 15:03:20 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 30-10-2010, 10:59:29
มันก้แลค โร หลุด  มาตั้งแต่  โปรเจ็ควัน แล้วงิ  ยังไม่ชินกัน อีก หรอ  หุหุ
จริงด้วยครับ  ใครเคยเล่นโปรเจคช่วงแรกๆมั่งตอนนั้น เวลาเดินไปไหนมาไหนจะชอบค้าง(ค้างนานๆ)
แล้วถึงจะกลับมาเดินได้อีกครั้ง  แต่ตอนนั้นได้มีการแก้ปัญหาคือ  ให้สร้างตัวละครอีกตัวแล้วกระซิบ
ชื่อตัวละครที่ค้างบ่อยๆไปยังชื่อ....แล้วทีมงานจะแก้ไขให้ หลังจากนั้นก็ไม่ค้างเลยจนถึงปัจจุบัน

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
ป้าย:
หน้า: [1]