GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้จีเอ็มเปลี่ยนเควสการจุติ  (อ่าน 1420 ครั้ง)
IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

Re: ผมอยากให้จีเอ็มเปลี่ยนเควสการจุติ
« ตอบ #30 เมื่อ: 06-11-2010, 18:08:30 »

อ้างจาก: ♦§♣•kuume•♣§♦ ที่ 05-11-2010, 19:25:24
น่าจะทำเป็นแบบเกม Goswar ก็ได้

ก็คือ อยู่ในปาร์ตี้เดียวกัน แต่ถ้าคนใดคนหนึ่งตีบอสได้สำเร็จ ก็จะถือว่าได้ทุกคนที่อยู่ในตี้

สมมุติว่า A มีเควสต้องตีราชินี B ก็มีเควสตีราชินีเหมือนกัน

A กับ B ก็เลยมาปาร์ตี้กัน เสร็จแล้วก็ไปช่วยกันตีราชินี

B ปรากฏว่าราชินีมาติด B ในกรณีนี้ถ้าราชินีตายลงคนที่ทำเควสเสร็จจะมีคนเดียวคือ B

แต่ถ้าเป็นแบบในเกม Goswar A ก็จะถือว่าทำเควสเสร็จเช่นกัน

จะได้ไม่ต้องแย่งกัน รับเควสมาแล้วมาตี้กัน แล้วก็ช่วยกันตี ใครตีได้ก็ได้หมด

(งงมั้ย?)

ผมว่าก้ดีเมือนกานนะคับ

l-BonanzY-l
Sr. Member

Re: ผมอยากให้จีเอ็มเปลี่ยนเควสการจุติ
« ตอบ #31 เมื่อ: 14-11-2010, 21:04:08 »

อย่าเปลี่ยนเลย จะจุทั้งที^^

พยายามหน่อย!!

ตัวน็อต ตัวน็อต
Newbie
*

ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง

« ตอบ #32 เมื่อ: 14-11-2010, 22:57:00 »

Smiley Smiley Smiley
หลายคนหลายความคิด Sad Sad Sad
งั้นขอเสนอมั่ง เอาเป้นว่า เควสจุติน่าจะเปลียนเควสล่ามินิกะบอส(6ตัวแบบเก่า)
เป็นตัวอื่นมั่งแบบว่าสุ่มเอาหน่ะ-เช่นตัวแรกคือซูรัน ให้ใช้ระบบสุ่มเป็นตัวอื่นแทนตัวไหนก็ได้ที่เป็นมินิ
ไม่ต้องเอามากหรอก ซัก3ชุดแบบสุ่มก็พอ เกมกำลังพัฒนา คนเริ่มเล่นเยอะ เควสจุเริ่มแออัดแล้วครับ
ถ้าไม่เข้าใจ-*-ขอยกตัวอย่างอีกก็ได้เช่น
ซูรัน-อัสวิน-วิหก-กัลก้า-รานี-จตุกรอันนี้อันเดิม
อยากให้เพิ่มมาอีกซัก2แบบครับ--ขอแนะนำ
ราชาขุนเขา-ปูเป้-วุ้นราชัน-ผู้คุมกฎแห่งหนองน้ำ-คิงจุ้-ผู้พิทักทะเลสาบ--
หน่อถู-สไตรเตอร์-กรงเล็บชิกูล่า-ผู้พิทักอีเดน-ราชามังกร-ยอสซี่จอมพงไพร
+++ส่วนอีกแบบสุดท้ายสำหรับคนจุหกครับ
เริ่มที่-มินิบอสทุกตัว- รัก-วุ้นเทพ Evilบิวโซโลมะ laughดูลาฮาน Embarrassedไอซี่นางพยาน้ามแข็ง Sadอินฟอนอส บุตรอิคนัส laugh
อยากให้เกิดขึ้นจริงๆครับ  คนแออัดและจำเจเกินไปแล้วววว Cry Cry Cry
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 16-11-2010, 18:11:45 »

อ้างจาก: ตัวน็อต ตัวน็อต ที่ 14-11-2010, 22:57:00
Smiley Smiley Smiley
หลายคนหลายความคิด Sad Sad Sad
งั้นขอเสนอมั่ง เอาเป้นว่า เควสจุติน่าจะเปลียนเควสล่ามินิกะบอส(6ตัวแบบเก่า)
เป็นตัวอื่นมั่งแบบว่าสุ่มเอาหน่ะ-เช่นตัวแรกคือซูรัน ให้ใช้ระบบสุ่มเป็นตัวอื่นแทนตัวไหนก็ได้ที่เป็นมินิ
ไม่ต้องเอามากหรอก ซัก3ชุดแบบสุ่มก็พอ เกมกำลังพัฒนา คนเริ่มเล่นเยอะ เควสจุเริ่มแออัดแล้วครับ
ถ้าไม่เข้าใจ-*-ขอยกตัวอย่างอีกก็ได้เช่น
ซูรัน-อัสวิน-วิหก-กัลก้า-รานี-จตุกรอันนี้อันเดิม
อยากให้เพิ่มมาอีกซัก2แบบครับ--ขอแนะนำ
ราชาขุนเขา-ปูเป้-วุ้นราชัน-ผู้คุมกฎแห่งหนองน้ำ-คิงจุ้-ผู้พิทักทะเลสาบ--
หน่อถู-สไตรเตอร์-กรงเล็บชิกูล่า-ผู้พิทักอีเดน-ราชามังกร-ยอสซี่จอมพงไพร
+++ส่วนอีกแบบสุดท้ายสำหรับคนจุหกครับ
เริ่มที่-มินิบอสทุกตัว- รัก-วุ้นเทพ Evilบิวโซโลมะ laughดูลาฮาน Embarrassedไอซี่นางพยาน้ามแข็ง Sadอินฟอนอส บุตรอิคนัส laugh
อยากให้เกิดขึ้นจริงๆครับ  คนแออัดและจำเจเกินไปแล้วววว Cry Cry Cry

ช่ายคับผมเยอะมั๊กๆค๊าฟ ขอบอกๆ  Shocked Shocked Shocked

winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 17-11-2010, 01:35:25 »

นรกเป็นไงไม่รู้แต่ดาวดึงจุกันเยอะแล้วขนาดเป็นเซิฟที่อายุน้อยสุดนะ ผมว่าเอาแบบนี้ล่ะดีละไม่งั้นจุกันเกลื่อนเกินไป
พวกจุได้ก็จุกันหลายรอบเลยแต่พวกที่จุไม่ไหวนี่รอบเดียวก็แทบกระอักละ
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 17-11-2010, 18:15:38 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 17-11-2010, 01:35:25
นรกเป็นไงไม่รู้แต่ดาวดึงจุกันเยอะแล้วขนาดเป็นเซิฟที่อายุน้อยสุดนะ ผมว่าเอาแบบนี้ล่ะดีละไม่งั้นจุกันเกลื่อนเกินไป
พวกจุได้ก็จุกันหลายรอบเลยแต่พวกที่จุไม่ไหวนี่รอบเดียวก็แทบกระอักละ

Wink Wink Wink Wink

____★P L E и G T ii Z
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 06-12-2010, 17:24:19 »

อ้างจาก: ◄lï Wïng§ ☼ WïnD ïl► ที่ 05-11-2010, 19:25:24
น่าจะทำเป็นแบบเกม Goswar ก็ได้

ก็คือ อยู่ในปาร์ตี้เดียวกัน แต่ถ้าคนใดคนหนึ่งตีบอสได้สำเร็จ ก็จะถือว่าได้ทุกคนที่อยู่ในตี้

สมมุติว่า A มีเควสต้องตีราชินี B ก็มีเควสตีราชินีเหมือนกัน

A กับ B ก็เลยมาปาร์ตี้กัน เสร็จแล้วก็ไปช่วยกันตีราชินี

B ปรากฏว่าราชินีมาติด B ในกรณีนี้ถ้าราชินีตายลงคนที่ทำเควสเสร็จจะมีคนเดียวคือ B

แต่ถ้าเป็นแบบในเกม Goswar A ก็จะถือว่าทำเควสเสร็จเช่นกัน

จะได้ไม่ต้องแย่งกัน รับเควสมาแล้วมาตี้กัน แล้วก็ช่วยกันตี ใครตีได้ก็ได้หมด

(งงมั้ย?)

เห็นด้วยค่ะ 
Y0$h!T$un€
Sr. Member

ยอมเจ็บ ไม่ยอมเหงา

« ตอบ #37 เมื่อ: 08-12-2010, 12:43:41 »

เอาแบบนี้เลยซิ

ฆ่าคนครบพันคนจุได้เลย

แต่เสียเงินอยู่ตามเดิม laugh
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 08-12-2010, 17:34:44 »

อ้างจาก: -_X_ZEED_- ที่ 08-12-2010, 12:43:41
เอาแบบนี้เลยซิ

ฆ่าคนครบพันคนจุได้เลย

แต่เสียเงินอยู่ตามเดิม laugh

555555555555555+

Evil   Evil    Evil   Evil   Evil

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]