GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้จีเอ็มเปลี่ยนเควสการจุติ  (อ่าน 1420 ครั้ง)
_____OngChaI_____
Sr. Member

Re: ผมอยากให้จีเอ็มเปลี่ยนเควสการจุติ
« ตอบ #15 เมื่อ: 27-10-2010, 11:16:37 »

เคยคิดเหมือนกันนะ ให้สุ่มม่อนมินิ ละบอสเอา เจอยากก็ซวยไป
แต่เควสจุติแบบเดิมนี่ก็ตีง่ายทั้งหมดเลย ที่มีทั้งหมดมีรานีตัวเดียว ที่เราต้องกายตี แต่ก็นะ
แย่งกันเป็นว่าเล่น คิดดูอีกทีแบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว ตีง่ายดี

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ผมอยากให้จีเอ็มเปลี่ยนเควสการจุติ
« ตอบ #16 เมื่อ: 27-10-2010, 16:20:05 »

ตอนรับเควสมีให้เลือก

ท่านรีบร้อนหรือไม่

ไม่ --- ทำเควส

รีบ --- จ่ายเงิน 10,000 โซล

โอ้ แฮปปี้ทุกฝ่าย 55555555

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #17 เมื่อ: 27-10-2010, 22:29:39 »

น่าจะเปลี่ยนเป็นล่ามอนเตอร์ทุกตัวในเกมส์อย่างละตัวไม่นับบอสและมินิบอสจะได้ไม่แย่งกันต่างคนต่างตี

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #18 เมื่อ: 28-10-2010, 12:39:44 »

ก็ดีนะครับเพราะไอพวก ผยย(จอมปลอม) ชอบครองแมพใครเข้ามาก็ฆ่าทิ้งมันน่า

LOVE MAN U
`Soldier
Hero Member

ผมรักเสื้อแดง ผมรักเสื้อเหลือง ผมรักทหาร ผมรักทุกคน`

« ตอบ #19 เมื่อ: 30-10-2010, 21:20:14 »

เอาเป็นว่า  ตีบอส ตัวใดตัวนึง และมินิตัวใดตัวนึง ง่ายสุดละ  woon

True รัก next Door.!?
IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 01-11-2010, 15:42:17 »

Shocked Shocked Shocked Shocked

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #21 เมื่อ: 01-11-2010, 23:33:42 »

ตอนนี้ ติดที่ ราชินีป่า มาเป็นเดือนแระค่ะ
ขนาดมาก่อนจองก่อน พวกจู่ๆวาร์ปมาก็มาตีเอาเฉยเลย (พระเราตอนนั้นเจอบอสหวดตายกำลังจะวาร์ปมาอ่ะ)
แถมทิ้งท้าย ว่า"ใครดีใครได้สิ แย่งได้ก็ถือว่าได้เหมือนกัน" ซะงั้น
จะขอก็ขอดีๆก็ได้อ่ะ เพราะบางทีไม่ไหวอาจจะยกให้(ตอนตีมีแค่เทรกากๆ กับพระสายกายชุบอ่ะ)

ปล.ถ้าจะปรับ ก็ปรับเป็นแบบเควสปาตี้ ได้รึเปล่า
คือคนที่ทำเควส พอตีมินิ บอส เควส สามารถร่วมกันตีได้
พอตีเสร็จ ก็สามารถทำเควสผ่านยกตี้ อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 02-11-2010, 08:22:34 »

อ้างจาก: ~::เนเน่::~ ที่ 01-11-2010, 23:33:42
ตอนนี้ ติดที่ ราชินีป่า มาเป็นเดือนแระค่ะ
ขนาดมาก่อนจองก่อน พวกจู่ๆวาร์ปมาก็มาตีเอาเฉยเลย (พระเราตอนนั้นเจอบอสหวดตายกำลังจะวาร์ปมาอ่ะ)
แถมทิ้งท้าย ว่า"ใครดีใครได้สิ แย่งได้ก็ถือว่าได้เหมือนกัน" ซะงั้น
จะขอก็ขอดีๆก็ได้อ่ะ เพราะบางทีไม่ไหวอาจจะยกให้(ตอนตีมีแค่เทรกากๆ กับพระสายกายชุบอ่ะ)

ปล.ถ้าจะปรับ ก็ปรับเป็นแบบเควสปาตี้ ได้รึเปล่า
คือคนที่ทำเควส พอตีมินิ บอส เควส สามารถร่วมกันตีได้
พอตีเสร็จ ก็สามารถทำเควสผ่านยกตี้ อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

ผมว่าก็ดีเหมือนกานนะคับ แบบนี้ก็ดีอ่าเนอะๆๆ   Wink Wink

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #23 เมื่อ: 02-11-2010, 17:56:32 »

รานี คนจองเพียบ (เจือกมีพระมารอทุบทำเควสไอเทมเซต)
ซูลัน คนจองก้เพียบ (หลายแมพก็ยังดีหน่อย)
กัลก้า เจือกมีแมพเดียว
วิ6 คนจองเพียบ (เจือกมีเควสไอเทมเซตพารามาเพิ่มอีกนะ ละก้ทำได้ทุกอาชีพอีก Angry)
ท้าวจตุกร ช่วงนี้ วิ่งผ่านทีไรก็เจอ80%(วิ่งไปเปิดกล่องที่ห้องจุ วันละ 5 รอบ)

เปลี่ยนก็ดีครับ 89 ละ สิ้นปีคงจุ*0*
ปล. พาสาวิบัติ เพื่อให้ดูสุภาพน่ารัก นะงับ

Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 02-11-2010, 19:30:45 »

เหอะๆๆๆๆ

ผมอยากให้ปรับมากกๆๆๆ แต่ก็เหมือนที่ทุกคนบอก จองกันเพรียบทุกตัว 

ทำไงได้อ่าเนอะๆๆ เซ็ง เซ็ง เซ็ง

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 03-11-2010, 20:18:30 »

ตอนแรกก็ ดี ๆอยู่ แต่ช่วงหลัง ๆมีรายการไอเท็มเซ็ต ขึ้นมา ยกตัวอย่างเช่น วิหค

ตอนเพื่อนทำเควสจุ วิ่งหากัน อยุ เกือบ 2 ชม. เพราะ ส่วนหนึ่งเป็นเควสของพารา และ ตีเล่นดรอบ ของ หรือบางคนจุ

และท้าวจุตรกร อยากให้ลดดีเลย์การเกิดนิดนึง

( ดีเลย์การเกิด 4 ชม.ตอนนั้น วิ่งหากัลก้าให้เพื่อน ออนพระกาย กายตีรานีให้เพื่อน และ ไปไม่ทันจตุ ช้าไปแค่ สามวิ  Embarrassed )

อยากให้ปรับใหม่ คือ ดีเลย์การเกิดของ บอส หรือมินิ ให้น้อยลงกว่านี้ ส่วนตามความคิด เควสจุ คงไม่ยากเกินไป

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-11-2010, 14:35:57 »

อ้างจาก: <<...< η >  ѕ σ υ Ł - ɢ ! я ℓ ....>> ที่ 03-11-2010, 20:18:30

ตอนแรกก็ ดี ๆอยู่ แต่ช่วงหลัง ๆมีรายการไอเท็มเซ็ต ขึ้นมา ยกตัวอย่างเช่น วิหค

ตอนเพื่อนทำเควสจุ วิ่งหากัน อยุ เกือบ 2 ชม. เพราะ ส่วนหนึ่งเป็นเควสของพารา และ ตีเล่นดรอบ ของ หรือบางคนจุ

และท้าวจุตรกร อยากให้ลดดีเลย์การเกิดนิดนึง

( ดีเลย์การเกิด 4 ชม.ตอนนั้น วิ่งหากัลก้าให้เพื่อน ออนพระกาย กายตีรานีให้เพื่อน และ ไปไม่ทันจตุ ช้าไปแค่ สามวิ  Embarrassed )

อยากให้ปรับใหม่ คือ ดีเลย์การเกิดของ บอส หรือมินิ ให้น้อยลงกว่านี้ ส่วนตามความคิด เควสจุ คงไม่ยากเกินไป

Wink      Wink        Wink       Wink

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-11-2010, 21:44:44 »

ซูลันมันเปลี่ยนชื่อละงิ เปลี่ยนเป็น ซูลันวิญญาญแค้นแห่งทะเลลึก(ถ้าจำไม่ผิด) แต่ใน wiki มันยังไม่ได้แก้

ไม่

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #28 เมื่อ: 05-11-2010, 00:24:32 »

อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 02-11-2010, 17:56:32
รานี คนจองเพียบ (เจือกมีพระมารอทุบทำเควสไอเทมเซต)
ซูลัน คนจองก้เพียบ (หลายแมพก็ยังดีหน่อย)
กัลก้า เจือกมีแมพเดียว
วิ6 คนจองเพียบ (เจือกมีเควสไอเทมเซตพารามาเพิ่มอีกนะ ละก้ทำได้ทุกอาชีพอีก Angry)
ท้าวจตุกร ช่วงนี้ วิ่งผ่านทีไรก็เจอ80%(วิ่งไปเปิดกล่องที่ห้องจุ วันละ 5 รอบ)

เปลี่ยนก็ดีครับ 89 ละ สิ้นปีคงจุ*0*
ปล. พาสาวิบัติ เพื่อให้ดูสุภาพน่ารัก นะงับ

ช่ายค่ะ ทั้งเควสไม้เท้าแสง(เอาไปขายมั้งเพราะบางทีเล่นพระกันหลายตัว) พวกมาทำเควสจุ และนักล่าบอส(บางทีก็อริเราดีๆนี่แหละ หุหุ)
ส่วนไม้เท้าแสง เน ก็ได้มาแล้วอ่ะ แต่พระเวล65 ยังใส่มะได้  อิอิ (ตอนี้ขาดชุดนักบวชและเวลให้69+อย่างเดียวก็ครบแล้ว)

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #29 เมื่อ: 05-11-2010, 19:25:24 »

น่าจะทำเป็นแบบเกม Goswar ก็ได้

ก็คือ อยู่ในปาร์ตี้เดียวกัน แต่ถ้าคนใดคนหนึ่งตีบอสได้สำเร็จ ก็จะถือว่าได้ทุกคนที่อยู่ในตี้

สมมุติว่า A มีเควสต้องตีราชินี B ก็มีเควสตีราชินีเหมือนกัน

A กับ B ก็เลยมาปาร์ตี้กัน เสร็จแล้วก็ไปช่วยกันตีราชินี

B ปรากฏว่าราชินีมาติด B ในกรณีนี้ถ้าราชินีตายลงคนที่ทำเควสเสร็จจะมีคนเดียวคือ B

แต่ถ้าเป็นแบบในเกม Goswar A ก็จะถือว่าทำเควสเสร็จเช่นกัน

จะได้ไม่ต้องแย่งกัน รับเควสมาแล้วมาตี้กัน แล้วก็ช่วยกันตี ใครตีได้ก็ได้หมด

(งงมั้ย?)

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3