GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทีมงานเรื่องผอบ  (อ่าน 684 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ถามทีมงานเรื่องผอบ
« เมื่อ: 23-10-2010, 06:25:35 »

ผมออนผอบแซมทิ้งไว้จนสถานะ รักเจ้าของ และแซมตัวนี้ไม่เคยตาย มันมีสกิวฟื้นฟูจึงออนไว้และหาผลึกฮาโลวีน 

*** หลังจากเก็บเข้าผอบไปเพื่อทำธุระอื่น แล้วเรียกออกมาใหม่ ขึ้นว่า ค่าสถานะความเชื่องของคู่หูลดลง 5
*** แต่แซมไม่ออกมา ทั้งๆที่ค่าต่างๆของคู่หูก่อนเก็บเต็ม เพราะไม่เคยตาย ความเชื่องรักเจ้าของ อาหารกินไม่มีอด
*** กดอีกครั้ง แจ้งว่า คู่หูต้องการรักษาตัวอีก 590 วินาที

1.ถามว่าทำไมครับ
  2. เรื่องค่าความเชื่องลดลง 5 เมื่อเรียกคู่หูออกจากผอบ บอกว่าจะประชุมให้ได้เรื่องยังไงบ้างครับ จะยกเลิกตัวนี้ไหม 

***  ตอนนี้ทีมงานก็ทราบดีว่าเน็ตบางค่ายหรือเซิร์ฟเองก็ไม่ค่อยดี มีหลุดมีค้างกันประจำเป็นของธรรมดาไป  วันนึงหลุดสัก 3 ครั้ง ลดไป 15 หากตายด้วยก็ลดอีกครั้งล่ะ 4 ถ้าเป็นผอบเวลสูงๆจะไปเวลให้ค่าความเชื่องขึ้นมันลำบาก และถ้าจะให้ออนทิ้งให้กินอาหารจนเชื่องหลายชั่วโมงอยู่  ไม่สนุกครับขอบอก ****

อีกอย่าง ถึงแม้เน็ตจะดีไม่มีหลุด แต่การเรียกคู่หูออกจากผอบไม่เห็นน่าจะต้องลดความเชื่องทีล่ะ 5 ถ้าทำไม่ให้ลดไม่ได้ก็เอาทีละ 1 ได้ไหม คู่หูบางตัวที่มีสกิวช่วยเหลือบางอันมีระยะใช้นับจำนวนช่อง นั่นหมายความว่าจะต้องติดตามเจ้าของไปและมีโอกาสตายได้  และการตายก็ลดความเชื่องอยู่แล้ว  หรือถึงจะควบคุมให้กัดต้นไม้ไว้ มันก็มีโอกาสตายได้ แมบที่คนเวล มอนเวลสูงๆมอนก็เกิดทั่ว มันไม่มีที่ให้คู่หูอยู่อย่างปลอดภัย ตายได้ทั้งนั้น

ไม่ต้องอ้างอิงกระทู้ ระบบคู่หู ให้อ่านแล้วน๊ะครับ เพราะผมอ่านแล้ว ที่ว่าระบุไว้ว่า ถ้าเรียกคู่หูออกจากผอบค่าความเชื่องจะลดลง 5

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DarkEagle
Sr. Member

Re: ถามทีมงานเรื่องผอบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-10-2010, 06:30:39 »

เอ่อ ... หลังจากตั้งกระทู้นี้เสร็จ ลองเรียกออกมาใหม่ ดีเลเวลาหมดแล้ว มันออกมา ลดไปอีก 5 แต่สถานะรักเจ้าของหล่นมาเป็น หวาดกลัว

อย่างนี้เศร้ามั้ยครับ  ออนตั้งแต่เที่ยงคืน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #2 เมื่อ: 23-10-2010, 06:31:38 »

ทำใจอย่างเดียวคับ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-10-2010, 06:45:48 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-10-2010, 06:25:35
  ผมออนผอบแซมทิ้งไว้จนสถานะ รักเจ้าของ และแซมตัวนี้ไม่เคยตาย มันมีสกิวฟื้นฟูจึงออนไว้และหาผลึกฮาโลวีน 

*** หลังจากเก็บเข้าผอบไปเพื่อทำธุระอื่น แล้วเรียกออกมาใหม่ ขึ้นว่า ค่าสถานะความเชื่องของคู่หูลดลง 5
*** แต่แซมไม่ออกมา ทั้งๆที่ค่าต่างๆของคู่หูก่อนเก็บเต็ม เพราะไม่เคยตาย ความเชื่องรักเจ้าของ อาหารกินไม่มีอด
*** กดอีกครั้ง แจ้งว่า คู่หูต้องการรักษาตัวอีก 590 วินาที

1.ถามว่าทำไมครับ
  2. เรื่องค่าความเชื่องลดลง 5 เมื่อเรียกคู่หูออกจากผอบ บอกว่าจะประชุมให้ได้เรื่องยังไงบ้างครับ จะยกเลิกตัวนี้ไหม 

***  ตอนนี้ทีมงานก็ทราบดีว่าเน็ตบางค่ายหรือเซิร์ฟเองก็ไม่ค่อยดี มีหลุดมีค้างกันประจำเป็นของธรรมดาไป  วันนึงหลุดสัก 3 ครั้ง ลดไป 15 หากตายด้วยก็ลดอีกครั้งล่ะ 4 ถ้าเป็นผอบเวลสูงๆจะไปเวลให้ค่าความเชื่องขึ้นมันลำบาก และถ้าจะให้ออนทิ้งให้กินอาหารจนเชื่องหลายชั่วโมงอยู่  ไม่สนุกครับขอบอก ****

อีกอย่าง ถึงแม้เน็ตจะดีไม่มีหลุด แต่การเรียกคู่หูออกจากผอบไม่เห็นน่าจะต้องลดความเชื่องทีล่ะ 5 ถ้าทำไม่ให้ลดไม่ได้ก็เอาทีละ 1 ได้ไหม คู่หูบางตัวที่มีสกิวช่วยเหลือบางอันมีระยะใช้นับจำนวนช่อง นั่นหมายความว่าจะต้องติดตามเจ้าของไปและมีโอกาสตายได้  และการตายก็ลดความเชื่องอยู่แล้ว  หรือถึงจะควบคุมให้กัดต้นไม้ไว้ มันก็มีโอกาสตายได้ แมบที่คนเวล มอนเวลสูงๆมอนก็เกิดทั่ว มันไม่มีที่ให้คู่หูอยู่อย่างปลอดภัย ตายได้ทั้งนั้น

ไม่ต้องอ้างอิงกระทู้ ระบบคู่หู ให้อ่านแล้วน๊ะครับ เพราะผมอ่านแล้ว ที่ว่าระบุไว้ว่า ถ้าเรียกคู่หูออกจากผอบค่าความเชื่องจะลดลง 5

+1 ครับผมว่า ขออย่างเดียวพอ เรียกออกมา ไม่ไห้มันลดความเชื่อง 5 ครับเพราะเก็บยากมาก อาหารก็แพง ถ้าปรับนู่นปรับนี้เดี๋ยวไปกันใหญ่  Embarrassed

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-10-2010, 16:58:35 »

Cry

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-10-2010, 17:07:42 »

กล้วยหมดป่าว  Wink

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-10-2010, 17:12:20 »

กล้วยลิงอ่ะไม่มีหมดอยู่แล้ว  แต่เจ้าของอ่ะ กล้วยทอดแล้ว  laugh laugh laugh laugh

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-10-2010, 01:46:22 »

ขออนุญาตปั๊มน๊ะครับ เดี๋ยววันจันทร์จะปั๊มอีกรอบ  ได้คำตอบแล้วผมจะล๊อคครับ

( คงไม่ว่ากันน๊ะครับ อันนี้ไม่ใช่กระทู้ไร้สาระ)

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-10-2010, 09:32:24 »

ครับร่วมด้วยช่วยขุดๆๆไๆ

ไม่ยอมๆที่เอาคู่หูออกมาลดเชื่อง

แต่ถ้าไห้เลือกเอาสกิลเหมือนเดิมแต่ไม่ลดเชื่องกะเอาสกืลใหม่แต่ลดเชื่องผมเอาสกิลไหม่นะแล้วสัตว์แต่ละครั้งกินอาหารตั้งนาน เลยไม่อยากไห้มันลดเชื่องน่ะครับเพราะจากรัก้เจ้าของเป็นหวาดกลัวละคับไม่ไหว

ขุดๆๆๆๆ

ASURACLUP06
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-10-2010, 05:08:41 »

ขออนุญาตขุดครับ  Wink Wink Wink

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26-10-2010, 06:52:39 »

ขุดๆ

จีปรับๆๆ Angry

ASURACLUP06
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-10-2010, 03:24:59 »

ขออีกรอบ

♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-10-2010, 11:15:15 »

อารมเสียเหมือนกันค่ะ

ไม่ได้เปิดทิ้งไว้ แต่ไปเวลให้มันเลย

เอาออกมามอนตีตายไม่เท่าไหร่ เอาออกมาอีกเสียอีก5

ไม่ได้ตายรอบเดียวนี่ค่ะ เวลจนเลิกเวลค่ะ 
Embarrassed

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

Cookiea
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-10-2010, 11:17:34 »

ลิง กินกล้วยอิ่มไปรึเปล่า

อิ่มจนหนีเข้าผอบ  Evil

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-10-2010, 13:55:18 »

Embarrassed เข้าเกมมาทีน้ำตาแทบร่วง สถานะลด

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ป้าย:
หน้า: [1] 2