GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเป็นมั่ง ?  (อ่าน 282 ครั้ง)
-NIRVANA-
Newbie
*

ใครเคยเป็นมั่ง ?
« เมื่อ: 22-10-2010, 02:31:44 »

แบบว่าผมเล่นอยู่ 3 เซิพ วุ้นสวรรค์ วุ้นดาวดึงห์ และอวตาร ปัญหามันอยู่ที่ว่า เข้าเซิพสวรรค์ไปเดินไม่ออกเลยคับนาน ๆ จะเดินได้นิดหนึงแล้วก็หยุดไปอีก
แต่ออนเซิพวุ้นดาวดึงห์เดินลื่นหัวแตก อวตารก็เช่นกันไม่มีสะดุด ผมเลยลองออน 3 เซิพ 3 จอ พร้อมๆกัน ปรากฏว่าเซิพวุ้นดาวดึงห์กับอวตารลื่นไม่มีสะดุด ต่อพอมาลองเดินเซิพสวรรค์กลับเดินไม่ออกเหมือนเดิม(เดินได้ 1 วินาที หยุดไป 6 วินาที)
ใครเคยเป็นพอจะมีวิธีแก้ไขแนะนำให้หน่อยคับ
(ผมลองแก้ไขโดยการลบตัวเกมส์และ Install ใหม่ไป 4 รอบละแต่ก็ยังไม่หาย)
ขอบคุณคับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ใครเคยเป็นมั่ง ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-10-2010, 02:35:51 »

คงจะเป็นเพราะจำนวนผู้เล่นที่ออนไลน์ขณะนั้นมั้งคับ
แต่ละเซิฟเวอร์คนเ่ล่นไม่เท่ากันอยู่แล้ว
คาดว่าช่วงนั้น สวรรค์คงจะออนเยอะมาก ถึงได้แลค
เซิฟอื่นคนคงน้อยกว่า เล่นทำให้เล่นได้ลื่นไหลกว่า

น่าจะเพราะสาเหตุนี้แหละนะ เพราะผมก็เคยเป็น ใช่

-NIRVANA-
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22-10-2010, 02:57:57 »

ไม่น่าใช่สาเหตุจากคนออนเยอะนะคับ เพราะว่า ผมได้ถามเพื่อนในวุ้นสวรรค์จากการคุย msn ว่าเซิพสวรรค์ตอนนี้แลคไม๊ เค้าบอกไม่เลยแม้แต่นิดเดียว
และผมได้ทดลองเข้าชั่วโมงละ 1-2 รอบ จากเวลา 14.00 น. - ปัจจุบัน ตี 2.54 น. ยังแลคมาตลอดนะคับ แต่ไม่มีเพื่อนคนไหนเป็น ปัญหามาจากอินเตอร์เน็ตก็คงไม่ใช่
เพราะว่าออนเซิพดาวดึงห์กับอวตารไม่แลคนะคับ เดินได้ปกติ แต่พอออนสวรรค์เดินไม่ออก = ="
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-10-2010, 09:38:40 »

สงสัยออนเยอะบางทีมันก็แลคบางทีก็ไม่แลคมั้ง Evil

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
the_wave_2
Jr. Member
**

[size pt=20]ความกล้า มันอยู่ในหัวใจ...[/size]

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-10-2010, 03:03:52 »

ผมก้อเปนนนนนนนนนนนนนนน
แบบว่า มอนตีได้ แต่เราตีมอนไม่ได้อ่ะ ผมเดินได้ ตาย ทิ่ม Shocked Shocked Shocked Shocked

ท้อแท้จัดเรย Angry Angry

ป้าย:
หน้า: [1]