GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เข้ามาอ่านกันนะคับเกี่ยวกับเเมพเวลสุดท้ายที่เราจะเวลกัน  (อ่าน 523 ครั้ง)
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

อยากให้เข้ามาอ่านกันนะคับเกี่ยวกับเเมพเวลสุดท้ายที่เราจะเวลกัน
« เมื่อ: 21-10-2010, 11:29:28 »

คือผมรู้สึกท้อเเล้วคับเเมพโขนเวลก็ยากเเล้วยังจะต้องมานั่งเฉยเปอขึ้นไปที่ละนิดมันดีไหมคับผมว่าไม่ดีอ่ะคับอยากให้เพื่อนคิดดูว่าถ้าแมพเวลสุดท้ายที่เราจะเวลกันเพื่อจุติ  ว่าเวลแบบเดินตีเหมือนเวลที่หมี
กับมานั่งรอพระดูดเฉยๆ เพื่อนๆคิดดูว่าเวลเเบบไหนสนุกกว่ากันละคับ เเล้วเเบบไหนเร็วสุด สรุปอยากให้ทีมงานเปลี่ยนเเมพโขนให้เป็นเเบบ เวลในหมีอ่ะคับจะดีมากเลยนะคับทีมงาน ผมขอบคุณทีมงานมากนะคับที่มาดูกระทู้ของผมเพื่อนๆเเสดงความคิดเห็นได้เลยนะคับ ว่าอยากปรับหรือไม่อยากปรับไปละนะบาย Cool Cool Cool

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: อยากให้เข้ามาอ่านกันนะคับเกี่ยวกับเเมพเวลสุดท้ายที่เราจะเวลกัน
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-10-2010, 11:35:13 »

ลองไปดูสมาคมใหญ่ๆเวลที่นั้นสิครับ เขาไม่ดูดเท่าไรเลยนะครับ
ตี้ที่คุณตี้อยู่คือตี้ดูดอ่ะมันคงได้เปอเยอะละมั้ง
จากที่ผมเวลมาสามดันปราสาทกะเวลโขน
 โขนเวลเร็วที่สุดแล้วครับ
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

Re: อยากให้เข้ามาอ่านกันนะคับเกี่ยวกับเเมพเวลสุดท้ายที่เราจะเวลกัน
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-10-2010, 11:42:14 »

ไปตี้ไนหก็เต็ม

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-10-2010, 12:04:45 »

ต้องทำใจหน่อยนะครับ น้องผมเลเวล 56 ไปตีเสือได้ตัวละ  0.10 เปอร์ ต้องตีตั้ง 1000 ตัวถึง ได้ 1 Lv  laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-10-2010, 13:33:21 »

เกมส์นี้ สูงสุด กับสู่สามัญ

พอเวลจนทนหมีไ่ม่ไหว

ทั้งเกมส์มีอยู่ที่เดียวให้ลง

สำหรับคนไม่มีบ้านคือ โขน

แล้วจากที่เวลมาแทบเป็นแทบตาย

สุดท้ายคือ กลับมานั่งดูด จนเวล99 เพื่อไปจุติ

แมพโขนประมาณ 7-8 แมพ มีตี้ได้ อย่างมาก 2 ตี้

ถ้าเกิน 2 ก็ต้องย้าย เพราะมอนไม่พอในการ ลาก

ทำไมต้องไปหาตี้ดูดที่โขน

1.เพราะมันตีไม่ไหว แค่เลเวลถึงอย่างเดียวไม่พอ
มันอยู่ที่ชุด+อาชีพที่เล่นด้วย

2.ถึงตีไหว ก็โดน วิซาร์ด ลากมอน หมดแมพ
เผลอๆ วิ เดินเร็วลากหลุด มอนตีเรา ตายอีก
หรืออยู่ๆ วิหายตัว
มอนทั้งฝูงมา ลงคนเดินตามหลัง อันนี้เจอบ่อย

ไปเดินดูได้ ทุกแมพที่โขน มีแต่ตี้ดูดทั้งนั้น
มีอย่างมาก ก็ 1-2 ตี้ิืที่ช่วยกันตีแบบหมี  - -)

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-10-2010, 14:33:47 »

^
^
^
จริงแท้ และแน่นอน ไปเวลที่นี่ มีแต่เปอหาย
จะได้เปอ ก็ต้องทำอย่างที่เค้าว่า กายไป ลากไป กายหมด วาร์ปหาพระ
แต่โทษที ถ้าไม่ใช่ญาติโกโหติกากัน เค้าจะให้ินั่งดูดมั๊ย
ถึงบางที เจอเพื่อนชวนตี้ก็เหอะ มันก็ยังรู้สึกเหมือนว่านั่งกินแรงเค้า

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทีมงานเขาจะมาอ่านไหม กระทู้แบบนี้
ถ้าเข้ามาอ่าน ก็วอนหน่อยเหอะ ช่วยทำแมพที่มันมีความหลากหลายในการเล่นมากกว่านี้ได้ไหม
ไม่ต้องมาพล่ามว่า เดินไปช่วยกันยิงไปก็ได้หรอก ดูจากความเป็นจริงหน่อย ว่ามันมีสักกี่คน กี่ตี้ที่ทำอย่างนั้น
ก็ในเมื่อ การเล่นในแมพนี้ด้วยวิธี กายทิพย์แล้วลากม่อน มันเหมาะสมที่สุด คนเขาก็ต้องเลือกวิธีนี้
อย่างน้อย ก็นึกถึงคนที่เค้าเล่นแบบญาติไม่เยอะ มีกันแค่ 2-3 คน ในกลุ่ม เค้าจะเวลกันยังไง
กี่ตัวเข้าไปแล้ว กองอยู่ที่เวล 90 กว่าๆ ไปเวลไหนไม่ได้ นั่งบ่นไปวันๆ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-10-2010, 14:54:25 »

--เห็นด้วยมากๆเลยนะครับ ผมว่าช่วงเวลา เวล 80 ปลายๆ ถึง 99  เราก็รู้อยู่แล้วว่า เปอค่อนข้างจะขึ้นยาก
เราจะใช้เวลา ส่วนใหญ่ อยู่เลเวล ช่วงนี้กันมาก และนานที่สุดใช่ไหม แล้วช่วงเวลาที่นานแบบนี้ ถ้ามันไม่มีที่เก้บเวลที่เหมาะสม
มันก็เซ็ง และน่าเบื่อ
ซึ่งปัญหาเรื่องม่อน เก็บเวล อย่างที่เพื่อนๆ บอกข้างต้น

--  ดังนั้น ในเมื่อคนส่วนใหญ่ จะอยุ่ช่วงเวล 80+ ถึง 99
ในเกม ก้ต้องมีแมพที่เก็บเวลให้เหมาะสม แลพเพียงพอกับเลเวลประมาณนี้ พูดง่ายๆ สุดส่วนแมพเก็บเวล ระดับนี้ต้องมากที่สุดในเกม
และเหมาะสมครอบคลุมในทุกๆ สายอาชีพ

-- อยากเสนอประมาณ 
         --เพิ่มแมพเข้+โกแลมโคลน  ม่อนระดับ เลเวล80+ ถึง 90+  และ ดันเข้ เพิ่มดันเข้ เวล 80+ ถึง 90+
       --แมพสุสานไฟ ที่มัลทาริกา มีตั้งหลายแมพ แบ่งมาทำแมพม่อน เลเวล80+ ถึง 90+ บ้าง
         -- แมพเดทวอลเลย์ ทางไป หมู่บ้านบางกระท่อม มันน่าเบื่อมาก ม่อนก้เหมือนๆ กับ แมพเดทวอลเลย์ แมพ อื่นๆ ทำมาทำไม น่าจะ นำม่อน เลเวล80+ ถึง 90+ มาใส่ให้เก้บเวลดีกว่า
        --แมพ เสือ งู ก็น่าจะเพิ่มแมพ  เพิ่มสัตว์แนวๆ เดียวกันเลเวล80+ ถึง 90+
       --หรือ แมพเข้ ท่อใต้สุสาน แบ่งมาทำแมพ เลเวล80+ ถึง 90+ บ้างสิ
     --ฯลฯ...............................

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-10-2010, 15:30:44 »

มีตั้งหลายแมพที่มีก็เหมือนไม่มี

รีเมคแมพเถอะ  ใช่

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Full Member

หุหุ

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-10-2010, 15:45:12 »

ขอเเก้หวัข้อคับพิ ผิดไม่ได้หมายความยังงั้นคับ คืออยากให้สร้างเเมพที่เเเบเวลด้วยกันเเบบในหมีอ่ะคับ ไม่ได้ตั้งใจจะว่า พระกับวิซานะคับผมก็รู้ ว่าวิกะพระช่วยได้เยอะ เเค่อยากให้มีเเมพมอสระดับประ โกเกมไฟนรถก็เท่านั้นเอง โทดที่คับพิมท์ไปเหมือนกัน Wink Wink

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-10-2010, 16:07:12 »

ที่โขน เจอแต่ วิ มันมีเหตุผล

คือ ใน 1 กายทิพย์ หรือไม่กาย

วิซาร์ด เก็บมอนได้มากที่สุด  ถ้าเทียบกับอาชีพอื่น

เทรผมเวล 88 ใส่ชุดเต็มยศ ก็ตีโขนได้ครับ

ทั้งหมดในแมพ นั้นแหละ

ลากได้ 4-5 ตัวด้วย แต่ต้องจับคุ่กับพระนะ

แรกๆ ก็ไปเวลดีอยู่หรอก

แล้วก็เจอปัญหาแบบที่กล่าวข้างต้น

ติดยาแล้ว  ไม่คุ้ม  มันต้องเดินหา มอนเตอร์

แล้วเวลระดับนี้ ซื้อโซลใส่ทุกคนครับ

ส่วนใหญ่ เป็นสุดคุ้มหรือไม่ก็เด็กเส้น

ใคร มีเงินมาก ติดยาเทศ ด้วย

ทีมงาน นำไปพิจารณาหน่อยก็ดีนะ

เอา มอนเตอร์หน้าเดิมๆ แล้วเพิ่มเวล เหมือนในดันกิล

แล้วเอาแมพ ขยะออก  หรือไม่ก็ดันวีไอพี ไปเลย  คริ คริ

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-10-2010, 16:35:09 »

ผมไม่มีปัญหาอะไรกับแมพนี้เลย ยกเว้นแต่สกิลใบ้ของผีตาโขนขมังเวทย์ สายแคตเตอร์โดนเข้าไปง่อยกินทำอะไรไม่ได้เลย มีแต่ต้องกายอย่างเดียวถึงจะ

ป้องกันได้หรอ? แถมมันรัวใส่สกิลตลอด ไม่มีทางป้องกันอย่างอื่นเลยหรอครับ ถ้าไม่มีสกิลนี้คงมีอาชีพที่เวลไหวอีกหลายอาชีพเลยนะผมว่า

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-10-2010, 17:07:35 »

มันเป็นปรกติของเกมนี้ผู้เล่นต้องลำบากจะได้เลิกไปเล่นเกมอื่นเวลช้าๆจุช้าๆจะได้ซื้อสุดคุ้มมาเติมหลายๆรอบ

winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-10-2010, 17:43:18 »

แมฟไหนขึ้นดีมันก็ต้องมอนโหดเป็นธรรมดาสิ ผีตาโขนถึงมันจะโจมตีติดใบ้ก็ให้อาชีพที่โจมตีธรรมดารัวๆอัดมันแทนก็ได้นี่
เขาสร้างมาเพื่อให้หลายๆอาชีพช่วยกันเวลไม่ใช่วันแมนโชว์ซะหน่อยอย่างการเอาวิกายไปลากมอนมันก็แค่วิธีเวลเร็วๆวิธีนึงเท่านั้น

ผมไม่ค่อยชอบพวกอ้างว่าสู้ไม่ไหวแล้วนั่งดูดนะเพราะถ้าเดินจับกลุ่ม2-3คนอาจจะช้ากว่าเดินคนเดียวแต่ก็ยังดีกว่านั่งดูด
วิธีเวลมันมีหลายวิธีครับขึ้นอยู่กับว่าแต่ละคนจะคิดหาวิธียังไง ผมเป็นเบอสายหลั่งเลือดยังหาวิธีสู้ผีตาโขนได้เลย(คิดดูว่าทำไง)
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 21-10-2010, 17:57:27 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 21-10-2010, 14:54:25

-- อยากเสนอประมาณ 
       --เพิ่มแมพเข้+โกแลมโคลน  ม่อนระดับ เลเวล80+ ถึง 90+  และ ดันเข้ เพิ่มดันเข้ เวล 80+ ถึง 90+
       --แมพสุสานไฟ ที่มัลทาริกา มีตั้งหลายแมพ แบ่งมาทำแมพม่อน เลเวล80+ ถึง 90+ บ้าง
       -- แมพเดทวอลเลย์ ทางไป หมู่บ้านบางกระท่อม มันน่าเบื่อมาก ม่อนก้เหมือนๆ กับ แมพเดทวอลเลย์ แมพ อื่นๆ ทำมาทำไม น่าจะ นำม่อน เลเวล80+ ถึง 90+ มาใส่ให้เก้บเวลดีกว่า
       --แมพ เสือ งู ก็น่าจะเพิ่มแมพ  เพิ่มสัตว์แนวๆ เดียวกันเลเวล80+ ถึง 90+
       --หรือ แมพเข้ ท่อใต้สุสาน แบ่งมาทำแมพ เลเวล80+ ถึง 90+ บ้างสิ

แล้ว เวลาคนจะเดินไปเสือ ต้องกายทิพย์ไปชิมิ ค่ะ ?? Cry

แต่โดยความคิดตาม จขกท. เห็นด้วยมาก ๆเลยค่ะ เวลาไปโขน ไม่ได้ช่วยไรเลย ต้องดูดอย่างเดียว

เพราะเรากากไปสำหรับที่จะไปสดกับโขน  Wink

คนที่ไม่มีปราสาท ก็ไม่มีที่เวล ถึงจะบอกว่าเข้าไปเวลได้ก็เหอะ แต่ใครจะไปละ

อยากให้มีแมพที่มีที่เรามอนสามารถตีเองได้ อยากให้ดีมาก ๆ ถ้ามอนไม่ใช่ตีแบบ ออโต้อ่ะ  Sad

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

Full Member

หุหุ

« ตอบ #14 เมื่อ: 24-10-2010, 09:42:06 »

ถูกต้องเลยนายเราก็ต้องการอย่างนี้เเหละคับ ล็อกเเล้วนะจ๊ะ รัก

ป้าย:
หน้า: [1]