GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกมไม่ได้  (อ่าน 384 ครั้ง)
พระป่วนเมือง
Full Member

ไม่ว่างนะจ่ะ

เข้าเกมไม่ได้
« เมื่อ: 20-10-2010, 10:45:19 »

ตอนเข้าไปมันโหลดแพทย์เสร็จ มันบอกไม่สามารถเชือมต่อเซิร์ฟเวอร์ได้ครับ เป็นอะไรอะครับ

[]

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

Re: เข้าเกมไม่ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-10-2010, 10:53:17 »

เซิฟยังไม่เปิดครับ เปิดประมาณ 11 โมง

マサハル。
Newbie
*

คนในความลับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-10-2010, 13:21:51 »

ตูรอจนบ่ายสามมันยังไม่มาเรยยยยยยย Angry Angry Angry Angry Angry Angry

adura
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-10-2010, 14:42:57 »

ผมโหลดแพทย์ที่646ครับมันบอกว่า ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ (ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่าCRCของไฟล์ไม่ถูกต้อง)อะครับ
ต้องทำยังไงครับผมอยากเล่นใจจะขาดแล้ว (ผมรีบเวลเบลด เบลดเวล66เองครับ)(แล้วยังมีวิซาร์ดเลเวล43 เรนเจอร์2ตัวตัวแรกเวล25อีกตัวเวล27 และก็แคสเตอร์เวล 31)
ผมอยากเล่นครับ.............................................................. Cry Cry Cry Angry Angry Angry
マサハル。
Newbie
*

คนในความลับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-10-2010, 15:09:43 »

จีรีบมาดูหน่อยเดะ สามโมงแล้วยังเล่นไม่ได้เลย(พอกดเริ่มเกมมันก็ไม่มีอะไร)

ตูอยากเล่นว้อย

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

ปล.เหนจัยคนเล่นไม่ได้มั้ง  Sad Sad

จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-10-2010, 15:47:55 »

อ้างจาก: adura ที่ 20-10-2010, 14:42:57
ผมโหลดแพทย์ที่646ครับมันบอกว่า ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ (ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่าCRCของไฟล์ไม่ถูกต้อง)อะครับ
ต้องทำยังไงครับผมอยากเล่นใจจะขาดแล้ว (ผมรีบเวลเบลด เบลดเวล66เองครับ)(แล้วยังมีวิซาร์ดเลเวล43 เรนเจอร์2ตัวตัวแรกเวล25อีกตัวเวล27 และก็แคสเตอร์เวล 31)
ผมอยากเล่นครับ.............................................................. Cry Cry Cry Angry Angry Angry

ที่มันฟ้องว่า ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ (ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่าCRCของไฟล์ไม่ถูกต้อง) เป็นเพราะ ในขณะที่ทำการโหลดแพทช์ใหม่นั้น ไฟล์ที่โหลดมา อาจจะเสียหายหรือไม่สมบูรณ์

อันมีปัญหาเนื่องมาจาก การเชื่อมต่อที่ไม่ราบรื่นของอินเตอร์เนตของผู้ใช้ หรือ การเปิดไฟร์วอลล์ทิ้งไว้ขณะดาวน์โหลด หรือ การเปิดโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดทิ้งไว้ เช่น IDM (Internet Download Manager) หรือ อาจเนื่องมาจากปัญหาอื่นๆที่รบกวนการดาวน์โหลด เช่นโปรแกรมสแกนไวรัส

ซึ่งวิธีแก้ไขมีหนทางเดียวครับ คือ ลบตัวเกมเดิมออก แล้วทำการดาวน์โหลดติดตั้งใหม่ ครับ ซึ่งเพื่อนๆที่เกิดอาการนี้บ่อยๆ อาจจะทำการแบคอัพตัวเกมที่ดาวน์โหลดไว้แล้วอย่างสมบูรณ์เอาไว้ แล้วเมื่อเกิดปัญหาอีก ก็ทำการอัพเดทแพทช์ต่อจากเดิมได้ โดยที่ไม่ต้องดาวน์โหลดใหม่ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

ANANTi
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-10-2010, 19:27:41 »

แล้วถ้าโหลดแพทช์ 654 แล้วมันฟ้องว่า ไม่สามารถเพิ่มไฟล์ ui3.dat ได้ (ไม่สามารถสร้างที่อยู่ของไฟล์ได้) ล่ะคะ?? Sad
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ  Smiley
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-10-2010, 17:23:20 »

ทำไมไม่มีการ Repair เหมือนเกมอื่นเลย
ติดปัญหานี้ที่ไรต้องลบเกมลงใหม่
เสียเวลานั่งโหลดแพทช์ใหม่อีกนานโครตทุกที

ป้าย:
หน้า: [1]