GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบพันธมิตร ในเซฟดาวดึงหรือสวรรค์ มีประโยชน์อย่างไรครับ  (อ่าน 192 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

ระบบพันธมิตร ในเซฟดาวดึงหรือสวรรค์ มีประโยชน์อย่างไรครับ
« เมื่อ: 15-10-2010, 17:48:43 »

คืออยากทราบว่า การเป็นพันธมิตรกันในดาว์ดึง มีประโยชน์อย่างไรครับ  พอดีเล่น PK มารู้ว่าตีกันไม่ได้ มีประโยชน์มากๆ แต่พอมาเล่นดาว์ดึง  นึกขึ้นมาได้ว่าตีกันไม่ได้นี้น่า  ลองถามพวกน้องๆที่รู้จักกัน บางคนก็บอกว่า เข้าไปเวลใต้ปราสาทได้ฟรี  บางคนก็บอกว่าไม่ได้  Huh? 

อยากรบกวนผู้ทราบสักหน่อยครับว่า  มันเข้าไปเวลใต้ปราสาทฟรีจริงๆเหรอครับ หรือว่าแค่ช่วยกันเวลาตีปราสาทอย่างเดียวครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ระบบพันธมิตร ในเซฟดาวดึงหรือสวรรค์ มีประโยชน์อย่างไรครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-10-2010, 18:36:13 »

มันก็มีประโยชน์ เหมือนกับเซิฟpk ที่คุณเล่นอยุ่ทุกประการนั่นแหละครับ

เพราะเวลาคุณเป็นเจ้าของบ้าน ไม่ว่าจะเป็นเจ้าของปราสาทเซิฟไหนๆ เวลากิลที่เข้ามาปราสาทคุณ ที่ไม่ใช่กิลพันธมิตร ก็สามารถตีกับเจ้าของปราสาทนั้นๆได้

แต่พอเป็นพัธมตรกัน เข้ามาแล้วจะตีกับเจ้าของปราสาทไม่ได้ แต่จะตีกับกิลอื่นๆ ได้หมด

วุ้นเส้น
Jr. Member
**

Re: ระบบพันธมิตร ในเซฟดาวดึงหรือสวรรค์ มีประโยชน์อย่างไรครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-10-2010, 18:38:25 »

ใช่
•ความเจ็บปวด•
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-10-2010, 20:51:51 »

Smiley
ป้าย:
หน้า: [1]