GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากระบาย  (อ่าน 650 ครั้ง)
บรีท เทพมรณะ
Jr. Member
**

แค่อยากระบาย
« เมื่อ: 13-10-2010, 11:07:45 »

สดๆ ร้อนๆ เมื่อวานนี่เอง เวลโขนอยู่ดีๆ ในแมพมีอยู่ 3 ตี้ ตี้เราใหญ่สุด 16 คน นั่งกันเป็นกลุ่ม ก็เวลกันอยู่ดีๆ อ่ะนะ ตี้หนึ่งมาใหม่มีอยู่ 2-3 วิคนหนึ่งเขาไปลากม่อนแล้วกลับมาคนในตี้เขาตายหมด ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าเกิดจากม่อนเกิดตรงที่ตี้เขานั่งอยู่ หรือใครลากมาก ซึ่งเขาก็ถามว่าใครลากมา ก็มีคนตี้เราคนหนึ่งตอบไปว่าไม่รู้ ตี้พวกเรานั่งอยู่กันตรงนี้ไม่เห็นว่าใครทำ ซึ่งเขาก็ไม่ได้อ่านที่คนในตี้เราพิมพ์ไปหรือแกล้งไม่เห็น เขาก็เอาทหารมายิงคนในตี้ของเราตายหมด แล้วเขาก็บอกว่านี่แหละถามไม่มีใครตอบ ซึ่งคนในตี้เราก็บอกกับเขาไปแล้ว ก็ถ้ายิงแค่ 1 ครั้ง ก็เกิดพอแล้ว นี่ยิงคนในตี้เราไม่หยุด เพื่อนในตี้เรียกจีเอ็มอาสาคนหนึ่งมาที่แมพ ให้จีเอ็มอาสาพิจารณาดูว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง จีเอ็มอาสาบอกว่าตามกฎ กติกา มารยาทของเกมส์แล้วเขาไม่ผิด พอได้อ่านแบบนั้นแล้วเอ่อ เสียความรู้สึกเลย กฎ กติกา มารยาท รองรับคนทำผิด ก่อกวน ผู้เล่นคนอื่น ถ้าจะยึดตามกฎ กติกา มารยาทของเกมส์ก็ใช่อยู่จริง แต่จีเอ็มอาสาจะสามารถแก้ไขสถานะการณ์แบบนี้ได้ไหม เขาก่อกวนไม่หยุด ไม่ยอมเลิกลา ยิงไม่หยุด พวกเราไม่สามารถเวลกันได้ จึงได้ย้ายแมพหนีไป อีกอย่างสกิลของทหารทำไมยิงผู้เล่นคนอื่นได้ ทั้งๆ ที่ไม่อยู่ในพื้นที่แบทเทิล ถามจีเอ็มอาสา 2 คนก็ตอบแบบเดียวกันว่าตามกฎ กติกา มารยาท แล้วเขาไม่ผิด แต่ไม่สามารถช่วยแก้สถานะการณ์แบบนี้ได้  พูดถึงถ้าย้ายแมพหนีก็สิ้นเรื่องใช่ไหม ก็ใช่ แต่กฎ กติกา มารยาท จะรองรับคนแบบนี้หรือ อีกหน่อยก็คงจะไม่มีใครอยากเล่น (แค่อยากระบาย อ่ะนะ)
ปล. รู้สึกว่าจีเอ็มอาสาที่เข้ามาดูในแมพ ก็โดนเขายิงเหมือนกัน เหอ เหอ  Evil

Bleach
DarkEagle
Sr. Member

Re: แค่อยากระบาย
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-10-2010, 11:26:01 »

Cry เห็นใจครับ  Cry

แต่มันเป็นเซิร์ฟปล่อยผี ความบ้องแบ๊ว ความอ่อนโยน การมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดีอยู่ไม่ได้ครับเชิร์ฟ PK มีอยู่ 3 ประการที่จะอยู่รอดได้คือ
 1. ตังค์เยอะ เวลไว
 2. กิลใหญ่พวกเยอะ
 3. ต้องทำใจและเกรียนอย่างเขาไป

มันไม่ผิดกฏเค้าสำหรับเซิร์ฟนั้นแต่เสียความรู้สึก แนะนำว่าเล่นสวรรค์ก็ได้ครับ เกรียนก็มีแต่ไม่ห่ามแบบ PK

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #2 เมื่อ: 13-10-2010, 12:01:36 »

ยิงสนับสนุน

ต่อให้ปิดpk ถ้าโดนก็ตายนะ

มันแรงมาก  แถมยิงใส่คนปิด pk ได้ด้วย
● กาลเวลา.
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-10-2010, 12:10:00 »

ผมก็เจองับ ผมตีที่เบงกอล เมื่อวานเมือนกัน  Shocked
ก้มีวิคนนึงมาเกรียนผมผมก็ไล่ตีเขาจนเหนื่อยเขาก็หยุด แล้วก็มีแอสคนนึง(ไม่อยากเอ่ยนาม) มาพุ่งแทงวินอนจมกองเลือดเลย  laugh
ตัวผมก็ดีใจที่เขาตายเพราะเขามาเกรียนผมอยู่ตั้งนาน แล้วแอสคนนั้นก็ซิบมาหาผมว่า

แอส : พระ , ชุบวิดิ
ผม : ไม่เอาอ่ะ มันเกรียนเราสมควรตาย
วิที่นอนบ้าอยุ่ : เราขอโทดน่ะ  Cry
แอส : อย่าๆ พระรีบชุบไม่งั้นเราพุ่ง
ผม : ไม่เอาติดพีเคอ่ะ  ไม่
วิ : .....
แอส : งั้นไม่เป้นไร

และแล้วแอสก็พุ่งผมครับเจอชะตากรรมเดียวกับวิเลย  Cry
ส่วนผมกับวิก็คืนดีกันง๊ายง่าย  Shocked

เจอบ่อยครับแบบนี้เบื่อเกรียนมากเลย ชอบนักก็ลงแบทสิ!

Love me , Love my sis แผนลับจับหัวใจยัยน้องสาว
จะอ่านชิมิ ?? " คลิ๊กเรย~"
อัพเดทล่าสุด ; 14/11/53 { บทที่1 }
♥ Angelic ♥
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-10-2010, 14:08:56 »

อ้างจาก: ● ε υ я z н ε z α ที่ 13-10-2010, 12:10:00
ผมก็เจองับ ผมตีที่เบงกอล เมื่อวานเมือนกัน  Shocked
ก้มีวิคนนึงมาเกรียนผมผมก็ไล่ตีเขาจนเหนื่อยเขาก็หยุด แล้วก็มีแอสคนนึง(ไม่อยากเอ่ยนาม) มาพุ่งแทงวินอนจมกองเลือดเลย  laugh
ตัวผมก็ดีใจที่เขาตายเพราะเขามาเกรียนผมอยู่ตั้งนาน แล้วแอสคนนั้นก็ซิบมาหาผมว่า

ผม : ไม่เอาอ่ะ มันเกรียนเราสมควรตาย
วิที่นอนบ้าอยุ่ : เราขอโทดน่ะ  Cry
แอส : อย่าๆ พระรีบชุบไม่งั้นเราพุ่ง

และแล้วแอสก็พุ่งผมครับเจอชะตากรรมเดียวกับวิเลย  Cry
ส่วนผมกับวิก็คืนดีกันง๊ายง่าย  Shocked

เจอบ่อยครับแบบนี้เบื่อเกรียนมากเลย ชอบนักก็ลงแบทสิ!

อย่าไปสนแอสบ้านั่นเลย ทำมาเป็นบีบบังคับ ไม่ชุบพุ่งนะ
มันก็เป็นสิทธิของคนเล่นพระว่าจะชุบหรือไม่
ปล. อยากรู้ว่าแอสนั่นมันเคยคิดก่อนทำอะไรบ้างหรือไม่ (ก้อบชื่อลง BlackList เลย  Evil)

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-10-2010, 14:53:08 »

ทำใจค่ะ  Sad

อยากให้มีบทลงโทษพวกที่ชอบก่อกวนชาวบ้านชาวเมืองเค้าอยู่เหมือนกัน

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-10-2010, 15:18:06 »

ผมอยากให้คิดกันแบบนี้นะครับ เราเข้ามาเล่นเกม ผมอยากให้ทุกคนยอมรับ และรับให้ได้ถึงกรณีแบบนี้บ้าง
(ไม่นับ พวก หยาบ หรือ ทำผิดกฏ เกมต่างๆนะครับ) เพราะถ้ามีบทลงโทษในเรื่องที่ผู้เล่นถูกรบกวน หรือ ละราน (ถูกผู้เล่นโจมตี ทำให้ตัวละครตาย)
แบบนี้ ผมว่ามีทีมงาน สัก 1 พันคนก็ดูแลกันไม่ไหวหรอกครับ คือจะบอกไงดี มันเป็นส่วนนึงของเกม ที่เราต้องเจอ และหาทางรับมือกับมันนะครับ

เราเข้าเล่นเกมอนนไลน์ ที่ต้องมาเจอกับผู้คนมากมาย มีทั้งดี และไม่ดี เราก็ต้องรับมือ และปรับตัวให้ได้ ยิ่งโดยเฉพาะลักษณะของการเล่นแต่ละเซิฟเอย
เอกลักษณ์ หรือ ข้อดีข้อเสีย คุณก็รับทราบ ก่อนที่จะมาเล่น และคุณก็ได้รับทั้งข้อดี และ ข้อเสียเปรียบของมัน

ไม่อยากให้วาดฝัน ว่าคุณเข้ามาเล่นเกมแบบนี้ คุณจะเข้ามาเจอแต่สิ่งสวย งาม เจอแต่สิ่งดีๆ คนดีๆ จะเอาแบบ ไม่เจ้บ ไม่ป่วย ไม่ตาย เหมือนเทวดาอยุ่เป้นสวรรค์ชั้นดาวดึงเหรอ
เพราะแบบนั้น มันไม่ใช่แนวทางของเกมแนวนี้ ...

มันก็เหมือนกับการใช้ชีวิตในสังคม ที่คุณจะต้องเจอกับผู้คนหลากหลายนิสัย ใจคอคุณก้ต้องหาทางรับมือ และแก้ปัญหากันไป
ถึงคุณจะบอกว่า ในชีวติจริง คุณถูกทำร้าย ถูกฆ่า ยังมีบทลงโทษเลย...แต่ในเกมทำไมจะทำลงโทษไม่ได้
ก็ถ้าชีวิตจริง มันตายแล้วเกิดไหม่ได้เรื่อยๆ เหมือนในเกม ผมว่าชีวิตจริงก็คงไม่มีบทลงโทษหรอกครับเชื่อสิ...

♂♂♂สมoE Boo♂♀กินขี้♀
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-10-2010, 17:58:37 »

สังคมในเกมส์ก็เงี้ยทำใจ Sad

คนนี้แหละที่ใช่
● กาลเวลา.
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-10-2010, 20:49:30 »

เคยเจอมั้ย ?

วิสดสกิล อัคนีทำลายล้าง แล้วตายยกตี้  Cry

Love me , Love my sis แผนลับจับหัวใจยัยน้องสาว
จะอ่านชิมิ ?? " คลิ๊กเรย~"
อัพเดทล่าสุด ; 14/11/53 { บทที่1 }
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-10-2010, 21:12:08 »

เจอพวกเกรียน เราต้องเกรียนยิ่งกว่า  laugh laugh laugh
Devilchin
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-10-2010, 21:28:47 »

เจ้าแอสบ้าทำเสียสถาบันแอสซินที่ผมรักหมดฮึ่ย
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-10-2010, 22:00:10 »

แนะนำ จขกท. อยู่เซิร์ฟพีเค ต้องโหด บ้า ดีเดือด เข้าไว้ครับ

ทำตัวเป็นพระแม่มารีไม่ได้หรอก เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด

วุ้นเส้น
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-10-2010, 04:16:51 »

Smiley
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-10-2010, 10:02:35 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 13-10-2010, 22:00:10
แนะนำ จขกท. อยู่เซิร์ฟพีเค ต้องโหด บ้า ดีเดือด เข้าไว้ครับ

ทำตัวเป็นพระแม่มารีไม่ได้หรอก เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด
+1000  Evil 

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-10-2010, 10:05:36 »

อ้างจาก: ● ε υ я z н ε z α ที่ 13-10-2010, 12:10:00

หมั่นไส้แอสว่ะ= =

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
ป้าย:
หน้า: [1] 2