GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทีมงานเรื่องผอบครับ  (อ่าน 195 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ถามทีมงานเรื่องผอบครับ
« เมื่อ: 11-10-2010, 12:23:59 »

ถ้าเก็บคู่หูแล้วเรียกมาใหม่จะเสียค่าความเชื่อง 5 วันๆนึงถ้าแลค หลุด หรือออนมาเล่นได้ไม่นานมาก ค่าความเชื่องหายหมด เวลาคู่หูเวลสูงๆเป็นอันที่แน่นอนว่าการเก็บเวลให้อับเพื่อได้ค่าความเชื่องเป็นไปได้ยาก ส่วนใหญ่มักจะออนมานั่งทิ้งไว้ให้กินอาหารเพื่อเอาค่าความเชื่อง ออกเกมส์ หลุดเกมส์ ก็ไปหมดแล้ว    เปิดมาให้มันกินไฟไปหลายๆชั่วโมงไม่คุ้มค่าเลย เอาออกได้มั้ยครับตัวนี้เพราะยังไง คู่หูตายความเชื่องก็ลด และมีเวลารักษาตัวอีก

ขอเสนอไปพิจารณาแล้วกันน๊ะครับ ถ้าไม่ได้ขอเหตุผลที่คุ้มค่ากับการที่ต้องให้มีการลดค่าความเชื่องในการเรียกผอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: ถามทีมงานเรื่องผอบครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-10-2010, 12:29:48 »

เมื่อเข้าเกม หลังจากหลุดออกจากเกม ค่าความเชื่องของผอบ ก็ลดลง 5 หน่วย

ซึ่งถูกต้องตามระบบ และได้ชี้แจงตั้งแต่แรก นะครับ

ส่วนการปรับปรุง หรือเปลี่ยนแปลงนั้น ทางทีมงานขอประชุมก่อนนะครับ

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
DarkEagle
Sr. Member

Re: ถามทีมงานเรื่องผอบครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-10-2010, 12:39:05 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46113.0
 ก็อ่านมาตามนี้อ่ะครับ ผมทราบอยู่แล้วว่ามันลดลงตามระบบ ที่ผมถามก็คือ ทำไมต้องทำให้มันลด 5 หน่วยเมื่อเรียกใช้คู่หู เพราะเหตุผลอันใด และช่วงนี้เน็ตก็ไม่ค่อยดีอย่างที่ทราบ หลุดเข้าหลุดออก คู่หูผมก็ไม่เป็นอันเชื่อง ครั้นจะออนทิ้งให้กินอาหารให้เชื่องมันก็ใช้เวลลานาน หลุดทีสองที หมดแล้ว

ถ้าคู่หูมันเชื่อง เราเรียกออกมา ค่าความเชื่องมันลด แสดงว่ามันไม่ค่อยเต็มใจจะออกมาใช่ป่าวครับถึงต้องให้ความเชื่องมันลด เหมือนไปข่มขืนจิตใจคู่หูในการเรียกออกมาเลย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]