GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: "๐"๐ใครอยากให้มีรูปสัญลักษณ์ของสมาคมมั่งครับ O/มาร่วมโหวตกันเยอะๆครับ๐"๐"  (อ่าน 398 ครั้ง)
l2icad0
Jr. Member
**

"๐"๐ใครอยากให้มีรูปสัญลักษณ์ของสมาคมมั่งครับ O/มาร่วมโหวตกันเยอะๆครับ๐"๐"
« เมื่อ: 03-10-2010, 04:36:51 »

ผมคิดว่า อยากให้มีรูปสัญลักษณ์(Logo) ของสมาคมของเราขึ้น ตรงตัวละครของเรา
และของคนที่เราเอาเมาส์ชี้ ให้เป็นสัญลักษณ์ของแต่ละสมาคมครับ ซึ่งจะทำให้ดูน่าสนใจขึ้นครับ

ส่วนวิธีการทำสัญลักษณ์นั้น เท่าที่เคยเห็นมา ก็เป็นการทำใน Photoshop ตั้งค่าความ
กว้างกับความสูง เป็น28x28pixel ,solution =72 แล้วเซฟเป็นjpeg ในโฟลล์เดอร์ที่เกมมองเห็น แล้วใครเป็นหัวกิลด์ก็มีสิทธิ์ที่จะเลือกLogo ซึ่งเข้าเกมไปเลือกLogo ตามที่เราทำไว้อ่าครับ  รัก รัก อยากได้ๆๆๆๆ จัดทีครับทีมงาน Wink

นี่เป็นแค่ตัวอย่างน่ะครับของจริงยังไม่มีน่ะครับ อย่างเข้าใจผิดครับ laugh

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

Re: "๐"๐ใครอยากให้มีรูปสัญลักษณ์ของสมาคมมั่งครับ O/มาร่วมโหวตกันเยอะๆครับ๐"๐"
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-10-2010, 08:52:44 »

หน้าสนใจแต่มันคง เกะกะ  หน้าดู

คงต้อง มีระบบ ปิดภาพ พวกนี้ด้วย ไม่งั้น ภาพเต็มจอแน่ๆ

ใครอยากดูก็กดเปิด ระบบภาพ

Smiley Smiley  ปล. แต่มันไม่น่าจะมีได้หรอก >O<

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: "๐"๐ใครอยากให้มีรูปสัญลักษณ์ของสมาคมมั่งครับ O/มาร่วมโหวตกันเยอะๆครับ๐"๐"
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-10-2010, 09:32:22 »

เกะกะลูกตาสุดๆ เอาที่มันเป็นแบบสัญลักษณ์บัฟเล็กๆพวกนั้น แต่อยู่ด้านขวาได้มะ เห็นแบบนี้แล้วมันรกๆไงไม่รุ้-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-10-2010, 13:06:19 »

อันที่จริง ทีมงานเกมนี้ ก็เคยบอกไว้เหมือนกันว่าจะทำ รูปสมาคม ในบทที่ 5 หรือ 6 เนี่ยแหละ

แต่ไปๆมาๆก็ไม่เห็นมีระบบนี้ให้เห็นเลย แล้วอีกอย่าง ระบบสมาคมก็ยังไม่สมบูรณ์ด้วย

ไม่มีคลังสมาคม ไม่มีการแสดงว่าใคร บริจาค ไม้ อิฐ เงินไปเท่าไหร และระบบอื่นๆอีกมากมายเช่น ปาร์ตี้(ที่ไม่แสดงชัดเจน ว่าใคร เลเวลเท่าไหร แบ่งเปอยังไง)

แต่ถ้าจะให้มีรูปสมาคม ผมว่าเอารูปเล็กลงกว่าตัวอย่างซะหน่อย เพราะมันใหญ่เกินไป ทำให้ ภาพไม่สวย เพราะถ้ามองในเกมคนเยอะ ถ้าภาพเล็กๆจะสบายตาและเท่ย์มากครับ

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-10-2010, 13:52:24 »

เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่ถ้าเอามาวางไว้แบบนี้มันจะดูเกะกะไปไหม ทั้งฉายา ชื่อ ฉายาที่ตั้งเอง ชื่อกิล รกไปหมดเลย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-10-2010, 17:18:53 »

ใช่ ใช่

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-10-2010, 18:30:28 »

เอาเป็นบัพบนหัวตัวละครดีกว่า มันจะดูดีกว่าไหม๊ ??   

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

naygue
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-10-2010, 18:55:41 »

ไม่น่าจะทำำได้  Smiley

เพราะถ้ามี มันงืดๆยังไงไม่รู้

Embarrassed Embarrassed

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-10-2010, 19:03:56 »

แค่ฉายาก็เกะกะหน้าดูล่ะ เอา โลโก้กิลอีกรึ  Shocked Shocked

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-10-2010, 19:16:35 »

เหมือนเกม แร๊คนาร๊อกเลย

ป้าย:
หน้า: [1]