GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ประท้วง อยากได้ยาแชร์EXPและใบประกันความเสียหายกลับมา  (อ่าน 807 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

ประท้วง อยากได้ยาแชร์EXPและใบประกันความเสียหายกลับมา
« เมื่อ: 02-10-2010, 17:47:07 »

ใครคิดมั่งครับ ว่าอยากไห้ 2 ไอเทมนี้มา เพราะว่า
 - ถ้าเป็นพระ ก็จะนั่งดูดได้ เปนคาเดทไม่ต้องไปเสี่ยงเวล แถมมีใจดีแชร์กันอีกต่างหาก
 -  ของเทพมากราคา 100M(สมมุด)จะ + เงี๊ย แล้วแตกทำไง ตังลอยหาย ไม่เอ๊าๆ Cry

ใครคิดเห็นตามผมมั่งครับ เพราะ ว่าผมไปอ่านเขาบอกว่าจะปรับสมดุลเกม ถ้าอีกหน่อยมีการแชร์EXP ได้เองโดยไม่ต้อง ซื้อก็ดีครับ แต่ขอใบประกันกลับมาเถอะ หรือจีเอมอาจคิดยังงี้
- ใช่ยาแชร์ทำไห้ คนในตี้ได้น้อย ถ้าไปลากมาเองจะได้เยอะกว่า(ตอนเปนคาเดท x2 ตีไลแคนได้ 613 (ถ้าจำไม่ผิด)ใช่ยาแชร์ได้ กันหมด คนละ 234(มั่ง)  คือง่ายๆ ถ้าเราลากเองจะได้ 600 ถ้าแชร์จะได้ 234 หยั่งงี้หรอครับ งั้นเอาใบประกันกลับมา

ป.ล. ผิด พลาด หรือ ทำอะไรผิดกฏไป ขออถัย ณ ที่นี้ พอดี ไม่ค่อยได้ไปอ่านกฏ  ไม่

ใครคิดเหนตรงกับผมมั่ง ขอเสียงหน่อย   

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

Re: ประท้วง อยากได้ยาแชร์EXPและใบประกันความเสียหายกลับมา
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-10-2010, 17:50:10 »

Wink Wink เราหรอ อยากได้ใบประกันกลับมา   ส่วนยาแชร์จะมาหรือไม่มาเราไม่เดือดร้อนแต่ถ้าเลือกได้ อยากได้ระบบEXP 100% เหมือนเดิมกลับมาอ่ะ

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: ประท้วง อยากได้ยาแชร์EXPและใบประกันความเสียหายกลับมา
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-10-2010, 17:50:59 »

แต่ส่วนตัวแล้ว เพชรไม่เห็นด้วยเรื่องยาแชร์นา มันมีผลเสียมากกว่าผลดีอีก = =

ส่วนเรื่องอื่น เฉย ๆ หมด ยังไงก็ได้

(จขกท. เขาถามว่าใครเห็นด้วย ไม่ใช่ ใครไม่เห็นด้วย ย่ะหล่อน !! =[]=) เออเนอะ =_="

//me เผ่นน น !!!

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-10-2010, 18:00:18 »

อ้างจาก: ♥ Petchz_,Z ’’ ที่ 02-10-2010, 17:50:59
แต่ส่วนตัวแล้ว เพชรไม่เห็นด้วยเรื่องยาแชร์นา มันมีผลเสียมากกว่าผลดีอีก = =

ส่วนเรื่องอื่น เฉย ๆ หมด ยังไงก็ได้

(จขกท. เขาถามว่าใครเห็นด้วย ไม่ใช่ ใครไม่เห็นด้วย ย่ะหล่อน !! =[]=) เออเนอะ =_="

//me เผ่นน น !!!

เห็นด้วยครึ่งนึง ไม่เห็นด้วยครึ่งหนึ่งไง  Evil Evil Evil 

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-10-2010, 18:12:00 »

แชขวดทีทงานบอกจะไม่เอาเข้ามาแล้วแล้วใบปรุง ยาแชร์ละเมื่อไหร รอมานานแล้วนานจนเบื่อจุก็ไม่ได้จุมาเวล1ไม่มีแชจะเลยังไงให้80+เวลจริงเวลได้บางอาชีพแต่เสียเวลา

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-10-2010, 18:15:17 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 02-10-2010, 18:12:00
แชขวดทีทงานบอกจะไม่เอาเข้ามาแล้วแล้วใบปรุง ยาแชร์ละเมื่อไหร รอมานานแล้วนานจนเบื่อจุก็ไม่ได้จุมาเวล1ไม่มีแชจะเลยังไงให้80+เวลจริงเวลได้บางอาชีพแต่เสียเวลา

ในตลาดมีขาย  Smiley Smiley  อยากได้ไปดึงจ้า

เห็นประกาศขาย 6.4 M

บางอารมณ์ขาย 7 or 7.5 or 8 M  แล้วแต่อารมณ์  ตั้งร้านแต่ละครั้งราคาไม่เคยเท่ากัน มีก็ไม่ได้ใช้

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-10-2010, 18:37:51 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 02-10-2010, 18:12:00
เวล1 แล้วเวลไม่ไ่ด้หรอครับ ผมเข้าใจนะ ไอพวกใส่ของเทพๆแล้วเวลเหลือเวล1แล้วเวลไม่ได้ไม่มีของใส่เพื่อกระเดะความอวดรวย

ถ้าคุณคิดจะเวลจริงมันก้อเวลได้ที่เวลมีเยอะแยะไม่ใช่แต่ในดันในแมพโขน แล้วถ้าบางอาชีพที่ว่ามันเวลยากไปแล้วเล่นเพื่อ ถ้าใจไม่ไ่ด้ชอบจริงๆ

บอกเสียเวลาไม่อยากเสียเวลาเชิญครับเกมXHOT,SF,PB บลาๆเกิดมาเลือดเท่ากันคนครับจะเวลไม่เวลก้อได้เลือด100เท่ากันหมด

NeeD not to know

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-10-2010, 18:51:48 »

ก็ ถ้ามันมี "เกมจะเสียสมดุล" (ตามคำพูดของทีมงาน)ครับ..

และตามความเห็นผม ผมก็ว่าจริงๆนั่นละ ไม่งั้นเกมมันจะเหมือนมีโปรเกินไปอ่ะครับ แบบใช้แชร์1ขวดถึงเวล76เลย งั้นก็อย่าเล่นเลยฮะเงี้ย

ปล. แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเอาระบบประมูลเพื่อให้ผู้เล่นเติมเงินซื้อแชร์ด้วยน้า~

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
wine cooler
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-10-2010, 20:23:32 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 02-10-2010, 18:51:48
ก็ ถ้ามันมี "เกมจะเสียสมดุล" (ตามคำพูดของทีมงาน)ครับ..

และตามความเห็นผม ผมก็ว่าจริงๆนั่นละ ไม่งั้นเกมมันจะเหมือนมีโปรเกินไปอ่ะครับ แบบใช้แชร์1ขวดถึงเวล76เลย งั้นก็อย่าเล่นเลยฮะเงี้ย

ปล. แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเอาระบบประมูลเพื่อให้ผู้เล่นเติมเงินซื้อแชร์ด้วยน้า~

เงิน Evil
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-10-2010, 21:34:37 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 02-10-2010, 18:51:48

เสียสมดุลยังไงอ่ะครับ ในเมื่อเกมอสุราไม่มีโปร100%แล้ว ดูดจนมาถึง เวล 76 ทำไงหรอ(เพื่อเกบตังซื้อไปทำมั่ง)แล้วลองคิดดูดิ จากปรกติ 2000โซล เป็น 7.5M(โดยประมาน)โหดจิง ๆ แล้วเวลาของยาแชร์ยุได้กี่วัน กี่ชั่วโมงหรอครับ   จีเอมคร้าบเอาใบประกันกลับมาก็ไดเ

* โปรเกี่ยวไรอะ  เกมเสียสมดุล ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ แต่จีเอมคิดเหมือน ข้างๆต้นที่ผมพิดพ์ไว้รึป่าวน้า

ASURACLUP06
philoyama
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-10-2010, 21:40:56 »

อ้างจาก: wine cooler ที่ 02-10-2010, 20:23:32

เงิน Evil

เห็นด้วย แชมันก็สบายดี แต่รู้สึกมันทำให้เสียอรรถรสในการเล่น
และความรู้สึกของคนจนๆ ที่ไม่มีแช (ฮา)
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-10-2010, 22:50:33 »

ทีมงานบอกว่าให้ผู้เล่นใช้ มันเสียสมดุลเกม

แต่ทีมงานเอามาประมูลเงินโซลไม่เสียสมดุล

ผู้เล่นมีทุนเดิมอยากใช้ยาแชร์ กระตุ้นให้คนรวยโซลประมูลมาขาย อิอิ Huh?

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-10-2010, 01:41:52 »

Evil มาอีกแล้ว ยาแชร์  Evil

ใบประกันเห็นด้วยน๊ะถ้าจะเอามา ผมก็อยากใช้
   ส่วนยาแชร์ ผมว่า เอาไปไว้เซิร์ฟใดเซิร์ฟนึงไปเลย เซิร์ฟไหนไม่มีก็ไม่ต้องเอามา ทั้งในโปร ในประมูล ใครกระหายแชร์ไปเล่นเซิร์ฟนั้น
ก็พี่ท่านเล่นเอาออกด้วยเหตุผลน่าเชื่อถือ ถึงจะเห็นจริงด้วยก็เถอะ ว่ามันทำเสียสมดุลและไม่ใช่จุดประสงค์หลักของการเล่นเพราะต้องเก็บเวลเอง 

อนึ่งก็อยากจะอธิบายให้กับคนต้องการใช้ให้เข้าใจที่ไม่มี เกมส์นี้มีแนวทางของมัน อาจจะไม่เหมือนเกมส์อื่นที่มีโปรให้ใช้ซึ่งจะเอายาแชร์ไปเปรียบเอาความสบายกันไม่ได้ ของใครของมัน เค้าก็เล่นได้กันเยอะแยะไม่เห็นต้องใช้ แต่การรักษาสมดุลและหัวใจของเกมส์มันดันผ่ามาเรื่องเงินมากกว่าเท่านั้นแหละ จึงไม่ยอมเอาแชร์ออกไป ชักเข้าชักออกให้คนอยากก็โหยหา ผมว่ามันก็จริงอย่างเค้าว่าแหละ สมดุลของเกมส์นี้คือเงินอย่างเดียว ไม่ได้คิดรักษามันอย่างแท้จริง คนมีตังค์ซื้อได้ไม่เสียสมดุลหรือเสียเล็กน้อยควบคุมได้ เหอะๆ ถ้าไม่มียาแชร์ตัวนี้ อสุราจะเจ๊งหรืออดตายกันมั้ยครับ

แล้วเมื่อไหร่ กิลเล็กๆหรือผู้เล่นทั่วไปที่เวลแบบรักษาสมดุลให้ท่าน และก็ซื้อเส้นเทพของโซลท่านเวล จะมีปัญญาเก่งทันพวกแชร์ดูดในดัน ดูดในโขน มีปัญญาไปรบกับเค้าได้สักที  หรือคนส่วนใหญ่พวกนี้ท่านไม่สนใจครับ สนใจแต่คนที่มีเงินซื้อยาแชร์ท่านอย่างเดียวและคนพวกนี้สร้างสมดุลให้เกมส์ใช่มั้ยครับ 

Huh? ถ้าคนจะเลิกเล่นเกมส์นี้เพราะไม่มียาแชร์ใช้ ผมว่าปล่อยเค้าไปเถอะ แล้วอีกหลายๆคนที่เค้าไม่ได้ใช้ป่านนี้ไม่ชัดดิ้นชักงอตายไปแล้วเรอะ Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-10-2010, 09:37:50 »

ลองคิดดูจิ  เขาขายกัน โดยประมาน 7.5 M แล้วเราซื้อVIP30 วัน ราคา 8000โซลกว่า เราขายได้ 1 Mเองแล่้วถ้า ซื้อเส้นมาขาย ส่วนใหญ่ขาย 7.5M มันก็ เปน 30000 โซลกว่า แล้วลองนึกดู 7.5Mกับ2000โซล 2000โซลจะดีกว่าไหม

ป.ล. ตอนที่ขายยาแชร์ ราคา 2000โซล

ลองไปคิดดูดิ

ASURACLUP06
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-10-2010, 12:07:01 »

คุณจะเอายาแชร์มาคำนวนงี้มันไม่ได้น๊ะ แล้วลองมานึกถึงเวลาที่เค้าเกิดบ้าเอากลับมาขาย 2000 โซลอย่างเก่า คุณว่าตอนนั้นยาแชร์จะขายได้ 7.5 เอมมั้ยล่ะ ผมว่าราคาจะถูกกว่า วี 30 วันด้วยซ้ำ ผมอยากใช้ผมเติมบัตร 28 บาทก็ได้ใช้แระ  ไม่ต้องมาเสียบิลล่าให้เปลือง เด็กๆก็ซื้อได้    และประเด็นสำคัญทีมงานเค้าก็บอกแล้วว่าเหตุใดจึงเอาออก  แต่ผมไม่เรียกเอาออก เรียกเอาไปปั่นราคา  ทำเหมือนยาบ้าเลย ไม่มีคุณมีแต่โทษ ยิ่งหายาก ราคายิ่งแพง 55555+  Evil Evil

สรุปก็ยังไม่รู้ว่าการพัฒนาเกมส์นี้กับคำว่ารักษาสมดุลเกมส์นี้มันให้นิยามของยาแชร์เป็นจุดสำคัญแบบไหน แบบเงินมาก่อน หรือเพื่อเกมส์จริงๆดังว่าไว้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3