GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเป็นใคร ? คำถามที่อยากถาม มาเรื่อยๆ รบกวนมาตอบด้วย (ข้อเสนอด้วยคับ) และข้อติ  (อ่าน 354 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

ผมเป็นใคร ? คำถามที่อยากถาม มาเรื่อยๆ รบกวนมาตอบด้วย (ข้อเสนอด้วยคับ) และข้อติ
« เมื่อ: 02-10-2010, 14:57:07 »

ทุกคน(1%)ของเกม คงอาจสงสัยว่าผมคือใคร  หลังจาก จากกันมาหลายวัน( สอบ  ) และ โมเด็มพัง  Cry 
 ตอนนี้ใช่ได้ละ (เสียตังไป 2980 ) หมดตัวเลย  ตัวผมในเกมชื่อ darkness_BooM   คร้าบ แล้วผมก้ชื่อเล่นชื่อบูม ขายปังด้วยคับ(โปรโมทไปในตัว)ถูกๆเพียง980 บิลล่า คร้าบ (แพค 1200) Smiley 

1.  คำถามแรกทีึ่อยากถาม  การงานอะไรได้ตังเยอะสุด (เอาเยอะๆก็ได้บอกมาๆ) ยกเว้นหาสมุนไพรนะฮะ
 2. หนูม่ายได้เล่น3วัน  Cry  พอดีซื้อมาเยอะอยู่อยากรู้ว่า ถ้าเราไม่ได้เล่น3วันแต่ซื้อมา 2 อัน วันแรก(ไม่ได้เล่น3วัน)ใช่ได้ แล้ววันที่ 2 แต่เราเล่นตืดๆกันไม่ได้เว้น จะใช่ไเด้ไหมฮะ (ถ้าไม่ได้ซวยทีนี้ Shocked )

3. เควสอ่ะไรได้ตังเยอะมากกก เหมาพสำหรับเลเวลประมาน 36 บอกมาเยอะๆก็ได้(ยกเว้นหากระโหลก) 

ข้อเสนอ 
  1. อยากไห้มีระบบสัตว์เก็บของ(คล้ายๆหนูไม่ได้เล่น3วัน) แต่ถ้าเปนของโซลจะขอไห้ขายถูกหน่อย เพราะกว่าจะหาสัตว์มาได้ อยากได้มีงี้อะ
  2. ผมขอร้องสุดๆนะคับข้อนี้ Cry เกมนี้อย่าไห้มีกดกันนะครับ(ใครเล่นแรนคงรู้ดี) กดคือการฆ่าผู้อื่นโดยเจคนาและทำไห้ผู้อื่นอารมณ์เสียโดยอีกฝ่ายไม่อยากตายT-T
  3. อยากไห้มีไอเทม แว่นสุดไฮเทค คือเพิ่มสเตตัสทุกอย่าง 10 Shocked และสามารถคินชีพในที่เราตายพร้อมhpเตมถัง(ฮูยหนัก) Embarrassed  ไอเทมนี้เสนอเฉญๆไม่ค่อยอยากไห้มี สักเท่าไร
  ขอแนวทางการเล่นพระ สรร หน่อยคับ ว่า มาแต่แระอัพยังไง ยังไงหยั่งงี้ - -
  แล้ว เล่นพระเหนหลายคนบอกว่า สกิลโจมตีไม่ค่อยดี แล้วเล่นแล้วเบื่อ ถ้าไม่มียาแชร์
 ข้อติ
1.อยากไห้พระมีสกิลโจมตีที่แรงสักหน่อยสักสกิลเดียวก็ดี
2.ผมว่านะถ้าจะเพิ่มอาชีพ ผมว่าไม่ต้องเพิ่มดีกว่า(ในความคิด)เพราะอาจจะทำไห้มีอาชีพโกงเยอะมากและอาจจะมีคนโอหังเยอะ(ทั้งๆที่อาชีพเก่าอ่อน)และอาจจะมีบัคมีอะไรอีก ไปไปมามาบัคเว่อจัด(ในความคิด)ผมว่าสักวันก็ต้องมีทุกคนอย่ากลัวนะคับ บัคนี้คือบัคล่มจม ทำไห้ ของทุกสิ่ง ตังเวล ของหายไปหมดไม่เหลือสักติ๊ดเดียว (คงไม่มีหลอกเนอะ)

ขอตัวไปเล่นก่อนนะคิืดถึงอสุรามากและและขอว่าอย่าไห้จีเอมลบกระทู้นี้นะครับ บาย Cool

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ถัวเน่า
Jr. Member
**

Re: ผมเป็นใคร ? คำถามที่อยากถาม มาเรื่อยๆ รบกวนมาตอบด้วย (ข้อเสนอด้วยคับ) และข้อติ
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-10-2010, 16:06:58 »

งง  Huh?

0.SPY.0
Jr. Member
**

มาจากแดนAvatar

Re: ผมเป็นใคร ? คำถามที่อยากถาม มาเรื่อยๆ รบกวนมาตอบด้วย (ข้อเสนอด้วยคับ) และข้อติ
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-10-2010, 16:37:25 »

Huh? งง หมายเลข 2 ตอบมะถูก เพราะ งง  Huh?

มาจากเกมAvatar Onlineครับ =W=
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-10-2010, 16:50:17 »

อ่านแล้วงงๆแต่จะพยายามตอบ

1.ถ้าเอาแบบได้ไวๆเลยก็ชาวสวนมั้ง ขุดๆไปเดี๋ยวก็รวย แต่ถ้าเอาระยะยาวก็พวกตีเกราะ อาวุธ อะไรพวกนั้น รอได้ของเทพๆขาย รวย!!!

2.ใช้ได้ขวดเดียวครับ ถ้าอยากใช้ได้อีกขวดแนะนำให้ไม่ลอคอิน3วัน
3.ส่งชิ้นส่วนมังกรให้ซาร่าไง  Evil

ข้อเสนอ ขอพูดแค่ข้อ2 ข้ออื่นขอไม่กล่าวถึง

จากกฎ กติกา มารยาท ข้อ8.การโจมตีผู้เล่นอื่นด้วยวิธีการหรือเทคนิคใดๆ รวมถึงการลาก (Train) มอนส์เตอร์ ถือเป็นส่วนหนึ่งของเกม ซึ่งผู้เล่นต้องอาศัยทักษะของตนเองในการรอดพ้นจากการโดนโจมตีจากผู้เล่นอื่น  (credit : wiki.asura.in.th)

น่าจะโอเคมั้ง

ข้อติ ขอไม่กล่าวถึง

ปล.ถ้าผมตอบผิดหรือไม่ตรงประเด็นยังไงขออภัยด้วย เพราะอ่านแล้วก็งงๆเหมือน2เรปบนแหละ
 Huh? Huh? Huh?

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-10-2010, 17:23:51 »

ขออภัยครับ ข้อ2 เรื่องกด ก็คือการ ฆ่าฝ่ายตรงข้ามแบบฝ่ายตรงข้ามไม่รับสู้หรือไม่เต็มใจสู้ สรุปง่ายๆถ้ามีการกด คนเทพๆ จากสมมุติว่า มีคนขุดสมุนไพรอยู่ แล้วคนเทพๆไปกดคนที่ขุดสมุนไพรจะตายแล้วไปเกิดใหม่ไง คร้าบ ^^เข้าใจยัง รัก

ขอข้อมูลเควสด้วยซิ รับยังไง ทำยังไง ลงทุนเยอะไหม หยั่งงี้อ่ะ

ASURACLUP06
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-10-2010, 17:25:58 »

ทุกข้อที่เสนอไป ไม่อนุมัติ 100%

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-10-2010, 18:58:27 »

เอ่อครับ งงครับ สรุปว่าคุณมาเสนอรึมาถามหว่า.. Huh? Huh?

อ่า ครับ เควสที่ทำเงินได้ดีท่สุดคงจะเป็น ชิ้นส่วนมังกร รับที่ซาร่าที่โรงแรมเซาเทิร์นฟอทกระมังครับ (เป็นเควสต่อเนื่องนะครับ ต้องรับเควสที่ทหารริมว้ายบนสุดของแมพที่เดธก่อนถึงจะรับเควสของซาร่าได้)

เอ่อ การงานที่ทำเงินได้ดีสุดหรอ.. คงจะเป็น ทำอาหารกับปรุงยามั้งครับ ทำอาหารระดับ3 ขนมปังนมสด หรือจะทำเป็นแพค (การงานบรรจุภัณครับ)

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-10-2010, 21:38:08 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 02-10-2010, 18:58:27
เอ่อครับ งงครับ สรุปว่าคุณมาเสนอรึมาถามหว่า.. Huh? Huh?

อ่า ครับ เควสที่ทำเงินได้ดีท่สุดคงจะเป็น ชิ้นส่วนมังกร รับที่ซาร่าที่โรงแรมเซาเทิร์นฟอทกระมังครับ (เป็นเควสต่อเนื่องนะครับ ต้องรับเควสที่ทหารริมว้ายบนสุดของแมพที่เดธก่อนถึงจะรับเควสของซาร่าได้)

เอ่อ การงานที่ทำเงินได้ดีสุดหรอ.. คงจะเป็น ทำอาหารกับปรุงยามั้งครับ ทำอาหารระดับ3 ขนมปังนมสด หรือจะทำเป็นแพค (การงานบรรจุภัณครับ)

ทำไงอะครับเพราะตอนนี้ของผมเป็นลอกหนังสัตว์  บรรจุพัน และ คนครัวครับ แล้่วที่บอกว่าชิ้นส่วนมังกรต้องใช่ช่องการงารรึป่าวครับ ผมไปคุยกับ คนที่คุณบอก(เมพเดธข้างบน)มันบอกว่าฉันรู้จักเด็กหาสมบัติคนหนึ่งชื่อซาร่า(ประมานนี้) แล้วผมก็วาปไป ฟอท แล้วผมไปคุยกับซาร่า  เขาบอกว่า สัตว์ดีจ๊ะ พ่อหนุ่มน้อยมีอะไรไห้ช่วยไหม
อย่างี้อะ ทำไงดี

ASURACLUP06
ป้าย:
หน้า: [1]