GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: บัคเบอร์เซิกหรือเปล่าครับ!  (อ่าน 599 ครั้ง)
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

บัคเบอร์เซิกหรือเปล่าครับ!
« เมื่อ: 30-09-2010, 23:55:56 »

บัคแรก : สกิลระเบิดคลั่ง
  • สาเหตุที่เกิดบัค
กดสกิลระเบิดคลั่งแล้วถอดของหรือถอดอาวุธอยู่้จะไม่สามารถใส่ของหรืออาวุธนั้นๆได้
แต่ก่อนสามารถสลับอาวุธหรือเปลี่ยนอาวุธและของต่างๆได้
  • ความน่าจะเป็น
เมื่อระเบิดคลั่งแล้วจะสามารถสลับอาวุธหรือของมาใส่ได้เหมือนเดิม

บัคที่สอง : สกิลระเบิดคลั่ง+ปลดอาวุธ

เมื่อโดนปลดอาวุธแล้วกดสกิลระเบิดคลั่งหลังหมดดีเลของสกิลปลดอาวุธแล้วจะไม่สามารถสวมใส่อาวุธได้
กลับมาสวมใส่อาวุธได้หลังหมดดีเลของสกิลปลดอาวุธ

ลาออก
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: บัคเบอร์เซิกหรือเปล่าครับ!
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-10-2010, 00:02:53 »

บัคที่สาม :ชุดเกราะนักรบหายนะ

ในสกิลของ ระเบิดคลั่งอธิบายไว้ว่าต้องมีขวานเล็กหรือขวานใหญ่ในการระเบิดแต่เมื่อใส่เกราันักรบหายนะแต่ไม่ได้สวมใส่ขวานก็สามารถระเบิดได้
ความสามารถเดิมของสกิลคอต้องสวมใส่อาวุธประเภทขวานถึงจะใช้สกิลได้

ลาออก
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: บัคเบอร์เซิกหรือเปล่าครับ!
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-10-2010, 06:16:48 »

-*-

NeeD not to know

Œ♥∫─βĻäÇҚмåмβã─∫♥Œ
Jr. Member
**

โสดเสมอเมื่อเธอสนอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-10-2010, 10:16:18 »

อะไรหว่า งงเต๊กๆๆ  Huh? Huh? Huh?

ความรักก็เหมือน3G
รู้ว่ามีแต่ยังไม่มา

เพราะหัวใจสามารถแตกสลายได้
แต่ถ้าเขาอยู่รอบตัวคุณ เขาจะอยู่กับคุณตลอดไป
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-10-2010, 10:57:27 »

อ้างจาก: Œ♥∫─βĻäÇҚмåмβã─∫♥Œ ที่ 02-10-2010, 10:16:18
อะไรหว่า งงเต๊กๆๆ  Huh? Huh? Huh?

งงไรครับ

NeeD not to know

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-10-2010, 01:24:30 »

Smiley

ลาออก
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-10-2010, 21:06:26 »

ดันบัคเก่าๆ

ลาออก
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-10-2010, 00:05:23 »

อ้างจาก: -KnoXz- ที่ 01-10-2010, 00:02:53

บัคที่สาม :ชุดเกราะนักรบหายนะ

ในสกิลของ ระเบิดคลั่งอธิบายไว้ว่าต้องมีขวานเล็กหรือขวานใหญ่ในการระเบิดแต่เมื่อใส่เกราันักรบหายนะแต่ไม่ได้สวมใส่ขวานก็สามารถระเบิดได้
ความสามารถเดิมของสกิลคอต้องสวมใส่อาวุธประเภทขวานถึงจะใช้สกิลได้

ข้อแก้นิดนึงนะค่ะ เข้าใจผิดแล้วค่ะ
ระเบิดคลั่งไม่ได้อธิบายไว้แบบนั้นนะค่ะ
แต่ที่ท่านยกมามันเป็นสกิลคลุ้มคลั่ง ซึ่ง
เราต้องกดคลุ้มคลั่งทุกครั้งใช้เวลาร่าย 3วิ
ก่อนกดระเบิดใช่ไหม?
แต่เกราะนักรบหายนะ เมื่อใส่จะอยุ่ในสถานะคลุ้มคลั่งเลยค่ะ
ไม่ต้องเสียเวลาในการร่าย 3 วิ  ใช่
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-10-2010, 00:16:33 »

อ้างจาก: -KnoXz- ที่ 30-09-2010, 23:55:56

บัคแรก : สกิลระเบิดคลั่ง
กดสกิลระเบิดคลั่งแล้วถอดของหรือถอดอาวุธอยู่้จะไม่สามารถใส่ของหรืออาวุธนั้นๆได้
แต่ก่อนสามารถสลับอาวุธหรือเปลี่ยนอาวุธและของต่างๆได้
เมื่อระเบิดคลั่งแล้วจะสามารถสลับอาวุธหรือของมาใส่ได้เหมือนเดิม

บัคที่สอง : สกิลระเบิดคลั่ง+ปลดอาวุธ

เมื่อโดนปลดอาวุธแล้วกดสกิลระเบิดคลั่งหลังหมดดีเลของสกิลปลดอาวุธแล้วจะไม่สามารถสวมใส่อาวุธได้
กลับมาสวมใส่อาวุธได้หลังหมดดีเลของสกิลปลดอาวุธ

น่าจะป้องกันบางคนใช้เกราะนักรบหายนะแทนการคลุ้มคลั่ง
พอระเบิดคลั่งเสร็จก็กดเปลี่ยนเกราะ ทั้งๆที่ระเบิดคลั่งยังไม่หมด
(เพราะระเบิดคลั่งต้องใช้คลุ้มคลั่ง ) ตอนระเบิดคลั่งเลยทำให้ถอดของไม่ได้

เอ่อเหมือนอธิบายไม่เข้าใจ ยังไงขอทษทีนะค่ะ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-11-2010, 16:26:33 »

ทางทีมงานได้บัคเกี่ยวกับชุดเกราะหายนะแล้วนะครับ
ถ้ามยังมีข้อผิดพลาดอื่นๆ ลองตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

ป้าย:
หน้า: [1]